Tư vấn Bảo Dưỡng - Sửa Chữa: sơn, gò hàn, gầm máy, điều hòa online

zomano

Xe tải
Xưởng cụ chủ ngay gần chỗ em. Em có hai vấn đề với em wagon. Cụ tư vấn giúo em nhé:
- lúc khởi động máy thì điện trong xe sụt hẳn đi, dvd reset luon, có phải là bình thường không
- em mới lái nên hay chết máy. Có 2 lần cứ chết máy và khởi động lại 2 3 lần liền. Đến lần thứ 4 thì k khởi động dc nua. Tắt máy chờ 1 2 phút mới khởi động lại đc. K biết có phải do ắc quy k?

Gara_Hung_Thuan

Đi bộ
Xe em bị báo lỗi đèn tréc đi tets thì thợ bảo là báo lỗi cảm biến nhiệt độ làm mát nước. Sửa mấy lần vẫn không hết. Cứ xóa đi dc vài hôm lại bị. Trong khi quạt cảm biến vẫn chạy bt... xe của e là vios 206 cụ a. Có cách nào cho em nó hết bệnh không. Và sửa thì hết bao nhiêu tiền?
Cụ cho em 30p kiểm tra xe được không ạ

Gara_Hung_Thuan

Đi bộ
Xưởng cụ chủ ngay gần chỗ em. Em có hai vấn đề với em wagon. Cụ tư vấn giúo em nhé:
- lúc khởi động máy thì điện trong xe sụt hẳn đi, dvd reset luon, có phải là bình thường không
- em mới lái nên hay chết máy. Có 2 lần cứ chết máy và khởi động lại 2 3 lần liền. Đến lần thứ 4 thì k khởi động dc nua. Tắt máy chờ 1 2 phút mới khởi động lại đc. K biết có phải do ắc quy k?
- Lúc khởi động thì điện sụt là đúng. Vì khởi động thì xe sẽ ngốn toàn bộ điện để khởi động, hệ thống đèn, điều hòa... sẽ chết máy trong 1 tíc tắc nổ xe. Xong rồi trở lại bình thường
- Đi xe hay bị chết máy do ga, côn không đều. Đến lần 4 thì phải chờ 1,2 phút là được thì không phải do ác quy nhé cụ

vnguyen

Xe buýt
Số nhà 55, ngõ 137, đường Hùng Vương, TP Bắc Giang
Điều hòa xe em hiện nay như sau, bên thấp áp 30 Psi, bên cao áp 200Psi. Khimoisw bật điều hòa em đo nhiệt độ ở cửa gió trung tâm đạt 5 độ thì lốc ngắt, nhưng sau đó thì nhiệt độ cửa gió chỉ đạt 12-13 độ là lốc đã ngắt rồi. Cụ chủ thớt cho em hỏi dư lày ạ:

1. Áp suất gas của hệ thống như vậy đã ổn chưa.
2. Sao lại có hiện tượng lốc ngắt ở những nhiệt độ khác nhau như em tả ở trên, cách khắc phục thế nào ạ?

Thank cụ!

longthang

Xe buýt
Cụ cho em 30p kiểm tra xe được không ạ
Xe em kia moning van 2015.
Hiện tại xe em đèn báo lỗi abs và chống trơn trượt bị sáng, hiện tượng xẩy ra như sau.
Cách đây mấy hôm em đi xe, khi rà phanh thì có tiếng kêu khọt khọt như kiểu có cái gì mắc vào má phanh ý, rà phanh vài lần thì hết tiếng kêu, đồng thời đèn báo abs và chống trơn trượt sáng.
Những lúc đèn báo sáng, khi đi nếu em phanh lết bánh thì đèn lại tắt và khi rà phanh lại phat ra tiêng kêu, rà phanh mấy lần thì hết tiếng kêu và đèn báo lỗi lại sáng, hiện tượng này cứ lặp đi lặp lại.
Nhờ bác bắt bệnh giúp em với ạ.

