[Funland] Tự nhiên em cứ bia rượu là dị ứng, help ...

Tasdalat

Xe đạp
cứ nghĩ là gan kém nhưng đi xét nghiệm ok hết mới tài, cụ chủ thớt ko hiểu hồi ấy chữa trị sao post cho ít kinh nghiệm với.thanks
Mình cũng vậy. ..20 năm vẫn chạy tốt. Hầu như ngày nào cũng uống.. năm 365 thì cũng hết 360 ngày trừ những ngày lễ tết quán xá không mở cửa khám gan phèo phổi gút gùn gụt luôn. Nhưng dạo này chẳng hiểu sao lại bị y chang như bác chủ thớt. Nên vẫn đang hóng bác chủ thớt đã khỏe chưa. Nếu khỏe thì hiện hồn cho em tuyệt chiêu với nhé... Thấy sau bài post này 1 năm thì mất liên lạc luôn.. Không biết đã về phuơng trời nào..

DTK65

Xe tăng
Cụ chủ bị dị ứng không phải do gan nóng mà là do gan phản ứng với chất kích thích thôi, em cũng bị như cụ chủ lúc đầu nhiều người nói là gan nóng.v.v. nhưng khi đi khám làm các xét nghiệm gan đều không thấy gì. BS kết luận không phải gan nóng hay lạnh gì sất mà là gan của bạn phản ứng lại với chất kích thích như bia, rượu..có người ăn hải sản cũng bị nổi mề đay..

trantien

Xe tăng
Mình cũng vậy. ..20 năm vẫn chạy tốt. Hầu như ngày nào cũng uống.. năm 365 thì cũng hết 360 ngày trừ những ngày lễ tết quán xá không mở cửa khám gan phèo phổi gút gùn gụt luôn. Nhưng dạo này chẳng hiểu sao lại bị y chang như bác chủ thớt. Nên vẫn đang hóng bác chủ thớt đã khỏe chưa. Nếu khỏe thì hiện hồn cho em tuyệt chiêu với nhé... Thấy sau bài post này 1 năm thì mất liên lạc luôn.. Không biết đã về phuơng trời nào..
Dại mồm nhỡ bác ấy về phương trời nào thật thì mấy đệ tử lưu linh phát sốt luôn. Kaka.

trantien

Xe tăng
Cụ chủ bị dị ứng không phải do gan nóng mà là do gan phản ứng với chất kích thích thôi, em cũng bị như cụ chủ lúc đầu nhiều người nói là gan nóng.v.v. nhưng khi đi khám làm các xét nghiệm gan đều không thấy gì. BS kết luận không phải gan nóng hay lạnh gì sất mà là gan của bạn phản ứng lại với chất kích thích như bia, rượu..có người ăn hải sản cũng bị nổi mề đay..
Lo lắng nên hỏi kỹ cụ tí.cụ đang uống bỗng một ngày trời ko đẹp thì bắt đầu dị ứng hay từ trước tới giò cứ uống là dị ứng. Ngoài dị ứng rượu bia cụ có bị lúc ko rượu bia ko. Cách xử lí của cụ như thế nào và đã khỏi chưa hay vẫn sống chung với lũ và phải kiêng rượu bia.cảm ơn cụ.

DTK65

Xe tăng
Lo lắng nên hỏi kỹ cụ tí.cụ đang uống bỗng một ngày trời ko đẹp thì bắt đầu dị ứng hay từ trước tới giò cứ uống là dị ứng. Ngoài dị ứng rượu bia cụ có bị lúc ko rượu bia ko. Cách xử lí của cụ như thế nào và đã khỏi chưa hay vẫn sống chung với lũ và phải kiêng rượu bia.cảm ơn cụ.
À cụ hỏi em mới nhớ ra là lần đầu tiên đi uống rượu với mấy đứa bạn về đến hôm sau mới thấy người nổi mề đay đỏ khắp người, đấy là lần em ống nhiều nhất nên bị như thế. Các lần sau thì uống ít hơn nên sau mỗi lần uống thì chỉ bị nổi mụn trên mặt thôi..ngoài dùng rượu bia thì không sao cụ ạ, ăn hải sản thoải mái hay các thực phẩm khác cũng sao trừ uống cafe cũng bị nổi mụn. Em chẳng uống thuốc gì vì bs bảo cơ địa của em nó thế, nên tốt nhất là hạn chế bia rượu, chất kích thích thôi cụ ạ..:)

Chỉnh sửa cuối:

trantien

Xe tăng
À cụ hỏi em mới nhớ ra là lần đầu tiên đi uống rượu với mấy đứa bạn về đến hôm sau mới thấy người nổi mề đay đỏ khắp người, đấy là lần em ống nhiều nhất nên bị như thế. Các lần sau thì uống ít hơn nên sau mỗi lần uống thì chỉ bị nổi mụn trên mặt thôi..ngoài dùng rượu bia thì không sao cụ ạ, ăn hải sản thoải mái hay các thực phẩm khác cũng sao trừ uống cafe cũng bị nổi mụn. Em chẳng uống thuốc gì vì bs bảo cơ địa của em nó thế, nên tốt nhất là hạn chế bia rượu, chất kích thích thôi cụ ạ..:)
Cảm ơn cụ. Như vậy của cụ là do cơ địa chứ ko giống của em với cụ chủ đây là đang uống bình thường thì tự nhiên một hôm bắt đầu bị, với lại chỉ bị chân tay người chứ mặt thì ko bị

