Thảo luận tư vấn cách sử dụng prado 2009

camry28

Xe tải
Lexus GX 470, 460 kiều dáng, khung gầm bác thấy khác gì Prado; LX570 khác gì Land. Chỉnh sửa tý mặt nạ, đèn hậu, gắn logo thôi mà. Nội thất thì có khác nhau nhưng em nghĩ nó không đến mức phải chênh giá nhiều như vậy, nó là chiến lược sản phẩm của Toy thôi.
Hồi mới ra LX 570 thấy quảng cáo rùm beng là lần đầu tiên Lexus có thiết kế hoàn toàn mới, bây giờ thì thấy nó khác gì Land, đặc biệt là Land 2010.
Tính năng vận hành thì em nghĩ Prado cũng đủ cho bác thỏa mãn rùi. Trừ trường hợp muốn thể hiện khi người khác hỏi: Xe này bác mua hết nhiêu tiền?
Trước khi làm em Prado em cũng đã cân nhắc, bác tham khảo:
Prado: 80k, gx470: 135k, chênh nhau 55k: nội thất hon ko nhiều lắm(Prado thêm 5k là ổn), gầm bệ hơn hệ thống treo khí nén; đi đường nhựa: êm gần như giống nhau, đường xấu ko hơn quá nhiều, nhưng tiền thì chênh quá nhiều, bán đi mất nhiều tiền hơn-là cái chắc. chi phí sử dụng đương nhiên là hơn rồi: 4.7 cơ mà
lexus rx 350: 116k: chênh 36k: em này trông hơi phụ nữ
em quyết lấy prado, đến nay em cho nó là hợp lý.
ko biết các bác nghĩ sao

traubovt85

Xe tăng
Trước khi làm em Prado em cũng đã cân nhắc, bác tham khảo:
Prado: 80k, gx470: 135k, chênh nhau 55k: nội thất hon ko nhiều lắm(Prado thêm 5k là ổn), gầm bệ hơn hệ thống treo khí nén; đi đường nhựa: êm gần như giống nhau, đường xấu ko hơn quá nhiều, nhưng tiền thì chênh quá nhiều, bán đi mất nhiều tiền hơn-là cái chắc. chi phí sử dụng đương nhiên là hơn rồi: 4.7 cơ mà
lexus rx 350: 116k: chênh 36k: em này trông hơi phụ nữ
em quyết lấy prado, đến nay em cho nó là hợp lý.
ko biết các bác nghĩ sao
cụ xài Parado 2010 hả cụ ? xe chạy tốn nhiu lít cho 100KM ạ ?

à quên, cụ tra bao nhiêu tiền bảo hiểm 1 năm ạ ?

MPV

Xe tải
các bác bị luộc hêt loa rồi hay sao ấy chứ. em thấy xe em nghe vẫn hay mà. sản xuất 2008 đời 2009 lốp gầm. ăn 9lit đường cao tốc khoảng 12 lit đường thành phố đối với SUV như thế là quá tiết kiệm rồi chứ uống gì
Xe của em loa nghe ngon lắm mà, tieng bass to toàn phải giảm xuống thôi

traubovt85

Xe tăng
xe em đời 2009 bác à, bh thân vỏ 1 năm là 14 triệu
em chay tầm 12-13 l/100km
sặc sặc. cụ có nói quá ko đó ?

xe cụ dung tích thế nào ạ ? sao hết ít thế ??? vậy Parado 2010 còn tiết kiệm hơn à các cụ ?

mà xe cụ mua nhiu ? sao 1 năm 14 triệu rẻ thế ? em nghe nói là bảo hiểm tính 2% giá trị xe mà cụ ?

camry28

Xe tải
sặc sặc. cụ có nói quá ko đó ?

xe cụ dung tích thế nào ạ ? sao hết ít thế ??? vậy Parado 2010 còn tiết kiệm hơn à các cụ ?

