[Funland] Truy tố Đại gia điếu cày

Tyrion99

Xe tải
Cụ mua rẻ bán rẻ, được ở thời gian còn có chút lãi thì thấy ô Thản không vấn đề gì, ô Thản làm rẻ bán rẻ cũng lãi khẳm!
Người thiệt là những người không mua nhà của ô Thản (mà cụ đang ch.ởi là khóc thuê đó) cùng sở hữu 1 m2 cc người ta phải đóng tiền sử dụng đất nhiều hơn cụ phải chia sẻ hạ tầng cho đội nhảy dù là cụ và ông Thản, ông Thản là kẻ xấu, cụ khoe cái món lợi của cụ em không thể kết luận cụ là xấu nhưng chắc chắn là người suy nghĩ không thấu đáo
Người mua nhà cũng là nạn nhân thôi cụ, không phải tầng nào cũng sai phạm vượt thiết kế.

Quy trình cấp sổ đỏ cũng bất cập, nên cấp cho hộ nào đúng thiết kế, tầng nào sai phạm ko cấp. Giờ cứ lấy toàn bộ làm con tin.

Đi Lang Thang

Xe buýt
Oh, mình chụp bên KVKL, ko còn cảnh ghế nhựa trà đá trong khuôn viên đâu cụ nhé. Bên ngoài thì Phường quản lý... thì vẫn vậy thôi
E đang nói HH, đỉnh cao khốn nạn của sự chộp giật vô trách nhiệm.
Kim Lam Kim Lũ e ko quan tâm. 3-4 hàng xe cũng kệ cụ chúng nó vì e ít khi đi đằng đấy.

hd-vt

Xì hơi lốp
E toàn dùng vần T thôi
Thấy Thủy trần truồng trên triếc trõng tre, tôi từ từ tiến tới, tụt tất trên thân thể tôi, tiếp tỉn tới tấp ;)) ;)) ;))
Thấy Than hỏi...hay hơn chứ cụ. :D

lowschool

Xe tải
À thế là do ý thức cư dân như cđb phải không?
Ý thức quyết định hành vi nhưng hoàn cảnh cũng có tác động lớn không kém. =))
Đúng rồi, ý thức mấy thằng đấy như cái mồm ông vừa phun ra í.
Các chung cư khác cũng hoàn cảnh không có hầm ô tô tại sao dân ở những chỗ đó vẫn chấp hành pháp luật? vẫn đem đi gửi bãi chứ không đỗ dàn ngang 3,4 hàng lòng đường?

Chỉnh sửa cuối:

lowschool

Xe tải
Cụ mua rẻ bán rẻ, được ở thời gian còn có chút lãi thì thấy ô Thản không vấn đề gì, ô Thản làm rẻ bán rẻ cũng lãi khẳm!
Người thiệt là những người không mua nhà của ô Thản (mà cụ đang ch.ởi là khóc thuê đó) cùng sở hữu 1 m2 cc người ta phải đóng tiền sử dụng đất nhiều hơn cụ phải chia sẻ hạ tầng cho đội nhảy dù là cụ và ông Thản, ông Thản là kẻ xấu, cụ khoe cái món lợi của cụ em không thể kết luận cụ là xấu nhưng chắc chắn là người suy nghĩ không thấu đáo
Cụ nói đúng, em được phép làm những gì pháp luật bảo vệ, đó đều là những quyền hợp pháp của người dân như em với cụ.

lowschool

Xe tải
E đang nói HH, đỉnh cao khốn nạn của sự chộp giật vô trách nhiệm.
Kim Lam Kim Lũ e ko quan tâm. 3-4 hàng xe cũng kệ cụ chúng nó vì e ít khi đi đằng đấy.
Cụ chửi phường thì chửi cả ngày, khắp cái HN này chúng nó mà làm chặt thì hai cái chữ "vỉa hè" nó đã không mang tính tiêu cực.

lowschool

Xe tải
12 tòa nhỏ, tối đa 25-27 từng, mà nay..., thì phường tuổi gì cụ??
Dăm ba cái bàn ghế nhựa, trông thế mà cũng gây "áp lực"(ngoặc kép) lên phường ra phết.
Nhiệm vụ khó thế này thì chắc phải giám đốc CATP trực tiếp xin ý kiến thủ tướng, thì mới chỉ đạo, dẹp được cụ nhỉ?

