Thảo luận tư vấn cách sử dụng prado 2009

camry28

Xe tải
Chúc cụ năm mới phát tài làm em Prado V8 chạy cho giống GX460 ... sướng mê hồn :6:
vâng, em cám ơn cụ, báo cáo bác là ko phải xe nào của mình em cũng khen đâu, trước em đi STF 2010, em chưa khen và nói lời hài lòng với em này lần nào, trước đây em có em camry ld 1999, sau 2 lần đổi sang cam đời cao hơn (2005,2008), em cũng chưa khen 2 em sau lần nào, em vẫn khen em đời 1999 chạy cực hay, báo cáo cụ, nếu cụ cho rằng ai cũng khen xe của mình hay thì chắc là chả ai vào đây đọc làm gì cụ nhỉ:))

traubovt85

Xe tăng
xin hỏi cụ, hình như cụ có camry phải ko ạ ? bản nào thế ? ăn uống thế nào hả cụ ?

cụ xem coi con camry này là nhập hay là sản xuất trong nước vậy ? cái từ Camry LE nghĩa là sao nhỉ ? LE là gì nhỉ ?

[video=youtube;LlUc0-ZfiH8]http://www.youtube.com/watch?v=LlUc0-ZfiH8[/video]

em thấy cũng thích con này lắm đó cụ :D:D:D

Lexus_BMW

Xe hơi
xin hỏi cụ, hình như cụ có camry phải ko ạ ? bản nào thế ? ăn uống thế nào hả cụ ?

cụ xem coi con camry này là nhập hay là sản xuất trong nước vậy ? cái từ Camry LE nghĩa là sao nhỉ ? LE là gì nhỉ ?

em thấy cũng thích con này lắm đó cụ :D:D:D

Cụ chịu khó ngâm cứu lại các bài viết trong box Toy đi cụ, LE là xe nhập rồi cụ ạ.

Ăn uống thì khỏi nghĩ, đi xe lo ăn uống thì em nào ăn dưới 8 lít hãy tính chứ bỏ bạc tỉ mà cứ lo vài lít xăng thì đau tim lắm cụ ạ...

traubovt85

Xe tăng
cho em hỏi thêm câu NGU tí nhé.

Camry nhập và sản xuất trong nước khác gì nhau về chất lượng ko ạ ? con nhập đắt hơn nhiều ko ạ ?

Lexus_BMW

Xe hơi
cho em hỏi thêm câu NGU tí nhé.

Camry nhập và sản xuất trong nước khác gì nhau về chất lượng ko ạ ? con nhập đắt hơn nhiều ko ạ ?
Về chất lượng thì chắc chắn xe nhập hơn xe LD kha khá đấy ạ, cả về trang thiết bị lẫn độ bền, chênh nhau thì không quá nhiều, camry nhập đắt hơn tầm 8k-10k$ thôi (b)

traubovt85

Xe tăng
HIC HIC, đắt hơn nhiều thế mà ko chênh lệch nhiều thì mua xe sản xuất trong nước cho lành.

lúc nãy em mới bị 1 thằng anh kia chửi, em nói camry ngồi trên xe chạy rất êm, em nói là nó êm hơn so với mấy con santafe chạy máy dầu, thế là em bị nó chửi huhuhu ko bít em nói camry êm hơn có đúng ko nhỉ ?

Tom Tit-Tot

Xe tăng
HIC HIC, đắt hơn nhiều thế mà ko chênh lệch nhiều thì mua xe sản xuất trong nước cho lành.

lúc nãy em mới bị 1 thằng anh kia chửi, em nói camry ngồi trên xe chạy rất êm, em nói là nó êm hơn so với mấy con santafe chạy máy dầu, thế là em bị nó chửi huhuhu ko bít em nói camry êm hơn có đúng ko nhỉ ?
Êm hơn có thể là đúng mà, sedan êm hơn suv và crossover thì có gì là lạ đâu, ở 1 vài góc độ Camry êm hơn cả Mẹc E và seri 5 của Bim nhưng mà ít người thích cảm giác êm kiểu xe Nhật

traubovt85

Xe tăng
em thì thích cảm giác ngồi trên xe khi chạy ko nghe tiếng động cơ rù rù hay nói chính xác hơn là yên tĩnh ko nghe thấy gì là và xe chạy mềm đằm ko xóc là OK :D

Tom Tit-Tot

Xe tăng
em thì thích cảm giác ngồi trên xe khi chạy ko nghe tiếng động cơ rù rù hay nói chính xác hơn là yên tĩnh ko nghe thấy gì là và xe chạy mềm đằm ko xóc là OK :D
1. Lởm khởm thì nghe thấy hết (xe cỏ)
2. Xe trung bình thì nghe tiếng đường mà ko có tiếng máy và tiếng gió
3. Sành điệu là ko nghe tiếng máy, tiếng gió nhưng nghe tiếng pô grrrrừừ (xe ngon, thể thao)
4. Không gian yên tĩnh cao là siêu sang (RR, BL, MB ..)
5. Mềm, đằm thì khó vì mềm thì bồng bềnh, đằm thì hơi cứng.
6. Yên tĩnh ko nghe thấy gì là ... tai điếc :102:

traubovt85

Xe tăng
1. Lởm khởm thì nghe thấy hết (xe cỏ)
2. Xe trung bình thì nghe tiếng đường mà ko có tiếng máy và tiếng gió
3. Sành điệu là ko nghe tiếng máy, tiếng gió nhưng nghe tiếng pô grrrrừừ (xe ngon, thể thao)
4. Không gian yên tĩnh cao là siêu sang (RR, BL, MB ..)
5. Mềm, đằm thì khó vì mềm thì bồng bềnh, đằm thì hơi cứng.
6. Yên tĩnh ko nghe thấy gì là ... tai điếc :102:
thế Camry và Santafe thuộc trung bình hay gì hả bác ?

