[Funland] Truy tố Đại gia điếu cày

DONALD TRAMP

Xe buýt
Thì cái cụ gì đang bào chữa cho Thản, nói là hàng chục ngàn người trẻ từ Thanh Nghệ mang ơn lớn của Thản vì nhờ có Thản ngồi xổm lên pháp luật mà họ mới có thể mua nhà định cử ở HN vv, thì có khác gì kiểu bào chữa cùn của bà ls Hoà trong vụ Tân Trường Sanh đâu!
Vâng bác, coi như anh em diễn đàn trao đổi quan điểm thôi ah. Như kiểu giao lưu võ thuật ấy, chạm là dừng mà bác. Với quan điểm "mục đích biện hộ cho phương tiện" thì ông Thản cũng chỉ "nóng vội", có "lỗi mà không có tội" như lời ông trình bày với chính quyền thôi.

Mũi tên bạc

Xe container
Lần nào em đi qua HH chả tắc, chả ùn, phải phải từ từ mới đi được vì quá đông

Bảo kê thôi, có gì lạ

Nhắc lại 1 lần nữa, cụ không thấy nhưng cả làng thấy, mấy chục giây cũng là tắc nếu không di chuyển được, giờ nào chả vậy cứ gì cao điểm mới đông đúc, tắc ở đó, 12 cái tháp với mấy vạn con người, đường xung quanh thì bé, xe đỗ tràn ra đường, bán hàng khắp chỗ, tắc lòi cứ bảo không, đâu phải bỗng dưng khu HH được mang tên LÒ BÁT QUÁI
Theo em thì HH ra đường nó không đông đâu, cụ có thể đến vào buổi chiều khi tan tầm thì rõ. Dân số HH thì nó cũng chỉ ngang một phường thôi chứ người qua đường mới là đông còn vào HH thì
vẫn là số nhỏ thôi. Còn cụ coi là khu này tắc lòi như cụ nói thì khu khác như Thanh Xuân chẳng hạn thì cụ dùng từ gì? Ngày nào em cũng đi qua khu này.
Em chỉ kể 1 câu chuyện như này thôi, các căn biệt thự Linh Đàm trước khi Thản Mường Thanh về, rất có giá. Rất nhiều nhà sống ở đó.
Sau khi Thản điếu cày cắm 12 tòa HH ở khu vườn ươm cây Linh Đàm, thì cả khu thành một mớ bát nháo, lộn xộn, ồn ào, tạp nham, tệ nạn đủ các kiểu. Biệt thự mất giá, và hơn nữa vì bát nháo tạp nham ồn ào nên không ở nổi nữa, phải bán rẻ (nhắc lại ở đây là bán rẻ nhé, mất giá trị do thằng Thản điếu cày), chuyển đi nơi khác sinh sống hoặc không bán nổi thì cho thuê lại.
Cả khu đô thị kiểu mẫu thành nát bét. Nhà chung cư hay nhà đất trước đó đều bị xuống giá trị trầm trọng theo
Các trường tiểu học và THCS xung quanh đó nhồi nhét 60 cháu/lớp. Hạ tầng điện nước xuống cấp trầm trọng. Rác thải chất đầy. Ô tô xe máy để bừa bãi trên vỉa hè dưới lòng đường tràn cả ra bịt hết cả bến xe bus.

Như vậy mà các cụ vẫn còn ơn lão điều cày đó, kể cũng lạ.
Hạ tầng điện nước xuống cấp chắc cụ nhầm!
Cụ lại chém rồi

2010 tôi đi nát khu LĐ không có cái giá đấy. Mò được căn xây thô ở bắc LĐ nó đòi 95tr/m2 xong còn đánh tháo kìa, đấy còn là lô khỉ ho cò gáy tận mặt trong gần nghĩa trang nhé. Còn những lô ngoài mặt đường Nguyễn Hữu Thọ thì không dưới 150tr. Hồi đó bên Pháp Vân là 50-70tr. Bên LĐ gấp đôi PV.
Năm 2010 mà giá khu này đã tầm 95tr/m thì em nghĩ không đến thế đâu; tất nhiên em chưa đi tìm biệt thự như cụ!

lowschool

Xe tải
Theo em thì HH ra đường nó không đông đâu, cụ có thể đến vào buổi chiều khi tan tầm thì rõ. Dân số HH thì nó cũng chỉ ngang một phường thôi chứ người qua đường mới là đông còn vào HH thì
vẫn là số nhỏ thôi. Còn cụ coi là khu này tắc lòi như cụ nói thì khu khác như Thanh Xuân chẳng hạn thì cụ dùng từ gì? Ngày nào em cũng đi qua khu này.

