[Funland] TT Putin đã đến !!!

maitrang1972

Xe điện
Em vẫn chưa nghĩ ra, cụ Pu đi đến TT làm gì, và tất tả đến VN làm gì nhỉ cụ. Cụ ấy thời gian bao la :P , dành vài ngày lượn phố, oánh choén, lên lớp các tinh hoa mầm non (sv).
Em không ý gì ngoài tò mò ạ.
Đã là anh em, bằng hữu, đâu cần phải có việc thì mới sang chơi :D .
Nhà cụ ấy còn bao nhiêu việc ( tranh chấp đất đai- giải phóng mặt bằng, láng giềng kiện cáo, sổ đỏ sổ xanh :P) , thế mà vẫn có thời gian sang Triều tiên tặng cụ Ủn con xe nhà làm ra, rồi đem 2 chú cẩu về nuôi; tiện đường sang thăm cố nhân, làm chén trà chiều, nhâm nhi ly rượu tối, buôn vài câu chuyện, chém gió ầm ầm với TBL =)), rồi tối về nhà thư giãn.
Vậy nên, em cho rằng chuyến này cụ ấy đi " chữa lành " là mục đích chính. =))

Marble Trans

Xe tăng
Nếu là cô gái giơ tay thì phải định hỏi gì rồi chứ ạ?
Thật ra được ngồi trong đó là đã được chọn lọc và quán triệt rồi ạ.
Em cũng nghĩ là đã được kiểm duyệt, xác minh người vào khán phòng đó các thông tin cơ bản rồi.

Chỉnh sửa cuối:

issie

Xe tải
Em cũng đã yêu nước Nga từ nhỏ, đọc nhiều sách truyện của Nga, xem phim Nga, tiếp xúc với nhiều các bạn học tiếng Nga, và rất yêu các bài viết về tính cách Nga, về sự đôn hậu của người Nga. Em không tìm hiểu nhiều về cuộc chiến, nên suy nghĩ và tình cảm của em về nước Nga vẫn như xưa.

Và vừa rồi, em mới được lần đầu đi Nga sau bao nhiêu năm mơ ước. Trước khi đi, mọi người dặn phải cảnh giác vì Nga loạn lắm, nhiều tệ nạn, cảnh sát và người dân đối xử với người Việt rất tàn nhẫn. Nhưng sang đó, em đã gặp một nước Nga rất thanh bình và thân thiện, và tử tế, tốt bụng. Kể lại cho mọi người ở nhà, thì mọi người bảo, vậy là nước Nga đã trở lại như thời Xô viết rồi, chắc ông Putin lên, và đã khôi phục lại những giá trị Nga xưa cũ...

Và sau chuyến đi ấy, em lại càng thấy yêu nước Nga hơn. Những bạn bè phản đối cuộc chiến, thấy em hồ hởi kể về chuyến đi của mình, về sự ngưỡng mộ và tình cảm của mình với nước Nga, thì có vẻ không hài lòng. Nhưng em nghĩ chiến tranh, hay quyết định tham gia chiến tranh đâu có liên quan gì đến đất nước và con người Nga, tại sao lại phải thay đổi tình cảm của mình khi chính quyền tham gia vào một cuộc chiến chứ?

Chỉnh sửa cuối:

formen

Xe lăn
Đã là anh em, bằng hữu, đâu cần phải có việc thì mới sang chơi :D .
Nhà cụ ấy còn bao nhiêu việc ( tranh chấp đất đai- giải phóng mặt bằng, láng giềng kiện cáo, sổ đỏ sổ xanh :P) , thế mà vẫn có thời gian sang Triều tiên tặng cụ Ủn con xe nhà làm ra, rồi đem 2 chú cẩu về nuôi; tiện đường sang thăm cố nhân, làm chén trà chiều, nhâm nhi ly rượu tối, buôn vài câu chuyện, chém gió ầm ầm với TBL =)), rồi tối về nhà thư giãn.
Vậy nên, em cho rằng chuyến này cụ ấy đi " chữa lành " là mục đích chính. =))
Cồng này là tổng kết chuyến thăm, còn cồng tổng kết nào nữa k ợ, em k lội cồng nên k đọc đc ợ.

tientung000

Xe điện
Chị Loan chuyên gia lanh chanh, nói lại như ăn cướp. Em người Việt mà nhiều lúc nghe chị nói cũng đuối, không theo kịp :(
Có thể có yếu tố bệnh lý tuổi già rồi. Nói lắp bắp, không tròn vành rõ chữ, nhiều thông tin nhưng xử lý rối và diễn đạt rối rắm. Có thể chị ấy không nhận ra, cần tham vấn bác sĩ.

vừa đi vừa láii

Xe container
Có thể có yếu tố bệnh lý tuổi già rồi. Nói lắp bắp, không tròn vành rõ chữ, nhiều thông tin nhưng xử lý rối và diễn đạt rối rắm. Có thể chị ấy không nhận ra, cần tham vấn bác sĩ.
Em thấy chị có tố chất này từ hồi xưa rồi cụ. ;)

Đông86

Xe điện
Liên tục tổ lái sang chủ đề giao tranh Nga và Ukraine, chủ đề chỉ được bàn luận tại thớt do thành viên BĐH mở
- Ban nick 01 tháng
- Sẽ xem xét cấm đăng bài trong các thớt có liên quan tới Nga, Ukraine

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

vừa đi vừa láii

Xe container
Liên tục tổ lái sang chủ đề giao tranh Nga và Ukraine, chủ đề chỉ được bàn luận tại thớt do thành viên BĐH mở
- Ban nick 01 tháng
- Sẽ xem xét cấm đăng bài trong các thớt có liên quan tới Nga, Ukraine
Báo cáo nhanh:
Bên thớt Ucr Nga thì Đông86 đã bị cấm vĩnh viễn nên chã không cần xem xét nữa :D

STElectrics

Xe lăn

meodenminh

Xe điện
Trẻ vẫn vậy. Chắc vtv ít phóng viên biết tiếng Nga

tientung000

Xe điện

Marble Trans

Xe tăng
Các cụ yêu tiếng Nga, yêu nước Nga sắp được thỏa mãn tình yêu của mình rồi nhé!
Hồi trẻ em ở trên tỉnh Hoà Bình đã thấy rất nhiều chuyên gia Liên Xô và phong trào học tiếng Nga ở trường chuyên Hoàng Văn Thụ rất mạnh. Có năm mở những 2-3 lớp chuyên tiếng Nga lận.

DurexXL

Xe lăn