[Funland] truyền hình trực tiếp duyệt binh của TQ

xe lexus

Xe tải
Bên nó cấm đoán ghê lắm. Dân nó ít khi dùng youtube lắm, họ có mạng lưới riêng như weibo...
Anh Tập đợi mãi mới thấy anh Pu tin đến, mừng như bắt được vàng, sau đó là lên lầu luôn. Ai đến sau sẽ k0 được bắt tay anh Tập nữa
Mừng phát khóc hả cụ?:D

Nữ binh Tàu.

cunglatruong

Xe container
Thế cu có biết tại sao tên lửa săm3 a ngố viên trợ mình nằm 1972 nó không thể về Việt nam minh dc ma nằm lại ở khoa ko? Và cậu nói đánh mẽo đến người Việt cuối cùng bắt nguồn từ đâu ko?
Mấy cái đó là do mấy bác bộ đội vêh hưu bất mãn nói. báo chí nói gì đâu . Còn viện trợ của khựa cho mình là có thật .

meomun346

Xe container
Xin cụ, đừng có mang thóc gạo ra đổ đầu.

Thực tế là tiền của nhà nó mang ném chết người được, nhà cụ có không hay ngồi đếm từng đồng?
vâng, nhà mình tập 4 tháng + lương 10 củ /tháng mà kết quả vẫn chưa đều. Nó được dư này chắc tập cả năm, lương 50 củ các cụ nhể:D

cunglatruong

Xe container
He he he cụ zui tính quá .Bác Mao chủ tịt cấp cho ta vũ khí quân tư trang ,mũ cối ,dép đúc,lương khô,thịt hộp là để các tồng chí Việt Nam! đánh Mỹ hộ Trung Quốc đến người VN cuối cùng đấy .May quá các tồng chí VN đánh cho Mỹ chạy té re mà dân vẫn đông như quân Nguyên ,nhân tiện bác Mao chiếm luôn quần đảo HSa từ tay bọn Nguỵ để "giữ hộ cho ta " theo lời các cụ to to của ta bẩu thế .Thời thập kỷ cuối 70 đầu 80 các phương tiện truyền thông đại chúng của ta gồm loa đài ,báo chí ,truyền hình ra rả ngày đêm chửi bá quyền đại hán BK và đòi lại HS mà bác Đặng thay Mao chả chịu "hoàn lại "gì cả ,không chịu "hoàn lại "quần đảo HS cho ta ,bác Đặng còn cho quân tràn sang cướp ,giết ,hiếp dân ta trên toàn tuyến biên giới giáp với TQ nữa cơ ,đến năm 1988 Đặng cho quân chiếm thêm của ta mấy đảo nữa ở TS mà mãi đến nay chả chịu"HOÀN LẠI "gì cả .
Mấy cái đó là do mấy bác bộ đội về hưu bất mãn nói đúng ko. báo chí nói gì đâu . Mà đúng như bác nói mình với khựa có mối thù giết cha thì giờ 2 nước phải đang bùm chíu đúng ko. cụ mơr tivi xem nhé . bác ******* đang tươi như hoa bên bển ăn sáng với Tập C Bình kìa.

091090098

Xe điện
Xin cụ, đừng có mang thóc gạo ra đổ đầu.

Thực tế là tiền của nhà nó mang ném chết người được, nhà cụ có không hay ngồi đếm từng đồng?
Đừng nhầm, thằng nhiều thì ở đâu cũng vẫn nhiều, thằng đếm từng đồng nhà mình có vài chục triệu, nhà nó có vài trăm triệu

091090098

Xe điện
Nhìn mợ Pack như con mẹ bán hàng đa cấp ấy nhỉ.
Park: anh Tập ơi, anh mời nhưng thằng Béo nó nhăm nhe tấn công em, em ko thể đi được.
Tập: ối lo gì, để anh điện cho nó 1 cú, là đâu vào đấy hết, cô cứ phấn son thơm lừng rồi sang với anh.
Park: Vâng, em đi thay quần áo đây,

em xin đính chính là mợ Park hơn chú Tập 1 tuổi

Chỉnh sửa cuối:

