Tự ký: Trên từng cây số (2013).

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Sorry các Cụ/Mợ. Nhà em đang định tập trung vào chuyên môn thì đúng lúc Rượu nhà em về. Nãy giờ phải tiếp các Cụ nhà mềnh:101: không kịp trở tay:). Các Cụ/Mợ thông cảm cho nhà em, đừng kết cho em cái "tội" câu giờ nhé!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mải buôn với Cụ Giáo, nhà em đứt mất mạch văn roài.:)) Sau màn tắm chung, nhà em quay trở lại TP ăn nốt bữa trưa, bữa này nhà em được mời ăn Thắng Cố (tiếc là không có ảnh) hầu các Cụ. Công nhận là tắm xong khoẻ và tỉnh cả người các Cụ ạ. Cũng vì lý do này mà mải ăn đến quên cả chụp hình. :P Sau 1 hồi oánh chén say sưa, nhà em lại bon bon xuôi về Hà Nội. Kết thúc chuyến đi du xuân đầu năm không hoàn toàn như dự kiến.;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
2. Quanh 36 phố phường Hà Nội.

Mùng 9 Tết: Ngày đầu tiên tới công sở. Theo thông lệ tụi em ngồi chúc tụng nhau trong lúc chờ các Lãnh đạo đến chúc Tết các Phòng Ban. Sau đó thì qua lễ bên Đền Ngọc Sơn. Xong xuôi thì chả ai bảo ai tuỳ nghi di tản.

Em thì sau khi hoàn tất cả thủ tục, kể cả ăn sáng và uống cafe ở góc phố thân quen. Chả biết đi đâu, ngó qua bên kia đường thấy mấy chiếc xe Điện đậu thành hàng, hứng chí rủ thêm mấy bạn đồng nghiệp làm 1 cuốc xe điện, du xuân với phố phường Hà Nội. Nói thật với các Cụ, đây là đầu tiên em đi chơi phố cổ bằng xe điện đấy! Mang tiếng là ở Thủ Đô, lại ngay giữa rốn Rùa mà bây giờ mới leo lên xe điện.

Góc phố thân quen của em đây ạ (phố Hoàn Kiếm): Thường ngày em rất hay ngồi đây, Cụ/Mợ nào quí em thì cứ qua đây alo là em có mẹt liền.

Này thì xe Điện ... Nhà em bao cả chuyến luôn. Trọn gói 1 xe là 150k, còn đi từng khách lẻ là 30k/1người. Hàng VIP có 3 Bác gái là mấy Bác khách lẻ chờ mãi không đủ chuyến nên xin đi ké với đoàn nhà em. Oke, Tết mà, mời các Bác đi du lịch luôn cho nó vui.;))

Nhà em và 2 bạn đồng nghiệp ngồi hàng sau. Cộng thêm chú em làm lơ xe này nữa ...

Nào ... tất cả mình cùng lên xe điện.:-bd Thể hiện ý thức bảo vệ môi trường nào ...

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Cái góc này ngày nào em cũng view mà sao vẫn cứ yêu yêu thế không biết!:x Tiếc là trình chụp của em còi dí còi dị, chứ phải tay Cụ Chuột thì long lanh lắm.;))

Vì yêu nên cứ mải mê mãi với con đường này ...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Nhà em xin tiếp ạ.

Những điểm đẹp như thế này nhưng ít Cụ/Mợ nhà mình ngồi. Chủ yếu toàn dành cho khách Tây (vì giá nó cũng rất Tây ạ).

