Tư vấn Bảo Dưỡng - Sửa Chữa: sơn, gò hàn, gầm máy, điều hòa online

leanhtuan1671

Xe buýt
Xe em mới thay lốc rats mat nhưng hôm qua và hôm nay lai ko mat bằng lúc mới thay, tại sao nhỉ?

Gara_Hung_Thuan

Đi bộ
Xe em mới thay lốc rats mat nhưng hôm qua và hôm nay lai ko mat bằng lúc mới thay, tại sao nhỉ?
Cụ để ý nhé 2 hôm nay trời nóng lắm, đi dưới thời tiết này điều hòa khó mà mát được như mọi hôm. Còn ngoài ra kiểm lai xem lại ga, bảo dưỡng điều hòa

Mộc Lam

Xe đạp
Cụ cho em hỏi cái xe của em có cái thanh thẳng đứng Rotuyn cân bằng nó bị rách cao su nên thấy ảm ướt chỗ rách họ bảo thay nhưng em đi ko thấy ảnh hưởng gì,nếu cứ để đi có sao ko ah

leanhtuan1671

Xe buýt
Cụ cho em hỏi cái xe của em có cái thanh thẳng đứng Rotuyn cân bằng nó bị rách cao su nên thấy ảm ướt chỗ rách họ bảo thay nhưng em đi ko thấy ảnh hưởng gì,nếu cứ để đi có sao ko ah
rách cao su chụp thước lái, phải thay ngay ko hỏng phớtl đấy !

kick

Xe hơi
rách cao su chụp thước lái, phải thay ngay ko hỏng phớtl đấy !
cụ chủ cho em hỏi xe em điều hòa vẫn mát bình thường nhưng khi bật lên thì máy ì hẳn, đi giật, nặng và tốn xăng. em đã xì nước sạch giàn nóng thì có bớt nặng hơn nhưng vẫn nặng máy lắm vậy là làm sao. xe em gentra 2k8 cảm ơn cụ!

Gara_Hung_Thuan

Đi bộ
cụ chủ cho em hỏi xe em điều hòa vẫn mát bình thường nhưng khi bật lên thì máy ì hẳn, đi giật, nặng và tốn xăng. em đã xì nước sạch giàn nóng thì có bớt nặng hơn nhưng vẫn nặng máy lắm vậy là làm sao. xe em gentra 2k8 cảm ơn cụ!
Thời tiết nóng thế này, cụ cứ mở hết tốc lực điều hòa nên tải xe sẽ kém đi đôi chút, xăng cũng tiêu hao đi đôi chút

santaluciavn

Xe hơi
Em nghĩ là bất điều hòa lên thì máy ì đi là bình thường chứ ạ ?

kick

Xe hơi
Thời tiết nóng thế này, cụ cứ mở hết tốc lực điều hòa nên tải xe sẽ kém đi đôi chút, xăng cũng tiêu hao đi đôi chút
em mở mát vừa thôi, thường thì em vặn núm chỉnh điều hòa về vị trí 11h gần sang đến vạch đỏ rồi, như thế là để nhiệt cao chứ có hết tốc lực đâu, em thấy bảo thay cốc lọc điều hòa sẽ đỡ hơn nhưng ko biết tầm nào thì phải thay và cái đó hỏng thì hiện tượng thế nào

Chỉnh sửa cuối:

leanhtuan1671

Xe buýt
Gen không có đặt nhiệt tự động nhé, khi xoay sang gần vạch đỏ, nghĩa là đã chích gió nóng vào rồi, vậy điều hòa của cụ thì đầy tải con gió nóng vẫn vào vậy là thêm nặng tải cho đh vì nó vừa phải làm cho cụ mát vừa làm cho gió nóng bớt nóng , cụ chỉnh lại cái núm xanh dổ nhé, đưa hết về xanh , đóng gió ngoài, chỉ lấy gió trong, ngoài ra gen của cụ chạy bn vạn rồi ???

Mộc Lam

Xe đạp
Cái của em là rotuyn cân bằng cụ ah chứ ko phải thước lái .

