[Funland] TT Putin đã đến !!!

Thớt putin ít Cụ bị xì bánh thu bằng nhỉ.:) chả bù cho thớt biden, Anh hùng ngã ngựa như phim 2 Bà Trưng:) chứng tỏ bác putin lành ;))

Thanhdream

Xe hơi
Chính sách cây tre "Gốc khỏe, thân vững, cành uyển chuyển" ổn các cụ nhỉ. Mình cứ hiếu khách đã, lợi ích rồi từ từ sẽ đến
Đất lành chim đậu

xe đạp Japan

Xe tăng
Mở mỗi cái đường bay Hanoi-Moscow còn chưa xong mà đã tính trung tâm lưu chuyển hàng hóa của Nga, siêu nhờ :D
Về việc làm thế nào để thực hiện các giao dịch bằng VND vs rouble (chưa nói ASEAN) thì cụ nên tìm đọc câu trả lời của Putin (câu hỏi về du lịch, mở đường bay giữa VN vs Nga) trong buổi giao lưu với các cựu SV VN ở LX ngày hôm qua, ông ta trả lời khá rõ ràng, nhưng thực sự là không dễ dàng làm dc trong bối cảnh hiện nay.
Kiểu có cách đấy, chúng mày làm được và dám làm (bất chấp cấm vận) thì làm đê :))
Trong cuộc gặp này em thấy nhiều người sang Nga học về truyền hình, y tế, đóng tàu,....khi họ giới thiệu học ở Nga. Chắc đây là các ngành Nga có thế mạnh.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Trong cuộc gặp này em thấy nhiều người sang Nga học về truyền hình, y tế, đóng tàu,....khi họ giới thiệu học ở Nga. Chắc đây là các ngành Nga có thế mạnh.
Y tế thì ít người đi Nga du học cụ ạ, chủ yếu là đi Pháp...

fundraiser

Xe container
Mở mỗi cái đường bay Hanoi-Moscow còn chưa xong mà đã tính trung tâm lưu chuyển hàng hóa của Nga, siêu nhờ :D
Về việc làm thế nào để thực hiện các giao dịch bằng VND vs rouble (chưa nói ASEAN) thì cụ nên tìm đọc câu trả lời của Putin (câu hỏi về du lịch, mở đường bay giữa VN vs Nga) trong buổi giao lưu với các cựu SV VN ở LX ngày hôm qua, ông ta trả lời khá rõ ràng, nhưng thực sự là không dễ dàng làm dc trong bối cảnh hiện nay.
Kiểu có cách đấy, chúng mày làm được và dám làm (bất chấp cấm vận) thì làm đê :))
Cụ chỉ biết bốc phét mà ko đọc số liệu phải không? Ko theo dõi hoạt động XNK Việt Nga đúng ko? Thế cụ biết tại sao mở đường bay thẳng vẫn khó mà thương mại hàng hóa VIệt Nga từ đầu năm tới giờ lại tăng mạnh không? vì 2 vấn đề này hoàn toàn khác nhau nên ko thể đánh đồng được. Cái chính là lợi ích có đủ lớn để người ta quyết tâm làm hay ko. Mở đường bay ra cũng cần phải xét tới nhu cầu đi lại giữa 2 quốc gia có đủ cao hay ko chứ xét thấy mở ra mà đếch có nhiều khách thì bỏ chi phí ra thúc đẩy việc đó làm gì.

Có mấy ông suốt ngày sợ bóng sợ gió dọa là làm ăn với Nga thì bị Mỹ với Phuong Tây nó cấm vận. Ồ thế thương mại Việt Nga đợt này tăng mạnh chắc VN chả sợ gì nữa nhỉ? EU ko mua LNG Nga thì chúng tôi mua thôi. Cái chính là giờ phần lớn các nhà máy điện khí LNG ở VN vẫn chưa đi vào hoạt động. Nhiều phần còn đang tắc ở dự án vì chưa chốt được giá khí, giá bán, và các điều kiện khác. Trung tâm LNG cũng chưa có. Cái nhà máy đầu tiên là Nhơn Trạch 3&4 thì phải tháng 11 năm nay mới đi vào hoạt động.

Muốn nhập khí đốt cụ thể là LNG nó cần phải có trung tâm lưu trữ, và các nhà máy điện LNG ở tại Việt nam đã rồi mới cung cấp. VN phải nhập hàng về dùng đã rồi mới xuất bán đi. Muốn lập 1 dự án, nhất là dự án lớn, thì cần thống nhất từ trên trước rồi cấp dưới mới làm.

.

Chỉnh sửa cuối:

DungPhuong0712

Xe tăng
Phiên dịch xuất sắc khi truyền tải đủ, đúng cả Ngữ và Nghĩa.
Pu phải là người rất sâu sắc mới nói lên câu nói này được đó Thỏ ;))
Bao cụ to to đến và đi trên dải đất chữ S, có mấy cụ nói được câu mang hàm ý sâu xa như cụ Pu được

mostka

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chỉ biết bốc phét mà ko đọc số liệu phải không? Ko theo dõi hoạt động XNK Việt Nga đúng ko? Thế cụ biết tại sao mở đường bay thẳng vẫn khó mà thương mại hàng hóa VIệt Nga từ đầu năm tới giờ lại tăng mạnh không? vì 2 vấn đề này hoàn toàn khác nhau nên ko thể đánh đồng được. Cái chính là lợi ích có đủ lớn để người ta quyết tâm làm hay ko. Mở đường bay ra cũng cần phải xét tới nhu cầu đi lại giữa 2 quốc gia có đủ cao hay ko chứ xét thấy mở ra mà đếch có nhiều khách thì bỏ chi phí ra thúc đẩy việc đó làm gì.

