[Funland] truyền hình trực tiếp duyệt binh của TQ

ngoc_phuong

Xe lăn
trách là trách dân trí và tầm nhìn cá nhân phải ko cụ, nhưng định mệnh tụi nào làm cho dân trí nc ta nghèo hèn, lạc hậu
Cái này em ko dám luận, luận vào bay mất thớt lại kém vui.mời cụ tiếp tục, e xin hầu rượu:-bd

vudinhtaybannha

Xe container
Mấy cái đó là do mấy bác bộ đội về hưu bất mãn nói đúng ko. báo chí nói gì đâu . Mà đúng như bác nói mình với khựa có mối thù giết cha thì giờ 2 nước phải đang bùm chíu đúng ko. cụ mơr tivi xem nhé . bác ******* đang tươi như hoa bên bển ăn sáng với Tập C Bình kìa.
Hế hế Lão móm sang ăn cỗ mời chả nhẽ vác cái mẹt như đâm lê sang nhà người ta ,chủ nhà ló bực nần sau ló nại mừng ngày thắng Nhật nùn nó đếch mời nữa , ló mà không mời á ? cả làng phải đau đầu với ló chứ chả đùa .

quattranck

Xe tải
Nhân dân TQ thì ủng hộ thật lòng, nhưng với giới lãnh đạo thì động lực nó cũng như duy trì chế độ Bắc Hàn hiện nay. ( Thực sự thì theo kịch bản của TQ thì Bắc Việt sẽ thành Bắc Hàn, chứ ko có thống nhất )

Nếu ko có TQ viện trợ thì Việt Nam có thể bây giờ đã rất khác, miền Bắc có thể đã chọn giải pháp ngoại giao thương lượng, hoặc thống nhất bằng bầu cử do quan sát viên LHQ giám sát chặt, chứ ko tổng lực miền Nam, giải phóng bằng bạo lực.

Nhân mạng sẽ chết ít hơn, Việt Nam thống nhất theo kịch bản đó sẽ sớm hơn ( có lẽ chỉ trong thập niên 1950s -1960s ) có thể là đồng minh của Hoa kỳ, vì dù sao Bác Hồ vẫn ưa thích mô hình Hoa Kỳ hơn.

Nên nhớ Bác Hồ chấp nhận để Pháp bảo hộ năm 1946 còn hơn để Tàu Tưởng bảo hộ. Tại sao lại ko thể có kịch bản để Mỹ bảo hộ năm 1956 khi Tàu Cộng phủi tay?
Thực ra nếu anh TRuman mà đón nhận Việt Nam DCCH năm 1945 thì ta chẳng cần Pháp cũng chẳng cần Tàu hay Liên Xô. Nếu chiến dịch viết thư thành công thì Mỹ sẽ để Việt Minh tiếp nhận đầu hàng của Nhật chứ ko phải để Tàu Tưởng, rõ ràng lúc đó Mỹ hậu thuẫn Hồ Chí Minh.
Đọc quyển này mới thấy Bác cùng tình báo Mỹ OSS đã bắt tay thế nào để chống phát xít Nhật.

Còn để hiểu tại sao lại phải chiến tranh thì nhìn vào bản chất của Mỹ. Lãnh đạo Mỹ thực chất là các tập đoàn vũ khí, tài chính. Nước Mỹ luôn sống nhờ chiến tranh để rửa tiền.

Vì thế miền Nam được dựng lên phá hoại tổng tuyển cử thống nhất trong hòa bình, để quân đội Mỹ lập căn cứ quân sự trên miền Nam và duy trì chiến tranh lâu dài.

Vì thế các tướng lĩnh Mỹ đa số có bằng kinh doanh dắt lưng để kiếm tiền nhiều nhất trong các cuộc chiến

Vì thế Việt Nam mà không thống nhất, Bắc có Tàu, Nam có Mỹ, bốn bề đều bị chèn ép cả.

quattranck

Xe tải
Dân Trung Quốc sao chẳng ai cảm ơn dân Nhật vì đã khai hóa cho họ. Trung QUốc cảm ơn tổ tiên đuổi Nhật mà giờ quốc gia thịnh vượng , kinh tế số 2 thế giới vượt Nhật.

