[Funland] truyền hình trực tiếp duyệt binh của TQ

sieuthiche_007

Xe buýt
Không biết em có lo chuyện bao đồng không mà càng ngày càng thất vọng về thế hệ trẻ nước nhà. Bình luận trên Fb, youtube rất tục tĩu, lại còn nhảy sang page hoặc vào kênh của người nổi tiếng nước ngoài để phát biểu những câu đọc xong mà ước mình đừng là đồng bào của họ. Sao bây giờ các giá trị nó đảo lộn hết rồi ý nhỉ

kodani

Xe tăng
Dậy mà đi hỡi đồng bào ơi

Quickie

Xe buýt
Thành quả của nền giáo dục XHCN với đặc thù rất riêng của vn thôi, ngu thì dễ trị

gocart

Xe cút kít
Chuẩn đét cụ ơi... cụ thông tuệ quá... e hết diệu dót dồi...
vẫn có nhiều tranh cãi rằng HCM theo dân tộc chủ nghĩa hay cộng sản chủ nghĩa.
Em cho là Ông Cụ buộc phải chọn con đường CS sau khi bị bỏ qua các option khác.
Tiên sư bọn tư bủn hẹp hòi nhá!!!
Vì nó đọc được vị rồi nên ai đi đường nấy.

gocart

Xe cút kít
Em cũng có sự thất vọng ko hề nhẹ.
May mà cả thế giới chỉ có khoảng 16.000 người theo dõi qua youtube.;))

duongqua

Xe container
Cụ này, đấy là bản sắc của VN từ nghìn năm để lại, thay đổi làm sao được 1 sớm 1 chiều.

SPL nói:
Em chém tí ợ :D
Hỏi: Chúng mày khỏe không
Trả lời: Tao khỏe lắm
Hỏi: Chúng mày khỏe không
Trả lời: Hỏi éo gì lắm thế :D
Hỏi: Chúng mày sẵn sàng chưa
Trả lời: Chuẩn bị chết hết rồi :D
Em chém phát:

Tập: Tập với Giang, chọn ai?
Lính: Hồ Chủ Tịch.. muôn năm :D
Em cũng chém phát:

Hỏi: Chúng mày có biết of không ?
Trả lời: Tổ cha ........ bọn chém gió.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cụ này, đấy là bản sắc của VN từ nghìn năm để lại, thay đổi làm sao được 1 sớm 1 chiều.
Có mấy chục năm lại đây mới vậy thôi, trước đây dù con nhà nông dân cũng đều phải thưa gửi lễ phép đàng hoàng cụ nhé

ngoc_phuong

Xe lăn
KHI tiếng nói người dân chưa được thẳng thắn nhìn nhận, thì chửi đổng là 1 cách để giải thoát ức chế. Ở Tây họ xuống đường, biểu tình, khẩu hiệu. Ở ta các cụ dám không? Vậy nên mới sinh ra chửi rủa. Văn hóa chửi sinh ra từ đấy. Đừng trách các thanh niên ấy, họ cũng là người, có tâm sinh lý như em với các cụ.ức quá mà sinh ra.
Em thật.

Nam Tào

Xe điện
Hôm qua em đọc cmt mà chết cười =)) chả khác gì cái đại hội chửi quốc tế , ớn với các ahbp =))