Năm 2010 mà giá khu này đã tầm 95tr/m thì em nghĩ không đến thế đâu; tất nhiên em chưa đi tìm biệt thự như cụ!
Mạng ảo thích gõ gì thì gõ thôi mà cụ, bốc phét cho sướng mồm thôi chứ quan tâm gì thực tế nó đang thế nào, lòe được thằng không biết chứ gặp thằng nắm rõ thì cò quay lấp liếm sang việc khác ngay :))

SPL

Xe container
"Đại lộ Thăng Long có 2 dải đường cao tốc và 2 dải đường đô thị. Dải đường cao tốc có 4 làn với 2 làn cho phép tốc độ tối đa 100 km/h, 1 làn tốc độ 80 km/h và 1 làn dừng khẩn cấp. Dải đường đô thị có 2 làn đường hỗn hợp, tốc độ tối đa 50 km/h. "
Khám phá Đại lộ dài nhất, rộng nhất Việt Nam-16 làn xe đẹp như châu Âu (cafef.vn)
Đại lộ Thăng Long – Wikipedia tiếng Việt
mời thanh niên.
Vậy hóa ra thanh niên tính có 1c đường hả, còn đường chỗ nhà tôi nó 6 làn mỗi bên lận, có chỗ bé nhất thì 5 làn, tổng nó là 10 hoặc 12 làn, thế nhá

_philatop_

Xe đạp
công an không thể thích điều tra ai thì điều tra.
CT6 xây năm 2010, 2012 Cc mới lên gđ Công an HN.
sai phạm xây dựng, thanh tra xd xử, Công an không tham gia được.
thời 2005-2015 cơ của ô T thì Cc còn phải nể, tuổi gì mà đòi bảo kê?
2006, 2011, 2016... đại hội đ. ả. ng, ô T còn mời được cả trăm UVTW đến thuê phòng ks MT linh đàm. Cc có khi còn phải làm bảo vệ vòng ngoài.
nói Cc bảo kê thì vừa sai, vừa oan cho Cc
Cái này thì đúng. Ông Thản xây nhà ở khắp nơi trên cái đất VN này, mà cái nào cũng chồng tầng, chia sàn, sai GPXD cả.

Thế nên CC tuổi tôm để bảo kê.

Gagarose

Xe điện
Đã định không còm nữa nhưng các cụ fan của Thản điếu cày cứ cố đấm ăn xôi
Lúc HH vừa xong, điện sụt áp liên tục, hỏng cả trạm biến áp. Về sau Thản phải cho xây quả biến áp khác để chữa cháy. Cụ nào mà sau này mới vào ở chắc không biết điều đó.
Hệ thống PCCC thì những người mới nhận nhà HH để test thử đốt cả giấy khói um hơ vào chỗ detect khói và nhiệt độ chả thấy xi nhê gì, mới nhổ cái cảm biến ra thì chả có dây rợ gì sất, chỉ cắm láo vào cho có, thế mà cũng qua được mặt cqcn. Về sau bị phạt buộc phải làm lại hệ thống pccc.

Thằng cu lắp nóng lạnh cho nhà tôi ở gần đó kể thợ không dám lắp nóng lạnh cho khu HH, vừa lắp xong thợ đi về thì bị chủ nhà gọi vì rơi cả bình nóng lạnh. Tường bở có lắp được quái đâu.

