[Funland] TT Putin đã đến !!!

muadem

Xe cút kít
Đến đêm và đi cũng khuya, làm TT cũng khổ thật, bận rộn kinh. Haizzz ....

Red One1

Xe lăn
Thời gian tuy ít nhưng ông vẫn dành thời gian đến viếng Bác và đặt hoa tại Đài tưởng niệm các Liệt sỹ. Rất ngưỡng mộ vị tổng thống này!
Năm 2013

Và năm nay vẫn cử chỉ cúi đầu thành kính.

Tại đài tưởng niệm các Liệt sỹ

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ
Mở cái chương trình gì quân khi số 1 hay gì gì đây trên TV ra mà xem
Các bác bộ đội gộc, tôi nhớ có chương trình có ông trung đoàn trưởng trung đoàn huấn luyện gì đó mà cũng mất điện với chị ấy khi chị ấy nói về việc bộ đội bắn súng cối, nào là bay vòng cung, nào là mấy giây, nào là kê kích thế nào... (không rõ có phải là cối không, cái loại súng kê bệ xong thả đạn vào nòng súng ấy).

Madam này em có ngồi nghiệm thu đề tài nghiên cứu với vị ấy đôi lần. Chủ tịch Hội đồng cũng mất điện luôn.
Chị Loan lại có chuyện gì mà các cụ bình luận vui như Tạ Biên Cương thế? :D
Chị này làm báo mà khả năng lắng nghe của chị chán quá. Sau này gặp chương trình của chị em toàn chuyển kênh :P

Chị ngồi hậu trường thì hiệu quả hơn :D
À, có mấy chị nhận xét chị ấy nói năng và hành xử chưa ổn (nhận xét đó cũng không sai) nhưng ngoa ngoắt hơi thái quá nên mấy cụ đàn ông vốn dị ứng ngoa ngoắt lên tiếng thôi mà.:D
"Mất điện" là sao ạ?

Gionam72

Xe lăn
Thời gian tuy ít nhưng ông vẫn dành thời gian đến viếng Bác và đặt hoa tại Đài tưởng niệm các Liệt sỹ. Rất ngưỡng mộ vị tổng thống này!
Năm 2013

Hành động này chứng tỏ Ông tôn trọng và yêu quý Bác cũng như người Việt Nam biết nhường nào.

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Năm 2013

Nói gì thì người Nga luôn là ae tốt với ta, ta được như này cũng nhờ Nga & Liên xô, thời thế thay đổi, ta vì cơm áo gạo tiền mà phải hợp tác làm ăn với nhiều thể loại, chứ mạnh mẽ và giàu tài nguyên như Nga thì ta cũng không sợ bố con thằng nào đâu. E vẫn thấy Nga chân thành với ta.

hoaoaihuong

Xe buýt
Em vẫn cảm thấy người Nga họ vẫn có một cái gì khác bọt so với teilon, vừa như đại ca nhưng lại rất nông dân; cũng khôn khéo ra trò nhưng thật thà, thậm chí vụng về, còn như kể cả méo chấp mấy chú mới lớn, kệ! chịu thiệt tí coi như bỏ qua vì đằng nào anh cũng được lợi cái lớn hơn. Em khi deal luôn ở vai trò người cần hơn nên rất thích tính cách này. Em thấy khôn bỏ xừ ra mà sao các cụ cứ gọi "Ngố" ! =))
Cái vụ lần nào đi ngang cũng vào viếng cụ là em ưng, rất nhân văn và tinh tế, business là business, nhưng cái tình vẫn đáng phải trân trọng!

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container
Đến đêm và đi cũng khuya, làm TT cũng khổ thật, bận rộn kinh. Haizzz ....
Em vẫn chưa nghĩ ra, cụ Pu đi đến TT làm gì, và tất tả đến VN làm gì nhỉ cụ. Cụ ấy thời gian bao la :P , dành vài ngày lượn phố, oánh choén, lên lớp các tinh hoa mầm non (sv).
Em không ý gì ngoài tò mò ạ.

TamMao2612

Xe buýt
Nói gì thì người Nga luôn là ae tốt với ta, ta được như này cũng nhờ Nga & Liên xô, thời thế thay đổi, ta vì cơm áo gạo tiền mà phải hợp tác làm ăn với nhiều thể loại, chứ mạnh mẽ và giàu tài nguyên như Nga thì ta cũng không sợ bố con thằng nào đâu. E vẫn thấy Nga chân thành với ta.
Đúng thật, nước Nga vẫn là một cái gì đó rất nồng ấm trong tim nhiều người vn, đặc biệt như em lớn lên với bàn là điện nga, bếp điện nga, xong chảo nhôm của Nga...và búp bê của Nga. Sau này lớn lên mơ ước đi Nga k thành nên dòng đời đưa đẩy em đi một nước khác và sống định cư ở đó.
Cách đây hơn hai năm khi nghe tin Nga và Ukr, sáng đến văn phòng mà em không biết làm gì. Sếp trực tiếp em rất yêu quý là người hốc ukr, tất cả đồng nghiệp đều lên án Nga...mỗi mình em k biết nói gì... làm gì vì tình cảm với nước Nga rất lớn. Mấy lần vn bỏ phiếu trống cũng vậy...
Đúng là dù được nhận thức trung thành với việc mình làm...nhưng khi có chút tc riêng tư khó suy nghĩ phết :))

xe đạp Japan

Xe tăng
Ơ
Cứ tưởng nhập khí ga về để phục vụ dân đun nấu.
Các nhà máy chưa xong thì cứ nhập về để ở bãi ấy, dùng dần
Mọi người chả bảo Tàu họ có thời cứ nhập than của mình về, chưa có nhà máy điện thì đổ thành đống đấy thây,

Cái vấn đề là sợ Mỹ nên éo dám mua thôi, chứ không sợ thì cứ mua về, đầy việc dùng đến nó nhá
China mua than, mua đá trắng, đất hiếm bên mình về dùng cho sản xuất công nghiệp và để tích trữ cho tương lai. Sau này các nước khai thác hết thì họ bung ra bán độc tôn, độc quyền, làm chủ cuộc chơi về giá.

