[Funland] Truy tố Đại gia điếu cày

TorienT

Xe container
Cái này là cá nhân đỗ xe kiểu bố láo chứ chẳng liên quan gì đến cđt cả, nhà nó xây thế rồi ra cái hình hài đó rồi, và nó KHÔNG CÓ HẦM Ô TÔ, ưng thì mua không ưng thì next, ai mua nhà mà chẳng xem kỹ đỗ xe ở đâu trước khi mua?
Cụ đọc có chọn lọc à. Tòa này xây trái phép 8 tầng.

lowschool

Xe tải
Xây vượt 8 tầng em nghĩ còn ít, toà KVKL 45 tầng trong khi duyệt có 32 tầng thì phải.
Toà không có hầm ô tô thì đầy ra, dân đem gửi bãi bình thường, tuyệt nhiên không thấy đâu đỗ láo ngang ngược như mấy toà CT1,2,3 này

Tyrion99

Xe tải
Xây trái phép thì liên quan gì đến đỗ xe 3 hàng hả cụ? Ai sai xử đến đó.

Cụ Thản sai trảm luôn 8 tầng sai phạm
Cụ nào đỗ xe sai trảm luôn cụ đó

Bên vina cũng 2 hàng đỗ trên vỉa hè, 1 hàng đỗ lòng đường cụ nhé. Việc làm đỗ xe sai ko thể đổ cho ko cóhầm đc. Ở HN ngoài royal làm gì có chỗ nào đủ

TorienT

Xe container
Xây vượt 8 tầng em nghĩ còn ít, toà KVKL 45 tầng trong khi duyệt có 32 tầng thì phải.
Toà không có hầm ô tô thì đầy ra, dân đem gửi bãi bình thường, tuyệt nhiên không thấy đâu đỗ láo ngang ngược như mấy toà CT1,2,3 này
Em quan tâm gì vụ đỗ láo đâu, cung cấp cho mọi người thông tin vì em từng có nhà ở đó thôi. Còn chuyện các tòa ở đó phát sinh các vấn đề là hiển nhiên thôi.

Tyrion99

Xe tải
Em quan tâm gì vụ đỗ láo đâu, cung cấp cho mọi người thông tin vì em từng có nhà ở đó thôi. Còn chuyện các tòa ở đó phát sinh các vấn đề là hiển nhiên thôi.
Cụ cứ chờ, trước tiên xử cụ Thản vụ rõ ràng nhất xây chui hẳn 1 toà nhà, vụ này mất thới gian. Từ đó làm án lệ xử các toà khác nhanh thôi.

Tlbooks

Xe buýt
Vậy cụ là đệ Thuyết tiến hóa. Em chỉ biết Thuyết buôn vua thôi kkk.
Con người, từ khi biết đi 2 chân, ngồi quanh đống lửa nhảy nhót hú hét chán chê thì bò vào góc nào đó ngủ, tiến hóa lên biết dựng nhà cửa ngày càng vững chắc hơn, phát minh ra khóa cửa để riêng tư, để iu nhau không thằng khác...hóng.

Sao cụ không hưởng ứng sống theo đàn như xưa ấy. Đó là cs cởi mở nhất đấy hehe.

Mà thôi nhé cụ, em dự cụ sắp lên lớp em tiếp rồi, mất vui, chém gió tỵ mà.

P/s: nhậu thì phải ăn uống và nói, ý cụ nhậu chỉ ăn và uống, nói thì bị coi là chém ạ hiccc.
cụ kia nói hơi vắn tắt, cách trả lời là biết cụ chắc không hiểu được ngọn nguồn ý tứ cụ kia rồi, (nguồn từ hoc giả Noah Haraki): Trong muôn loài từng hiện diện trên trái đất, có rất nhiều loài đã tiệm cận lên loài người - khi đã biết chế tạo công cụ lao động và sử dụng lửa, trong rất nhiều loài người đó, khoảng 70,000 năm trước chỉ có một chủng gọi là Sapiens, chủng này nhờ trau dồi kỹ năng buôn dưa lê dưa chuột liên tục, miên man, nên có khả năng "tưởng tượng" và dùng ngôn ngữ để mô tả lại cái "tưởng tượng" đó, khi có khả năng này, loại Sapiens có khả năng tổ chức cộng đồng thống nhất làm một việc cụ thể (săn một đàn voi hoặc tổ chức một trận phục kích tiêu diệt tộc người bên cạnh chẳng hạn) vượt xa giới hạn tập họp của các loài hú hét khác (con số tới hạn khi tụ họp bằng tiếng hú hét bầy đàn là khoảng 150 cá thể).
Từ đó chủng Sapiens đứng đầu chuỗi thức ăn, phát triển thành loài người hiện đại ngày nay.
Đây là cuốn sách đc đánh giá hay nhất trong 10 năm của ngành xuất bản, và cũng khá phổ cập:

