[Funland] Tự nhiên em cứ bia rượu là dị ứng, help ...

Mèo Phong Lưu

Xe hơi
Em uống bia rượu được gần 20 năm rồi, khoảng 5 năm gần đây thì gần như ngày nào cũng làm vài ve bia. Mọi sự chả sao cả,, tự nhiên cách đây 2 tuần , em làm 2 chai bia Hà Nội, ăn hết nửa con Vịt quay, kết quả sáng hôm sau dậy 2 môi sưng to như 2 quả chuối, khắp người nổi ban . uống kháng histamin cả tuần mới khỏi,. Nghĩ là OKie rồi, em lại nhậu ,, sau khi nhậu sáng hôm sau dậy người lại nổi mẩn, may lần này ko sưng môi nữa mà chỉ nổi mẩn, tay có vẻ hơi phù và tê bì, mẩn và ban đỏ mọc nhiều ở đầu gối, khuỷu tay, ... em lại uống kháng histamin lại hết, đợi vài ngày em lại uống vài chén rượu và sáng hôm sau kết quả lại y như trên ,,,, em có đi xét nghiệm men gan thì kết quả bình thường , , . giờ thì em chả dám nhậu nữa ... ko nhậu thì căng quá, em post lên đây xin kinh nghiệm của các cụ, và nhờ các đốc tờ tư vấn em với ... (b)

binhxd

Xe tải
Không biêt cụ có bị như này ko: Bị dị ứng nổi ở mọt số vị trí nhất định và rất ngứa. Nếu vậy bụ bị một loại bệnh gọi là hồng ban nhiễm sác cố định có nghĩa là nếu bị dị ứng gì đó thì nổi ban ở một số vị trí cố định và khá lâu sau mới khỏi.Có thể cụ uống phải bia rượu dởm đấy hoặc khi uống ăn cùng với gì đấy (có thể là hải sản,...) nên bị dị ứng. Bệnh này không khỏi đ][cj đâu chỉ hạn chế đ][cj thôi (ăn uống sạch,..) khi nào bị cụ có thể đến chỗ BV da liễu Hà nội (Nguyễn Khuyến) gặp BS Hoài hoặc BV 108 Trần Hưng Đạo. Họ sẽ cho thuốc trong uống ngoài thoa mới khỏi được. Chúc vui

tage11

Xe buýt
Website
www.lenam.com.vn
Em nếu uống ít thì không sao, nhậu tầm 2-3 ngày liên tục là dính chưởng. Cũng chỉ nổi mề đay+hơi ngứa thôi. 2 hôm là tự hết, nên em cứ kệ mi.a ló. Em cũng chưa đi kiểm tra gan xem dư lào, cũng hơi sợ sợ, nhỡ bs bẩu: gan giờ cứng như cục đá roài, lấy ra mang về mà ném chó thì đứt.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em nghĩ bác gan yếu ! Lọc không tốt nên dị ứng nổi mề đay ! Kiêng bia rượu đi bác !

hoangthien2011

Xe đạp
nếu bị dị ứng 1 lần thì không sao. em thấy pác bị nhiều lần như vậy thì cũng phải để ý đấy, tốt nhất là đi kiểm tra tổng thể xét nghiệm... ko chủ quan được đâu. ko là hỏng hết bánh kẹo đấy...

Mèo Phong Lưu

Xe hơi
Không biêt cụ có bị như này ko: Bị dị ứng nổi ở mọt số vị trí nhất định và rất ngứa. Nếu vậy bụ bị một loại bệnh gọi là hồng ban nhiễm sác cố định có nghĩa là nếu bị dị ứng gì đó thì nổi ban ở một số vị trí cố định và khá lâu sau mới khỏi.Có thể cụ uống phải bia rượu dởm đấy hoặc khi uống ăn cùng với gì đấy (có thể là hải sản,...) nên bị dị ứng. Bệnh này không khỏi đ][cj đâu chỉ hạn chế đ][cj thôi (ăn uống sạch,..) khi nào bị cụ có thể đến chỗ BV da liễu Hà nội (Nguyễn Khuyến) gặp BS Hoài hoặc BV 108 Trần Hưng Đạo. Họ sẽ cho thuốc trong uống ngoài thoa mới khỏi được. Chúc vui
Ko phải cụ ơi, chỉ cứ rượu bia vô thì mới bị, cũng hơi chíu khọ... , em lo bị đột biến gien gì đó.. tự nhiên mọc ra cái gen dị ứng với rượu , giờ bạn bè gọi đi toàn uống cô ca

