Thảo luận tư vấn cách sử dụng prado 2009

PRADO VX

Xe máy
con 4.0 của chú e ăn 15l đường phố và 12l đường trường. các bác lưu ý, 2.7 ăn cũng không kém phần đâu(cùng máy với con fortuner)

camry28

Xe tải
con 4.0 của chú e ăn 15l đường phố và 12l đường trường. các bác lưu ý, 2.7 ăn cũng không kém phần đâu(cùng máy với con fortuner)
thì đúng là máy của FT rồi, thế máy 2.7 ăn xăng như 4.0 thì chết em rồi, em nghĩ chắc là bác nhầm thôi, 2.7 sinh ra để đi phố mang tính off 1 tí, 4.0 là đích thực off, chác tốn hơn

ThanhPro86

Xe đạp
2.7 9l đường trường tầm 12-13l đường phố thôi.:77::77::77:

camry28

Xe tải
xe bac có lắp màn hình jô, em định lắp bộ dvd để gắn bộ camera lùi, nhiều khi lui em này khó quan sát quá các bác à, nhờ các bác tư vấn giúp, lắp bộ nào, ở đâu , giá cá ntn, cám ơn các bác

Tittop9

Xe tải
Em chạy ăn < 12l/100km các bác cứ dọa làm bác ấy khiếp ( 2.7 ). Khi chạy vẫn nghe thấy tiếng máy rít nên ko ưng lắm. Tăng tốc mà cử rít lên phát chán luôn :77:

tuanprado

Xe tăng
các bác lưu ý, 2.7 ăn cũng không kém phần đâu(cùng máy với con fortuner)
Không hoàn toàn giống đâu. Xe Fortuner thì làm gì có cái máy bơm rút khí thải như Prado 2,7. Cái máy bơm chạy điện này giúp khí thải thoát ra nhanh hơn, đứng ở đầu xe, mở nắp Capo lên thì cái máy bơm này ở phía bên trái, sau đèn pha. Khi đạp ga cao, máy có vòng tua lớn là cái máy bơm này sẽ làm việc hỗ trợ, vì thế mà công suất máy lớn hơn khi không có máy. Kết quả là Prado 2,7 khác quá xa Fortuner 2,7: Công suất lớn hơn và ăn ít xăng hơn.

camry28

Xe tải
Không hoàn toàn giống đâu. Xe Fortuner thì làm gì có cái máy bơm rút khí thải như Prado 2,7. Cái máy bơm chạy điện này giúp khí thải thoát ra nhanh hơn, đứng ở đầu xe, mở nắp Capo lên thì cái máy bơm này ở phía bên trái, sau đèn pha. Khi đạp ga cao, máy có vòng tua lớn là cái máy bơm này sẽ làm việc hỗ trợ, vì thế mà công suất máy lớn hơn khi không có máy. Kết quả là Prado 2,7 khác quá xa Fortuner 2,7: Công suất lớn hơn và ăn ít xăng hơn.
cám ơn bác, chắc bác là 1 fan của prado, các bác có biết về sự giống và khác nhau của prado 2009 với fortuner, cho em thông tin với, em vẫn chưa hiểu sự khác nhau giua 2 dòng này là gì sao mà giá khác nhau nhiều thế

tuanprado

Xe tăng
cám ơn bác, chắc bác là 1 fan của prado, các bác có biết về sự giống và khác nhau của prado 2009 với fortuner, cho em thông tin với, em vẫn chưa hiểu sự khác nhau giua 2 dòng này là gì sao mà giá khác nhau nhiều thế
Sự khác nhau là ở đẳng cấp bạn ạ. Rất nhiều sự khác nhau, nếu kể ra thì e hơi dài. Tiền nào của nấy mà.
Tôi đang dùng Prado.

camry28

Xe tải
Sự khác nhau là ở đẳng cấp bạn ạ. Rất nhiều sự khác nhau, nếu kể ra thì e hơi dài. Tiền nào của nấy mà.
Tôi đang dùng Prado.
bác dùng prado có thấy ở đằng sau có tấm ốp nhựa trên gầm bánh không, e của em ko có đi bùn bắn lên kêu ầm ĩ,
bác kể cho em đi, em đang rất muốn tìm hiểu bác à

camry28

Xe tải
báo cáo các bác, hômm nay em vừa quéyt định lắp thêm màn hình để có camera lùi, nhìn cho rõ, nhân tiện em làm luôn quả sub nghe được phết các bác à, âm thanh cải thiện khá rõ

camry28

Xe tải
ơi, ơi lý nàng ơi, chả có ai trả lời em cả, hình như prado ko được các cụ quan tâm lắm thì phải, chả ai chơi với em cả, buồn quá, em khóc đây này:'(:'(:'(:'(:'(

Lexus_BMW

Xe hơi
báo cáo các bác, hômm nay em vừa quéyt định lắp thêm màn hình để có camera lùi, nhìn cho rõ, nhân tiện em làm luôn quả sub nghe được phết các bác à, âm thanh cải thiện khá rõ
Bác chơi quả SUB gì vâỵ? Em dũng đang tính nâng cấp bộ loa cho em nó, em tính làm nguyên bộ 709$ bên cụ Duylinh luôn.