091090098

Xe điện
He he he cụ zui tính quá .Bác Mao chủ tịt cấp cho ta vũ khí quân tư trang ,mũ cối ,dép đúc,lương khô,thịt hộp là để các tồng chí Việt Nam! đánh Mỹ hộ Trung Quốc đến người VN cuối cùng đấy .May quá các tồng chí VN đánh cho Mỹ chạy té re mà dân vẫn đông như quân Nguyên ,nhân tiện bác Mao chiếm luôn quần đảo HSa từ tay bọn Nguỵ để "giữ hộ cho ta " theo lời các cụ to to của ta bẩu thế .Thời thập kỷ cuối 70 đầu 80 các phương tiện truyền thông đại chúng của ta gồm loa đài ,báo chí ,truyền hình ra rả ngày đêm chửi bá quyền đại hán BK và đòi lại HS mà bác Đặng thay Mao chả chịu "hoàn lại "gì cả ,không chịu "hoàn lại "quần đảo HS cho ta ,bác Đặng còn cho quân tràn sang cướp ,giết ,hiếp dân ta trên toàn tuyến biên giới giáp với TQ nữa cơ ,đến năm 1988 Đặng cho quân chiếm thêm của ta mấy đảo nữa ở TS mà mãi đến nay chả chịu"HOÀN LẠI "gì cả .
Nhân dân TQ thì ủng hộ thật lòng, nhưng với giới lãnh đạo thì động lực nó cũng như duy trì chế độ Bắc Hàn hiện nay. ( Thực sự thì theo kịch bản của TQ thì Bắc Việt sẽ thành Bắc Hàn, chứ ko có thống nhất )

Nếu ko có TQ viện trợ thì Việt Nam có thể bây giờ đã rất khác, miền Bắc có thể đã chọn giải pháp ngoại giao thương lượng, hoặc thống nhất bằng bầu cử do quan sát viên LHQ giám sát chặt, chứ ko tổng lực miền Nam, giải phóng bằng bạo lực.

Nhân mạng sẽ chết ít hơn, Việt Nam thống nhất theo kịch bản đó sẽ sớm hơn ( có lẽ chỉ trong thập niên 1950s -1960s ) có thể là đồng minh của Hoa kỳ, vì dù sao Bác Hồ vẫn ưa thích mô hình Hoa Kỳ hơn.

Nên nhớ Bác Hồ chấp nhận để Pháp bảo hộ năm 1946 còn hơn để Tàu Tưởng bảo hộ. Tại sao lại ko thể có kịch bản để Mỹ bảo hộ năm 1956 khi Tàu Cộng phủi tay?
Thực ra nếu anh TRuman mà đón nhận Việt Nam DCCH năm 1945 thì ta chẳng cần Pháp cũng chẳng cần Tàu hay Liên Xô. Nếu chiến dịch viết thư thành công thì Mỹ sẽ để Việt Minh tiếp nhận đầu hàng của Nhật chứ ko phải để Tàu Tưởng, rõ ràng lúc đó Mỹ hậu thuẫn Hồ Chí Minh.

Chỉnh sửa cuối:

UnitedKondoms

Xe điện
Mấy cái đó là do mấy bác bộ đội về hưu bất mãn nói đúng ko. báo chí nói gì đâu . Mà đúng như bác nói mình với khựa có mối thù giết cha thì giờ 2 nước phải đang bùm chíu đúng ko. cụ mơr tivi xem nhé . bác ******* đang tươi như hoa bên bển ăn sáng với Tập C Bình kìa.
Chuẩn Kụ

Chỉ có thằng bệnh down thì mới có tư duy vác cái mặt đâm lê, tay dùi đục mắm tôm đi quan hệ ngoại giao

yamaha-x8

Xe tăng

Không nhòm thấy cụ Sang nhà mình chỗ nào nhỉ, chắc đi hàng bét ?!

