[Funland] Tự nhiên em cứ bia rượu là dị ứng, help ...

minhbimbim

Xe buýt
Các cụ đào mộ kinh thế, bài của chủ thớt ừ 2012 mà

baoden1123

Xe máy
Nồng độ cồn quá cao. Nên kiêng 1 thời gian đi cụ

scorpions8784

Xe tải
Em thì bị mẩn đỏ hết ngực, không đâu, không ngứa.
Chẳng hiểu là bệnh gì nữa...

Suvi

Xe tải
Em uống bia rượu được gần 20 năm rồi, khoảng 5 năm gần đây thì gần như ngày nào cũng làm vài ve bia. Mọi sự chả sao cả,, tự nhiên cách đây 2 tuần , em làm 2 chai bia Hà Nội, ăn hết nửa con Vịt quay, kết quả sáng hôm sau dậy 2 môi sưng to như 2 quả chuối, khắp người nổi ban . uống kháng histamin cả tuần mới khỏi,. Nghĩ là OKie rồi, em lại nhậu ,, sau khi nhậu sáng hôm sau dậy người lại nổi mẩn, may lần này ko sưng môi nữa mà chỉ nổi mẩn, tay có vẻ hơi phù và tê bì, mẩn và ban đỏ mọc nhiều ở đầu gối, khuỷu tay, ... em lại uống kháng histamin lại hết, đợi vài ngày em lại uống vài chén rượu và sáng hôm sau kết quả lại y như trên ,,,, em có đi xét nghiệm men gan thì kết quả bình thường , , . giờ thì em chả dám nhậu nữa ... ko nhậu thì căng quá, em post lên đây xin kinh nghiệm của các cụ, và nhờ các đốc tờ tư vấn em với ... (b)
Theo iem, một cách thông thường cụ chỉ bị thay đổi cơ chế miễn dịch. Thời gian đầu "Em uống bia rượu được gần 20 năm rồi" cụ có sức khỏe tốt nên hệ miễn dịch hoạt động bình thường, chúng coi thành phần vật chất trong bia/rượu mà cụ uống là bạn. Sau 20 năm, tuổi tác cộng với thời gian tiếp xúc, các cơ quan phủ tạng tích lũy dần (gọi là tồn dưu) một số thành phần bất lợi cho cơ thể nên hệ miễn dịch không coi các vật chất đó là bạn nữa mà là "thù". Để bảo vệ cơ thể chông lại kẻ thù thì phản ứng dị ứng sẽ xuất hiện. Cụ nên sử dụng thêm các vitamin để tăng sức đề kháng, giải độc một số cơ quan nội tạng (gan, mật...); tăng toát mồ hôi (bằng thể dục... hoặc làm gì đó cũng được miễn là toát mồ hôi cường độ cao hehe). Trước mắt nên giảm tần xuất đưa chất đọc từ bia/rượu và cơ thể, iem nghĩ mọi việc sẽ khác. Chúc cụ mau hêt dị ứng.

pmu

Xe hơi
Theo cháu, khả năng gan yếu, cụ nên uống thuốc bổ gan, ví dụ: boganic, lá cây chó đẻ........ thử xem sao.