DTK65

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Như vậy của cụ là do cơ địa chứ ko giống của em với cụ chủ đây là đang uống bình thường thì tự nhiên một hôm bắt đầu bị, với lại chỉ bị chân tay người chứ mặt thì ko bị
Vâng thế thì khác nhau rồi cụ ạ, cụ nên đến BV ĐHY mà khám chuyên khoa gan cho nó chuẩn và bs sẽ có phác đồ điều trị riêng phù hợp với từng người ạ..

donggianghl

Xe hơi
Bây giờ bác cần làm là test dị nguyên mới chính xác được. hình như bv bạch mai có làm đó cụ

captivaltz

Xe điện
những trường hợp này xảy ra nhiều rồi, con vịt này lúc sinh thời nhà chủ nó ở gần đền chùa, nó hay kiếm ăn ở ao và sân đền chùa nên linh, bác bị vong nó ám giờ phải làm lễ mới được
Phủi phui cái mồm!

Kụ chủ: chức năng và bộ máy lục phủ ngũ tạng của kụ kém và xuống cấp, ngoài gan còn thận, mật....
Lời khuyên là đi kiểm tra tổng quát và tỷ mỷ tránh những hậu quả đáng tiếc không đáng có xảy ra

Francois3p

Xe đạp
Em cũng hóng vụ này ạ, thấy lạ quá !

donggianghl

Xe hơi
test dị nguyên là test gì vậy cụ, làm có mất nhiều thời gian và chi phí ko cụ ơi
đại loại là nó cho thử tất cả những phản ứng trên da của các loại như thực phẩm , côn trùng ,hóa chất v..v từ đó loại suy tìm nguyên nhân gây bệnh

dungslayer

Xe tăng
Cơ sự ra thế :D thì bỏ diệu bia thôi cụ :))

hiieu

Xe hơi
cụ thử dùng viên giải rượu DRINKWEL xem sao nhé

Tí Sửu

Xe tải
May cho cụ thớt thật. Em cũng bị dị ứng rượu bia. Nhưng lạ cái bệnh của em là nhìn thấy rượu bia mà không được uống là dị ứng, ban nổi đầy người :D.

.
.
.
.
Bỏ rượu đi cụ ạ. Fun tí chứ em cũng nhờ bị dị ứng mà bớt được bia rượu đấy.

Vandeberk

Xe máy
Em có thằng ku cháu kũng bị như cụ,cứ uống rượu bia là lại bị nổi mẩn đỏ khắp người, sau uống thuốc chống dị ứng mới khỏi đấy ạ.

trantien

Xe tăng
Em thử các kiểu rồi vẫn ko ra nguyên nhân.bây giờ ko uống rượu bia nó vẫn nổi mề đay đầy người. Cứ 5-6h chiều là bị khoảng 2-3 tiếng hết

axenhchen

Xe buýt
Em uống bia rượu được gần 20 năm rồi, khoảng 5 năm gần đây thì gần như ngày nào cũng làm vài ve bia. Mọi sự chả sao cả,, tự nhiên cách đây 2 tuần , em làm 2 chai bia Hà Nội, ăn hết nửa con Vịt quay, kết quả sáng hôm sau dậy 2 môi sưng to như 2 quả chuối, khắp người nổi ban . uống kháng histamin cả tuần mới khỏi,. Nghĩ là OKie rồi, em lại nhậu ,, sau khi nhậu sáng hôm sau dậy người lại nổi mẩn, may lần này ko sưng môi nữa mà chỉ nổi mẩn, tay có vẻ hơi phù và tê bì, mẩn và ban đỏ mọc nhiều ở đầu gối, khuỷu tay, ... em lại uống kháng histamin lại hết, đợi vài ngày em lại uống vài chén rượu và sáng hôm sau kết quả lại y như trên ,,,, em có đi xét nghiệm men gan thì kết quả bình thường , , . giờ thì em chả dám nhậu nữa ... ko nhậu thì căng quá, em post lên đây xin kinh nghiệm của các cụ, và nhờ các đốc tờ tư vấn em với ... (b)
Em thì chạ biết nên chạ dám phán bịnh cho cụ, dưng mà, theo em thì nhân cơ hội này, cụ bỏ bia rượu đi (nếu được).
Giai đoạn 2004 - 2012, em uống bia rượu như thuồng luồng (chắc chắn là vẫn kém các cụ trên này) nhưng sau 1 lần suýt đi 1 con mắt do tai nạn + đau dạ dày, em bỏ dần dần. Giờ thèm thèm thì em uống khoảng 2 cốc bia hơi là cũng thấy đủ.