[CCCĐ] Tự lái khám phá Quảng Trị - Hội An - Đà Nẵng - Đồng Hới trong 6N5D

lieudat

Xe hơi
Em chạy 21km ạ

Lúc đăng ký em tính là nghỉ thêm 3-4 ngày tiếp theo để đi chơi loanh quanh huế đà nẵng 1 vòng. Nhưng đợt này bị rơi 1 cái project to bự vào đầu nên ko nghỉ đc, chỉ vào chạy rồi chạy ra thôi.

Em dự kiến tối nay chạy vào hà tĩnh, mai chạy vào quảng trị và hôm ra chạy thẳng 1 lèo ra. Tính ra chỉ là 2 ngày 2 đêm thôi chứ ko đc 3 ngày 2 đêm đi quãng đường đó.
Lộ trình bác thoải mái ạ, hôm đi ra hơi mệt chút tùy vào thời tiết của buổi chạy nhưng chạy 21 thì chắc vô tư, chúc bác bon chân :D

tuanpat

Xe tải
Cụ mua vé lên mái nhà dân mà xem cho đẹp, đỡ mệt hơn đứng bờ sông
E thuê khách sạn ngay sau sân khấu, có 3,8 triệu 4 người ngồi phòng xem pháo luôn, hỏi k cho người ngoài vào
xem pháo hoa cụ nên mua vé vào xem một lần cho biết,xem ở ngoài không hiểu gì đâu mà xấu,xem ở trong có nhạc có tiết tấu mới hiểu được họ bắn như nào!

homthurac

Xe tăng
Ôn
Em up riếp ảnh ở Vỹ Tuyến 17 và Cầu Hiền Lương

Cầu Hiền Lương và Sông Bến Hải ở VT17 chia nước ta làm hao theo hiệp định. Ở nơi này chiến tranh khốc liệt nhất mỗi người dân Gio Linh trung bình chịu 7 tấn bom và hàng nghìn quả đạn pháo.

Quân mình đánh sang được đến Thành cổ Quảng Trị trong 81 ngày đêm xong mình phải rút quân vig cả hai bên thiệt hại quá nặng nề.

Một vài bức ảnh của Thành cổ Quảng Trị

Ông chú em tẩn nhau từ Khe Sanh, tới Làng Vây, Quảng Trị… thế mà vẫn sống sót trở về được, đồng đội chết gần hết!

homthurac

Xe tăng
1 mình thì cụ đi xe giường nằm, đỡ mệt
Lái xe giống như mình ngồi trước cây piano vậy, từng ngón lướt trên phím đàn như đôi tay xoa vuốt cái vô lăng.
Em tới giờ, cũng phải lái cả triệu km rồi, thấy nhàn lắm, có điều giờ có tuổi rồi nên thỉnh thoảng có đau lưng thôi.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ôn

Ông chú em tẩn nhau từ Khe Sanh, tới Làng Vây, Quảng Trị… thế mà vẫn sống sót trở về được, đồng đội chết gần hết!
Em có bác ruột và chú ruột cùng chiến đấu ở Quảng Trị mà đều về nhà an toàn. Anh em đồng đội hy sinh nhiều vô kể vì thành cổ được gọi là cối xay thịt.

homthurac

Xe tăng
Em có bác ruột và chú ruột cùng chiến đấu ở Quảng Trị mà đều về nhà an toàn. Anh em đồng đội hy sinh nhiều vô kể vì thành cổ được gọi là cối xay thịt.
Nói chung mình sinh ra trong thời bình cũng may mắn rồi, nghe kể lại cũng cảm động khó diễn tả lắm.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em chạy 21km ạ

Lúc đăng ký em tính là nghỉ thêm 3-4 ngày tiếp theo để đi chơi loanh quanh huế đà nẵng 1 vòng. Nhưng đợt này bị rơi 1 cái project to bự vào đầu nên ko nghỉ đc, chỉ vào chạy rồi chạy ra thôi.

