[Funland] Tư vấn - Bố em bị K phổi

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Sao mợ ko cho cụ khám ở viện Phổi trên HHT nhỉ?
Qua em nghe 1 anh sn 69 kể bị u K phổi năm 2001 sụt còn 38kg. Anh ý tập khí công mà khoẻ đến tận bây giờ.
Lạ nhỉ 8->

MuathuHN252

Xe cút kít
Em có thằng bạn rất thân, chơi thân với nhau 30 năm rồi mới phát hiện K đại tràng. Mà ko có biểu hiện gì. Nguyên nhân phát hiện ra K là bị Poly nên ăn vào hay đau bụng, đi nội soi dạ dầy thì phát hiện có cái U ác. K đại tràng luôn. Hỏi bs thì bảo là do cơ thể khoẻ quá nó át đi, ko cảm giác gì. Giờ mới truyền hoá chất đc 1 đợt mà người vẫn khoẻ bt, về đi tập tạ thoải mái.
Nhiều lúc may hơn khôn, kể cả vẫn đi khám sức khỏe tổng quát hằng năm hoặc mỗi 6th đấy, nhưng mà chưa chắc đã phát hiện ra đâu. Sợ lúc Phát hiện thì lại ko phải gđ sớm nữa

MuathuHN252

Xe cút kít
Qua em nghe 1 anh sn 69 kể bị u K phổi năm 2001 sụt còn 38kg. Anh ý tập khí công mà khoẻ đến tận bây giờ.
Lạ nhỉ 8->
Hoàn toàn có thể là thật nhưng mà giờ 100 ông bị K phổi đều đi tập khí công, thì kết quả chưa biết là dc bao nhiêu ông sống ạ

Tý phệ

Xì hơi lốp
Có người nhà bị K phát hiện muộn rồi mới thấm. Xạ, hoá trị làm người bệnh mệt mỏi, đau đớn hơn. Nếu NN quản lý tốt, mỗi trường hợp gđ cuối được sài bánh khảo thật phanh thì thật nhân đạo.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

Diep1979

Xe container
Nếu ko cần mổ, chỉ dtr
U có u lành và u ác, u ác thì gọi là K đó ạ, gđ cụ chủ đã khám cả BM và UBHN, có kq sinh thiết là K rồi thì là ác tính đó.
Qt nhất là tinh thần ng bệnh thôi, chứ em nghĩ là có nhiều bs giỏi.
Giờ là động viên, bình thản đón nhận.
Sống vui hàng ngày
Cháu biết nhiều trường hợp vui sống, cũng ở lâu với gia đình mợ ạ

cuongnvc

Xe máy
Hiện tại theo em được biết K phổi đang có thuốc thử nghiệm điều trị,tỷ lệ thành công cũng cao.Bác nên tham khảo phổi hà nội và phổi trung ương đang áp dụng,cỏn các viện khác em k rõ,bác cứ tìm hiểu thêm xem,không phải thuôc dick đâu nhé.Chúc bác và gia đình gặp thầy gặp thuốc,gặp nhiều may mắn.

dpl

Xe lăn
Tình hình bố em đi khám ở bạch mai chẩn đoán K phổi. Sau đó vài hm sang viện ung bướu HN, khám tiếp và đã cho nhập viện điều trị nội trú. Mới làm đc vài xét nghiệm, bác sĩ điều trị báo phải mất tầm 3 tuần mới có kết quả, phác đồ để điều trị, nhưng dự đoán là K phổi GD III. Thực sự em cũng hoang mang, lên facebook, rồi google tìm hiểu lại càng hoang mang hơn. Các cụ mợ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp gia đình em với, tiện nếu có ai đã điều trị ở đây rồi thì tốt quá.Thanks mọi người
Bố e K phổi gđ 4. Chủ nhiệm khoa báo tầm 3 năm. Giờ gần 5 năm vẫn vui khỏe ạ ( nhg 1 tháng vào 108 truyền và tiêm 1 lần) bệnh này tâm lý quan trọng.
Từ ng nhà đến bệnh nhân phải tâm lý "vui khỏe" mới sống lâu đc vì ko thể chữa khỏi đâu

dongich

Xe hơi
Ý cụ là K phổi thì 103 và 108 là đầu ngành? Còn các viện khác như K, BM xếp sau ah?
108 thì em chưa vào bên trong bao giờ cũng ko có ng nhà khám dtri đó bao giờ chứ 103, thì em nghĩ là vấn đề p.bi chắc chắn ít hơn K thật. Nhất là sau vụ Viet A, vde nhận p.bi này kia làm chặt lắm
E kg nói là 103 với 108 là đầu ngành về K phổi nhưng vụ vá u kg cho tràn dịch ở phổi thì hiện nay mỗi 103 làm đc. Bố e điều trị ở 103 thì kg mất tiền ngoài như K Tân Triều.

nicholas1618

Xe điện
Hiện tại theo em được biết K phổi đang có thuốc thử nghiệm điều trị,tỷ lệ thành công cũng cao.Bác nên tham khảo phổi hà nội và phổi trung ương đang áp dụng,cỏn các viện khác em k rõ,bác cứ tìm hiểu thêm xem,không phải thuôc dick đâu nhé.Chúc bác và gia đình gặp thầy gặp thuốc,gặp nhiều may mắn.
Thuốc gì hay thế? Các cụ thêm thông tin cho cụ chủ. Ông cháu cũng mất K phổi những năm 2000. Hồi đó y tế cũng hạn chế, nói chung là đau đớn, mocphin vào hỏng hết người.
Những trường hợp khó bsy kết luận ko kéo dài được thì nên có biện pháp xoa dịu hoặc để họ ra đi tự nguyện 1 cách nhẹ nhàng. Đó là một phương án tối ưu cho bệnh nhân và người nhà.

