[Funland] Tự nhiên muốn đọc Kim Dung - trọn 12 bộ tiểu thuyết

Cu Sut

Xe buýt
Đúng Cụ ạ, do Giả Kim Dung viết, Cháu nói THIẾU nghĩa là nên đọc thêm chứ Cụ Phuongha đã kể 12 bộ rồi, đọc về 3 lần Hoa Sơn Luận Kiếm cũng rất hay.
Đỉnh cao văn chương của Kim Dung đúng là bộ Lộc Đỉnh Ký như Cụ Joy nói.
Vâng, lại nhớ lại hồi xưa em đọc trộm được mỗi đoạn Châu Bá Thông bị Hoàng Dược Sư nhốt trên đảo Đào Hoa để học lóm võ công Toàn Chân, sau được Vương Trùng Dương tới cứu, thấy cũng thú vị phết. Về sau đọc đúng các trước tác Kim Dung thấy có khác thật.

B747

Xe tải
Em chỉ khoái có người đọc cho nghe. VOV giao thông đang đọc dở Thần Điêu Đại hiệp tự nhiên lại dừng.
Thần điêu hiệp lữ vẫn đọc bình thường mà. Chỉ thay đổi giờ đọc thành 23h30' thôi (muộn hơn trước 30')

Phuongha

Xe hơi
Thần điêu hiệp lữ vẫn đọc bình thường mà. Chỉ thay đổi giờ đọc thành 23h30' thôi (muộn hơn trước 30')
Em thậm chí còn không biết vụ này, tối về nghe thử, có đúng VOV 91Mhz không cụ ơi?

anhkthn

Xe hơi
Cụ chủ làm con Amazon Kindle, đọc như sách giấy, tiện dụng vô cùng

20L5725

Xe tăng
Làm cái máy in mà in rồi đọc đi chủ thớt, nếu ko có máy in thì copy qua USB rồi mang ra quán để họ in rồi đóng lại cho mất thêm chút chi phí, đọc bản này có khi nét và chuẩn hơn ý chứ chủ thớt lại muốn tìm bản cũ làm gì ko biết........................................

tungcalo

Xe điện
Em tự nhiên muốn đọc lại Kim Dung - tại đang thừa thời gian, chả biết làm gì :) Nhưng chỉ muốn đọc truyện giấy thôi, đọc trên máy tính, điện thoại tức mắt lắm. Có cụ/mợ nào biết ở đâu bán trọn bộ từ Anh hùng xạ điêu, Cô gái Đồ Long.............. đến Uyên ương đao, Ỷ thiên đồ long ký thì chỉ em với. Đừng chỉ em lên Nguyễn Xí nhá, bản in bây giờ chán lém, đọc chả thấy tí sướng nào.
Tớ thấy bạn chỉ thích truyện tranh Hentai thôi cơ mà. Giờ chuyển sang thể loại bạo lực này cơ à? Văn minh đấy :P

Phuongha

Xe hơi
Cụ chủ làm con Amazon Kindle, đọc như sách giấy, tiện dụng vô cùng
Em thử dùng Kindle rồi cụ ạ, cảm giác vẫn không sướng bằng cầm truyện, tiêng sột soạt giở từng trang giấy :) Khổ, em cổ hủ đâm ra....

Làm cái máy in mà in rồi đọc đi chủ thớt, nếu ko có máy in thì copy qua USB rồi mang ra quán để họ in rồi đóng lại cho mất thêm chút chi phí, đọc bản này có khi nét và chuẩn hơn ý chứ chủ thớt lại muốn tìm bản cũ làm gì ko biết........................................
Bản dịch ở vnthuquan hay bất kì ở đâu trên 4R đều làm sao ý ạ. Lời văn cứ bị dịch theo kiểu gì ý, em đọc không thấy vào :((

Tớ thấy bạn chỉ thích truyện tranh Hentai thôi cơ mà. Giờ chuyển sang thể loại bạo lực này cơ à? Văn minh đấy :P
Ờ thì con người thoát khỏi cuộc sống bầy đàn, phát triển lên, biết cách săn bắn hái lượm, tớ cũng đi theo thôi. Thế bạn zai vẫn ngập đầu trong đống hentai đấy à?

bau67

Xe container
Vi Tiểu Bảo mà ở Việt Nam thì chắc chắn sẽ làm Đầy Tớ.

zonda

Xe điện
Theo e được biết thì bộ Võ Lâm Ngũ Bá k phải của Kim Dung đâu ạ :D

tungcalo

Xe điện
Ờ thì con người thoát khỏi cuộc sống bầy đàn, phát triển lên, biết cách săn bắn hái lượm, tớ cũng đi theo thôi. Thế bạn zai vẫn ngập đầu trong đống hentai đấy à?
Em trí tưởng tượng nó nông cạn. Cái gì cũng phải sờ sờ mới hình dung được

captivaltz

Xe điện

pham ngoc chau

Xe buýt
cụ cho em vài bộ nhé. chauc4@gmail.com có cho vào kindle dược không cụ

hoanglavie

Xe tải
Kim Dung đáng để đọc đấy. Em mới có mấy bộ: Ỷ Thiên Đ L ký, Anh Hùng Xạ Điêu, Thần điêu ĐH, Thiên Long Bát Bộ, Lộc Đỉnh Ký
Mấy bộ như: Hiệp Khách Hành, ... so với mấy bộ em đã đọc có hay bằng ko nhỉ. Cụ nào đọc rồi thì giả nhời em biết với nhé!

CXP

Xe buýt
Cụ nào thích đọc Kim Dung vì có nhiều chi tiết dã sử, nửa thực nửa hư thì em rê-cằm - men bộ Tầm Tần Ký của Huỳnh Dị. Nó bốc phét về nguồn gốc của nhân vật Tần Thủy Hoàng và Hạng Vũ phê lòi luôn! Chém cuồng phong bạo vũ động đất sóng thần chứ không thèm chém mấy loại gió hiu hiu chỉ đủ làm lay vài ngọn cỏ bờ ao như các cụ Ofers nhà ta. Có trên www.vnthuquan.net

Huynh đài nào luyện xong bí kíp này thấy công lực thăng tiến thì nhớ rót cho tại hạ chung rượu lạt nha!

Chỉnh sửa cuối:

LeTai1979

Xe cút kít
Đọc truyện của Kim Dung phê lòi mắt, chả bù cho mấy cái truyện vớ vẩn bọn 9x hay đọc.
Em đọc thử đúng là hiểu chết liền.