[Funland] Tự nhiên muốn đọc Kim Dung - trọn 12 bộ tiểu thuyết

LuckyCar

Xe container
Thần điêu hiệp lữ vẫn đọc bình thường mà. Chỉ thay đổi giờ đọc thành 23h30' thôi (muộn hơn trước 30')
Oài, vậy là em bỏ mất một thời gian rồi. Em cũng đang xem phim này trên truyền hình kỹ thuật số, nhưng xem phim thấy không diễn tả hết được suy nghĩ nội tâm của nhân vật.

zonda

Xe điện
Oài, vậy là em bỏ mất một thời gian rồi. Em cũng đang xem phim này trên truyền hình kỹ thuật số, nhưng xem phim thấy không diễn tả hết được suy nghĩ nội tâm của nhân vật.
Phim sao bằng truyện được chứ cụ :00

Hic, truyện chưởng (đặc biệt của Kim Dung) cũng là món khoái khẩu của nhà e đó :)) Về truyện audio e cũng tìm được 4 bộ là Anh Hùng Xạ Điêu, Thần Điêu Đại Hiệp, Tiếu Ngạo Giang Hồ và Ỷ Thiên Đồ Long Ký. Copy vào USB đi trên xe đường dài nghe hay phết. Cụ nào thích thì mang USB qua e cop cho, mỗi bộ khoảng 3-4G.

LuckyCar

Xe container
Em khoái nhất câu nói của Cầu Thiên Xích (Trong Anh hùng xạ điêu) với con gái. Bà ta hỏi con gái có biết Trượng Phu nghĩa là gì không rồi giải thích: trong vòng một trượng thì còn là chồng (Phu), ngoài một trượng thì không còn là chồng nữa.

Áp dụng vào thực tế, em nói với gấu như thế và bảo khi em nấu cơm, rửa bát ở tầng 1 còn anh xem phim ở tầng 3 là cách xa nhau hơn một trượng rồi, không còn là vợ chồng nữa, đừng có gọi, để cho anh yên, anh còn bận .... xem phim. hahaha

LuckyCar

Xe container
Hic, truyện chưởng (đặc biệt của Kim Dung) cũng là món khoái khẩu của nhà e đó :)) Về truyện audio e cũng tìm được 4 bộ là Anh Hùng Xạ Điêu, Thần Điêu Đại Hiệp, Tiếu Ngạo Giang Hồ và Ỷ Thiên Đồ Long Ký. Copy vào USB đi trên xe đường dài nghe hay phết. Cụ nào thích thì mang USB qua e cop cho, mỗi bộ khoảng 3-4G.
Cụ ở đâu cho nhà cháu xin với ạ, cuối tuần này cháu cũng phải đi đường dài.

P/S: hàng sáng e hay ngồi chém gió với mấy cụ nhà mình ở Quán cafe OTV, 35 Nguyễn Thị Định (dưới văn phòng OTV, tòa nhà Ngân hàng Bắc Á). Các cụ cứ qua đấy là thấy e ngay ..... (ĐT: 090.499.3333)

Phuongha

Xe hơi
P/S: hàng sáng e hay ngồi chém gió với mấy cụ nhà mình ở Quán cafe OTV, 35 Nguyễn Thị Định (dưới văn phòng OTV, tòa nhà Ngân hàng Bắc Á). Các cụ cứ qua đấy là thấy e ngay ..... (ĐT: 090.499.3333)
Hố hố, vậy em nhờ người qua, cụ cóp cho em nhá. Hic hic, mà dạo này VOV không đọc nữa, em hóng đến tận 12h30 mà có thấy gì đâu. Toàn quảng cáo bảo gọi vào tổng đài mà nghe, chắc chỉ free một thời gian để câu khách thôi,.

sidecardesigner

Xe điện
Phim sao bằng truyện được chứ cụ :00
Chuẩn đấy cụ ợ, em đọc Tiếu ngạo giang hồ xong xem phim thấy buồn quá:((.
Lệnh hồ Xung thì mắt híp ( Lý á Bằng ) :(( :(( tưởng tượng bao nhiêu thì thất vọng bấy nhiêu :((
Chưa kể diễn viên nữ ..

zonda

Xe điện
Chuẩn đấy cụ ợ, em đọc Tiếu ngạo giang hồ xong xem phim thấy buồn quá:((.
Lệnh hồ Xung thì mắt híp ( Lý á Bằng ) :(( :(( tưởng tượng bao nhiêu thì thất vọng bấy nhiêu :((
Chưa kể diễn viên nữ ..
Lệnh Hồ Xung trong truyện cũng đâu có đẹp zai như Dương Quá với Trương Vô Kỵ, dưng mà cho tên Lý Á Bằng đóng đúng là chuối quá, chả thấy cái hồn nhân vật Lệnh Hồ Xung mà ta hình dung khi đọc truyện

Cu Sut

Xe buýt
Quá chuẩn. Phim lại có điểm mạnh là kỹ sảo trong các pha đánh đấm. Nhưng kỹ sảo có khi cũng không thể nào bằng sức tưởng tượng của các cụ khi đọc, phỏng ạ.

