[Funland] Tủ lạnh Inverter có thực sự tiết kiệm điện?

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Đọc dữ liệu từ đồng hồ điện tử thế nào được cụ. Em vẫn thấy nhà đèn đi ghi số bằng cơm hàng tháng. Em nghĩ muốn đọc được phải có cáp tín hiệu nối từ công tơ điện tử đến trạm thu, đây đồng hồ điện tử chỗ em chỉ có nguồn vào và ra. Hay là phần mềm đọc được dữ liệu qua cáp điện :D
Cụ không biết nên cười chứ cách đây gần chục năm bọn em đã truyền dữ liệu công tơ điện tử về server qua cáp điện rồi. Nhiễu tương đối mạnh nhưng có thể xử lý được.
Giờ thì công nghệ này khá hoàn thiện rồi.

dongnat123

Xe container
Cụ không biết nên cười chứ cách đây gần chục năm bọn em đã truyền dữ liệu công tơ điện tử về server qua cáp điện rồi. Nhiễu tương đối mạnh nhưng có thể xử lý được.
Giờ thì công nghệ này khá hoàn thiện rồi.

Vừa rồi có người bên nhà đèn đi ghi số điện công tơ điện tử. Em ra hỏi họ trả lời là một số model phải đi ghi bằng tay, một số đồng hồ lỗi hoặc thời tiết ảnh hưởng! Thì phải đi ghi bằng tay. Em thấy cầm điện thoại chụp ảnh hay quay clip gì đấy

Chỉnh sửa cuối:

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Vừa rồi có người bên nhà đèn đi ghi số điện công tơ điện tử. Em ra hỏi họ trả lời là một số model phải đi ghi bằng tay, một số đồng hồ lỗi hoặc thời tiết ảnh hưởng! Thì phải đi ghi bằng tay. Em thấy cầm điện thoại chụp ảnh hay quay clip gì đấy
Vâng, hàng triệu cái công tơ thì chắc sẽ thường xuyên có nhiều cái hỏng. Model như cụ nói phải ghi bằng tay, chắc nó vẫn là công tơ truyền thống, không phải công tơ điện tử. Hồi còn làm liên quan món này, em thấy bảo sẽ thay cuốn chiếu. Thời gian khấu hao công tơ khoảng 5 năm, cứ hết khấu hao là thay công tơ điện tử.

Tĩnh Lặng

Xe tải
Tủ lạnh nên dùng inverter và đặc biệt các cụ nên để thông thoáng phía sau cho nó, để nó tản nhiệt tốt nhá. Đừng chôn nó vào hốc. Nếu bắt buộc cho vào hốc thì làm nan thoáng phía trên cho đối lưu không khí.
Em chuẩn bị mua tủ lạnh. Hốc bé nên 2 bên cách đc có 3cm, nóc được 5cm, sau lưng chắc đc 3cm. Phần thoáng trên nóc khoảng 20x100cm và thông thẳng lên trần thạch cao, phần trần thạch cao cũng có lỗ để lên trần bê tông. Em vẫn đang lăn tăn ko dám mua đặt vào vì khoảng cách 2 bên hẹp quá.

maximax903

Xe điện
Em chuẩn bị mua tủ lạnh. Hốc bé nên 2 bên cách đc có 3cm, nóc được 5cm, sau lưng chắc đc 3cm. Phần thoáng trên nóc khoảng 20x100cm và thông thẳng lên trần thạch cao, phần trần thạch cao cũng có lỗ để lên trần bê tông. Em vẫn đang lăn tăn ko dám mua đặt vào vì khoảng cách 2 bên hẹp quá.
2 bên cạnh còn 3cm em thấy chả vấn đề gì đâu. Còn các tủ lạnh đời mới phía sau lưng nó có cái dưỡng bằng nhựa mục đích là cụ có đẩy sát tủ vào tường thì vẫn bị cái dưỡng chặn lại để lưng tủ lạnh ko thể sát tịt vào tường được, từ đó tản nhiệt tốt hơn.

Tĩnh Lặng

Xe tải
Nhà e có 3 cái đh, 2 inver thì 9k lắp pn, 1 cái non-inver 18k lắp phòng. Hè mà dùng nhiều cái non-inver là tháng đấy tiền điện chênh khủng khiếp luôn nên giờ tbi nào dùng liên tục hàng ngày thì cứ có inver là e chơi
Trước nhà cũ mùa hè em dùng chủ yếu 1 điều hòa ko in phòng 25m2 (cửa ko đc kín lắm), bếp ga, tháng cao điểm 1tr5 tiền điện. Giờ ổn áp 45kVA, thang máy, điều hòa in 33000 phòng 40m2 chạy buổi tối mấy tiếng lúc ăn cơm, thứ 7, cn chạy nhiều hơn, điều hòa 12000 in chạy cả đêm, điều hòa in 9000 hay chạy 2 tiếng buổi trưa, 18000 in thi thoảng chạy, bếp từ, tủ lạnh vẫn cái hồi nhà cũ, wifi với cam nhiều hơn trước. Tháng cao nhất 1tr355k tiền điện. Thành ra cái điều hòa ko in nó ngốn khủng khiếp.

Tĩnh Lặng

Xe tải
2 bên cạnh còn 3cm em thấy chả vấn đề gì đâu. Còn các tủ lạnh đời mới phía sau lưng nó có cái dưỡng bằng nhựa mục đích là cụ có đẩy sát tủ vào tường thì vẫn bị cái dưỡng chặn lại để lưng tủ lạnh ko thể sát tịt vào tường được, từ đó tản nhiệt tốt hơn.
Em thấy 2 miếng nhựa bịt 2 góc trên của tủ

maximax903

Xe điện
Em thấy 2 miếng nhựa bịt 2 góc trên của tủ
À, khả năng 2 miếng nhựa ấy còn có thêm tác dụng là khi di chuyển tủ lạnh bằng cách nghiêng về phía mặt sau, 2 bánh sau là 2 bánh xe thì mình bám vào 2 mấu đó chắc chắn hơn.