Batien

Xe tải
Quạt gió điều hòa bên trong xe của em lúc được lúc không, em kiểm tra cổ góp thấy bị mòn.đấu trực tiếp thì quạt chạy bình thường, lắp vào được vài lần lại ko được. Cụ cho e hỏi do mòn cổ góp hay do rơ le. Quạt có lắp qua rơ le không ah. Cổ góp có làm lại được không hay phải mua mới cả động cơ ah

kick

Xe hơi
Gen không có đặt nhiệt tự động nhé, khi xoay sang gần vạch đỏ, nghĩa là đã chích gió nóng vào rồi, vậy điều hòa của cụ thì đầy tải con gió nóng vẫn vào vậy là thêm nặng tải cho đh vì nó vừa phải làm cho cụ mát vừa làm cho gió nóng bớt nóng , cụ chỉnh lại cái núm xanh dổ nhé, đưa hết về xanh , đóng gió ngoài, chỉ lấy gió trong, ngoài ra gen của cụ chạy bn vạn rồi ???
cụ nói quá chuẩn, em vặn về xanh máy nhẹ hẳn , đi chẳng khác gì ko bật điều hòa mà lại lạnh buốt. xe em odd 6 van nhưng mua lại nên chắc ko chuẩn. cám ơn cụ. đang định chủ nhật mang ra thợ lại mất mớ tiền trong khi đh của mình vẫn ngon.

leanhtuan1671

Xe buýt
cụ nói quá chuẩn, em vặn về xanh máy nhẹ hẳn , đi chẳng khác gì ko bật điều hòa mà lại lạnh buốt. xe em odd 6 van nhưng mua lại nên chắc ko chuẩn. cám ơn cụ. đang định chủ nhật mang ra thợ lại mất mớ tiền trong khi đh của mình vẫn ngon.
thế thì tốt rồi ,cụ ko votka cho em à ???

kick

Xe hơi
thế thì tốt rồi ,cụ ko votka cho em à ???
em votka cụ rồi, cho em hỏi là các nấc chỉnh điều hòa tương đương với mức nhiệt thế nào ạ, ví dụ: vặn hết về xanh bên trái thì tương ứng với mức nhiệt là bao nhiêu? rồi vặn lên một nấc thì tương ứng với mức nhiệt là bao nhiêu?

leanhtuan1671

Xe buýt
em votka cụ rồi, cho em hỏi là các nấc chỉnh điều hòa tương đương với mức nhiệt thế nào ạ, ví dụ: vặn hết về xanh bên trái thì tương ứng với mức nhiệt là bao nhiêu? rồi vặn lên một nấc thì tương ứng với mức nhiệt là bao nhiêu?
nó chỉ mang tính chất định tính thôi, không có một giá trị nhiệt độ nào trên 1 vạch đâu, trong khoảng mầu xanh nó cho biết là gió lạnh sẽ nhiều hơn, trong khoảng trắng sẽ có 1/2 nóng, 1/2 lạnh chính vậy nên khoảng trắng rất ít , núm đây thực ra là điều chỉnh cửa gió của 2 đường nóng và alnhj cùng vào thôi !

kick

Xe hơi
nó chỉ mang tính chất định tính thôi, không có một giá trị nhiệt độ nào trên 1 vạch đâu, trong khoảng mầu xanh nó cho biết là gió lạnh sẽ nhiều hơn, trong khoảng trắng sẽ có 1/2 nóng, 1/2 lạnh chính vậy nên khoảng trắng rất ít , núm đây thực ra là điều chỉnh cửa gió của 2 đường nóng và alnhj cùng vào thôi !
vậy là điều hòa oto ko giống với đh ở nhà có thể tăng giảm nhiệt độ cụ nhỉ

Mộc Lam

Xe đạp
Cho em

hỏi vết này sửa hết bao nhiêu tiền ah

leanhtuan1671

Xe buýt
vậy là điều hòa oto ko giống với đh ở nhà có thể tăng giảm nhiệt độ cụ nhỉ
ĐƯƠNG nhiên đúng với gen và lac ex, còn lac max thì có đặt tự động đấy !