vietthuy

Xe buýt
cây đổ đè móp nóc, vỡ kính sau - > cụ inbox em với nhé

leanhtuan1671

Xe buýt
xe của em lacetti ex 205 để điều hòa quạt gió số 1,2,3 không sao khi vặn sang số 4 thì thấy khói trong cốp phụ, trả lại số 1,2,3 thì yếu hẳn đi so với lúc trước, một lúc sau thì lại bt , các cụ cho yw kiến với ạ ?

hai_phuc.autote

Xe tăng
Cụ tháo cái quạt dàn lạnh ra ktra,ktra luôn cả con trở quạt cái giắc mà có 4 dây điện đó.chắc quạt dàn lạnh của cụ lâu ngày nó yếu rồi,mòn gần hết chổi than,chạy nó bị dơ lắc gây lên hiện tượng sát cốt nóng quạt nên bốc khói.

Tuanlq

Xe buýt
Xe em matiz 2004 quạt gió yếu. Hôm trước xe bạn hóng quạt gió bị làm hỏng cả máy. Nên nó khuyên em thay quạt hết 1tr7. Theo các cụ có nên thay quạt không....

leanhtuan1671

Xe buýt
Cụ tháo cái quạt dàn lạnh ra ktra,ktra luôn cả con trở quạt cái giắc mà có 4 dây điện đó.chắc quạt dàn lạnh của cụ lâu ngày nó yếu rồi,mòn gần hết chổi than,chạy nó bị dơ lắc gây lên hiện tượng sát cốt nóng quạt nên bốc khói.
em đã kt quạt rồi tra dầu, chạy êm rồi mà, cũng có thể chổi than mòn , em sẽ kt lại xem sao ? thank cụ nhé !

Mrthanh1806

Xe hơi
Xe em escape 2k9 nổ máy có tiếng lách tách như kiểu tiếng buzi đánh lửa ở máy bên phụ. Cụ cho em hỏi là xe e bị sao ạ? Tiếng kêu rất đều ạ

Gara_Hung_Thuan

Đi bộ
Xe em kia moning van 2015.
Hiện tại xe em đèn báo lỗi abs và chống trơn trượt bị sáng, hiện tượng xẩy ra như sau.
Cách đây mấy hôm em đi xe, khi rà phanh thì có tiếng kêu khọt khọt như kiểu có cái gì mắc vào má phanh ý, rà phanh vài lần thì hết tiếng kêu, đồng thời đèn báo abs và chống trơn trượt sáng.
Những lúc đèn báo sáng, khi đi nếu em phanh lết bánh thì đèn lại tắt và khi rà phanh lại phat ra tiêng kêu, rà phanh mấy lần thì hết tiếng kêu và đèn báo lỗi lại sáng, hiện tượng này cứ lặp đi lặp lại.
Nhờ bác bắt bệnh giúp em với ạ.
Cụ vào gara lấy máy đọc lỗi phần mềm kiểm tra nhé. Nhưng chắc cụm abs bị đơ rồi cụ ạ

Gara_Hung_Thuan

Đi bộ
Xin lỗi các cụ, mấy ngày vừa qua em không có thời gian lên mạng. Thiên tai bão lũ khiến ngày nào cũng hơn 20 xe vào ra nên tối hết mặt mũi. Đến hôm nay mới lên mạng và vào thấy mấy cụ hỏi mà không trả lời. Các cụ cảm khiền gọi điện cho em nhé. Thanks tất cả

quang102

Xe tăng
Xin lỗi các cụ, mấy ngày vừa qua em không có thời gian lên mạng. Thiên tai bão lũ khiến ngày nào cũng hơn 20 xe vào ra nên tối hết mặt mũi. Đến hôm nay mới lên mạng và vào thấy mấy cụ hỏi mà không trả lời. Các cụ cảm khiền gọi điện cho em nhé. Thanks tất cả
Cụ chủ cho em hỏi, thay 4 cái chụp bui láp Matiz II thay hết bao nhiêu ợ, thay bi 4 bánh giá thế nào ợ (chi tính tiền công làm, bi em cầm đến ợ)