Em dự kiến tối nay chạy vào hà tĩnh, mai chạy vào quảng trị và hôm ra chạy thẳng 1 lèo ra. Tính ra chỉ là 2 ngày 2 đêm thôi chứ ko đc 3 ngày 2 đêm đi quãng đường đó.
Chạy như thế thoải mái, có điều cụ vừa đi chạy xong mà chạy ra 1 lèo thì sợ hơi mỏi. Chạy Quảng Trị về đến Hà Nội khoảng 12 tiếng cả nghỉ chắc OK.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Buổi tối ngày đầu tiên em ở KS ở Cửa Việt (Quảng Trị). KS có bể bơi khá to, phòng lại ở ngay bể bơi nên rất tiện. Lôi thằng cu con xuống bơi.

Thằng này đi học bơi mấy lần, nhưng lâu không vơi nên quên hết động tác nên đành dùng phao lưng. Vừa hướng dẫn lại động tác vừa hướng dẫn cách thở để qurn dần với môi trường nước.

Bơi chán rồi thì rủ nhau ra dãy quán hải sản sá biển ăn tối. Cửa Việt có nhiều hàng quán dọc bờ biển. Chọn đại 1 quán có vẻ đông oto để gọi đồ. Tuy hải sản tươi nhưng chế biến không ngon lắm.

Hai mẹ con thằng cu dắt nhau ra bờ biển xem lúc sau quay trở lại khen bờ biển đẹp, cát sạch và phẳng.

vovan3455

Xe tăng
Năm ngoái e qua TK này thì vẫn còn dãy hàng quán.
Đường ven biển Thiên Cầm được làm đẹp, dẹp hàng quán lụp xụp, chuyển thành đường đi bộ. Các khách sạn đang được xây mới lên trong đàng hoàng hơn

Hai mẹ con thằng cu dắt nhau ra bờ biển xem lúc sau quay trở lại khen bờ biển đẹp, cát sạch và phẳng.

"khen bờ biển đẹp, cát sạch và phẳng" Nhưng chắc lại về khách sạn bơi cho lành ;)

sonthytb

Xe buýt
xem pháo hoa cụ nên mua vé vào xem một lần cho biết,xem ở ngoài không hiểu gì đâu mà xấu,xem ở trong có nhạc có tiết tấu mới hiểu được họ bắn như nào!
Em thuê ks ngồi trên phòng nhìn xuống sân khấu

MrFank

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Buổi tối ngày đầu tiên em ở KS ở Cửa Việt (Quảng Trị). KS có bể bơi khá to, phòng lại ở ngay bể bơi nên rất tiện. Lôi thằng cu con xuống bơi.

Thằng này đi học bơi mấy lần, nhưng lâu không vơi nên quên hết động tác nên đành dùng phao lưng. Vừa hướng dẫn lại động tác vừa hướng dẫn cách thở để qurn dần với môi trường nước.

Bơi chán rồi thì rủ nhau ra dãy quán hải sản sá biển ăn tối. Cửa Việt có nhiều hàng quán dọc bờ biển. Chọn đại 1 quán có vẻ đông oto để gọi đồ. Tuy hải sản tươi nhưng chế biến không ngon lắm.

KS có cái bể bơi nhìn đã thật chứ, giá mùa du lịch bao nhiều/ ngày thế cụ

Dazhur

Xe tải
KS có cái bể bơi nhìn đã thật chứ, giá mùa du lịch bao nhiều/ ngày thế cụ
]

Em vừa ở chính xác cái khách sạn này (Sepon Boutique Cửa Việt) Giá em lấy tại lễ tân là 1.3 triệu 1 đêm vào đêm thứ 7.

Em đã về sau lịch trình căng như dây đàn.

Tối thứ 6: Chạy xe tới Cẩm Xuyên - Hà Tĩnh
Thứ 7: Cẩm Xuyên - Đông Hà, Cửa Việt. Ở cái Sepon Boutique Cửa Việt (Như hình trên).
Sáng chủ nhật. Dậy từ 2h45 sáng để chạy về Đông Hà, chạy 21km về tới Quảng Trị sau đó lại đi xe về Đông Hà lấy xe, quay lại khách sạn tắm và chợp mắt 1 chút sau đó gần 12h trưa chạy ngược lại hà nội.