mà xe cụ mua nhiu ? sao 1 năm 14 triệu rẻ thế ? em nghe nói là bảo hiểm tính 2% giá trị xe mà cụ ?
em ko hiểu ý cụ như thế nào, nếu cụ cho là tốn hơn thì cụ cứ cho nó tốn, chả cần hỏi làm gì, xe em 2.7, đi thế nào em nói thế, việc tin hay ko là quyền của bác mà.
xe em bảo hiểm nó tính, em ko tính, nếu bác có nhu cầu mua em giới thiệu cho, nếu bác ko tin lúc nào bác mua prado thì báo em nhé.
em thấy hình như bác chưa mua bảo hiểm vctx bao gio hay sao ý mà bác bảo 2%. Bác nên tham khảo kỹ trước khi phán xét người khác bác nhé

traubovt85

Xe tăng
em ko hiểu ý cụ như thế nào, nếu cụ cho là tốn hơn thì cụ cứ cho nó tốn, chả cần hỏi làm gì, xe em 2.7, đi thế nào em nói thế, việc tin hay ko là quyền của bác mà.
xe em bảo hiểm nó tính, em ko tính, nếu bác có nhu cầu mua em giới thiệu cho, nếu bác ko tin lúc nào bác mua prado thì báo em nhé.
em thấy hình như bác chưa mua bảo hiểm vctx bao gio hay sao ý mà bác bảo 2%. Bác nên tham khảo kỹ trước khi phán xét người khác bác nhé
úi, bác nóng thế, chắc bác hiểu lầm ý em rồi, em đâu phán xét gì đâu hihi bác đừng nóng, vì em thấy ngạc nhiên khi thấy Parado mà ăn ít xăng quá nên hỏi vậy đó mà =.=! ông kia chạy con C 230 mà kêu 1 tháng trả bảo hiểm 5 triệu trong khi bác xe Parado đắt hơn lại có 14 triệu 1 năm nên em thấy lạ thôi. con altis ghẻ nhà em ông anh 1 năm trả 12 trieu thì phải

camry28

Xe tải
úi, bác nóng thế, chắc bác hiểu lầm ý em rồi, em đâu phán xét gì đâu hihi bác đừng nóng, vì em thấy ngạc nhiên khi thấy Parado mà ăn ít xăng quá nên hỏi vậy đó mà =.=! ông kia chạy con C 230 mà kêu 1 tháng trả bảo hiểm 5 triệu trong khi bác xe Parado đắt hơn lại có 14 triệu 1 năm nên em thấy lạ thôi. con altis ghẻ nhà em ông anh 1 năm trả 12 trieu thì phải
ok, báo cáo cụ là em nghĩ sao nói vậy thôi, em có hơi nóng thì bác thông cảm nhé, nhưng em nói là hoàn toàn sự thật, việc đi xe số tự động tốn nhiên liệu hay không là phụ thuộc rất nhiều vào cách đi của lái xe, một yếu tố quyết định quan trọng nhất đến "tốn", đúng không bác

traubovt85

Xe tăng
ok, báo cáo cụ là em nghĩ sao nói vậy thôi, em có hơi nóng thì bác thông cảm nhé, nhưng em nói là hoàn toàn sự thật, việc đi xe số tự động tốn nhiên liệu hay không là phụ thuộc rất nhiều vào cách đi của lái xe, một yếu tố quyết định quan trọng nhất đến "tốn", đúng không bác
xe cụ mua nhiêu tiền vậy ???? chắc chạy phê lắm nhỉ, em cũng thích xe này lắm mà khổ nỗi nghe người ta nói xăng tốn 15 lít 100KM nên em hoảng quá ko dám mơ đến con này nữa :D

ko biết cụ đã so sánh Prado với xe khác như Camry hay STF của Hyundai chưa ? ko biết Prado có êm hơn và chạy đằm hơn ko nhỉ ? camry em thấy em quá mà ko biết Prado có hơn ko :D

camry28

Xe tải
xe cụ mua nhiêu tiền vậy ???? chắc chạy phê lắm nhỉ, em cũng thích xe này lắm mà khổ nỗi nghe người ta nói xăng tốn 15 lít 100KM nên em hoảng quá ko dám mơ đến con này nữa :D