Màn hình thì xe em có sẵn nên có kèm theo camera luôn, môĩ tôị camera của em nó đẻ trong xe nên tôí đến là chả ăn thua gì, đang quen quấn át bằng camera RX350 mà qua Camera của Prado là chán luôn.

Tiện thể em hỏi các cụ tí, xe em màn hình có từ khi mua, trên màn có ghi hỗ trợ USB cơ mà em tìm mãi chẳng thấy cái chỗ gắn USB đâu cả, trong menu có ghi hỗ trợ cả cổng AUX mà em tìm lòi mắt cũng chẳng thấy nó nằm đâu.

camry28

Xe tải
Bác chơi quả SUB gì vâỵ? Em dũng đang tính nâng cấp bộ loa cho em nó, em tính làm nguyên bộ 709$ bên cụ Duylinh luôn.

Màn hình thì xe em có sẵn nên có kèm theo camera luôn, môĩ tôị camera của em nó đẻ trong xe nên tôí đến là chả ăn thua gì, đang quen quấn át bằng camera RX350 mà qua Camera của Prado là chán luôn.

Tiện thể em hỏi các cụ tí, xe em màn hình có từ khi mua, trên màn có ghi hỗ trợ USB cơ mà em tìm mãi chẳng thấy cái chỗ gắn USB đâu cả, trong menu có ghi hỗ trợ cả cổng AUX mà em tìm lòi mắt cũng chẳng thấy nó nằm đâu.
em choi qua sub tàu bác à, hôm trwocs định làm quả như bác nhưng khi thủ vào thì em thấy thế là đủ bác à, lúc nào có điều kiện thì đầu tư bác à,
cái cổng Usb nó có đầu nối đó bác, bác hỏi lại sale đi, prado theo em biết thì ko có màn hình theo xe, cảm nhận của bác dùng prado thấy thế nào bác, có hợp lý ko bác

camry28

Xe tải
các bác ơi, cho em hỏi, nhược điểm của prado là gì hả các bác:77:

Lexus_BMW

Xe hơi
Xe em có màn hình theo xe bác ạ, nhưng bị cắt mất bọc da và vân gỗ vô lăng. Loa cũng lởm khởm lắm bác ạ.

Mấy cụ sele cũng bó tay vì em đi lấy xe từ lúc mở container, hỏi tại chỗ chả ai biết cả. Loa chắc bị lột từ bển nên về nó lởm từ lúc đầu.

Nhược thì cũng kha khá bác ạ, nhưng có lẽ theo option theo xe thôi. Về nội thất thì tùy từng xe mà option khác nhau. Còn về máy thì em nghĩ phải 4.0 mới đủ bốc chứ 2.7 với 3.0 chả nhằm nhò gì, nhất là máy dầu 3.0 chạy 1 thời gian sẽ có tiếng ù như ngồi phàn lực :69: hệ thống treo thua xa hẳn Land V8 4.7 :102:

Lexus_BMW

Xe hơi
Thêm vụ nữa không biết xe các bác dư lào chứ xe em vô lăng khá nặng, vặn 1 tay thường xuyên kiểu gi cũng mỏi, em thấy nặng gần gấp đôi camry xuất Mỹ và gần gấp 3 Lexus:102:

camry28

Xe tải
Thêm vụ nữa không biết xe các bác dư lào chứ xe em vô lăng khá nặng, vặn 1 tay thường xuyên kiểu gi cũng mỏi, em thấy nặng gần gấp đôi camry xuất Mỹ và gần gấp 3 Lexus:102:
theo e, sau khoảng 1 tháng sử dựng em thấy em khá hài lòng với e nó, dáng chuẩn, thực ra em thấy đi 2.7 không quá yếu như em lúc đầu nghĩ, xe đi khá bốc, không cảm thấy độ trễ của xe, thế là ổn bác à,
xe em lốp treo, sản xuất tháng 8/2009, vô lăng của bác thế nào chứ, của em rất nhẹ nhàng, cảm giác lái rất tốt -em đang đi cả cam le 2008, nên điều này em có thể khẳng định là chắc chắn, so với santa fe, kể cả highlander thì còn nhẹ hơn đấy bác à, xe cụ máy dầu à, em chưa thử máy dầu:ohmy:

