Chi hội Tự thay thế phụ tùng cho xe Civic - Phần 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

meodenmatlua

Xe container
Của em thì moto chạy êm, riêng mỗi kính là lên cứ ì ì, cảm giác như bị ghì lại ấy.
Em thấy bọn tây lông xử lý theo 2 cách.
1 - Xịt silicon loại bôi trơn vào rãnh gioăng cao su của kính.
2 - Thay goăng kính
Mô tơ còn chạy em nghĩ vẫn tốt, vấn đề là cái rãnh gioăng bẩn, lão hóa nó mút kính nên nó mới khó lên xuống.

tuuquy

Xe tải
Cụ meodenmatlua cho em hỏi, cái auto lên kính của cụ, khi muốn để lại 1 khe nhỏ 2 bên cửa cho đỡ om khí nóng trong xe thì cụ làm thế nào ạ? Của em khi nó lên gần hết, em thò tay cản lại nhưng phải kéo mạnh xuống nó mới chịu dừng, có lần tí thì bị kẹp nát tay 8-}, không nhẹ nhàng như trong mấy video quảng cáo. Nhưng cũng chỉ được 1 bên cửa :(

meodenmatlua

Xe container
Cụ meodenmatlua cho em hỏi, cái auto lên kính của cụ, khi muốn để lại 1 khe nhỏ 2 bên cửa cho đỡ om khí nóng trong xe thì cụ làm thế nào ạ? Của em khi nó lên gần hết, em thò tay cản lại nhưng phải kéo mạnh xuống nó mới chịu dừng, có lần tí thì bị kẹp nát tay 8-}, không nhẹ nhàng như trong mấy video quảng cáo. Nhưng cũng chỉ được 1 bên cửa :(
Nó thiết kế để đề phòng trường hợp quên lên kính nên em nghĩ không để khe được cụ ạ. Chỉ có cách kiếm miếng nhựa mềm chèn lên phía trên kính thay cho ngón tay của cụ em nghĩ sẽ được.

xuantu

Xe tải
Thật tình là mấy lần e cũng định hỏi các cụ về vấn đề này.
Khi đỗ xe trời nắng, muốn hé cửa chút cho thông thoáng thì vướng vì nó auto.

meodenmatlua

Xe container
Thật tình là mấy lần e cũng định hỏi các cụ về vấn đề này.
Khi đỗ xe trời nắng, muốn hé cửa chút cho thông thoáng thì vướng vì nó auto.
Em quên mất, cái tự động lên kính mất tác dụng khi các cụ bấm nút khóa điều khiển cửa kính ở bảng điều khiển bên lái các cụ nhé.

meodenmatlua

Xe container
Cụ bấm nút khóa điều khiển kính bên lái nhé.

meodenmatlua

Xe container
Em mới mua lọc gió động cơ của tàu

Nguyễn Huy Tùng

Xe đạp
Em định mai post nhưng cụ hỏi em rì viu luôn.
Sau khi đánh lại chìa, về hì hục lắp xong phi xuống thử chì ngay.
Kết quả chìa thì mở được điện, tuy nhiên trên mặt đồng hồ hiện hình chiếc chìa khóa và không thể đề nổ được cụ ạ.
Hỏi cụ đánh chìa thì họ bảo do chíp từ xa ổ khóa quá nên bị như vậy.
Em đành qua về chìa cũ và bỏ ý định làm chìa gập rồi cụ ạ. Nhìn có vẻ pro nhưng kích thước chìa độ cũng khá to so với chìa cũ.
Mai em post ảnh các cụ so sánh.
Mở cửa mở cốp thì chỉ cần đánh giống chìa zin là được (cái này thợ khóa làm tốt) nhưng để nổ được máy nghe đâu liên quan đến code engine gì gì của xe í. Cắm máy vào quét lại là ok. Em mới nghe nói thế chứ chưa làm thử :D

meodenmatlua

Xe container
Chất lượng ổn ko cụ ơi? lọc gió này hình như trong hãng cũng rẻ mà
Thấy cũng gần bằng hàng Thái trong hãng cụ ạ. Em mua về nhưng chưa thay vì cái cũ cũng đang còn tốt.
Em mua 1 tặng 1 tính ra khoảng 60k một cái

meodenmatlua

Xe container
Mở cửa mở cốp thì chỉ cần đánh giống chìa zin là được (cái này thợ khóa làm tốt) nhưng để nổ được máy nghe đâu liên quan đến code engine gì gì của xe í. Cắm máy vào quét lại là ok. Em mới nghe nói thế chứ chưa làm thử :D
Em tự độ lại ok rồi cụ ạ, cụ xem ảnh em post ở trên nhé.

successdt

Xe buýt
Thấy cũng gần bằng hàng Thái trong hãng cụ ạ. Em mua về nhưng chưa thay vì cái cũ cũng đang còn tốt.
Em mua 1 tặng 1 tính ra khoảng 60k một cái
uầy rẻ quá cụ ạ. Sắp tới cụ có ý định lắp thêm gì ko? cho em hóng với

meodenmatlua

Xe container
uầy rẻ quá cụ ạ. Sắp tới cụ có ý định lắp thêm gì ko? cho em hóng với
Em à, em mua bộ LED daylight (sáng khi bật chìa khóa điện). Bộ LED này sáng trắng, khi xi nhan nháy vàng theo đèn xi nhan.
Em mua lâu rồi mà lười quá chưa lắp, để khi nào mát trời em lôi ra lắp rồi rì viu hầu các cụ :)).

successdt

Xe buýt
Em à, em mua bộ LED daylight (sáng khi bật chìa khóa điện). Bộ LED này sáng trắng, khi xi nhan nháy vàng theo đèn xi nhan.
Em mua lâu rồi mà lười quá chưa lắp, để khi nào mát trời em lôi ra lắp rồi rì viu hầu các cụ :)).
gắn vào đèn pha đằng trước à cụ? hay đấy :))
mà bộ tự động gập gương cụ lắp chưa? em chưa thấy review

meodenmatlua

Xe container
gắn vào đèn pha đằng trước à cụ? hay đấy :))
mà bộ tự động gập gương cụ lắp chưa? em chưa thấy review
Gắn vào khe hút gió cản trước cụ ạ.
Còn tự động gập gương em cũng chưa làm vì chưa có thời gian cụ ạ.

tuuquy

Xe tải
Hóng cụ. Bạn e có bộ cho Captiva nhìn mê quá.

Trạng thái
Thớt đang đóng