Tự ký: Trên từng cây số (2013).

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Đã đọc và xem ảnh rất nhiều bài viết của Mợ về những chuyến đi, những hình ảnh những nợi Mợ đã đến. Cảm ơn Mợ đã cho cháu mở rộng tầm mắt. Cháu mắt một mí nên nhỏ.
Một phiếu bình chọn Mợ là chân dài của năm. Vì đi nhanh và đi nhiều. Chúc mợ tiếp tục hành trình an lành nhé./
Vâng, nhà em cám ơn nhiều về lời chúc của Cụ nhé!:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chào các Cụ/Mợ. :)
Buổi trưa, định làm suất cơm hộp tại văn phòng vừa hầu chuyện các Cụ, vừa ăn. Ai dè Xếp sang bẩu: Đi ăn trưa với Xếp: Bún đậu, lòng lợn mắm tôm.;)) Nể quá, mà nể thật các Cụ ạ.:) Xếp gọi là phải đi, từ chối thế nào được.:-/ Lính với tráng, lơ tơ mơ Xếp cho ăn đòn ngay.:P Vậy là nhà em phải đi, mãi hơn 1h mới về, buồn ngủ díp hết cả mắt. Oánh 1 giấc xong xuôi, giờ mới dậy tiếp tục hầu chuyện các Cụ/Mợ đây.

chuotlang

Xe lừa
Chào các Cụ/Mợ. :)
Buổi trưa, định làm suất cơm hộp tại văn phòng vừa hầu chuyện các Cụ, vừa ăn. Ai dè Xếp sang bẩu: Đi ăn trưa với Xếp: Bún đậu, lòng lợn mắm tôm.;)) Nể quá, mà nể thật các Cụ ạ.:) Xếp gọi là phải đi, từ chối thế nào được.:-/ Lính với tráng, lơ tơ mơ Xếp cho ăn đòn ngay.:P Vậy là nhà em phải đi, mãi hơn 1h mới về, buồn ngủ díp hết cả mắt. Oánh 1 giấc xong xuôi, giờ mới dậy tiếp tục hầu chuyện các Cụ/Mợ đây.
Mợ chắc lại làm hết chai vodka nên mới díp mắt chứ gì ;)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Cụ Chuột để yên cho em Post tiếp Tour phố Cổ nhé! Ảnh của em so với ảnh của Cụ xem chỉ thêm đau mắt thui, cơ mà em cứ up. Thế mới có cơ cho Cụ spam chứ;;)

Vẫn là Hàng Ngang - Hàng Đào.

Phố Hàng Ngọt (Đường):

Chợ Đồng Xuân.

Nhà Bác này hóa vàng muộn ghê ...

Phố Hàng Bạc:

Khiếp, xe điện giề mà cứ lao vun vút ấy, Em phải họ họ mấy lần chú lái xe mới cho chạy từ từ ...

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Phố Mã Mây:

Phố này hôm rồi em đi còn thấy 1 quán trưng biển "Cơm Việt Nam giảm giá 50%". Khiếp chưa? Đúng là suy thoái có khác, đến Cơm cũng giảm giá.

Phố này là phố em hay ra làm Visa mỗi khi đi Quảng Châu này ... (Đào Duy Từ cá Cụ nhé!). Mỗi khi qua đây em khoái nhất là ngắm cái giàn nho này ...

Chỉnh sửa cuối:

minhvtv3

Xe tăng
Em oánh dấu phát, mod k cho e mời mợ vodka vì tội thân mật quá :))

it_tien

Xe buýt
Vodka mợ (ko biết mợ NK vodka rồi thì có nhận ko), chúc mợ chân vừa dài (vừa to) vừa khỏe để đi nhiều cho mọi người được thưởng lãm qua cái nhìn của mợ nhé, em đang hóng câu chuyện của mợ đây ạ