ko biết cụ đã so sánh Prado với xe khác như Camry hay STF của Hyundai chưa ? ko biết Prado có êm hơn và chạy đằm hơn ko nhỉ ? camry em thấy em quá mà ko biết Prado có hơn ko :D
xe em mua 79k, báo cáo bác là em đang đi cam le 2008, nói về độ êm thì chắc chắn xe suv ko bao gio em bằng sedan được, đó là chắc chắn, so sánh 2 xe thì khó lắm vì nó là 2 dòng khác nhau, còn thưa với cụ em vừa bán stf 2010 xong, chạy 3k km, chán bán luôn lỗ mat 5k, thì bác phải biết là đối với em thì như thế nào rồi, xe hàn còn lâu mới lại được xe nhật bác à

traubovt85

Xe tăng
xe em mua 79k, báo cáo bác là em đang đi cam le 2008, nói về độ êm thì chắc chắn xe suv ko bao gio em bằng sedan được, đó là chắc chắn, so sánh 2 xe thì khó lắm vì nó là 2 dòng khác nhau, còn thưa với cụ em vừa bán stf 2010 xong, chạy 3k km, chán bán luôn lỗ mat 5k, thì bác phải biết là đối với em thì như thế nào rồi, xe hàn còn lâu mới lại được xe nhật bác à
hic hic, cụ buồn ma túy hay sao mà giàu thế huhu em ngưỡng mộ cụ ghê.

thế theo cụ nếu mà đi xe trong Thành Phố thì nên đi SUV hay đi Sedan thì sướng hơn vậy ? em thấy đi trong thành phố sedan lịch sự hơn nhưng mà cái khoản gầm thấp dễ bị trầy quá.

mà cụ chạy Cam tốn xăng ko ạ ?

camry28

Xe tải
hic hic, cụ buồn ma túy hay sao mà giàu thế huhu em ngưỡng mộ cụ ghê.

thế theo cụ nếu mà đi xe trong Thành Phố thì nên đi SUV hay đi Sedan thì sướng hơn vậy ? em thấy đi trong thành phố sedan lịch sự hơn nhưng mà cái khoản gầm thấp dễ bị trầy quá.

mà cụ chạy Cam tốn xăng ko ạ ?
em cũng bt thôi cụ ạ, nói thật với cụ là tất cả những việc đổi xe, mua xe là chúng ta đều hướng tới một ục tiêu là: đáp ứng được yêu cầu của mình mà thôi. đó là: tốt, bền, đẹp và kinh tế.
xe của toy thì điều này đã được khẳng định 1 cách chắc chắn - thế nó mới lên số 1 thế giới đúng không bác.
với thị trường việt nam, đối với 2 dòng camry và corolla, nói thật với bác là bác cứ nhắm mắt mà mua, khi quay đầu lại cũng không hề muộn, chỉ sợ khi quay đầu lại, chon dòng khác rồi mới thấy là :suy nghĩ. lựa chon thật lâu, chọn lại thật ngu". câu này đúng lắm đấy bác nhé.
báo cáo các cụ là đã khá nhiều lần em muốn bứt khỏi thương hiệu toy, bằng việc chọn các dòng khác - em có điều kiện đi oto trên 10 năm nay rồi - các cụ đùng nghĩ em khoe nhé - cuối cùng em vẫn phải ngậm ngùi quay lại nó đấy các cụ à'
- theo em đã giàu thì phải là chơi xe, đi mec,bmw, audi, lexus mới là giàu, còn vẫn cứ ở thuong hieu toy, tính đến yếu tố kinh tế thì không được goi là giàu cụ à, theo quan điểm của e
- với đường việt nam, tốt nhất là gầm cao cho lành cụ ạ, nếu có dk thì suv, không thì crossover như: rav4, x-trail, crv..thậm chí cả innova, zinger cụ à

Chỉnh sửa cuối:

traubovt85

Xe tăng
thế cụ chạy thử venza chưa ? con đó gầm cao đấy, ko bít nó có êm và sướng hơn Camry ko cụ nhỉ ? còn Cruiser nó ko êm = Camry chứ có thua xa ko ạ ?