Tom Tit-Tot

Xe tăng
thế Camry và Santafe thuộc trung bình hay gì hả bác ?
Vâng, theo quan điểm của em thì Cam và STF thuộc hạng trung bình, STF máy dầu có kêu to hơn 1 chút (đặc biệt khi ở ngoài xe vào buổi sáng) tuy nhiên cũng thuộc dạng khá tốt đối với dòng máy dầu

traubovt85

Xe tăng
nếu so sánh thì camry và Prado thì con nào cách âm tốt hơn vậy bác ? Prado máy xăng 2.7 chắc có hao xăng hơn so với Camry máy xăng 3.5 ko ạ ?

Tom Tit-Tot

Xe tăng
nếu so sánh thì camry và Prado thì con nào cách âm tốt hơn vậy bác ? Prado máy xăng 2.7 chắc có hao xăng hơn so với Camry máy xăng 3.5 ko ạ ?
Cụ toàn hỏi khó thía, em chưa từng sở hữu ai trong số 2 chú này nhưng cũng đã từng nghich bét nhè đặc biệt là Prado do các dự án viện trợ hay dùng. Mạn phép có 1 số chém gió sau mong các cụ khác góp thêm ý kiến (chứ ko phải ném đá): Prado có dáng suv nên độ cản gió sẽ cao, chạy nhanh sẽ ồn hơn cam, ngược lại, xe cao nên tiếng đường sẽ ít hơn (tuy nhiên cái này còn phụ thuộc lốp nữa). Về cơ bản thì chắc chắn Cam sẽ êm ái hơn Prado (sedan vs suv) vì êm ái là ưu điểm của sedan, suv thường không êm ái khi chạy nhanh, vào cua lắc lượn thường có hiện tượng bai xe (vẫy đuôi) và người ngồi sau sẽ cảm nhận rõ nhất. Về mức tiêu thụ nhiên liệu thì em ko biết nhiều tuy nhiên em đoán là tương đương vì Prado 2.7 nhưng lại là suv, xác nặng, xe cao - cản gió lớn, với lại máy 2.7 của prado là máy cũ còn máy 3.5 mới hơn (hình như có trang bị công nghệ tắt xi lanh)

traubovt85

Xe tăng
dạo này trên các trang web toàn đăng bài về vụ Toy mất uy tín nặng sau vụ lỗi xe vừa rồi.

chỉ là lỗi chân ga thoai mờ cũng mất uy tín nhỉ :D:D camry trong nước ko bị lỗi gì chắc mua vẫn tốt chán chứ các cụ nhỉ :D

traubovt85

Xe tăng
dạo này trên các trang web toàn đăng bài về vụ Toy mất uy tín nặng sau vụ lỗi xe vừa rồi.

chỉ là lỗi chân ga thoai mờ cũng mất uy tín nhỉ :D:D camry trong nước ko bị lỗi gì chắc mua vẫn tốt chán chứ các cụ nhỉ :D

camry28

Xe tải

:102::102: nếu cho em bình chon thì em sẽ chọn cụ là người đưa ra câu hỏi khó hiểu nhất, khó trả lời nhất cụ à.
xe nào cũng tốt cụ à, mua loại nào là do cụ thôi

RAVA

Xe ba gác
:102::102: nếu cho em bình chon thì em sẽ chọn cụ là người đưa ra câu hỏi khó hiểu nhất, khó trả lời nhất cụ à.
xe nào cũng tốt cụ à, mua loại nào là do cụ thôi
-Em đồng ý với ý kiến của cụ,cụ này mà đi mua xe thì so sánh chọn lựa từ Matiz đến Rolls Royce:102::77::21::))

Transporter2

Xe tăng
em không biết cụ đã đi chưa, em đo theo đồng hồ thì trung bình khoảng 13l/km, các loại đường.
bác xem xem tướng tá em nó thế thì tầm này cũng là bt thôi, ko có gì là quá lớn bác à.
E tâm sự một chút, kể từ hồi lần đầu tiên nhìn thấy Prado (năm 2004) đến ngày nay cũng đã là 6 năm rồi nhưng e chưa từng cảm thấy chán Prado, em cũng đang sở hữu 1 em và cũng đã khuyên những người có tầm tiền này mà liên quan đến công việc thì nên cưới 1 em, và chưa thấy ai thất vọng về lựa chon này. E chỉ biết dùng 1 từ là: hợp lý.Gần cuối tháng 12 , em cưới thêm 1 em Venza, tiền nong thì same same nhưng về vận hành thì thú thật ko bằng Prado.

Transporter2

Xe tăng
sặc sặc. cụ có nói quá ko đó ?

xe cụ dung tích thế nào ạ ? sao hết ít thế ??? vậy Parado 2010 còn tiết kiệm hơn à các cụ ?

mà xe cụ mua nhiu ? sao 1 năm 14 triệu rẻ thế ? em nghe nói là bảo hiểm tính 2% giá trị xe mà cụ ?
cha này hỏi mấy câu, nói mấy câu nghe cứ down down.