Có lẽ là em đi căng quá nên lần này chạy thấy khá mệt (thời tiết cũng ko quá nắng nóng như mọi người nghĩ, so với mọi khi, em chạy 21km mà chậm hơn tới hơn nửa giờ so với PR của em. Lầy này chạy em thấy cũng tới gần 20% số người 21km bỏ cuộc thì phải (ko có kết quả).

xedieu

Xe cút kít
Các cụ kinh nghiệm nhiều, xem có lịch trình nào “phá cách” được mấy ngày ăn chơi ở Đà Nẵng Hội An không?

Nhà em giờ rủ mọi người đi xiên 1/2 Việt hơi khó vì ai cũng kêu vào ĐN-HA loanh quanh vẫn thế chẳng có gì hay. Năm lâu lâu đi được cái núi Thần Tài em thấy ổn.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
"khen bờ biển đẹp, cát sạch và phẳng" Nhưng chắc lại về khách sạn bơi cho lành ;)
5h sáng hai mẹ con nó rủ nhau ra chụp bình minh mà không có mặt trời nên lại về lão ạ. Lội nước biển ướt hết người nhưng không tắm. Trên đường về em còn ghé lại Cửa Việt ăn trưa rồi mới chạy ra mà.

Lười up ảnh quá. Mãi chưa đẩy lên được.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em vừa ở chính xác cái khách sạn này (Sepon Boutique Cửa Việt) Giá em lấy tại lễ tân là 1.3 triệu 1 đêm vào đêm thứ 7.

Em đã về sau lịch trình căng như dây đàn.

Tối thứ 6: Chạy xe tới Cẩm Xuyên - Hà Tĩnh
Thứ 7: Cẩm Xuyên - Đông Hà, Cửa Việt. Ở cái Sepon Boutique Cửa Việt (Như hình trên).
Sáng chủ nhật. Dậy từ 2h45 sáng để chạy về Đông Hà, chạy 21km về tới Quảng Trị sau đó lại đi xe về Đông Hà lấy xe, quay lại khách sạn tắm và chợp mắt 1 chút sau đó gần 12h trưa chạy ngược lại hà nội.

Có lẽ là em đi căng quá nên lần này chạy thấy khá mệt (thời tiết cũng ko quá nắng nóng như mọi người nghĩ, so với mọi khi, em chạy 21km mà chậm hơn tới hơn nửa giờ so với PR của em. Lầy này chạy em thấy cũng tới gần 20% số người 21km bỏ cuộc thì phải (ko có kết quả).
Hôm em đặt Agoda là 1.5tr. Chắc cũng sát ngày và đông khách nên giá cao; Kiểm tra xa xa thấy có lúc giá còn 800K.

Chạy 21km có thể không quá nắng nóng nhưng sẽ mất nước và điện giải. Bác được nghỉ ít lại phải chạy ra ngay nên mệt là đúng rồi.

Đêm qua em chạy từ Cửa Lò về nhà. Hơn 21h bắt đầu khởi hành mà 2h mới về đến nhà, tính ra gần 5 tiếng. Đấy là chạy đêm đường vắng xe. Phải công nhận có tuyến cao tốc Cao Bồ - Mai Sơn và Diễn Châu - Bãi Vọt nên đi đỡ khổ thêm bao nhiêu. Hy vọng sau 5 năm nữa hệ thống cao tốc trên toàn quốc hoàn thiện kết nối được với nhau thì đi lại sẽ thuận tiện hơn

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đêm qua em chạy từ Cửa Lò về nhà. Hơn 21h bắt đầu khởi hành mà 2h mới về đến nhà, tính ra gần 5 tiếng. Đấy là chạy đêm đường vắng xe. Phải công nhận có tuyến cao tốc Cao Bồ - Mai Sơn và Diễn Châu - Bãi Vọt nên đi đỡ khổ thêm bao nhiêu. Hy vọng sau 5 năm nữa hệ thống cao tốc trên toàn quốc hoàn thiện kết nối được với nhau thì đi lại sẽ thuận tiện hơn
Thầy đi đã thông đường Diễn Châu - Bãi Vọt chưa? Hôm cuối tháng 5 thì nó chưa thông nên chạy ra Cửa Lò đi đường bờ biển nhanh hơn đường 1.

Có cao tốc nên chạy Thanh Hóa chỉ còn 2 tiếng, vào đến Vinh cũng nhanh. Có điều google maps chưa cập nhật chuẩn nên tính thời gian vẫn lòng vòng, chưa đúng thực tế.