Tư vấn bán căn hộ tập thể nội thành Hà Nội, khó quá các cụ ạ

Dân Tổ

Xe container
Vấn đề là giá ...và chưa chắc đã thuận tiện trong sinh hoạt, người mua nhà của cụ chắc chắn là thu nhập thấp vì vậy có đối diện BV Việt Pháp thì họ cũng không có tiền vào, tập thể cũ chỗ cụ gửi 2 chiếc xe máy cũng là vấn đề nan giải, cơi nới lộn xộn dây điện chằng chịt, mang tiếng là tập thể thôi nhưng dân trí cũng không cao ... Chỗ cụ trừ tầng 1 quay mặt ra đường thì cho thuê hay làm ăn được chứ hai vợ chồng trẻ không nhiều tiền thì họ sẽ chọn các khu chung cư mới hơi xa một chút nhưng giá rẻ và được quản lý chuyên nghiệp, có không gian cho trẻ em, người già sinh hoạt.
Cụ ơi, có phải cả khu nhà em khám Việt Pháp đâu cụ, xung quanh có 5 cái bv đấy cụ ạ :D

Dân Tổ

Xe container
Nói cụ đừng phật lòng, quan trọng nhất là GIÁ thôi ạ. Người bán thì ai cũng muốn bán giá cao, người mua ai cũng muốn mua giá thấp. Quan trọng là phải khớp được nhau và tạo nên cái gọi là GIÁ THỊ TRƯỜNG CÓ GIAO DỊCH. Nếu cụ rao trên 3 tháng mà ít người hỏi, tức là giá của cụ đang quá cao so với giá thị trường.
Em thấy nhiều cụ rao nhà tập thể giá rất cao, tính luôn cả diện tích cơi nới nữa mới khó. Theo em thì giá nhà cụ cụ tính như sau : 32.000.000 x 27m2 + 10.000.000 x 13m2 cơi nới = khoảng 1 tỷ là khớp được lệnh.
Giá cụ đưa sát giá nhà em mong đợi đấy ạ :D

hn03

Xe điện
Ui giời. Ku em của em giũa năm định mua một căn, chủ nhà rao 1 tỷ. Nó trả 850 ko bán, giờ bán 750tr. Bán nhà là phải có duyên cụ ạ.

ipadair2

Xe tải
:D nếu vậy tức là giá e đua ra vẫn cao rồi. Cụ gọi định giá ngân hàng vào xem sao.
Cụ này tư vấn chuẩn, cụ gọi ngân hàng đến giả vờ vay vốn, ngân hàng định giá bao nhiêu cụ cộng thêm chút ít là ok

Dân Tổ

Xe container
:D nếu vậy tức là giá e đua ra vẫn cao rồi. Cụ gọi định giá ngân hàng vào xem sao.
Dạ có anh em bên Ngân hàng cũng định giá cho rồi nên vợ chồng em mới phát giá đấy cụ ạ :D

Imei

Xe buýt
Nhà tập thể thì nếu cụ tự đến các phòng môi giới, bds họ k nhận đâu ạ, giá trị thấp mà.
Em cũng mới bán được 1 căn năm ngoái.
Em hay đăng cho thuê phòng và vừa năm ngoái đăng bán 1 cái nhà tập thể.
Em thường đăng qua các bạn chuyên đăng tin vào các trang bds, họ đăng cho mình chứ mình k phải tự đăng. Phí mất đâu khoảng 250.000 đến 400.000 tùy ít hình hay nhiều hình ảnh, em chỉ đăng trang nhất chứ không đăng tin VIP vì không bị vội
Em thấy rẻ mà hiệu quả, mình chỉ mỗi việc nghe điện thoại thôi ạ.
À, em cũng bị lừa 1 lần. Vì em k lưu số của các bạn ý nên mỗi lần lại gặp một bạn khác nhau. Có duy nhất 1 lần 1 bạn cầm tiền của em rồi mất hút luôn. Vì em thường không đến công ty các bạn ý mà yêu cầu các bạn ý đến chỗ em làm (vì lười ạ:D)
Đôi điều chia sẻ với cụ.
Cụ hay đăng ở những trang nào???
Trang nào lừa cụ?
Báo mua & bán bây giờ có được chuộng như ngày xưa nữa ko nhỉ?

Dân Tổ

Xe container
Cụ gọi NH khác định giá xem sao. Người nhà đôi khi cảm tính.
Vâng vợ chồng em cũng nhờ 2 bên vào định giá để khách quan và đối chiếu giá bán chung trong khu vực rồi cụ ạ, thực tế là cũng mong bán cho các nhà hàng xóm xung quanh, nhưng mọi người đều chưa đủ lực cụ ạ. Khu nhà em đa số mua thêm căn để tăng diện tích và nếu để so với chung cư thì còn sướng hơn nhiều điểm ạ. Cụ nào ở trên nói chỗ gửi xe khó, mời cụ qua khu Phương Mai để biết các bãi xe xung quanh thế nào ạ, dĩ nhiên ngoài trời và có bãi có mái che, có bãi không ạ.

Vicky83

Xe tăng
Cụ hay đăng ở những trang nào???
Trang nào lừa cụ?
Báo mua & bán bây giờ có được chuộng như ngày xưa nữa ko nhỉ?
Các bạn ý tự đăng cụ ạ, thấy bảo đăng trên mười mấy trang luôn chứ tự mình đăng tin trang nhất trên từng trang thì tính tổng tiền đắt lắm ạ, mình hay phải theo dõi nữa.
Không phải trang nào lừa em mà là 1 bạn nhận đăng tin lừa ạ.
Báo thì em không rõ ạ.

KatKik

Xe điện
Có hơn tỏi e chả dại j chui lên nhà TT cũ.

SkyBay

Xe tải
Dạ em đang rao hữu nghị 1tỷ150 để lại hết đồ nội thất cụ ạ, mà vợ chồng em dọn xuống ngay tầng dưới, vẫn là hàng xóm cụ ơi.
Giá này thì là vừa phải chứ kg phải giá trên mây. Vậy thì vấn đề chỉ là cách tiếp cận khách hàng thôi. Cụ làm 1 tờ giấy rao bán nhà ghi rõ diện tích và giá rổ vào đó, ra đầu đường tìm quán trà đá, thuê ngta vài trăm k để họ cho dán vào bên cạnh trong vài tuần. Sẽ nhanh có khách hỏi mua thôi!

zaiwaz123

Xe điện
thực tế là cũng mong bán cho các nhà hàng xóm xung quanh, nhưng mọi người đều chưa đủ lực cụ ạ. Khu nhà em đa số mua thêm căn để tăng diện tích và nếu để so với chung cư thì còn sướng hơn nhiều điểm ạ. Cụ nào ở trên nói chỗ gửi xe khó, mời cụ qua khu Phương Mai để biết các bãi xe xung quanh thế nào ạ, dĩ nhiên ngoài trời và có bãi có mái che, có bãi không ạ.
Như em đã còm ở trên khu nhà cụ toàn người không có tiền để mua thêm, các bãi xe xung quanh nhà cụ không thể so với chung cư bây giờ được vì xuống hầm để xe xong là họ đi thẳng lên nhà ...Cụ show những điểm ở khu TT nhà cụ sướng hơn chung cư lên đây cho dễ bán...