[Funland] Tư vấn chảo dùng bếp từ gia đình?

Dream velo

Xe máy
Của bác chắc là chảo xào, em mua cái chảo rán nên nó còn tệ hơn. Xào mà nó lồi chút còn dùng được chứ rán thì chán đời. Cho ít dầu thì ở giữa không có dầu, cho nhiều thì phí mà nhiều món không thích hợp rán nhiều dầu.

Bạn trả lời tin nhắn chắc chỉ là nhân viên thôi chứ không phải chủ, phải làm theo quy định của công ty nên em cũng chẳng muốn nặng lời. Bên đó nhận chảo họ làm chất lượng chỉ có vậy nên giờ em né luôn.

Chảo iMat blackcube đó bác. Bác chop mua từ lâu thì ngon quá, nhìn như mới mà em thì mới được mấy bữa nó lồi lên.
Cảm ơn cụ, để em gúc

trantran53

Xe đạp
Cảm ơn cụ, để em gúc
Cụ để ý nhé, chảo của bên này có lưới kim loại trên bề mặt nên dùng thìa dĩa kim loại thoải mái nhưng rán đồ mềm (đậu, trứng) sẽ hơi bị dính 1 tí chứ không chống dính hoàn hảo kiểu chảo tráng chống dính đâu.

VCHDHN

Xe container
Cứ dính mắm muối vào chóng toi lớp chống dính. Nhà e giờ phải riêng cái để rán, cái để xào k biết có ổn không.

Hoàng Quang Hưng 2701

[Tịch thu bằng lái]
Nhà E đang dùng bộ nồi Fissler rất ưng ý, nhưng món chảo thì chán quá, đổi mấy cái mà ko có cái nào ra hồn (có cả chảo Fissler gần 3 triệu bên dưới). Cụ nào biết chảo nào dùng (bếp từ) ổn tư vấn E cái.

Đa tạ.

EM thích dùng elo cụ nhé

nguyenhuy2210

Xe điện
Có loại nào chảo inox 304 hoặc nhôm ko phủ chống dính dưới 1tr ko các cụ

coolpix8700

Xe ngựa
Tý em xuống xem mác 2 cái cũ đã dùng hơn 7 năm rồi.
1 cái nhỏ có vẻ nặng. cái kia to hơn lại nhẹ hơn. Cả 2 vẫn đang dùng bình thường. Mua lâu rồi nên cũng không nhớ giá.
Chảo bếp từ không như chảo dùng bếp ga, chỉ hơi dở khi nhất nhẹ lên là mất nhiệt, nhưng bếp ga khi nhấc ra xa cũng chẳng có nhiệt (ví dụ như lúc đảo trứng ốp lết).
Dùng chảo chống dính thì cũng nên nhớ dùng cái thìa gỗ, chứ cứ thìa nhôm, thìa sắt dù có mua giá cao đến đâu cũng chẳng mặt chống dính nào tồn tại được!

Chỉnh sửa cuối:

.Bo My

Xe lăn
Có loại nào chảo inox 304 hoặc nhôm ko phủ chống dính dưới 1tr ko các cụ
Hàng VN chất lượng cao, loại chống dính bằng "đá", đáy 3 lớp khá ổn đấy, bắt từ ngon hơn mấy con Lock lock có hạt hình tròn dưới đáy nhiều.

xedieu

Xe cút kít
Đã chọn ra được Quán quân chưa các cụ ơi. Em vừa làm hỏng cái chảo Tefal (lấy dao cắt đồ trong chảo :)) )

Ni No Kuni 2

Xe điện
Chảo chống dính dùng với bếp từ rất nhanh hỏng lớp phủ chống dính do:
1. Chất liệu chảo thường không đồng nhất, độ giãn nở nhiệt không đồng đều (chất liệu thân và đáy chảo từ thường SD vật liệu khác nhau) nên lớp chống dính nhanh hỏng.
2. Độ biến thiên nhiệt của bếp từ khá nhanh nên vật liệu chảo chống dính co giãn đột ngột ảnh huỏng nhiều đến lớp chống dính.
3. Nhiệt độ bếp từ rất cao, tăng đột ngột dễ làm cháy lớp chống dính nếu dùng không đúng (dùng chảo để rang, không cho dầu ngay khi bật bếp, …).