nếu bị dị ứng 1 lần thì không sao. em thấy pác bị nhiều lần như vậy thì cũng phải để ý đấy, tốt nhất là đi kiểm tra tổng thể xét nghiệm... ko chủ quan được đâu. ko là hỏng hết bánh kẹo đấy...
rượu vào mí bị, ko thì vô tư cụ à

qlevis

Xe điện
gan cụ kém thôi!e cũng thế, h cụ chịu khó đầu tư uống boganic vào.ngày nào cũng uống, uống vài tháng là nó đỡ, nhưng tốt nhất là cứ uống liên tục và hạn chế chất kích thik.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
ăn hết nửa con Vịt quay, kết quả sáng hôm sau dậy 2 môi sưng to như 2 quả chuối, khắp người nổi ban
những trường hợp này xảy ra nhiều rồi, con vịt này lúc sinh thời nhà chủ nó ở gần đền chùa, nó hay kiếm ăn ở ao và sân đền chùa nên linh, bác bị vong nó ám giờ phải làm lễ mới được

Thuốc

Xe buýt
những trường hợp này xảy ra nhiều rồi, con vịt này lúc sinh thời nhà chủ nó ở gần đền chùa, nó hay kiếm ăn ở ao và sân đền chùa nên linh, bác bị vong nó ám giờ phải làm lễ mới được
Lễ lạt thì sắm sưả như thế nào hả cụ Vòi ?

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Lễ lạt thì sắm sưả như thế nào hả cụ Vòi ?
Mang con vịt quay cùng can diệu xang nhà con mụ Vòi mờ cúng. Nhớ là phải nhờ tay thầy cúng béo nó cúng cho thời mới linh :))
Hỏi vớ hỏi vẩn :D

Chỉnh sửa cuối:

trantien

Xe tăng
Em cũng đang bị y như cụ chủ nên cần tư vấn của các cụ quá

Lunatran

Xe đạp
Bia rượu bây giờ ko đảm bảo đâu, các cụ nên hạn chế, nhỡ thế nào chỉ khổ vợ con

trantien

Xe tăng
Em toàn uống lúa mới với bia hà nội.trc ko sao giờ mề đay mới lạ

Nguyen AG

Xe hơi
Tốt nhất cụ chủ nên đi khám tổng thể, xét nghiệm máu xem có dị ứng với chất gì không, cơ thể thì mỗi giai đoạn một khác.

Du_don

Xe điện
Chữa cái này dễ thôi
Từ sau cứ rượu tây mà uống, không sao đâu!
Uống rịu ta thêm lần nữa là phải đi viện đấy!

lukyhapy

Xe tải
Em cứ rượu say là 2h sáng tự động thức giấc và không tài nào ngủ được nữa.

Tasdalat

Xe đạp
Y chang như bác chủ thớt. 20 năm tửu lượng vô đối. Giờ đây gặp phải cảnh này sao qua khỏi ải này đây.
.. Hóng

trantien

Xe tăng
Em uống bia rượu được gần 20 năm rồi, khoảng 5 năm gần đây thì gần như ngày nào cũng làm vài ve bia. Mọi sự chả sao cả,, tự nhiên cách đây 2 tuần , em làm 2 chai bia Hà Nội, ăn hết nửa con Vịt quay, kết quả sáng hôm sau dậy 2 môi sưng to như 2 quả chuối, khắp người nổi ban . uống kháng histamin cả tuần mới khỏi,. Nghĩ là OKie rồi, em lại nhậu ,, sau khi nhậu sáng hôm sau dậy người lại nổi mẩn, may lần này ko sưng môi nữa mà chỉ nổi mẩn, tay có vẻ hơi phù và tê bì, mẩn và ban đỏ mọc nhiều ở đầu gối, khuỷu tay, ... em lại uống kháng histamin lại hết, đợi vài ngày em lại uống vài chén rượu và sáng hôm sau kết quả lại y như trên ,,,, em có đi xét nghiệm men gan thì kết quả bình thường , , . giờ thì em chả dám nhậu nữa ... ko nhậu thì căng quá, em post lên đây xin kinh nghiệm của các cụ, và nhờ các đốc tờ tư vấn em với ... (b)
cứ nghĩ là gan kém nhưng đi xét nghiệm ok hết mới tài, cụ chủ thớt ko hiểu hồi ấy chữa trị sao post cho ít kinh nghiệm với.thanks

Casper2458

Xe hơi
cụ chủ cứ ko nhậu là ok hết :D đỡ phải bắt bệnh , cụ chủ uống được 20 năm thì chắc cũng có tuổi rồi , cháu mới uống được 5 năm thôi mà giờ người đã rệu rạo lắm rồi