giaophuong

Xe điện
Mải buôn với Cụ Giáo, nhà em đứt mất mạch văn roài.:)) Sau màn tắm chung, nhà em quay trở lại TP ăn nốt bữa trưa, bữa này nhà em được mời ăn Thắng Cố (tiếc là không có ảnh) hầu các Cụ. Công nhận là tắm xong khoẻ và tỉnh cả người các Cụ ạ. Cũng vì lý do này mà mải ăn đến quên cả chụp hình. :P Sau 1 hồi oánh chén say sưa, nhà em lại bon bon xuôi về Hà Nội. Kết thúc chuyến đi du xuân đầu năm không hoàn toàn như dự kiến.;))
Càng "khỏe và tỉnh cả người" bao nhiêu thì thằng kẻ thù của mình càng khổ bấy nhiêu thôi.Đáng đời thằng Kẻ thù.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

giaophuong

Xe điện
Mai cho em xin đĩa Nộm ,Thịt bò khô.

nhinhim2003

Xe buýt
Dạo nì tự nhiên nguồn cảm hứng trong em như bị tụt ý các Cụ ạ.:-o Vốn dĩ Cha Mẹ sinh ra đã cho đôi bàn chân có đủ 10 ngón, 10 hoa nên chả lúc nào chịu ngồi yên một chỗ. 1 - 2 tháng mà không đi đâu xem ra không chịu được. Đi thì nhiều vậy đấy mà chẳng hiểu sao cảm hứng thì cứ cạn và nhạt dần (có lẽ vì thời gian này nhà em vào OF đọc quá nhiều Thread hay của các Cụ/Mợ đấy mà thôi).;)) Để bớt "tự kỷ" em xin phép Min và Mod cho em 1 tấc đất nho nhỏ ở chốn này mở cuốn "t ký" ghi chép lại những chuyến đi, cuối năm có điều kiện ngồi hồi tưởng và tổng kết lại xem 1 năm qua mình đi những đâu.:) Hy vọng qua những chuyến đi này, nhà em có thể chia sẻ cùng các Cụ/Mợ 1 chút gì đó. Tks tất ccác Cụ/Mợ ghé chơi nhé!@};-

Em xin liệt kê tuần tự các chuyến đi tính từ thời điểm ngày mùng 1 Tết của nhà em: (Phương tiện chủ yếu là bằng xe tự lái).

1. 3 ngày Tết: Giao thừa xong, cả nhà lên xe làm 1 quệt đi lễ khắp các Phủ, Đền, Chùa quanh Hà Nội. (Phần này em xin phép không Post ảnh vì nó quá quen thuộc với các Cụ/Mợ rồi).

2. Mùng 4 - mùng 6 Tết : Bắt đầu chuyến du xuân đầu tiên. Điểm đến của nhà em là Hà Nội - Tuyên Quang - Hà Giang. (Theo dự kiến là đi mùng 4 và mùng 8 mới về. Tuy nhiên có 1 số trục trặc căn bản mà nhà em chỉ đến được Tuyên Quang rồi về). Điều này em sẽ thông tỏ với các Cụ sau ạ.

3. Mùng 9 Tết: Một ngày quanh khu phố cổ Hà Nội. (Phương tiện bằng xe điện).;))

3. Ngày 12 - 14 Tết: Hà Nội - Yên Tử - Cửa Ông - Kiếp Bạc.

4. Ngày 18 - 21 Tết: Dự kiến: Hà Nội - Mộc Châu - Sơn La - Điện Biên. (tuy nhiên em cũng trượt mất tour này vì trước ngày khởi hành 1 ngày, F2 nhà em bị ngã bong dây chằng phải bó bột nên em phải huỷ tour). Tiếc lắm ạ.8->

5. Dự kiến tiếp theo, cuối tuần này: Ngày 15 - 17/3: (tức mùng 4 - 6 âm tháng 2): Hà Nội - Lào Cai - Sa Pa. (Ảnh em đi về sẽ Post sau ạ).

6. DTiếp theo nữa của nhà em (cuối tháng 3): Hà Nội - Cần Thơ - Bạc Liêu - Cà Mau.

.............
Nhìn list ăn chơi của mợ phát khiếp lên được

Maybach Tàu

Xe container
Đúng hôm mùng 4 em cũng xem đua thuyền ở Sông Lô

Axe

Xe tải
Mợ có xuống sông Lô ăn cá không, ngon lắm đấy, hình như cái KS này nằm gần sông thì phải

[/QUOTE]

KS này nằm ở đường giữa hai đường, đường dọc bờ sông và đại lộ trung tâm có ba cái đường tròn to vật ấy (KS này nằm gần đường tròn ở giữa). Từ phía HN lên qua bến xe khoảng 100m là tới đó cụ. Phòng ốc sạch đẹp, đầy đủ tiện nghi.

