Tự ký: Trên từng cây số (2013).

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Này là Hàng Gai ..

Xe điện chạy nhanh quá! Trong phố cổ mà Cụ ấy cứ vít trên 50:P báo hại nhà em ảnh cứ nhoè nhoẹt...

Loanh quanh 1 hồi xe đã về tới Bờ Hồ.

Ngoảnh lại phía sau lưng là toà nhà Hàm Cá Mập ...

Rồi cũng tới phố Lê Thái Tổ.

Bên nhà hàng Thuỷ Tạ.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Tiếng là có mấy Bác này suốt ngày lượn lờ quanh Bờ Hồ mà vẫn không thoát khỏi nạn hàng rong chèo kéo khách quốc tế...

Các Cụ đi đâu để Bờ Hồ vắng teo vắng ngắt thế này ...

Này thì Mừng ****.

Này thì Mừng Xuân ...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Đến chỗ này mới thấy vài Mợ đang tranh thủ tạo dáng bên hoa:

Chỗ này gần với nhà hàng Phú Gia. Tiếng là ở gần đây nhưng chưa 1 lần em bước chân vào siêu thị này:

Vị trí này là "đất vàng" đấy! Em thấy mấy gian hàng ở đây vẫn còn trống, Cụ/Mợ nhà mình nhanh chân thuê 1 gian ở đây mà bán hàng hiệu đi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Yêu sao những con đường Hà Nội ... Giá mà lúc nào nó cũng quang đãng như thế này nhỉ?:)

Mặc cho dòng đời ngược xuôi. Tháp Rùa lúc nào cũng trầm mặc như những gì nó vốn có.

Hà Nội. Thành phố vì Hoà Bình.

Chỗ này là quá em hay ngồi. Vừa uống vừa view Hồ rất đẹp.:)

Chú em này nghĩ gì mà trông dáng đăm chiêu quá! Bị bắt đi làm sớm, chắc vẫn còn nhớ quê chăng ???

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Qua khỏi ngã từ này là Hàng Khay. Buổi đêm con phố này lung linh với những chiếc đèn lồng...

Bên kia, Phố Bà Triệu vẫn cờ hoa rợp trời ...

Nào ... Mời các Cụ/Mợ cùng em tới phố Hàng Khay nào ...

Nhìn hình ảnh này Các Cụ có suy nghĩ gì không ạ?

giaophuong

Xe điện
Em hèm, lại chơi khó em rồi!:-?? Em đoán (không biết có đúng ý Cụ Giáo hay không)? Nhưng mà món này chắc phải PM riêng chứ nói ở đây xí hổ chít.:P
Cái mà Mợ nghĩ là không đúng rồi,món ăn thường ngày thôi.Ngõ Hàng Hương có cu Tám phục vụ dễ thương nhỉ ,Mợ nhỉ. Mợ vất vả quay trước ,quay ngang ,quay sau...nên ảnh đẹp lắm.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Cuong TTX

Xe tải
Chú em này nghĩ gì mà trông dáng đăm chiêu quá! Bị bắt đi làm sớm, chắc vẫn còn nhớ quê chăng ???

[/QUOTE]

Mợ chụp thế nào lại đúng thằng cu trước làm việc cho em! Khi nó nghỉ, e thấy thiếu mất mấy cái đĩa. Vậy là em biết tìm nó ở đâu roài! Cảm ơn mợ nhé!

biaba

Xe đạp
Tiếp nữa đi mợ Hoa Mộc ơi.

Mr.meoU

Xe hơi
cụ đi du xuân được nhiều nơi quá, toàn những nơi e chưa đc đặt chân tới. thèm quá.hx

inochi

Xe điện
Mợ mộc năm nay chụp ảnh phố phường nhiều và đẹp quá

truongproisme

Xe buýt
Trăm sự cũng đổ tại Tết. Giờ mới là lúc nhà em tỏ bày với các Cụ về cái vụ và lý do tại sao nhà em chỉ lên tới Tuyên Quang mà không đến được Hà Giang. Chuyến đi này của nhà em gồm 2 gia đình. Nhà em (Em và Sói), nhà ông anh trai em (2 vợ chồng và 2 F1). Bên nhà em thì chỉ mình em cầm lái (vì Sói nhà em rất lười, hay nói đúng hơn là trình còi hơn em) nên không tự tin để lái.;)) Dự kiến là tới Tuyên Quang thì rủ thêm 2 vợ chồng bà chị gái em và ông anh Rể (người Tuyên Quang) đi tiếp lên Hà Giang. Mỗi nhà 1 xe tự lái. Đóng đinh tại nhà là thế, ấy vậy mà lên đến Tuyên Quang, em và mấy bà chị tập trung đi Lễ, còn Sói nhà em và mấy ông anh bị các Cụ trên Tuyên Quang quây cho bữa nào cũng say tuý luý. Say đến độ mà nôn mửa ra cả khách sạn của người ta. Em quá xấu hổ về điều này nhưng mà chả dám cự nự Sói nhà em câu nào. Ai cũng bẩu Tết mà ... Tết thì phải vui, có say 1 chút cũng chả sao nhưng say thế này thì đúng là ...X_X. Ông anh em sau 2 ngày ở Tuyên Quang cũng chả cầm nổi lái nữa, đành nhường sang cho bà chị Dâu. Rốt cuộc là trong đoàn có mấy Man thì Man nào cũng say bí tỉ. Còn 3 Mợ thì chả Mợ nào dám cầm lái (trừ em). Lại thêm được mấy người bà con xúm vào gàn là không nên đi Hà Giang nữa vì không cẩn thận thì dễ đi đường "tắt". Chừng đó lý do khiến cho nhà em "nản" và cuối cùng thì đành bỏ cuộc. Khổ thân, mấy Bác trên Hà Giang sửa soạn sẵn sàng chờ đón tiếp Đoàn nhà em mà không thấy lên. Vừa tiếc và vừa ức vì không đi được lại còn bị ăn mắng.~X(

Ai bẩu tại Cá Sông Lô ngon thế kia mà ...

Lần nào lên đây bà chị em cũng dẫn ra quán nhà Bè nổi trên Sông Lô. Lần này thì người khác mời nên nhà em đến đây. Mấy ngày Tết toàn ăn thịt, giờ ăn cá sông kèm rau cho nó mát ruột, mát gan...

mợ hoa hay đi chơi phết nhỉ :P

NGOC_DJ

Xe đạp
Còn đây là nơi tá túc của nhà em trong 2 đêm ngủ lại Tuyên Quang:
Vừa ra Tết mà khách sạn đã cháy phòng. Chủ yếu là phục vụ khách đi lễ các Tỉnh về.

Phòng ốc cũng sạch sẽ...tuy nhiên nó đã bị mấy Cụ đi trong Đoàn em làm cho ô uế mất 2 ngày lưu lại. Về điều này em thành thực sorry chủ khách sạn và cả các Cụ/Mợ. Nhưng quả thật lỗi không phải tại em.8-|

cụ nè nhin kute thế

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Cái mà Mợ nghĩ là không đúng rồi,món ăn thường ngày thôi.Ngõ Hàng Hương có cu Tám phục vụ dễ thương nhỉ ,Mợ nhỉ. Mợ vất vả quay trước ,quay ngang ,quay sau...nên ảnh đẹp lắm.
Dạ, vâng. Nhà em Tks Cụ. Hiếm khi được Cụ Giáo động viên như thế này khiến nhà em phấn khởi lém.:)
P/s: Món ăn đó quả thực là em chưa đoán ra. Để bữa nào ngồi cafe với Cụ nhà em chuộc lỗi sau vậy.:)

Mợ chụp thế nào lại đúng thằng cu trước làm việc cho em! Khi nó nghỉ, e thấy thiếu mất mấy cái đĩa. Vậy là em biết tìm nó ở đâu roài! Cảm ơn mợ nhé!
Thôi, xong.;) Vậy ra nhà em bỗng nhiên trở thành thám tử tư cho nhà Cụ roài. Nói vậy thôi, Cụ có xử em nó thì cũng nhè nhẹ tay thôi nhé!

Tiếp nữa đi mợ Hoa Mộc ơi.
Dạ, nhà em toàn tranh thủ thời gian rảnh mới Post được nên có gì chậm chạp mong các Cụ thông cảm nhé!:)

cụ đi du xuân được nhiều nơi quá, toàn những nơi e chưa đc đặt chân tới. thèm quá.hx
Dạ, Cụ thông cảm. Nhà em có hoa chân mà Cụ... :71:

Nhà cháu chờ hóng ảnh du Hè của Mợ tiếp ợ.
Dạ, vâng. Có thời gian em sẽ Post ngay.:)

Mợ mộc năm nay chụp ảnh phố phường nhiều và đẹp quá
Tks Cụ.:)

mợ hoa hay đi chơi phết nhỉ :P
Hì...hi... thì em đã nói rồi mừ. Tại chân có hoa ạ.:)

Đẹp tóa. iem hóng ảnh tiếp
Yes, mời Cụ.:)

cụ nè nhin kute thế
Chết thật, Em.... Mợ thế mà Cụ bảo Ku...=)). Tks Cụ:)

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
To all Cụ/Mợ.>:D<.