Dan du an

Xe cút kít
K phổi thì nên vào chuyên điều trị k mặc dù lao phổi trung ương cũng có điều trị
Theo em nếu K giai đoạn 3 thì nên xét nghiệm xem có đột biến gen không. Rồi còn có phải K tế bào nhỏ không. Xét nghiệm hết đi đã rồi đề nghị bác sỹ tư vấn phác đồ điều trị. Bác sỹ tư vấn xong mang lên đây hỏi. Nhiều cụ trên này giỏi và có kinh nghiệm với người nhà của họ. Cả 2 ông bà già em đều bị nên em cũng có nhiều kinh nghiệm. Tuy nhiên em nói thật nếu cụ nhà trên 70, K phổi giai đoạn 3, K tế bào nhỏ thì điều trị gì cũng chỉ được đôi ba năm và tốn kém lắm. Người bệnh lại rất đau đớn và người nhà cũng khổ. Nếu là người nhà em em khuyên toàn bộ tiền đó để đi chơi. Nếu điều trị đích được thì mua thuốc tự điều trị. Đỡ vào viện mệt mỏi.

red_dragon88

Xe tăng
Quan trọng là tư tưởng thoải mái, gia đình đồng hành cùng cụ, mợ cứ tuân theo chỉ định của bác sỹ nhé, đừng dùng thuốc nọ thuốc kia khi chưa có chỉ định.
Bị K em thấy nhiều người kiêng nọ, kiêng kia theo hướng tâm linh, kiêng cả đạm vì cho rằng sát sinh này nọ... nhưng quan điểm y học là cơ thể cứ phải đủ dinh dưỡng, tư tưởng lạc quan thì mới đảm bảo sức khỏe chống chọi bệnh tật.

MuathuHN252

Xe cút kít
thuốc điều trị đích mỗi ngày 5tr, thay cho hoá trị, xạ trị
Thuốc đích cũng nhiều loại cụ ah, nhiều loại cũng 2 tuần, 3 tuần hoặc tháng đi truyền lần chứ có phải là uống ở nhà và ko cần làm gì đâu.
Có cụ còn bảo mua thuốc đích rồi tự đtri ở nhà ko cần đến viện, trước khi uống hoặc truyền cũng phải xét nghiệm các chỉ số để xem đáp ứng như thế nào,
Một số thuốc đích ko dùng đơn độc mà kết hợp cùng hoá chất ấy.
Quan trọng là tư tưởng thoải mái, gia đình đồng hành cùng cụ, mợ cứ tuân theo chỉ định của bác sỹ nhé, đừng dùng thuốc nọ thuốc kia khi chưa có chỉ định.
Bị K em thấy nhiều người kiêng nọ, kiêng kia theo hướng tâm linh, kiêng cả đạm vì cho rằng sát sinh này nọ... nhưng quan điểm y học là cơ thể cứ phải đủ dinh dưỡng, tư tưởng lạc quan thì mới đảm bảo sức khỏe chống chọi bệnh tật.
Vâng, với cả theo e ăn đc gì cứ ăn, ng bệnh thích ăn gì thì ăn, nhiều ng bảo phải kiêng đường, kiêng thịt vì đấy là thức ăn cho tế bào ung thư, ơ thế tế bào thường ko cần năng lượng ah? Nếu mà kiêng hết, ăn uống kiêng Khem khổ sở thì chắc chắn vừa đi nhanh hơn, vừa ăn uống khổ hơn là cái chắc

vieteuro

Xe container
Chữa trong bao lâu mà hết hẳn 60 tỷ ạ? Cái câu chuyện chuyền tai nhau này có khi cũng cần kiểm chứng lại ạ
Ông ý đi sing chữa chắc phải 7 năm đấy mợ, dùng toàn loại 50 củ 1 liều
Bác em cũng sang sing kéo được 4 năm chắc cũng đi tầm 4 tỷ , gần hết lực nên ko sang nữa
Bên ý nó tư vấn thì 100 tỷ cũng đi mà vẫn 250

Nhimtiu

Xe container
Em đã chứng kiến người nhà vk em nhịn k ăn đúng 21 ngày chỉ uống nước lọc em cũng k nghĩ người bt có thể làm đc thế mà cơ thể con người lại chịu đc. Khi ăn lại là phải bắt đầu uống nc gạo rang, rồi nước cơm cháo loãng, cháo đặc...mất vài ngày rồi mới ăn nhẹ dần đc. Cơ bản thì cũng k giải quyết đc vấn đề K ở phổi ạ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Ông ý đi sing chữa chắc phải 7 năm đấy mợ, dùng toàn loại 50 củ 1 liều
Bác em cũng sang sing kéo được 4 năm chắc cũng đi tầm 4 tỷ , gần hết lực nên ko sang nữa
Bên ý nó tư vấn thì 100 tỷ cũng đi mà vẫn 250
Ko, em hỏi ở Việt Nam cơ, cụ bảo ở NN chữa hết mấy trăm tỷ, còn ở VN hết 60tỷ, 50 củ 1 liều nhưng thường phác đồ 3tuần mới dùng 1 lần, chứ ko phải 1ngày 50 củ đâu.

chim to

Xe tăng
Em có ông chú với bà cô ho cùng bị K phổi 3 năm trước. Ông chú bảo xạ trị thì ko, uống thuốc gì nam của ông gì trên Vĩnh phúc thì đỡ, giờ thấy uống rượu. bà cô thì xạ trị trong sài gòn một 2 đợt xong mất cũng gần 2 năm rồi