Đối với bếp từ nên chọn chảo ưu tiên theo thứ tự:
1. Chảo gang đúc cast ỉon (nên chọn chảo gang Lodge USA).
2. Chảo thép carbon đáy bằng (USA hoặc Japan không sơn).
3. Chảo inox nhiều lớp đáy SD công nghệ chống dính tự nhiên (Đức).
4. Chảo chống dính công nghệ men gốm.
5. Chảo chống dính khác
Tư vấn em cái chảo tôi dầu với cụ. Em sau nhiều năm dùng chảo chống dính đã rất hiểu là nó ko xài lâu đc, chảo 100 củ rồi cũng sẽ bong.
Em cần chảo mà tôi dầu xong càng nấu càng chống dính tốt ấy.

bomit

Xe tăng
Nhà em có silit, tefal, elmich, five star, háp PY cook và 1 cái của Nhật
Cá nhân em thấy silit lại hơi bị dính mà cầm ro nặng nên thôi, tefal và five star có vẻ bền. Còn những thứ khác cũng bt

xedieu

Xe cút kít
Chảo chống dính dùng với bếp từ rất nhanh hỏng lớp phủ chống dính do:
1. Chất liệu chảo thường không đồng nhất, độ giãn nở nhiệt không đồng đều (chất liệu thân và đáy chảo từ thường SD vật liệu khác nhau) nên lớp chống dính nhanh hỏng.
2. Độ biến thiên nhiệt của bếp từ khá nhanh nên vật liệu chảo chống dính co giãn đột ngột ảnh huỏng nhiều đến lớp chống dính.
3. Nhiệt độ bếp từ rất cao, tăng đột ngột dễ làm cháy lớp chống dính nếu dùng không đúng (dùng chảo để rang, không cho dầu ngay khi bật bếp, …).

Đối với bếp từ nên chọn chảo ưu tiên theo thứ tự:
1. Chảo gang đúc cast ỉon (nên chọn chảo gang Lodge USA).
2. Chảo thép carbon đáy bằng (USA hoặc Japan không sơn).
3. Chảo inox nhiều lớp đáy SD công nghệ chống dính tự nhiên (Đức).
4. Chảo chống dính công nghệ men gốm.
5. Chảo chống dính khác
Cụ ơi chọn chảo như ma trận! Cụ cho em hỏi chảo woll có ok không cụ?

hiendinh

Xe máy
Em đã có bộ nồi 4 cái. Để có chảo, em mua bộ balay 7 món gồm 2 chảo có được không ạ. Mong các cụ mợ tư vấn.

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Em đã có bộ nồi 4 cái. Để có chảo, em mua bộ balay 7 món gồm 2 chảo có được không ạ. Mong các cụ mợ tư vấn.
Bạn dùng qua chảo gang thô đi, mua 1 lần dùng cả đời, giá rẻ so với chảo chống dính xịn mà dùng băm bổ thoải mái ko phải giữ gìn
Đó là kết luận của 1 tay nghiện chảo 🤣🤣🤣
Ps.còn 2...3 cái nữa e thanh lý rồi đấy

tieunhupha

Xe điện
Tư vấn em cái chảo tôi dầu với cụ. Em sau nhiều năm dùng chảo chống dính đã rất hiểu là nó ko xài lâu đc, chảo 100 củ rồi cũng sẽ bong.
Em cần chảo mà tôi dầu xong càng nấu càng chống dính tốt ấy.
Tôi dầu thì chảo gang cụ ạ. Chảo gang dùng tốt với điều kiện là cụ dùng thường xuyên, biết cách giữ và thỉnh thoảng tôi dầu. Nhà em có mỗi cái chảo gang Lodge cho gấu làm steak nên ko quan tâm lắm đến các loại khác còn với chảo xào cụ dùng loại inox304 của Fissler, Wmf....ổn mà.

kienvinh

Xe lăn
Nhà cháu dùng mấy loại chảo, từ Tàu, Thái, Nhật chỉ được 1 thời gian là lớp chống dính xuống cấp. Thế mà dùng cái Faber Mã Lai này lại tốt phết, chảo rán trơn tuồn tuột, có khi ốp la trứng ko cần dầu cũng chả sát với dính.
Dùng 1 năm rồi mà lớp chống dính vẫn bóng dư lày chắc tg còn lâu nữa:

Chảo đường kính 28 cm, tay cầm có thể tháo rời, có nắp kính. Chảo này đúng thuộc dạng ngon bổ rẻ, rổ giá chưa tới 1 củ:

Cụ có đọc lại được số hiệu của nó không? Mua ở đâu?

Pumzen

Xe ba gác
Cụ có đọc lại được số hiệu của nó không? Mua ở đâu?
Đợt vừa rồi nhà cháu vừa mua cho F1 2 cái, sau đó lại làm thêm 1 cái loại mỏng, đường kính 24 để làm những món tàu nhanh như dạng trứng ốp nếp.
Chảo này thương hiệu Faber made in Mã Lai, giá loại đắt nhất chỉ loanh quanh 1 củ, còn loại ko có nắp đậy (nắp thuỷ tinh) thì rẻ hơn vài trăm K phụ thuộc vào đường kính chảo. Nhà cháu mua ở ngõ 195 Đội Cấn, 1 cơ sở chuyên bán buôn, bán trên mạng, giá phủ lý.