Các ông được lợi cho mình, nhưng trên cơ sở của một khu xây dựng trái luật, thì ra sức biện hộ cho Thản điếu cày. Trong khi đó các vụ khác có liên quan đến quyền lợi của mình thì cứ đòi pháp luật phải bảo vệ cho mình? Tiêu chuẩn kép vãi

Gagarose

Xe điện
cụ lại bốc phét rồi. em ở khu LĐ, nhà của HUD. nhà e chưa bao giờ xuống giá vì ở cạnh nhà ông Thản mà chỉ có tăng lên, bây giờ vẫn còn tăng đến nỗi e ko nghĩ nó tăng đến mức giá như vậy. 1 khu cc mới của Hưng Thịnh đang xây ở khu này mở bán cũng 39-40. Khu HH của ông Thản hồi mở bán 15-16, 1 thời gian dài ko tăng giá vì ko có sổ, bây giờ cũng lên giá hết vì phân khúc <2 tỏi gần như tuyệt chủng. không sổ thì ko thế chấp để vay bank đc thôi chứ người ta vẫn mua bán ầm ầm, ai chán thì bán người có nhu cầu lại múc liền. khu này e thấy tỉ lệ lấp đầy khéo cao nhất HN.
Còn biệt thự, xin lỗi cụ câu mất giá, hồi e mới về ở biệt thự lanh quanh 10-15 tỏi, giờ x3,x5 lần rồi. Biệt thự khu này trừ những nhà đã ở từ trước thì có thể ảnh hưởng, còn lại những nhà để thô cho thuê rất có giá vì dân đông, khách hàng nhiều.
Trường học thời gian đầu mới chuyển về thì đông thật, giờ xây thêm cả trường cấp 1,2 mới lớp F1 nhà e còn có hơn 40 đứa, lấy đâu ra mà nhồi 60 cháu/lớp. Hạ tầng điện nước bình thường, khu nhà em gần HH cũng ko bao giờ mất điện nước. Vỉa hè thì đúng là xe đông lên thật, nhưng nó là tình trạng chung, cách đây 5 năm ít xe, chứ giờ xe như lợn con, chỗ nào hở ra chẳng thành bãi trông xe
E ko ơn huệ gì ông Thản, công tội của ông ấy để pháp luật họ xử, còn thực tế như nào nên nói cho đúng.
Biệt thự Linh Đàm nhà cụ thời điểm cụ bán đi là mất giá bao nhiêu % so với lúc mua nhỉ? cho em xin con số cụ thể em tham khảo.
- HH ồn ào vang cả sang biệt thự luôn đến nỗi "không ở nổi phải bán rẻ"?
- Dân sống bên trong bán đảo: VP, Nơ, Biệt thự không phải là dân tạp nham, mà toàn HN gốc và người văn minh?
- Tệ nạn thì cụ tự hiểu cả HN này là cái làng tập trung thập cẩm 14 triệu dân từ khắp các tỉnh thành, và cụ tự biết khu nào đang là nhiều tệ nạn xh nhất.
- Cầu Giấy, Hà Đông thường xuyên nhồi gần 70 cháu/lớp.
- Cụ cho cái ví dụ cụ thể về hạ tầng điện nước xuống cấp trầm trọng? ví dụ về rác thải chất đầy?
chuẩn cụ.
mấy thanh niên đút chân gầm bàn rồi phán như thật.
2010 chưa có HH bán đảo vắng như chùa bà đanh. cho thuê 15-20tr/ căn, giá 10-12 tỉ
có HH dân đông như kiến, cho thuê mở nhà hàng 60-80tr/ căn. giá vọt lên 30-40 tỉ/ căn.
Vâng em bốc phét, Thản ân nhân của các cụ tất
2009 chung cư X2 giá 26 triệu/m. Thằng điếu cày về còn 20 triệu/m.
Biệt thự khu BT1 gần đó 40 tỏi, toàn đại gia ở, theo thị trường thì giờ phải cỡ 50-60 tỏi, giờ được bao nhiêu? x3 với x5, vãi cả x. Dân bt bỏ hết đi không ở được vì ồn ào, tạp nham. Phải cho thuê lại giá 2-3k$/1 tháng còn bảo không ảnh hưởng
Cụ nói khu Hưng Thịnh 39-40 em buồn cười tý sặc, lúc rao căn hộ mẫu đúng là 39-40 thật, sau giảm giá nhanh hơn tụt quần chẳng ai mua vì nợ trái phiếu, nợ thầu phụ, từ sau tết đã thi công lại chưa? cụ có dám mua cái nhà đang xây dở không biết khi nào xây lại mà của CĐT là một ông nợ trái phiếu như chúa chổm không? của cụ cả. Mà kể cả 39-40 thật thì nó liên quan gì đến Thản. Khu đó bọn Hưng Thịnh land định lùa gà gọi là cc cao cấp cho sang.

Về trường học xây thêm là sau này khi Thản đã bị xử lý, bức bối vụ trường quá nên mới cho xây các trường mới (năm học 2022 mới là năm đầu tiên có thêm trường mới). Trước đó Tiểu học Chu Văn An và Hoàng Liệt chả 15-17 lớp 1, 64 cháu 1 lớp là gì? Có cụ còn bảo liên quan gì đến ông Thản? quy hoạch khu đó từ đầu phù hợp với quy hoạch khu Linh Đàm của Hud đề xuất. Nó cắm 12 tòa 3x tầng vào thì nó chả quá tải mọi thứ. Họ phải cho xây thêm trường để giải quyết hậu quả cho điếu cày không phải sao?
Rác chất đống có cụ đòi chỉ, cụ cứ làm một vòng phía sau trung tâm thể dục thể thao Hoàng Mai bỏ khẩu trang ra, cởi giày ra chạy vào đó hít đầy phổi dẫm thật mạnh chân xem có ngất vì mùi, thủng chân vì rác không?

Vâng em đút chân gầm bàn, ở bán đảo từ 2002 lúc đó chỗ HH bây giờ là cả một vườn ươm cây xanh rì mát mẻ sạch sẽ. Mẹ cái thằng Thản nhà quê nó bôi vẽ giờ thành nhếch nhác như cái văn hóa điếu cày của nó. Đấy, của các cụ tất.
Mạng ảo thích gõ gì thì gõ thôi mà cụ, bốc phét cho sướng mồm thôi chứ quan tâm gì thực tế nó đang thế nào, lòe được thằng không biết chứ gặp thằng nắm rõ thì cò quay lấp liếm sang việc khác ngay :))
Mịa số liệu giá cả trả lời đầy đủ, lại bảo thích gõ gì thì gõ
Số liệu thuê nhà biệt thự giá cả như nào cũng đầy đủ thì lại bảo đút chân gầm bàn
Chịu cụ, vâng ảo, ảo lòi. Đại ca Thản ân nhân cụ của cụ tất

Chỉnh sửa cuối:

lowschool

Xe tải
Lúc HH vừa xong, điện sụt áp liên tục, hỏng cả trạm biến áp. Về sau Thản phải cho xây quả biến áp khác để chữa cháy. Cụ nào mà sau này mới vào ở chắc không biết điều đó.
Hệ thống PCCC thì những người mới nhận nhà HH để test thử đốt cả giấy khói um hơ vào chỗ detect khói và nhiệt độ chả thấy xi nhê gì, mới nhổ cái cảm biến ra thì chả có dây rợ gì sất, chỉ cắm láo vào cho có, thế mà cũng qua được mặt cqcn. Về sau bị phạt buộc phải làm lại hệ thống pccc.

Thằng cu lắp nóng lạnh cho nhà tôi ở gần đó kể thợ không dám lắp nóng lạnh cho khu HH, vừa lắp xong thợ đi về thì bị chủ nhà gọi vì rơi cả bình nóng lạnh. Tường bở có lắp được quái đâu.

Các ông được lợi cho mình, nhưng trên cơ sở của một khu xây dựng trái luật, thì ra sức biện hộ cho Thản điếu cày. Trong khi đó các vụ khác có liên quan đến quyền lợi của mình thì cứ đòi pháp luật phải bảo vệ cho mình? Tiêu chuẩn kép vãi
Còm đầu cụ kể lể, than vãn cứ như thực tế hàng ngày nó vẫn đang xảy ra,
Sau bị hỏi, thì giờ mới giải thích cái gì cũng ngày xửa nó thế này, ngày xưa nó thế kia, ....

Gagarose

Xe điện
Còm đầu cụ kể lể, than vãn cứ như thực tế hàng ngày nó vẫn đang xảy ra,
Sau bị hỏi, thì giờ mới giải thích cái gì cũng ngày xửa nó thế này, ngày xưa nó thế kia, ....
Thì cụ cứ quá bộ ra sau trung tâm thể dục thể thao Hoàng Mai hít một phát đầy phổi xem có phải ngày xửa ngày xưa hay là ngày nay? Hay ngồi đút châm gầm bàn nhiều quá không biết sau trung tâm thể dục thể thao Hoàng Mai nó là cái gì?
Cụ đòi dẫn chứng thực tế tôi và các cụ đưa đầy đủ số liệu thì lại bảo ngày xưa kể lể, không số liệu ngày xưa trước và sau khi Thản phá thì đưa số liệu kiểu gì?

Mũi tên bạc

Xe container

Em chỉ thắc mắc còm của cụ là Hạ tầng điện nước xuống cấp vì em chưa bao giờ thấy dân ở đây phàn nàn vì điện cả. Còn nước thì khi Hà Nội mất thì họ cũng mất, họ đông dân họ phải chịu chứ không phải là nước của họ bị phập phù trong những ngày bình thường.
Còn tiền ít thì tường bở hoặc không đúng mác thiết kế em không bàn vi đó là điều chắc chắn. Em cũng chả tiêu chuẩn kép vì em cũng chả ủng hộ anh Th. Em thấy sao nói vậy thôi.

vancy83

Xe tải
Nếu ko bị phá nát thì tận bh khu LĐ vẫn sẽ là 1 trong những khu đẹp nhất Hn. Nhất là bên bán đảo. Trc e ở ĐC. Suốt ngày đưa các e sang bên LĐ "dạo mát". Thời đầu những năm 2000 bên khu đó vắng tanh. Dừng xe "làm" với ny thoải mái. :D
Câu chuyện của cụ nó nhẹ nhàng bao nhiêu, ngày xưa vắng tanh mà cụ, đi vào còn ngỡ ngàng!

lowschool

Xe tải
Thì cụ cứ quá bộ ra sau trung tâm thể dục thể thao Hoàng Mai hít một phát đầy phổi xem có phải ngày xửa ngày xưa hay là ngày nay? Hay ngồi đút châm gầm bàn nhiều quá không biết sau trung tâm thể dục thể thao Hoàng Mai nó là cái gì?
Cụ đòi dẫn chứng thực tế tôi và các cụ đưa đầy đủ số liệu thì lại bảo ngày xưa kể lể, không số liệu ngày xưa trước và sau khi Thản phá thì đưa số liệu kiểu gì?
Cụ ăn mày dĩ vãng làm gì? giờ thì nó thế nào? kể chuyện quá khứ kể mãi đến bao giờ thì hết? ta bàn thực tại xem đang có vấn đề gì và cách giải quyết, hoặc chém gió về chất lượng, so sánh,... chứ đừng lan man
// Cái chỗ đổ trộm rác đấy thì toàn là nhà cụ ra đổ chứ ai đổ? em nói thế cụ chịu chưa? hay ý cụ chỗ đổ rác đấy là 100% dân HH nó bấm thang máy xuống bê rác ra đấy đổ ?

Chỉnh sửa cuối:

zom8x

Xe tải
ngày xưa cứ có Điếu cầy là có mợ Justofuntoo nói có bài bản bóc mẽ khá hay giờ chắc cụ ấy già rồi nên an phận không chọc cho vui nữa.

Gagarose

Xe điện
Cụ ăn mày dĩ vãng làm gì? giờ thì nó thế nào? kể chuyện quá khứ kể mãi đến bao giờ thì hết? ta bàn thực tại xem đang có vấn đề gì và cách giải quyết, hoặc chém gió về chất lượng, so sánh,... chứ đừng lan man
// Cái chỗ đổ trộm rác đấy thì toàn là nhà cụ ra đổ chứ ai đổ? em nói thế cụ chịu chưa? hay ý cụ chỗ đổ rác đấy là 100% dân HH nó bấm thang máy xuống bê rác ra đấy đổ ?
Cụ buồn cười, đòi số liệu xong đưa số liệu thì lại bảo kể lể ngày xưa, đút chân gầm bàn, mạng ảo gõ gì thì gõ.

Em xin phép không reply tiếp nữa, phí thời gian

lowschool

Xe tải
Cụ buồn cười, đòi số liệu xong đưa số liệu thì lại bảo kể lể ngày xưa, đút chân gầm bàn, mạng ảo gõ gì thì gõ.

Em xin phép không reply tiếp nữa, phí thời gian
Cụ kể chuyện ngày xưa, đúng, em đồng ý là ngày xưa khu đấy nó thế thật, giờ thì không, cái này cụ tự biết thôi, ok vậy hết hiểu nhầm nhau nhé.
// Mà hình như em chưa đòi show số liệu từ cụ thì phải, có nhầm sang ông khác không? em chỉ thấy nói không đúng thì em xác nhận lại thôi, nhưng đó là câu chuyện quá khứ thì đúng rồi, em xác nhận ngày xưa nó thế.

Chỉnh sửa cuối:

hoviethung

Xe lăn
Phải công nhận một điều, ông Thản đã đưa công nghệ mới gọt tầng vào VN. Những lát cắt thật hoàn hảo với độ sáng mịn rất cao. Cái hay trong từng lát cắt là ko khói bụi, không tiếng ồn. Từng cục từng cục được cẩu từ nóc xuống rất nhẹ nhàng. Vài cục là đầy xe và chuyển đi.
Bọn khoan phá bê tông ở cột điện tuổi tôm!
Chuẩn cụ, Mường Thanh Nha Trang gọt 5 tầng rất chi là nhanh.

bilic

Xe buýt
Ở Hoàng Mai cụ Thản cũng thấy xây sai nhiều chỗ. Trước có ông phó ct quận, chánh TT xd cũng bị kỷ luật về vụ này. Đợt này mà truy tố tội ở HĐ thì mấy anh Hoàng Mai cũng sai như thế lại ăn ngủ không yên.

Buhaki

Xe tải
Ở Hoàng Mai cụ Thản cũng thấy xây sai nhiều chỗ. Trước có ông phó ct quận, chánh TT xd cũng bị kỷ luật về vụ này. Đợt này mà truy tố tội ở HĐ thì mấy anh Hoàng Mai cũng sai như thế lại ăn ngủ không yên.
Riêng cái VP6 từ 15 lên 40 tầng là đỉnh cao rồi. Chủ tịch Hoàng Liệt thời đó chắc cng liệt luôn.
Nhân nói anh Chung con, hình như a ý lên thì dừng cái VP7 của a Thản. Chứ k thì chặn đầu chặn đuôi, bán đảo Linh Đàm thành ba ba trong rọ :)

lowschool

Xe tải
Riêng cái VP6 từ 15 lên 40 tầng là đỉnh cao rồi. Chủ tịch Hoàng Liệt thời đó chắc cng liệt luôn.
Nhân nói anh Chung con, hình như a ý lên thì dừng cái VP7 của a Thản. Chứ k thì chặn đầu chặn đuôi, bán đảo Linh Đàm thành ba ba trong rọ :)
VP6 em thấy hầm xe máy còn không đủ chỗ thì phải, thấy phải gửi cả xe máy lên vỉa hè mạn ven hồ, hầm xe máy hết slot không khác gì Kim Văn Kim Lũ, VP6 này có sổ hồng nhưng căn có căn không, giống VP5.
Túm lại nằm trong bán đảo còn mỗi VP3 là sổ đủ, mật độ thấp nhất trong các tòa ông Thản ở Linh Đàm.