Yeuaibaygio

Xe container
- Putin: Tôi muốn những người ngồi ở các khu vực khác nhau trong khán phòng đặt câu hỏi (không theo sắp đặt của mụ MC :))). Tôi vừa thấy có 1 CÔ GÁI vừa giơ tay ở dưới kia, làm ơn đưa micro cho cô ấy.
- Tạ Bích L: Đàn Ông hay Đàn Bà ak? ;))
- Putin: Dĩ nhiên là cho Đàn bà rồi =))

Khá khen trình độ tiếng Nga của mấy em gái trẻ từng học ở Nga, nói chuẩn cơm mẹ nấu luôn, tát chết con mụ kia :D
Bỏ qua chị TBL cơ mà em nghĩ người giơ tay cũng chẳng phải ngẫu nhiên, nên chuẩn cơm mẹ nấu là đúng rùi ạ.

Aocom

Xe buýt
Em vẫn chưa nghĩ ra, cụ Pu đi đến TT làm gì, và tất tả đến VN làm gì nhỉ cụ. Cụ ấy thời gian bao la :P , dành vài ngày lượn phố, oánh choén, lên lớp các tinh hoa mầm non (sv).
Chắc cụ ý đến cũng vì tòa mòa thôi :))

Bọn nc ngoài nó bảo sang TT để nạp thê vũ khí về bổ sung cho cuộc chiến Ukr.
Sang VN để thể hiện mình ko bị cô lập ( tớ vẫn chơi với cả đ/c hơi hơi thân Mỹ nhé)

xuanphuongccs

Xe điện
Chính xác như cụ nói. Em sang làm việc bên Nga, thấy bọn nó cũng thích tiền đô, mới bảo nó chịu khó học tiếng Anh rồi làm việc cho Exxon, Shell, BP là lĩnh tiền đô ngay. Nó quay sang bảo thế sao bọn kia ko học tiếng Nga =)). Nói chung là các nc phe ta khá giống nhau về phong cách làm việc.
Cụ chắc ngồi HN nghĩ thế chứ gặp HQ hay CA Nga em thấy nó chẳng có khái niệm tiền đô, nó xin bao nhiêu rúp chứ mình cầm tiền đô cho nó lắc luôn. Tiền đô em thấy trong giao dịch ơn chợ có bà con ta thôi.

hd-vt

Xe container
Chắc cụ ý đến cũng vì tòa mòa thôi :))
Tòa mòa ạ, ơ có lẽ thật, cụ Pu đến đi vào lúc tòa mòa. Xem ông em dạo này ổn áp không.

Cụ tinh tường đến thế là cùng :D. Đoạn cuối là em rất thích ở of, vui vẻ hài hước thông minh.

Chỉnh sửa cuối:

chichihua

Xe buýt
E thấy khá ngạc nhiên khi mình tiếp bác tin sang vì đến đội bóng đá Nga còn ko dc đá quốc tế cơ mà. Chắc phải sang chào cụ Tổng 1 tiếng, e thấy lãnh đạo các nước mới lên đều phải sang mình cả.

.Bo My

Xe lăn
Bay từ Châu Âu sang rất lâu và mệt, 10.000 cây số nên cụ ấy kết hợp thăm ba nơi, Viễn đông Nga , Triều tiên và VN

Napolong

Xe điện
Bỏ qua chị TBL cơ mà em nghĩ người giơ tay cũng chẳng phải ngẫu nhiên, nên chuẩn cơm mẹ nấu là đúng rùi ạ.
Bình thường sự kiện như này phía mình hay sắp đặt lắm, nhưng cô gái đó trên FB cũng bảo là ngẫu nhiệt, và ban đầu cũng chưa biết nên hỏi gì. Chắc dân chuyên Nga trường Ams cụ ạ.

Nhiephong_205

Xe máy
Bình thường sự kiện như này phía mình hay sắp đặt lắm, nhưng cô gái đó trên FB cũng bảo là ngẫu nhiệt, và ban đầu cũng chưa biết nên hỏi gì. Chắc dân chuyên Nga trường Ams cụ ạ.
e có xem video có thuyết minh thì thấy TT Nga nói ý là tôi không muốn câu hỏi theo chỉ dẫn của người dẫn chương trình, hãy để người ngẫu nhiên

Yeuaibaygio

Xe container
Nếu là cô gái giơ tay thì phải định hỏi gì rồi chứ ạ?
Thật ra được ngồi trong đó là đã được chọn lọc và quán triệt rồi ạ.

Thỏ vẩu

Xe buýt
e có xem video có thuyết minh thì thấy TT Nga nói ý là tôi không muốn câu hỏi theo chỉ dẫn của người dẫn chương trình, hãy để người ngẫu nhiên
Và chứng tỏ anh Hói rất tự tin.