Buhaki

Xe tải
Khéo đây chỉ là cái cớ để lần ra các việc khác, đủ chín muồi là cho lên thớt, xích khẩn cấp ấy.
Bác Thản thì chắc cng ko vđề j nghiêm trọng đâu. Nhưng trôi vụ này thành án lệ thì các vụ khác sẽ đi rất nhanh. Khéo lại thành ma tù :)

huy123123

Xe hơi
Chung cư nhà cụ chưa thiết kế PCCC nhỉ? em nhìn khắp cả dọc cái trần trơn tuồn tuột chẳng có báo khói với đầu phun nước đâu? Khi có cháy thì hứng xô nước đem ra dập ạ? và đèn báo cháy căn hộ ngay trên đầu cửa mỗi căn cũng không có nốt?
Quả sơn cửa chắc tuỳ mắt mỗi người cơ mà cá nhân em không thích cái màu này, màu này nhìn hơi sợ.
Hành lang này nhà cụ thì tầm 1m7-1m8, cũng rộng tương đương với hành lang HH Linh Đàm đấy, còn kêu bé thì cụ phải sang Vin xem hành lang Vin mới là bé nhất trong các loại cc thương mại.
Có hộp chữa cháy vách tường và đầu báo khói đấy chứ cụ. Nhà này chắc cũng lâu rồi!

huy123123

Xe hơi
Hộp PCCC (bình, dây vòi) là tối thiểu rồi cụ.

Bên cụ Thản có luôn vòi phun tự động sprinkler, tự phun nước khi có nhiệt độ cao. Có nhà phải đền 70 triệu vì trẻ đá bóng vỡ vòi, làm hỏng thang máy.

Ngoài ra hệ thống hút khói cực kì ăn tiền, vì cháy ngỏm vì khói là chủ yếu chứ ko phải vì lửa.

Hệ thống này mình đã trải nghiệm mấy lần, nhạy phết, nhà mình nấu cháy cảm biến nhà nhận cái nó kích hoạt máy hút luôn

ngoài ra, không thấy đèn sự cố chiếu sáng?Vì khi cháy sẽ cúp điện hết, cần có đèn sự cố này chiếu sáng ko cần điện. Cụ Thản có luôn cụ ạ

Oh hoá ra cụ Thản ăn tiền phết mà các cụ đồn PCCC = 0 😭😂
Cụ này nói chuẩn này. Khi có báo cháy giả hoặc cháy thật mà quạt tăng áp cầu thang và hút khói hành lang kích hoạt là yên tậm hệ thống pccc vẫn còn ngon. Có cháy cứ chạy vào thang bộ có tăng áp buồng đệm hoặc buồng thang là oke!

Tyrion99

Xe tải
Bác Thản thì chắc cng ko vđề j nghiêm trọng đâu. Nhưng trôi vụ này thành án lệ thì các vụ khác sẽ đi rất nhanh. Khéo lại thành ma tù :)
Xem thường pháp luật, phá quy hoạch, lừa người mua nhà, xây chui... mà ko sao thì răn đe ai đc

Buhaki

Xe tải
Ma tù với cụ nào chứ cụ Thản em nghĩ khó xảy ra.
Hoặc sẽ mất rất nhiều tiền :D
Ps: em nói tiền khắc phục thiệt hại chứ tiền mà ai cũng biết là tiền j ấy nhiều hơn hay ít hơn tiền khắc phục thì E k biết nhá

QUANG1970

Xì hơi lốp
Rolls Royce bốn chiếc, đây là một!
Đạp luật hai chân, đó có hai?

Chỉnh sửa cuối:

xe đạp Japan

Xe tăng
Hoặc sẽ mất rất nhiều tiền :D
Ps: em nói tiền khắc phục thiệt hại chứ tiền mà ai cũng biết là tiền j ấy nhiều hơn hay ít hơn tiền khắc phục thì E k biết nhá
Chắc tầm cụ Th thì mối quan hệ cũng thuộc hàng khủng rồi.