Lexus_BMW

Xe hơi
theo e, sau khoảng 1 tháng sử dựng em thấy em khá hài lòng với e nó, dáng chuẩn, thực ra em thấy đi 2.7 không quá yếu như em lúc đầu nghĩ, xe đi khá bốc, không cảm thấy độ trễ của xe, thế là ổn bác à,
xe em lốp treo, sản xuất tháng 8/2009, vô lăng của bác thế nào chứ, của em rất nhẹ nhàng, cảm giác lái rất tốt -em đang đi cả cam le 2008, nên điều này em có thể khẳng định là chắc chắn, so với santa fe, kể cả highlander thì còn nhẹ hơn đấy bác à, xe cụ máy dầu à, em chưa thử máy dầu:ohmy:
Thế thì bủ mệ, chắc xe em có vấn đề roài, đợt này phải đi kiểm tra lại thôi, em máy xăng cụ ạ...:mad:

tuanprado

Xe tăng
bác dùng prado có thấy ở đằng sau có tấm ốp nhựa trên gầm bánh không, e của em ko có đi bùn bắn lên kêu ầm ĩ,
bác kể cho em đi, em đang rất muốn tìm hiểu bác à
Tôi thấy có tấm ốp nhựa như bạn nói đấy. Theo tôi cảm nhận sau khi lái nhiều loại xe thì: Xe Prado có cách âm rất tốt, tôi chỉ mở nhạc bé tí vẫn nghe được bình thường. Một trong những điểm mạnh của Prado so với các xe cùng dòng SUV là cách âm đấy.
Nếu thấy xe không bốc thì có lẽ các bạn thử kiểm tra lại cái máy bơm hút khí thải xem liệu nó có làm việc khi đạp ga lớn hay không. Nếu ta đứng ở đầu xe, nâng nắp capo lên thì cái máy bơm mà tôi nói nằm ở phía tay trái, nằm sau đèn pha. Nếu cái máy bơm hút khí thải này mà không làm việc thì nhất định xe sẽ không bốc lắm đâu, sẽ ăn xăng hơn và máy sẽ nóng hơn đấy.
Có lần đi đường đất ở Trái hút, đường quá xấu do bọn xe tải đi thu mua sắn khô cày xới, trời lại mưa nên mặt đường vốn đã lắm ổ gà giờ lại thêm lầy lội. Cùng đi với tôi có một chiếc Ỉn, chiếc Ỉn chỉ đi được một đoạn ngắn là nằm tại trận, treo 4 bánh do lái phải vệt bánh xe oto tải ( đường bị gồ lên ở giữa nên chạm vào bụng Ỉn ). Tôi đã cài hộp số phụ, về vị trí tốc độ chậm rồi kéo lê con Ỉn trên mặt đất giống như ta kéo thuyền vậy, thế mà xe không hề gầm rú. Những lúc rơi vào tình huống như thế ta mới thấy hết được giá trị của một con xe SUB có hộp số phụ. Tôi đã từng lái thử Prado đi dọc suối lổn nhổn đá ở Điện Biên Đông nên rất hiểu con xe này. Tay lái Prado chỉ nặng khi xe đứng tại chỗ, hoặc mới lăn bánh, còn khi đã đi thì rất vừa tầm tay, tôi không thấy nặng như có bạn nói. Tôi đã nhiều lần lái lên tốc độ trên 160 km/h, xe chạy rất êm, bám đường, cảm giác lái rất tốt. Tôi đã từng lái Prado lên thẳng chân Cột Cờ Lũng Cú và Lái thẳng xuống mà không cần bất cứ một Đỏ nào - điều này nói lên góc lái của xe rất lớn, tầm nhìn của người lái rất tốt, cột A không che nhiều góc lái.
Tôi thấy con Prado rất hợp với việc chinh chiến mọi nẻo đường.

camry28

Xe tải
Tôi thấy có tấm ốp nhựa như bạn nói đấy.
Tôi thấy con Prado rất hợp với việc chinh chiến mọi nẻo đường.
Thế à, mai em phải hỏi lại seu mới được, cảm on bác
bác có nhận xét rất chuẩn, em thấy nó đâu có yếu lắm, đi phố cũng khá êm, tất nhiên ko thể êm như xe sedan được, cụ có thể cho em biết là lốp treo nó có bị ảnh hưởng nhiều đến cửa xe ko bác nhỉ, em thấy nhiều bác có gắn lốp treo nhưng nó lại là lốp nhỏ, xe em lốp béo luôn, liệu có nên thay cái lốp phụ đó không bác