camry28

Xe tải
thế cụ chạy thử venza chưa ? con đó gầm cao đấy, ko bít nó có êm và sướng hơn Camry ko cụ nhỉ ? còn Cruiser nó ko êm = Camry chứ có thua xa ko ạ ?
em tiếp tục hầu chuyện cụ, e chưa đi venza, nhưng nó cũng ko khác nhiều so với camry, nên em ko có nhận xét cụ thể về em này, theo em thì veza nhìn hơi xấu, trông cũng ko lịch sự lắm. tuy sở thích của cụ, nhưng em rất có cảm tình voi toy
nếu cùng là đường nhựa êm: 2 em như nhau, thậm chí suv còn sướng hơn
nếu là đường xấu. đi chậm: đương nhiên suv hơn
nếu là đường hơi hơi xấu, sedan đi được: sedan hơn, do suv trọng tâm cao hơn sẽ bị lắc nhiều hơn, nhưng đi sedan thì xót xe hơn, suv lao ầm ầm luon, khỏi nghĩ nhiều

traubovt85

Xe tăng
em tiếp tục hầu chuyện cụ, e chưa đi venza, nhưng nó cũng ko khác nhiều so với camry, nên em ko có nhận xét cụ thể về em này, theo em thì veza nhìn hơi xấu, trông cũng ko lịch sự lắm. tuy sở thích của cụ, nhưng em rất có cảm tình voi toy
nếu cùng là đường nhựa êm: 2 em như nhau, thậm chí suv còn sướng hơn
nếu là đường xấu. đi chậm: đương nhiên suv hơn
nếu là đường hơi hơi xấu, sedan đi được: sedan hơn, do suv trọng tâm cao hơn sẽ bị lắc nhiều hơn, nhưng đi sedan thì xót xe hơn, suv lao ầm ầm luon, khỏi nghĩ nhiều
híc, cụ nhiệt tình quá, em cảm ơn cụ đã chỉ dẫn.

mai này có tiền có lẽ em mua SUV chứ nhìn anh em bạn bè đi Sedan than trầy gầm quẹt gầm tùm lum em thấy nản, mặc dù sedan nhìn sang trọng lịch sự :D:D:D

chúc cụ năm mới mạnh khỏe, phát tài, nhiều gái, lái xe thật Pro

htdung

Xe buýt
Hi các bạn.Đọc bài này của các bác e rất thích (b)(b)vì e cũng tậu 1 e VX 4.0 hồi cuối tháng 11/09, xe của e là xe cũ 2005 , chả biết chủ cũ chạy bao nhiêu km nhưng theo đồng hồ là 50k km.E đã đưa đi bảo dưỡng, thay 1 số phụ tùng phổ thông như: bu-gi, má fanh, lọc gió, lọc dầu...Cảm nhận của e là đồ phụ tùng toy cho Prado khá đắt nếu so với Camry hay Mitsu Pajero :102::102:.
Về tiêu thụ xăng, e chạy ở HN hết khoảng 16-18l/100km, đã đi hỏi 1 số chuyên gia, họ nói rằng loại này khi chạy ở phố tốc độ<40km/g, thì là 4WD, nên tốn xăng:^):^).Còn khi chạy đường dài,sẽ là 2WD khi tốc độ >40km/g, e vừa làm 1 chuyến chạy HN-Nha trang, nếu chạy đều khoảng 80km/g thì hết khoảng 11,5l/100km còn nếu chạy 90-100km/g thì hết khoảng 12,5l/100km.Lúc về e chạy đường HCM từ Qui nhơn đi Pleiku, rồi đi về đến đường 9-Lao bảo rồi về đường 1A về HN chiều nay, tính trung bình toàn tuyến khoảng 3000km, xe e ăn hết 12,2l/100km cho các loại đường bằng&đèo dốc, một con số khá ấn tượng với e về xe 4.0 AT.:69::69:
Về xe, cảm nhận là tuyệt vời, nhất là đi đường đèo dốc, khi vào cua ở tốc độ từ 60-80km/g, xe cực bám đường&ăn lái.Chạy trên nền đường xấu cũng cực êm.Nói chung onroad bóp chết pajero 3.5 ( e đang chạy 1 e Paj), xứng đáng tiền nào của ấy.Chạy offroad thì e chỉ thử được một ít ở đường cát&ở đường Trường sơn Tây có 1 đoạn sạt 300m, lầy bình thường, e toàn chạy 3D là qua ngon, k cài cầu chậm, nên chưa biết có hơn được Paj k?:21::21:
Xe e qua chạy thử, phát hiện hệ thống hỗ trợ xuống dốc k hoạt động, dàn lạnh sau chập chờn lúc chạy, lúc tịt, vỡ mất 1 chìa khóa có remote. Bác TuanPrado đã chạy quen dòng này có thể chỉ giáo cho e cách khắc phục or đi sửa ở đâu k ah-alo của e:0977889988(b)(b).Trên mặt táp-lô, khi bật chìa khóa, e thấy có đèn hiển thị hệ thống chống trơn trượt mà k biết bật ở đâu, các bác chỉ giáo cho e với:'(:'(
E tán thành ý kiến lập chi hội Prado để giao lưu, học hỏi về xe, nếu các bác tổ chức, e xin 1 chân tham gia ngay tắp lự:6::6:

camry28

Xe tải
báo cáo các cụ, em vừa làm chuyến đi gần 1000km trong 2 ngày, rất hài lòng về em nó, trung bình 11,5l/100km, trên xe thường trực 8 người, chạy liên tục không nghỉ, đến giờ ăn dừng để chén, xe chạy êm, cách âm tuyệt vời, điểu hòa quá mát..chỉ có điều hôm nay thấy xăng lại lên giá:'(

camry28

Xe tải
Hi các bạn.Đọc bài này của các bác e rất thích (b)(b)vì e cũng tậu 1 e VX 4.0 hồi cuối tháng 11/09, xe của e là xe cũ 2005 , chả biết chủ cũ chạy bao nhiêu km nhưng theo đồng hồ là 50k km.E đã đưa đi bảo dưỡng, thay 1 số phụ tùng phổ thông như: bu-gi, má fanh, lọc gió, lọc dầu...Cảm nhận của e là đồ phụ tùng toy cho Prado khá đắt nếu so với Camry hay Mitsu Pajero :102::102:.
cụ thay đồ ở đâu thế cụ, tại hãng hay ở ngoài hả cụ,

traubovt85

Xe tăng
Híc, cụ chạy Land Cruiser thì sướng thật rùi, ko biết nghèo nàn hơn thì có mua được con SUV nào khá tí ko nhỉ cụ ? Venza của Toy có thể so với dòng SUV ko ạ ? Rav4 có so được với mấy dòng Sorento hay Santafe ko ạ ?

Tom Tit-Tot

Xe tăng
báo cáo các cụ, em vừa làm chuyến đi gần 1000km trong 2 ngày, rất hài lòng về em nó, Vâng, Prado thì quá ngon rồi hơn nữa xe của mình thì xe nào cũng rất ngon ợ :102:
trung bình 11,5l/100km, trên xe thường trực 8 người, Cụ có ngồi hàng thứ 3 lần nào ko ạ? mấy em này nếu khen quá ngon thì cụ phải ngồi hàng thứ 3, đi đèo dốc thì mới thấy hết cái hay của nó ạ :102: chứ cụ ngồi lái, chạy 60-80 thì em thấy xe nào cũng bám đường hết ợ :6:
chạy liên tục không nghỉ, đến giờ ăn dừng để chén, xe chạy êm, cách âm tuyệt vời, điểu hòa quá mát Em tưởng điều hòa sinh ra để làm mát vậy khen điều hòa mát thì có vẻ hơi thừa nhất là ngoài bắc giờ là mua đông..chỉ có điều hôm nay thấy xăng lại lên giá:'(
Chúc cụ năm mới phát tài làm em Prado V8 chạy cho giống GX460 ... sướng mê hồn :6: