[Funland] Truy tố Đại gia điếu cày

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
phải có tí liên quan chứ, anh C không bắt ông T dù địa bàn do anh C quản lý :D
thì thế.
tại ông kia tỏ ra hiểu biết, bảo là Cc bảo kê, thực ra không phải, ô T làm từ thời Cc chưa là gì, và không phải Cc bảo kê, mà là ngược lại.

ô kia đã không biết lại cứ tỏ ra là thôg thái
thế với vai trò như thế mà CC không bắt không điều tra khởi tố rồi truy tố ngay từ thời đó thì không phải là bảo kê thì là gì hả cụ?

Azeglio

Xe điện
Đuổi tất chục triệu dân nhập cư về quê, giữ lại dân HN gốc, cho họ cùng nhau phát triển thủ đô.
Cụ là người Hà Nội gốc à? Không có dân thì cụ bán bún cho ai?
Cứ cho là cụ là người Hà Nội gốc đi, thế với nhúm người thì phát triển hạ tầng làm cái mie gì? Loanh quanh phố cổ thì đi xe đạp cho rồi.
Ăn mày dĩ vãng.

sthd

Xe lăn
Ơ hay nhở, nhổ ra lại liếm lại kìa, rõ ràng kêu không còm nữa, chào rồi nhưng lại cứ nhảy vào cố nói cho bằng được, sao cứ phải đội váy lên làm gì. Nhà em nó thông thoáng lắm, ít ra nó cũng không phải cái LÒ BÁT QUÁI với toàn QUÁI NHÂN như nhà cụ, đường có 6 làn xe mỗi bên thôi, thế nhá
kính cụ.
6 làn xe mỗi bên thì em biết rồi. cả hn có mỗi đại lộ Thăng Long. Chúc mừng cụ được an tọa trên giải phân cách. giải phân cách của ĐLTL cũng rộng rãi, mát mẻ lắm

sthd

Xe lăn
Cụ không thấy lạ khi CC lờ đi à? Sai phạm của Thản to tổ bố; CC lại thuộc tip ăn tạp. Dưới thời CC Thản không bị làm sao trong khi nhẽ ra phải điều tra khởi tố truy tố từ thời CC rồi. Nên cụ nào có ý nói là CC bảo kê Thản em nghĩ cũng không sai?
thế với vai trò như thế mà CC không bắt không điều tra khởi tố rồi truy tố ngay từ thời đó thì không phải là bảo kê thì là gì hả cụ?
nói thế oan cho cc. chính việc điều tra, khởi tố là thời cc.
thời ô T xây chung cư , cc còn là lính. tuổi gì mà đòi xử?

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Đặc sản văn hóa của Mường Thanh là xây vượt tâng , vượt quy hoạch trải dài từ bắc vào nam. Nếu so vè độ nát, coi thường và ngồi xổm lên pháp luật thì anh Thản không kém cạnh anh Quyết còi bán giấy lộn lùa gà trên ttck :))

Quả báo chỉ là sớm hay muộn thôi

cố.
Ối, sao cụ chú ý đến lamhoang_760 nhiều thế, vui lòng rót 20 chén cho các cụ / mợ khác rồi mới quay lại được cụ nhé.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Ko nói về ơn huệ gì, nhưng cụ Thản có công giải quyết asxh hàng trăm nghìn người đó cụ.

Sau dự án Thanh Hà, giờ cầm 1 tỉ ko biết mua nhà ở đâu. Các đôi vc trẻ tự lực rất khó luôn.
cụ ca ngợi câi “công lao” do từ những sai phạm nghiêm trọng kiểu Than Điếu cày này khiến em liên tưởng đến vụ xử án buôn lậu lớn cách đây đâu hơn 20 năm; luật sư bào chữa cho các bị câo có nói rằng là các bị cáo không hề có tội mà thực ra là có công lớn vì đã giúp nhiều hộ dân mua được đồ điện tử giá rẻ... ahihi

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Vâng em bốc phét, Thản ân nhân của các cụ tất
2009 chung cư X2 giá 26 triệu/m. Thằng điếu cày về còn 20 triệu/m.
Biệt thự khu BT1 gần đó 40 tỏi, toàn đại gia ở, theo thị trường thì giờ phải cỡ 50-60 tỏi, giờ được bao nhiêu? x3 với x5, vãi cả x. Dân bt bỏ hết đi không ở được vì ồn ào, tạp nham. Phải cho thuê lại giá 2-3k$/1 tháng còn bảo không ảnh hưởng
Cụ nói khu Hưng Thịnh 39-40 em buồn cười tý sặc, lúc rao căn hộ mẫu đúng là 39-40 thật, sau giảm giá nhanh hơn tụt quần chẳng ai mua vì nợ trái phiếu, nợ thầu phụ, từ sau tết đã thi công lại chưa? cụ có dám mua cái nhà đang xây dở không biết khi nào xây lại mà của CĐT là một ông nợ trái phiếu như chúa chổm không? của cụ cả. Mà kể cả 39-40 thật thì nó liên quan gì đến Thản. Khu đó bọn Hưng Thịnh land định lùa gà gọi là cc cao cấp cho sang.

Về trường học xây thêm là sau này khi Thản đã bị xử lý, bức bối vụ trường quá nên mới cho xây các trường mới (năm học 2022 mới là năm đầu tiên có thêm trường mới). Trước đó Tiểu học Chu Văn An và Hoàng Liệt chả 15-17 lớp 1, 64 cháu 1 lớp là gì? Có cụ còn bảo liên quan gì đến ông Thản? quy hoạch khu đó từ đầu phù hợp với quy hoạch khu Linh Đàm của Hud đề xuất. Nó cắm 12 tòa 3x tầng vào thì nó chả quá tải mọi thứ. Họ phải cho xây thêm trường để giải quyết hậu quả cho điếu cày không phải sao?
Rác chất đống có cụ đòi chỉ, cụ cứ làm một vòng phía sau trung tâm thể dục thể thao Hoàng Mai bỏ khẩu trang ra, cởi giày ra chạy vào đó hít đầy phổi dẫm thật mạnh chân xem có ngất vì mùi, thủng chân vì rác không?

Vâng em đút chân gầm bàn, ở bán đảo từ 2002 lúc đó chỗ HH bây giờ là cả một vườn ươm cây xanh rì mát mẻ sạch sẽ. Mẹ cái thằng Thản nhà quê nó bôi vẽ giờ thành nhếch nhác như cái văn hóa điếu cày của nó. Đấy, của các cụ tất.
Ối, sao cụ chú ý đến Gagarose nhiều thế, vui lòng rót 20 chén cho các cụ / mợ khác rồi mới quay lại được cụ nhé.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ đấy bé quá cụ ạ, chỉ làm vườn hoa được thôi. Còn bán đảo Linh Đàm và Quảng An diện tích lớn hơn 50 ha, diện tích vừa đủ để xây một kđt sinh thái hoặc CBD đẳng cấp bậc nhất VN. Khá là tiếc. Quảng An lại vô cùng đắc địa, nơi ở mỗi khi làm việc, giao lưu, sinh hoạt của 200 tinh hoa dân tộc nắm giữ vận mệnh của đất nước này, nhà khách vp tw đảng. Vị trí này là kim cương của kim cương đấy. Tiếc thật, công trình biểu tượng là 8 cái hộp diêm mật độ 80%, thật khó thể tin được ai duyệt qui hoạch mặt dựng chỗ này mà pass được.
đã vod ...

lowschool

Xe tải
Ơ hay nhở, nhổ ra lại liếm lại kìa, rõ ràng kêu không còm nữa, chào rồi nhưng lại cứ nhảy vào cố nói cho bằng được, sao cứ phải đội váy lên làm gì. Nhà em nó thông thoáng lắm, ít ra nó cũng không phải cái LÒ BÁT QUÁI với toàn QUÁI NHÂN như nhà cụ, đường có 6 làn xe mỗi bên thôi, thế nhá
Uầy, hẳn nhà có 6 làn mỗi bên luôn à? hoành tráng thế thì thật thà mà nói toẹt cái đường nhà cụ nó tên là gì xem nào sao mà phải giấu thế? Hay sợ nói ra người ta lại biết là nhà cụ SPL tắc hàng ngày lòi tòi phòi ra :P

Chỉnh sửa cuối:

Tyrion99

Xe tải
cụ ca ngợi câi “công lao” do từ những sai phạm nghiêm trọng kiểu Than Điếu cày này khiến em liên tưởng đến vụ xử án buôn lậu lớn cách đây đâu hơn 20 năm; luật sư bào chữa cho các bị câo có nói rằng là các bị cáo không hề có tội mà thực ra là có công lớn vì đã giúp nhiều hộ dân mua được đồ điện tử giá rẻ... ahihi
Khác hoàn toàn đó cụ, đừng "mớm" cho ae từ "không hề có tội" 😂. Cụ cứ tin vào việc này rồi gán ghép như hầu hết các cụ khác 🙃

SPL

Xe container
kính cụ.
6 làn xe mỗi bên thì em biết rồi. cả hn có mỗi đại lộ Thăng Long. Chúc mừng cụ được an tọa trên giải phân cách. giải phân cách của ĐLTL cũng rộng rãi, mát mẻ lắm
Công nhận cái đầu cụ nó nhỏ bé đến mức ấu trĩ, cái ĐLTL nó có tổng 8 làn xe cụ ợ, còn cụ muốn nằm giữa đường hay giữa dải phân cách thì cứ nằm, em cắm thêm cho cái bia =))

Tlbooks

Xe buýt
Tất cả các vấn đề BỨC BỐI ở các thành phố lớn hiện nay có nguyên nhân gốc là mật độ dân số quá cao. Hệ lụy của nó là rất lớn, có cái thấy ngay, có cái không nhận biết được.
- Quy định hiện nay về diện tích bình quân (chung cư) là 25m2 /người.
- Quy định đăng ký hộ khẩu thường trú là chỗ ở tối thiểu 15m2/người.
- HH có tỷ lệ bình quân là 9 người/m2.
Để mọi người dễ hiểu, em vẫn lấy ví dụ cái oto 5 chỗ nhưng cho 10 người ngồi lên.
* cái cảm nhận được ngay là sự chật chội, bí bách, mất không gian, tầm nhìn
* cái cảm nhận từ từ là sự ức chế tâm lý xảy ra từng giờ, từng phút (cái này ảnh hưởng đến công việc và đời sống không nhỏ).
* cái khó nhận biết là sự xuống cấp nhanh của hạ tầng kỹ thuật do quá tải.
* cái nguy hiểm mặc dù ít xảy ra là thoát hiểm, thoát nạn.
cái này buộc phải chấp nhận, buộc phải trả giá cụ ạ, hạ tầng các thành phố lớn có vấn đề đã ăn thua gì, so với môi trường, môi sinh, văn hoá, đạo đức...vv. Nhưng ở đâu ra một quốc gia quy mô GDP năm 2000 là 31 tỷ usd, năm 2022 là 409 tỷ usd đi kèm là nền kinh tế đầy sức sống, năng động với hạ tầng ngày càng hiện đại, hoàn thiện: cảng biển, sân bay, cầu cống, đường cao tốc, cao ốc chọc trời..., là cái hub trung chuyển sản xuất tại khu vực chiếm 60% dân số và kinh tế thế giới, sở hữu hơn 20 FTA với thị trường rộng mở khắp toàn cầu
không có cái gì từ trên trời rơi xuống được.
nói gì thì nói, 15 năm nay, cũng phải cỡ hàng trăm ngàn cư dân trẻ vùng Thanh Nghệ an cư được ở HN, mang ơn lớn cụ Thản :)), một doanh nhân có bản sắc xây dựng mật độ rất tiết kiệm tài nguyên cho quốc gia, phẩm chất tốt đẹp này ngang ngửa với Mr Vượng Vinhome. Nhưng chắc các anh sắp bi bỏ lại phía sau trong bảng xếp hạng bởi kỷ lục của SunGroup với dự án siêu đặc tại Hồ Tây, với đầy đủ giấy phép hợp lệ, đúng quy hoạch: Sun Grand City Tây Hồ :))

sthd

Xe lăn
Công nhận cái đầu cụ nó nhỏ bé đến mức ấu trĩ, cái ĐLTL nó có tổng 8 làn xe cụ ợ, còn cụ muốn nằm giữa đường hay giữa dải phân cách thì cứ nằm, em cắm thêm cho cái bia =))
"Đại lộ Thăng Long có 2 dải đường cao tốc và 2 dải đường đô thị. Dải đường cao tốc có 4 làn với 2 làn cho phép tốc độ tối đa 100 km/h, 1 làn tốc độ 80 km/h và 1 làn dừng khẩn cấp. Dải đường đô thị có 2 làn đường hỗn hợp, tốc độ tối đa 50 km/h. "
Khám phá Đại lộ dài nhất, rộng nhất Việt Nam-16 làn xe đẹp như châu Âu (cafef.vn)
Đại lộ Thăng Long – Wikipedia tiếng Việt
mời thanh niên.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Thì đấy, thời CC nói điều tra khởi tố anh Thản xong rồi im luôn khiến bao người thất vọng. Như thé mà cụ vẫn cho là CC không bảo kẻ Thản thì em cũng lạ?

Thấy cụ có vẻ muốn bênh Thản?

huyhung123

Xe điện
Tất cả các vấn đề BỨC BỐI ở các thành phố lớn hiện nay có nguyên nhân gốc là mật độ dân số quá cao. Hệ lụy của nó là rất lớn, có cái thấy ngay, có cái không nhận biết được.
- Quy định hiện nay về diện tích bình quân (chung cư) là 25m2 /người.
- Quy định đăng ký hộ khẩu thường trú là chỗ ở tối thiểu 15m2/người.
- HH có tỷ lệ bình quân là 9 người/m2.
Để mọi người dễ hiểu, em vẫn lấy ví dụ cái oto 5 chỗ nhưng cho 10 người ngồi lên.
* cái cảm nhận được ngay là sự chật chội, bí bách, mất không gian, tầm nhìn
* cái cảm nhận từ từ là sự ức chế tâm lý xảy ra từng giờ, từng phút (cái này ảnh hưởng đến công việc và đời sống không nhỏ).
* cái khó nhận biết là sự xuống cấp nhanh của hạ tầng kỹ thuật do quá tải.
* cái nguy hiểm mặc dù ít xảy ra là thoát hiểm, thoát nạn.
Em chắc cú là cụ ko ở HN hay các chung cư của bác Thản. Lạ là dân ở đấy chả ai kêu, còn dân đẩu đâu thì lại kêu. Khó hiểu thật!

lowschool

Xe tải
"Đại lộ Thăng Long có 2 dải đường cao tốc và 2 dải đường đô thị. Dải đường cao tốc có 4 làn với 2 làn cho phép tốc độ tối đa 100 km/h, 1 làn tốc độ 80 km/h và 1 làn dừng khẩn cấp. Dải đường đô thị có 2 làn đường hỗn hợp, tốc độ tối đa 50 km/h. "
Khám phá Đại lộ dài nhất, rộng nhất Việt Nam-16 làn xe đẹp như châu Âu (cafef.vn)
Đại lộ Thăng Long – Wikipedia tiếng Việt
mời thanh niên.
Văn vở thế kia thì chỉ có đang ở mấy khu đại đô thị nức tiếng về tắc đường, tê liệt giao thông thôi cụ ơi, đại lộ cái khỉ gì, đi chê khu khác mà không biết tự nhìn lại cái đường nhà mình :))

sthd

Xe lăn
Thì đấy, thời CC nói điều tra khởi tố anh Thản xong rồi im luôn khiến bao người thất vọng. Như thé mà cụ vẫn cho là CC không bảo kẻ Thản thì em cũng lạ?

Thấy cụ có vẻ muốn bênh Thản?
Không phải Bênh. nói thì phải nói cho đúng.
vừa điều tra được một tg ngắn thì CC đi trước rồi. chứ nếu bảo kê thì CC điều tra làm gì?
thời trước thì CC chưa đủ tuổi bảo kê.

nói lăng nhăng trẻ con nó cười cho

lowschool

Xe tải
Em chắc cú là cụ ko ở HN hay các chung cư của bác Thản. Lạ là dân ở đấy chả ai kêu, còn dân đẩu đâu thì lại kêu. Khó hiểu thật!
Đọc đến chỗ 9 người/m2 là hiểu đi học cấp một bỏ qua môn Toán rồi :))

fanmu1234

Xe container
Cần phải làm rõ trách nhiệm quản lý nhà nước của Sở xây dựng, Sở tài nguyên môi trường và UBND TP Hà Nội trong việc ông Thản xây lậu 1 tòa chung cư hơn 400 căn hộ trong 1 thời gian dài mà không bị ai ngăn cản. Không thể đẩy hết trách nhiệm cho Thanh tra xây dựng quận Hà Đông là xong.

Ngoài ra việc ông Thản bán 1 tòa chung cư xây lậu phải bị xử phạt nặng. Tốt nhất là cho 10 năm tù + tịch thu số tiền bán chung cư (số tiền phạm tội).

Bắt ông Thản đập bỏ tòa chung cư + đền tiền cho người mua theo giá trị trường tại khu vực này.

sthd

Xe lăn
thanh niên bspvietnam so sánh chỉ tiêu Diện tích Nhà ở với chỉ tiêu Mật độ dân số (n/m2 đất) . hài.