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em oánh dấu phát, mod k cho e mời mợ vodka vì tội thân mật quá :))
Hi...hi... thật ạ.;)) Mà người nhà với nhau Cụ không cần phải khách sáo thế đâu. Cụ cứ vào đây comments là nhà em vui rồi.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Vodka mợ (ko biết mợ NK vodka rồi thì có nhận ko), chúc mợ chân vừa dài (vừa to) vừa khỏe để đi nhiều cho mọi người được thưởng lãm qua cái nhìn của mợ nhé, em đang hóng câu chuyện của mợ đây ạ
Hị...hị... Vodka nhà em chả thiếu nhưng em không khoái bằng vodka của các Cụ đâu, bao nhiêu em cũng nhận hết hà:)). Còn lời chúc của Cụ cái gì mà vừa to, vừa dài kia thì nhà em hổng nhận đâu:P. Em trước giờ vốn bất mãn với đôi chân của mình lắm lắm ý. Cụ lại chúc nó to thêm nữa thì size giầy của em tăng lên kịch cỡ à?;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Phố cổ nom lúc nào cũng bừa bộn. Ước gì ... cái đám xe máy kia biến mất, trả lại cho Phố cổ cái vẻ đẹp vốn có của nó nhỉ?

Phố vắng lưa thưa người ...

Chợ Đồng Xuân.

Chợ hoa Hàng Lược vẫn phục vụ hoa cho Bà con chơi ngoài Tết.

P/s: Đố các Cụ biết Phố Hàng Lược ngoài Chợ Hoa ra còn bán món gì mà các Cụ OF nhà mình rất thích? Cái này đi kèm với Vodka thì đúng vừa 1 cặp?:)) Cụ nào đoán trúng em tặng Vodka liền.;))

Xích lô. 1 loại phương tiện không thể không hiện diện quanh khu phố cổ.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Và đây ... Cafe phố cổ. OF nhà mình có Cụ nào hay ngồi quán này không ạ?:)

Thêm quán cafe này nữa cho các Cụ này ...

Vừa Tết xong, các Bác Thợ khóa đã trở lại với công việc thường ngày của mình....

Con phố này bây giờ cũng rất nhiều hàng Cafe ... đa dạng để các Cụ lựa chọn.

Phố này dễ có đến nửa phố là các cửa hàng bán kính. Nhưng coi chừng ... mua ở đây thì dễ hại mắt lắm.

Chỉnh sửa cuối:

KhoiNT

Xe buýt
Chuyến này hấp dẫn đấy, hóng topic của cụ để ủng hộ cụ nào

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chuyến này hấp dẫn đấy, hóng topic của cụ để ủng hộ cụ nào
Vâng, Tks Cụ đã vào đọc. Nhà em còn nhiều ảnh chưa up kịp. Đành sorry với các Cụ ngày mai ạ. Chúc các Cụ/Mợ ngủ ngon%%-

Kenket

Xe điện
P/s: Đố các Cụ biết Phố Hàng Lược ngoài Chợ Hoa ra còn bán món gì mà các Cụ OF nhà mình rất thích? Cái này đi kèm với Vodka thì đúng vừa 1 cặp?:)) Cụ nào đoán trúng em tặng Vodka liền.;))
Mộc tồn kèm với vodka chứ giề nữa =P~ tự dưng thấy thèm quá !

giaophuong

Xe điện
A lại đố Mợ ngoài món Go Go ra thì Hàng Lược có Hàng bán món gì ngon ,bổ ,rẻ mà Chị em rất thích ,Mợ đoán đúng ,A khao.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
A lại đố Mợ ngoài món Go Go ra thì Hàng Lược có Hàng bán món gì ngon ,bổ ,rẻ mà Chị em rất thích ,Mợ đoán đúng ,A khao.
Em hèm, lại chơi khó em rồi!:-?? Em đoán (không biết có đúng ý Cụ Giáo hay không)? Nhưng mà món này chắc phải PM riêng chứ nói ở đây xí hổ chít.:P

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mộc tồn kèm với vodka chứ giề nữa =P~ tự dưng thấy thèm quá !
Mới đầu tháng mà Cụ?:)) Cụ "siêu" nhỉ? Mới thế mà đã đoán ra rồi, chắc tại Cụ cũng hay ra ăn chỗ này?;) Nhà em hay ăn ở Ngõ Hàng Hương, nhưng cứ dịp cuối năm vào những ngày giáp Tết thì hay ra ăn ở Phố Hàng Lược, ngồi trên gác, vừa ăn vừa ngắm người đi chợ hoa.:)