FunK

Xe máy
Quả lịch trình của Mợ đáng nể thật. Đúng chuẩn "tháng Giêng là tháng ăn chơi".

dcfocus

Xe tăng
Đọc văn của mợ rất hóm, mợ sướng thật đới được đi chơi nhiều thế ! Nhưng đọc thớt của mợ không có khoản... ái như thớt của cụ giaophuong nhể?=))=))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Càng "khỏe và tỉnh cả người" bao nhiêu thì thằng kẻ thù của mình càng khổ bấy nhiêu thôi.Đáng đời thằng Kẻ thù.
:)):)):)) Đúng là Cụ Giáo! Em "thích" Cụ rồi đó!:)) Ở, mà nói rõ là thích trong ngoặc kép thôi đấy nhé!:))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mai cho em xin đĩa Nộm ,Thịt bò khô.
Yes, Cụ cứ ra đây là có ngay:)
Tiếp đi mợ ơi! Được cả hai vợ chồng cùng máu phượt sướng thật đấy.
Ôi dồi, Cụ không biết thôi, cái món Phượt này chỉ có em là "máu". Sói nhà em thì ngược lại, lười đi lắm. Đi như thế này chẳng qua vì "chiều" em mà thôi.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Nhìn list ăn chơi của mợ phát khiếp lên được
Dạ, đấy là em còn bị Sói nhà em kìm hãm đấy! Ai bẩu chân có hoa kia chứ?:))

Dạ, có em đây ...;))

Đọc văn của mợ rất hóm, mợ sướng thật đới được đi chơi nhiều thế ! Nhưng đọc thớt của mợ không có khoản... ái như thớt của cụ giaophuong nhể?=))=))
Tks Cụ đã động viên@};-. Cái chỗ đo đỏ kia em chả dám nhận đâu, làm sao mà qua mặt Cụ Giáo Làng được?:))

Đúng hôm mùng 4 em cũng xem đua thuyền ở Sông Lô
Vâng, mấy hôm ở TQ Em cũng có nhìn thấy vài chiếc có gắn logo nhưng chả biết của Bác nào mà chào.:)

KS này nằm ở đường giữa hai đường, đường dọc bờ sông và đại lộ trung tâm có ba cái đường tròn to vật ấy (KS này nằm gần đường tròn ở giữa). Từ phía HN lên qua bến xe khoảng 100m là tới đó cụ. Phòng ốc sạch đẹp, đầy đủ tiện nghi.
Vâng, em cũng chỉ mang mang là nó nằm gần bờ sông (nơi có Đền thờ Đức thánh Trần). Bà chị em đã đặt phòng từ trước, hôm tụi em lên chỉ vác thân đển ngủ thôi ạ.:)

Quả lịch trình của Mợ đáng nể thật. Đúng chuẩn "tháng Giêng là tháng ăn chơi".
Dạ, cũng phình phường thôi Cụ ạ. So với các Cụ/Mợ trên OF này thì nhà em chả thấm vào đâu?:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Tks Cụ đã động viên.@};-. Cái chỗ đo đỏ kia em chả dám nhận đâu. Làm sao mà qua mẹt được Cụ Giáo Làng ạ?:))

Đã đọc và xem ảnh rất nhiều bài viết của Mợ về những chuyến đi, những hình ảnh những nợi Mợ đã đến. Cảm ơn Mợ đã cho cháu mở rộng tầm mắt. Cháu mắt một mí nên nhỏ.
Một phiếu bình chọn Mợ là chân dài của năm. Vì đi nhanh và đi nhiều. Chúc mợ tiếp tục hành trình an lành nhé./