locve

Xe tăng
Hôm qua em thức đêm xem lại lễ duyệt binh China V-day Parade trên Youtube, không tính đến yếu tố dân tộc, em thấy vũ khí của họ rất hiện đại: xe tăng, pháo, đặc biệt là các loại tên lửa: từ nhỏ tới to, tầm ngắn đến xuyên lục địa, với số lượng rất nhiều. Em cũng thấy sao của mình cái gì cũng nhỏ, cũng bé, cũng ít. Riêng cái vụ sân bay NB hay TSN thôi cũng đủ nói lên tất cả. Em đi nhiều nước, về đến sân bay của mình thất hụt hẫng vô cùng.
Mình cứ chê thằng Tàu này kia, nhưng cá nhân em nghĩ, nếu ở Ta, giảm được cái nạn tham nhũng, sách nhiễu, yêu sách của bọn cửa quyền, thì mới mong đưa đất nước phát triển được.
Tham nhũng ảnh hưởng đến rất nhiều vấn đề, từ ý thức hệ của người dân, đến chất lượng sản phẩm/công trình, suy thoái kinh tế, làm yếu đi sức mạnh của dân tộc, của Đất nước. Mà mình ko có sức mạnh thì bảo vệ đất nước kiểu gì?
Em thấy rất lo lắng cho nước nhà ở gian đoạn hiện nay.

thacthuy

Xe buýt
uh thì cứ chửi cho sướng mồm đã, nó đánh thì lại bật lại sau ~:>

secrets

Xe tăng
chả phải phân biệt vùng miền, ông bác e kể sau 75 ông vào trong Nam, có thằng cháu gặp nó mà khoanh tay cúi gập người chào, giờ thì nhìn lũ trẻ nản thật, cốt lõi là cái gì đây.

Thành quả của nền giáo dục XHCN với đặc thù rất riêng của vn thôi, ngu thì dễ trị

khongtinhjp

Xe buýt
Chửi TV thì sao cẩu nó hiểu được, mình chửi mình tự nghe thôi

beSuSu

Xe điện
Hôm qua xem live China V-Day Parade 2015 phát trên youtube một lúc em rất ngạc nhiên là trong suối comments chảy như suối (chủ yếu là Chinese, Vietnamese, Japanese, Russia , Philippines....) có rất nhiều comments của dân mình (ngang với Khựa)!
Và chuyện đáng buồn là đa số các comments người Việt vào chửi rủa bằng những từ rất tục tĩu theo kiểu VN (bằng tiếng Việt và tiếng Anh), hoàn toàn không thể hiện ý chí và tự tôn dân tộc! Trong khi bọn Japanese và Philippines nó đưa ra những khẩu hiệu rất rõ ràng để phản đối Trung Quốc
Rất ít những khẳng định Hoàng Sa - Trường Sa là của VN!
Không hiểu bọn tây lông nó đang comment mà đọc phải những câu chửi như vậy nó sẽ nghĩ gì về chúng ta!
cụ xem TV phỏng vấn ng dân đi lễ tết cổ truyềntruyền xem.
10 ông 10 bà thì 21 người nói cầu may mắn, cầu tiền bạc cho bản thân gia đình, ko ma nào nói về XH, địa phương, đất nước, khu vực.

Trong khi đó xem phỏng vấn bọn tây lông lúc bắn pháo hoa xem, hầu như toàn nói về 1 cái tầm gì đó cao hơn chúng ta rất nhiều.

beSuSu

Xe điện
KHI tiếng nói người dân chưa được thẳng thắn nhìn nhận, thì chửi đổng là 1 cách để giải thoát ức chế. Ở Tây họ xuống đường, biểu tình, khẩu hiệu. Ở ta các cụ dám không? Vậy nên mới sinh ra chửi rủa. Văn hóa chửi sinh ra từ đấy. Đừng trách các thanh niên ấy, họ cũng là người, có tâm sinh lý như em với các cụ.ức quá mà sinh ra.
Em thật.
trách là trách dân trí và tầm nhìn cá nhân phải ko cụ, nhưng định mệnh tụi nào làm cho dân trí nc ta nghèo hèn, lạc hậu

laixe01

Xe container
Có mấy chục năm lại đây mới vậy thôi, trước đây dù con nhà nông dân cũng đều phải thưa gửi lễ phép đàng hoàng cụ nhé
Vậy những con người ấy mấy chục năm trước giờ đi đâu mà ko dạy lại cho con mình tiếp tục như vâỵ, hay cũng quên hết rồi