ThanCui

Xe tăng
Báo chí Cm bây giờ em tin mỗi chuyện như làm thế nào để chén bạn gái , ăn gì để lên đỉnh nhanh , xờ đâu thì gái thích , còn mấy chuyện kiểu này đố bảo dám viết

Nam Đế

Xe buýt

Đều tăm tắp thế này cơ mà ;)

Aziz Nesin

Xe tăng
Hôm qua xem live China V-Day Parade 2015 phát trên youtube một lúc em rất ngạc nhiên là trong suối comments chảy như suối (chủ yếu là Chinese, Vietnamese, Japanese, Russia , Philippines....) có rất nhiều comments của dân mình (ngang với Khựa)!
Và chuyện đáng buồn là đa số các comments người Việt vào chửi rủa bằng những từ rất tục tĩu theo kiểu VN (bằng tiếng Việt và tiếng Anh), hoàn toàn không thể hiện ý chí và tự tôn dân tộc! Trong khi bọn Japanese và Philippines nó đưa ra những khẩu hiệu rất rõ ràng để phản đối Trung Quốc
Rất ít những khẳng định Hoàng Sa - Trường Sa là của VN!
Không hiểu bọn tây lông nó đang comment mà đọc phải những câu chửi như vậy nó sẽ nghĩ gì về chúng ta!

vonbox

Xe tải
Em cũng để ý toàn trẻ trâu VN mình Comment toàn **** china ... đọc mà xấu hổ.

tumtum

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nhân dân TQ thì ủng hộ thật lòng, nhưng với giới lãnh đạo thì động lực nó cũng như duy trì chế độ Bắc Hàn hiện nay. ( Thực sự thì theo kịch bản của TQ thì Bắc Việt sẽ thành Bắc Hàn, chứ ko có thống nhất )

Nếu ko có TQ viện trợ thì Việt Nam có thể bây giờ đã rất khác, miền Bắc có thể đã chọn giải pháp ngoại giao thương lượng, hoặc thống nhất bằng bầu cử do quan sát viên LHQ giám sát chặt, chứ ko tổng lực miền Nam, giải phóng bằng bạo lực.

Nhân mạng sẽ chết ít hơn, Việt Nam thống nhất theo kịch bản đó sẽ sớm hơn ( có lẽ chỉ trong thập niên 1950s -1960s ) có thể là đồng minh của Hoa kỳ, vì dù sao Bác Hồ vẫn ưa thích mô hình Hoa Kỳ hơn.

Nên nhớ Bác Hồ chấp nhận để Pháp bảo hộ năm 1946 còn hơn để Tàu Tưởng bảo hộ. Tại sao lại ko thể có kịch bản để Mỹ bảo hộ năm 1956 khi Tàu Cộng phủi tay?
Thực ra nếu anh TRuman mà đón nhận Việt Nam DCCH năm 1945 thì ta chẳng cần Pháp cũng chẳng cần Tàu hay Liên Xô. Nếu chiến dịch viết thư thành công thì Mỹ sẽ để Việt Minh tiếp nhận đầu hàng của Nhật chứ ko phải để Tàu Tưởng, rõ ràng lúc đó Mỹ hậu thuẫn Hồ Chí Minh.
Chuẩn đét cụ ơi... cụ thông tuệ quá... e hết diệu dót dồi...
vẫn có nhiều tranh cãi rằng HCM theo dân tộc chủ nghĩa hay cộng sản chủ nghĩa.
Em cho là Ông Cụ buộc phải chọn con đường CS sau khi bị bỏ qua các option khác.
Tiên sư bọn tư bủn hẹp hòi nhá!!!

tumtum

Xe điện
Website
www.facebook.com
Quan điểm của cụ sai rồi!! Cụ đừng cố đấm ăn xôi nữa cụ Cung La trưởng ới....
Giới nghiên cứu đã đề cập đến từ xưa. Giới sử gia cũng bắt đầu biên rồi. Còn chờ định hướng của Ban TTVHTW cụ mới tin hở??
Cụ xem thêm dẫn chứng/comment của cụ nick toàn số: 091090098. Cụ đến nhà ngta ăn cưới thì có ghét nó cũng cố mà nhệch mồm ra cười chứ!

Chỉnh sửa cuối:

Seven.

Xe đạp
Em chém tí ợ :D
Hỏi: Chúng mày khỏe không
Trả lời: Tao khỏe lắm
Hỏi: Chúng mày khỏe không
Trả lời: Hỏi éo gì lắm thế :D
Hỏi: Chúng mày sẵn sàng chưa
Trả lời: Chuẩn bị chết hết rồi :D
Em chém phát:

Tập: Tập với Giang, chọn ai?