Tyrion99

Xe tải
cụ kia nói hơi vắn tắt, cách trả lời là biết cụ chắc không hiểu được ngọn nguồn ý tứ cụ kia rồi, (nguồn từ hoc giả Noah Haraki): Trong muôn loài từng hiện diện trên trái đất, có rất nhiều loài đã tiệm cận lên loài người - khi đã biết chế tạo công cụ lao động và sử dụng lửa, trong rất nhiều loài người đó, khoảng 70,000 năm trước chỉ có một chủng gọi là Sapiens, chủng này nhờ trau dồi kỹ năng buôn dưa lê dưa chuột liên tục, miên man, nên có khả năng "tưởng tượng" và dùng ngôn ngữ để mô tả lại cái "tưởng tượng" đó, khi có khả năng này, loại Sapiens có khả năng tổ chức cộng đồng thống nhất làm một việc cụ thể (săn một đàn voi hoặc tổ chức một trận phục kích tiêu diệt tộc người bên cạnh chẳng hạn) vượt xa giới hạn tập họp của các loài hú hét khác (con số tới hạn khi tụ họp bằng tiếng hú hét bầy đàn là khoảng 150 cá thể).
Từ đó chủng Sapiens đứng đầu chuỗi thức ăn, phát triển thành loài người hiện đại ngày nay.
Đây là cuốn sách đc đánh giá hay nhất trong 10 năm của ngành xuất bản, và cũng khá phổ cập:
Chuẩn rồi, trong ngay chương đầu "cây tri thức".

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Bác nghĩ rằng " đỗ láo ngang ngược như mấy toà ... " này?
Họ cứ đỗ xe và ngang ngược đến mức không thèm hỏi ai?

Hây da, loại cán bộ để dân lộng hành như rứa, tôi chỉ đạo thuộc cấp sa thải hết rồi.

lowschool

Xe tải
Bác nghĩ rằng " đỗ láo ngang ngược như mấy toà ... " này?
Họ cứ đỗ xe và ngang ngược đến mức không thèm hỏi ai?

Hây da, loại cán bộ để dân lộng hành như rứa, tôi chỉ đạo thuộc cấp sa thải hết rồi.
Thi thoảng có đợt các anh GT với trật tự đi dẹp đôi ba hôm, rồi đâu lại vào đấy, mấy thằng đỗ láo đấy đúng vua lỳ đòn cụ ah.

hd-vt

Xì hơi lốp
Tóm lại là phải tụ tập, giao lưu, phải nói, phải thể hiện thành đàn đoàn kết, là sẽ rực rỡ ạ hehe.

Tiêu chuẩn con người văn minh "đời cuối" là không phiền đến người khác cụ hè hehe.

Cụ biết tại sao biệt thự đắt hơn nhà cc không keke.
Người ta chịu bỏ đống tiền ra để mua sự riêng tư, độc lập. Biệt thự nghĩa là như vậy.

Tất nhiên con người ưu việt hơn hội cùng là động vật nhưng không biết nói hehe, có điều nói năng khác với tụ tập thành đàn hú hét ầm ĩ như hồi ở trâu Phi hehe.

P/s: cụ không nên chụp mũ cho ai khi chém gió là: hiểu hay không hiểu, ngay từ đầu cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Tyrion99

Xe tải
Tóm lại là phải tụ tập, giao lưu, phải nói, phải thể hiện thành đàn đoàn kết, là sẽ rực rỡ ạ hehe.

Tiêu chuẩn con người văn minh "đời cuối" là không phiền đến người khác cụ hè hehe.

Cụ biết tại sao biệt thự đắt hơn nhà cc không keke.
Người ta chịu bỏ đống tiền ra để mua sự riêng tư, độc lập. Biệt thự nghĩa là như vậy.

Tất nhiên con người ưu việt hơn hội cùng là động vật nhưng không biết nói hehe, có điều nói năng khác với tụ tập thành đàn hú hét ầm ĩ như hồi ở trâu Phi hehe.

P/s: cụ không nên chụp mũ cho ai khi chém gió là: hiểu hay không hiểu, ngay từ đầu cụ ạ.
Chém gió, xã giao, chuyện phiếm, ngồi lê đôi mách... cũng thuộc hành vi mà các nhà khoa học "cách mạng tri thức"... Ý em là ở đây là mấy việc đó có cái hay của nó, cũng có cái độc hại của nó... lưu ý khi sử dụng thôi.

Chuyện phiếm 1 tí thôi mà cụ nghĩ nhiều quá.

hd-vt

Xì hơi lốp
Chém gió, xã giao, chuyện phiếm, ngồi lê đôi mách... cũng thuộc hành vi mà các nhà khoa học "cách mạng tri thức"... Ý em là ở đây là mấy việc đó có cái hay của nó, cũng có cái độc hại của nó... lưu ý khi sử dụng thôi.

Chuyện phiếm 1 tí thôi mà cụ nghĩ nhiều quá.
Chém gió mờ lị cụ hehe.

haiyen1012

Xe điện
Lại không đúng à?
Biết rõ nhà nó éo có hầm ô tô mà vẫn ham rẻ mua về ở, ô tô thì vứt cmn ra giữa đường đúng bản chất chí phèo, thế sao các nơi khác nhà đều không có hầm ô tô mà dân nó có vứt xe dàn mấy hàng giữa đường không?
À thế là do ý thức cư dân như cđb phải không?
Ý thức quyết định hành vi nhưng hoàn cảnh cũng có tác động lớn không kém. =))

Húp sụp sụp

Xe điện
Đúng rồi, nhà có sổ bán được giá hơn, mà kệ thôi, lúc mua có đắt quái đâu mà lo bán bị rẻ, điển hình cái HH tôi mua lại 17tr/m2 ở vài năm bán lại 22tr/m :)) , được cái tâm lý sở hữu cũng tốt hơn.
Cụ mua rẻ bán rẻ, được ở thời gian còn có chút lãi thì thấy ô Thản không vấn đề gì, ô Thản làm rẻ bán rẻ cũng lãi khẳm!
Người thiệt là những người không mua nhà của ô Thản (mà cụ đang ch.ởi là khóc thuê đó) cùng sở hữu 1 m2 cc người ta phải đóng tiền sử dụng đất nhiều hơn cụ phải chia sẻ hạ tầng cho đội nhảy dù là cụ và ông Thản, ông Thản là kẻ xấu, cụ khoe cái món lợi của cụ em không thể kết luận cụ là xấu nhưng chắc chắn là người suy nghĩ không thấu đáo

Đi Lang Thang

Xe buýt
Sở hay Bộ thì ông Thản đều ko mời kiểm tra trước khi nghiệm thu & đưa vào sử dụng.
Sở hay Bộ thì thằng nào ký (nếu có) thì đã dính và sẽ bị phanh phui.
Tiến trình là vậy và sẽ ko có sự đảo ngược đc ạ.
Trong tháng 5 sẽ có tin thôi.
E nghiêng về tù tươi.

hd-vt

Xì hơi lốp
Sở hay Bộ thì thằng nào ký (nếu có) thì đã dính và sẽ bị phanh phui.
Tiến trình là vậy và sẽ ko có sự đảo ngược đc ạ.
Trong tháng 5 sẽ có tin thôi.
E nghiêng về tù tươi.
Tù tươi là sao à cụ. Cc dùng từ sắc thật, có mùi có màu có...vị giãy giãy, hiccc.

Đi Lang Thang

Xe buýt
Bên ngoài khu thì can thiệp kiểu gì cụ? Phường quản lý mà. Đến ô tô để xe 4 hàng mà cả HN ra quân ko dẹp được, giờ đâu vào đấy rồi.

Còn trong phạm vi của toà nhà (ảnh m chụp): hàng quán, vỉa hè gọn gàng ngăn nắp cụ nhé.
Cụ về sau hoặc trước thời điểm e lên (có chụp ảnh thang máy)
E có ngồi chè chén ở vỉa hè đúng chỗ cụ chụp (chân tòa HH nào đấy e ko tiện nêu tên)
E khẳng định ngồi chè chén ghế nhựa, chiều đông mưa lất phất, che cái ô cắm trên cục bê tông!
Đến vỉa hè phố cổ còn có cảnh đó, thì cái nơi tập trung dân hỗn độn tứ xứ - làm sao lại ko thể có cảnh đó, hở giời??

Đi Lang Thang

Xe buýt
Tù tươi là sao à cụ. Cc dùng từ sắc thật, có mùi có màu có...vị giãy giãy, hiccc.
E toàn dùng vần T thôi
Thấy Thủy trần truồng trên triếc trõng tre, tôi từ từ tiến tới, tụt tất trên thân thể tôi, tiếp tỉn tới tấp ;)) ;)) ;))

Tyrion99

Xe tải
Cụ về sau hoặc trước thời điểm e lên (có chụp ảnh thang máy)
E có ngồi chè chén ở vỉa hè đúng chỗ cụ chụp (chân tòa HH nào đấy e ko tiện nêu tên)
E khẳng định ngồi chè chén ghế nhựa, chiều đông mưa lất phất, che cái ô cắm trên cục bê tông!
Đến vỉa hè phố cổ còn có cảnh đó, thì cái nơi tập trung dân hỗn độn tứ xứ - làm sao lại ko thể có cảnh đó, hở giời??
Oh, mình chụp bên KVKL, ko còn cảnh ghế nhựa trà đá trong khuôn viên đâu cụ nhé. Bên ngoài thì Phường quản lý... thì vẫn vậy thôi

Đi Lang Thang

Xe buýt
Đúng rồi, nhà có sổ bán được giá hơn, mà kệ thôi, lúc mua có đắt quái đâu mà lo bán bị rẻ, điển hình cái HH tôi mua lại 17tr/m2 ở vài năm bán lại 22tr/m :)) , được cái tâm lý sở hữu cũng tốt hơn.
Quan điểm của cụ là điển hình của dân làm kinh tế, dân lướt sóng, hoặc phần nào là 1 bộ phận nhỏ của đại chúng - chứ ko thể đại diện cho đại bộ phận xã hội hay tầng lớp thu nhập thấp, lại càng ko thể đại diện cho bộ mặt quy hoạch tổng thể thủ đô đc.