Có mấy ông suốt ngày sợ bóng sợ gió dọa là làm ăn với Nga thì bị Mỹ với Phuong Tây nó cấm vận. Ồ thế thương mại Việt Nga đợt này tăng mạnh chắc VN chả sợ gì nữa nhỉ? EU ko mua LNG Nga thì chúng tôi mua thôi. Cái chính là giờ phần lớn các nhà máy điện khí LNG ở VN vẫn chưa đi vào hoạt động. Nhiều phần còn đang tắc ở dự án vì chưa chốt được giá khí, giá bán, và các điều kiện khác. Trung tâm LNG cũng chưa có. Cái nhà máy đầu tiên là Nhơn Trạch 3&4 thì phải tháng 11 năm nay mới đi vào hoạt động.

Muốn nhập khí đốt cụ thể là LNG nó cần phải có trung tâm lưu trữ, và các nhà máy điện LNG ở tại Việt nam đã rồi mới cung cấp. VN phải nhập hàng về dùng đã rồi mới xuất bán đi. Muốn lập 1 dự án, nhất là dự án lớn, thì cần thống nhất từ trên trước rồi cấp dưới mới làm.

.
E nghe trực tiếp câu trả lời cụ thể của TT Nga hôm qua đối với câu hỏi cụ thể của 1 người làm trong lĩnh vực dịch vụ du lịch có ông (hay bố, e ko nhớ rõ) làm cục trưởng HK của VN.
Câu trả lời liên quan đến việc để thanh toán bằng đồng nội tệ, liên quan đến mọi lĩnh vực XNK thì phải làm gì với 1 số ngân hàng ở 2 nước, chứ ko chỉ phục vụ chuyện mở đường bay vs phục vụ du lịch. Nếu cụ bảo Putin "bốc phét" thì e cũng chịu thôi, cũng có thể là thế chăng.

Như cầu du lịch, đi lại công tác, học tập, kinh doanh HN-Moscow direct thì quá lớn rồi, trước dịch mỗi ngày 1 chuyến còn chả đủ vé để bán.

Chỉnh sửa cuối:

mostka

[Tịch thu bằng lái]
Pu phải là người rất sâu sắc mới nói lên câu nói này được đó Thỏ ;))
Bao cụ to to đến và đi trên dải đất chữ S, có mấy cụ nói được câu mang hàm ý sâu xa như cụ Pu được
Trí tuệ và sự dí dỏm, ko chỉ riêng câu đó, con người trí thức của him ở tầng khác hẳn rồi mà cụ.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Em thấy Tuyên bố chung Việt- Nga đề cập nhiều rất vấn đề thế giới và khu vực - theo cách khá chi tiết và có đề xuất giải pháp cụ thể👍🌹👏
Liệu có đuổi ông nào trong 5 Bá để nhét bông lúa vào hoặc đẩy từ 5 Bá lên 6 Bá không nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

thosandocu

Xe buýt
Em thấy Tuyên bố chung Việt- Nga đề cập nhiều rất vấn đề thế giới và khu vực - theo cách khá chi tiết và có đề xuất giải pháp cụ thể👍🌹👏
Cụ dẫn chứng cụ thể được không?

Marda49

Xe buýt
-Liên tục tranh luận ngoài chủ đề, công kích cá nhân
-Dừng viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

O Muong Te

Xe điện
Chị Loan chuyên gia lanh chanh, nói lại như ăn cướp. Em người Việt mà nhiều lúc nghe chị nói cũng đuối, không theo kịp :(
Madam này em có ngồi nghiệm thu đề tài nghiên cứu với vị ấy đôi lần. Chủ tịch Hội đồng cũng mất điện luôn.

Supercub_90

Xe điện
Chị Loan lại có chuyện gì mà các cụ bình luận vui như Tạ Biên Cương thế? :D

vừa đi vừa láii

Xe container
Madam này em có ngồi nghiệm thu đề tài nghiên cứu với vị ấy đôi lần. Chủ tịch Hội đồng cũng mất điện luôn.
Chị này làm báo mà khả năng lắng nghe của chị chán quá. Sau này gặp chương trình của chị em toàn chuyển kênh :P

Chị ngồi hậu trường thì hiệu quả hơn :D

mostka

[Tịch thu bằng lái]
-Liên tục có những bài viết không tôn trọng tên nước Việt Nam
-Dừng viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Thỏ vẩu

Xe buýt
Chị Loan lại có chuyện gì mà các cụ bình luận vui như Tạ Biên Cương thế? :D
À, có mấy chị nhận xét chị ấy nói năng và hành xử chưa ổn (nhận xét đó cũng không sai) nhưng ngoa ngoắt hơi thái quá nên mấy cụ đàn ông vốn dị ứng ngoa ngoắt lên tiếng thôi mà.:D

Supercub_90

Xe điện
À, có mấy chị nhận xét chị ấy nói năng và hành xử chưa ổn (nhận xét đó cũng không sai) nhưng ngoa ngoắt hơi thái quá nên mấy cụ đàn ông vốn dị ứng ngoa ngoắt lên tiếng thôi mà.:D
Thanks cụ Thỏ nhé, giá mà diễn đàn có nút cà rốt thì em bấm tặng cụ rồi, đành mời cụ ly vodka hấp thỏ vậy =)) .