Tin chính thức nhà em vừa cập nhật đây ạ.:)
Hành trình Sa Pa - Lào Cai của em đã hết. Nhà em vừa về tới nhà lúc 2h sáng hôm nay. Mệt chết người, may mà lê được thân về tới Hà Nội đấy ạ. Đây chính là lý do mà em vắng mặt trên OF mấy ngày hôm nay. Có gì chậm chễ mong các Cụ/Mợ thông củm và đại xá cho nhà em. Để em hoàn hồn 1 chút rồi hàn huyên tiếp cùng các Cụ/Mợ nhé! Rất nhiều điều để nói trong chuyến đi này ... cơ mà hiện tại thì nhà em chỉ cất được mỗi 1 câu "Mệt" ơi là "Mệt". Nhân đây em cũng xin chia sẻ cái sự "mệt" này với tất cả các Cụ/Mợ nào có hành trình trên tuyến đường bộ Lào Cai - Hà Nội trong ngày hôm qua. Hiện giờ chắc các Cụ/Mợ giờ cũng đang có tâm trạng như em. Xin chia sẻ cùng các Cụ/Mợ ạ.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Còn ít ảnh Tour phố cổ Hà Nội. Em xin Post tiếp cho top pic được đầy đủ ạ.

Hàng Khay với những chiếc đèn lồng đủ màu ...

Hôm rồi em với Mợ Dims cũng lang thang ở chỗ này mãi mà chả chụp được Pic nào ăn ý.

Qua chỗ này, đập vào mắt lúc nào cũng là những khẩu hiệu...

Pic này em chụp chả ưng ý nhưng vì Cụ lái xe Điện chạy nhanh quá chả kịp bắt lại hình...

Loay hoay quay trước, quay sau thì bắt được em này ...:)

Con phố này từ bao lâu đã quá thân quen với em roài,

Vì thân với quen nên em xin phép được để ý tới em ấy nhiều hơn các con phố khác 1 chút các Cụ nhé!:)

Vẫn còn nguyên không khí Tết.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Bên gốc cây này ngày nào chả có vài đôi chụp ảnh cưới và các em gái ra tạo dáng...

Còn cái cây này, cũng là 1 trong những cây xếp và hạng đặc biệt của Bờ Hồ đấy ạ (Tụi em toàn gọi là cây Thối).:) Vào mùa hoa nở, các Cụ đi qua đây sẽ ngửi thấy mùi nặng như mùi nước cống, đã thế nó lại nằm ngay cạnh nhà WC công cộng nữa nên nhiều người dễ lầm tưởng thủ phạm là cái nhà WC này. Tuy nhiên, với những ai sống lâu ở quanh khu phố này thì quá hiểu và chẳng bao giờ đổ oan cho em nó đâu ạ.:)

Đến đây thì cũng vừa tới "nhà" em roài. Chia tay với Tour phố Cổ, và chỉ 1 lát nữa thôi nhà em sẽ đi tour tiếp bằng xe tự lái. Đích sẽ là điểm đến ăn trưa với Bánh Tôm và Phở cuốn tại làng Ngũ Xã - Hồ Trúc Bạch.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Đây, để minh hoạ. Nhà em xin post nốt vài Pic ảnh cuối này nữa và xin phép chuyển sang tour mới. Hành trình: Hà Nội - Kiếp Bạc - Yên Tử và Cửa Ông.

Quanh hồ Trúc Bạch trong ngày mùng 9 Tết.

Cũng lâu lâu em mới lượn lờ lên khu này:

Quanh chỗ này có nhiều view đẹp dành cho các Cụ/Mợ thưởng thức cafe và các món ẩm thực:

Ăn xong nhà em làm một vòng qua đây...

Các Cụ thông cảm. Vừa đi vừa chụp nên ảnh chỉ được có vậy thôi ạ.