Còn dân Việt thì sỉ nhục tổ tiên sao thống nhất giành giang sơn làm chi hố hố.

tuantaitm

Xe hơi
Hôm qua em thức đêm xem lại lễ duyệt binh China V-day Parade trên Youtube, không tính đến yếu tố dân tộc, em thấy vũ khí của họ rất hiện đại: xe tăng, pháo, đặc biệt là các loại tên lửa: từ nhỏ tới to, tầm ngắn đến xuyên lục địa, với số lượng rất nhiều. Em cũng thấy sao của mình cái gì cũng nhỏ, cũng bé, cũng ít. Riêng cái vụ sân bay NB hay TSN thôi cũng đủ nói lên tất cả. Em đi nhiều nước, về đến sân bay của mình thất hụt hẫng vô cùng.
Mình cứ chê thằng Tàu này kia, nhưng cá nhân em nghĩ, nếu ở Ta, giảm được cái nạn tham nhũng, sách nhiễu, yêu sách của bọn cửa quyền, thì mới mong đưa đất nước phát triển được.
Tham nhũng ảnh hưởng đến rất nhiều vấn đề, từ ý thức hệ của người dân, đến chất lượng sản phẩm/công trình, suy thoái kinh tế, làm yếu đi sức mạnh của dân tộc, của Đất nước. Mà mình ko có sức mạnh thì bảo vệ đất nước kiểu gì?
Em thấy rất lo lắng cho nước nhà ở gian đoạn hiện nay.

Cụ ơi, dù gì thì Tàu cũng là nền kinh tế lớn thứ 2 thế giới, đầu tư và quốc phòng lớn hơn cả GDP của Việt Nam mà.

maivanrau

Xe tăng
hoành tráng, và đường xá phải rộng mới đẹp thế chứ.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Tại sao lại ko thể có kịch bản để Mỹ bảo hộ năm 1956 khi Tàu Cộng phủi tay?
Thực ra nếu anh TRuman mà đón nhận Việt Nam DCCH năm 1945 thì ta chẳng cần Pháp cũng chẳng cần Tàu hay Liên Xô. Nếu chiến dịch viết thư thành công thì Mỹ sẽ để Việt Minh tiếp nhận đầu hàng của Nhật chứ ko phải để Tàu Tưởng, rõ ràng lúc đó Mỹ hậu thuẫn Hồ Chí Minh.
Mỹ cũng chả muốn VN thống nhất đâu cụ ạ :(

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

Leo Nguyen

Xe hơi
e thấy bảo các cụ bên mình sang dự được sếp chỗ ko được ngon lắm phải không các cụ ?

Minh Râu 99

[Tịch thu bằng lái]
Không cụ nào co cái clip để xem khựa duyêt binh ah?

hienvanbui

Xe buýt
Website
Modaninhvan.com
hôm qua cháu xem đc 1 đoạn trên youtube, thấy cũng ko hoành lắm :)

Aziz Nesin

Xe tăng
Rất nhiều comments của Philippines kiểu như
"China stop the intrusive action. Stop bullying its neighbors claims" hay Japanes thì phổ biến là "Senkaku island belong to Japan! Stop invasion of China!", ChiNazism!"
Còn dân Việt Nam mình thì lõm bõm là "Fuc.k you", "Fu.ck China"..., còn tuyền "ngôn ngữ dân tộc" như: "đkm TQ", "vcl china", "mặt thằng TCB như cái mặt L"...
Nói chung là kinh khủng! Mà chửi vậy làm sao nó hiểu được gì! Kể cả có google translate chắc cũng bó tay!
Sợ thật!

Chỉnh sửa cuối:

Aziz Nesin

Xe tăng
Mà sao nhân dịp này không tạo cơ hội cống hiến cho đội ngũ DLV các cụ nhỉ!

Gez

[Tịch thu bằng lái]
Quân đội TQ: nghiêm và kỷ luật, tinh thần của họ tốt quá :D - nhìn họ mà thấy buồn. Lãnh đạo của họ đứng xem duyệt binh thần thái tư cách nhìn cũng khác ;)

meomun346

Xe container
Vâng, lính nhà mềnh, đi hàng 20, tập 4 tháng, lương 10 củ/tháng mà diễu hành như vậy. Tụi này đi hàng 25, đều tăm tắp, em dự có khi tập cả năm, có cụ nào biết về chiện này không, thông não em phát.

thaison2008

Xe container
em nhìn ko nhầm có cụ Giang phải không nhể

greenkar

Xe tăng
Nói chung là nó làm việc nghiêm túc chứ không cẩu thả như mình.
Vì sao nó có thái độ nghiêm túc, vì nó Ý thức được việc này là bộ mặt của cơ quan, của quốc gia, làm láo thì mình nhục, cơ quan nhục, đất nước nhục.