Lệnh Hồ Xung trong truyện cũng đâu có đẹp zai như Dương Quá với Trương Vô Kỵ, dưng mà cho tên Lý Á Bằng đóng đúng là chuối quá, chả thấy cái hồn nhân vật Lệnh Hồ Xung mà ta hình dung khi đọc truyện
Lệnh Hồ Xung không đẹp trai nhưng lãng tử. Lý Á Bằng mặt đặc nông dân, đóng anh khờ Quách Tỉnh mới hợp. Giờ lại đòi ôm thêm vai Lệnh Hồ Xung. Hai nhân vật này chạ giống nhau gì cả.

LuckyCar

Xe container
Thế mà cụ chả nói sớm, tuần trước sáng nào em cũng đi qua đấy. Dù thế nào em cũng phải sắp xếp từ giờ đến cuối tuần em chạy qua cụ, cụ nhé.

LuckyCar

Xe container
Lệnh Hồ Xung không đẹp trai nhưng lãng tử. Lý Á Bằng mặt đặc nông dân, đóng anh khờ Quách Tỉnh mới hợp. Giờ lại đòi ôm thêm vai Lệnh Hồ Xung. Hai nhân vật này chạ giống nhau gì cả.
Trong các nhân vật của Kim Dung, em khoái nhất Lệnh Hồ Xung, vì cái chất lãng tử, các nhân vật khác như Dương Quá hay Trương Vô Kỵ đào hoa đấy, nhưng chất lãng tử thì không bằng. Còn Quách Tĩnh thì chán bủ mợ, già vẫn ngố, nhiều khi thấy hâm hâm.

Chỉnh sửa cuối:

sidecardesigner

Xe điện
Trong các nhân vật của Kim Dung, em khoái nhất Lệnh Hồ Xung, vì cái chất lãng tử, các nhân vật khác như Dương Quá hay Trương Vô Kỵ đào hoa đấy, nhưng chất lãng tử thì không bằng. Còn Quách Tĩnh thì chán bủ mợ, già vẫn ngố, nhiều khi thấy hâm hâm.
Nói thật em rất khoái LHX trong truyện, ai dè cai ông Lý Á Bằng mặt lơ ngơ như bò đội nón đóng chả ra đâu vào đâu!! chán..
Chưa kể cái em Nhạc Linh San, xấu như con gấu, ối mợ trên ô ép nhà mình còn xinh hơn :x :x... nản, nên đọc truyện rồi là chả thích xem phim...

nndzung

Xe tải
Nói thật em rất khoái LHX trong truyện, ai dè cai ông Lý Á Bằng mặt lơ ngơ như bò đội nón đóng chả ra đâu vào đâu!! chán..
Chưa kể cái em Nhạc Linh San, xấu như con gấu, ối mợ trên ô ép nhà mình còn xinh hơn :x :x... nản, nên đọc truyện rồi là chả thích xem phim...
Tất nhiên là đọc truyện bao giờ chẳng hay hơn xem phim. Cụ đọc truyện rồi cụ tự tưởng tượng ra nhân vật, nhân vật đó là ý chí, sở thích của cụ luôn. Còn thằng nhân vật trên phim là nhân vật theo hình ảnh, hình dung, cảm nhận của thằng đạo diễn nó xây dựng, làm sao bằng được hình tượng của cụ :)

Cu Sut

Xe buýt
Hôm trước em tìm bộ Tiếu Ngạo Giang Hồ bản làm năm 1988 (hoặc 86/87 gì đó), Ngô Vũ Sâm đóng LHX, nhưng không có. Nghe giang hồ đồn là mấy bản xưa đó làm đúng tinh thần Kim Dung tiên sinh nhất, chỉ yếu về kỹ sảo thôi. Xem mấy bộ khác, em cũng thích các phiên bản phim thập kỷ 80 của TVB hơn so với những phiên bản trước hoặc sau. Có thể kể thời đó có Thần Điêu Đại Hiệp "phiên bản" Trần Ngọc Liên - Lưu Đức Hoa hay Ỷ Thiên "phiên bản" Lương Triều Vỹ