[Funland] Truy tố 29 bị can vụ Đồng Tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

Si đa

Xe đạp
Hậu quả xảy ra (03 cảnh sát hy sinh) sẽ do cấp có thẩm quyền xem xét và quyết định.
Bác hoặc bất kỳ người nào không đủ thẩm quyền, chỉ có quyền bình luận, chứ không có quyền nói rằng phải làm như thế này, hay làm như thế kia.
Em không hiểu ý mợ “được bình luận nhưng không được quyền nói rằng phải làm thế này thế kia” là thế nào.

Cơ chế “Đảng lãnh đạo, nhà nước quản lý, nhân dân làm chủ”. Mình thấy làm chưa đúng thì được quyền nêu ý kiến để lãnh đạo và quản lý cải thiện chứ mợ.

Bluehelmet

Xe buýt
"Tuy nhiên nếu bắt sống cụ để giao cho các cơ quan tư pháp điều tra, truy tố, xét xử rồi sau đó tuyên bố tử hình thì có tác dụng răn đe, giáo dục hơn" - Luật sư Nguyễn Thanh Bình.

Luật sư mà không thuộc luật.

"Không áp dụng hình phạt tử hình đối với người dưới 18 tuổi khi phạm tội, phụ nữ có thai, phụ nữ đang nuôi con dưới 36 tháng tuổi hoặc người đủ 75 tuổi trở lên khi phạm tội hoặc khi xét xử" - Điều 40, khoản 2, Văn bản hợp nhất BLHS 2017.
chả sao cả vậy thì xử chung thân

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Em không hiểu ý mợ “được bình luận nhưng không được quyền nói rằng phải làm thế này thế kia” là thế nào.

Cơ chế “Đảng lãnh đạo, nhà nước quản lý, nhân dân làm chủ”. Mình thấy làm chưa đúng thì được quyền nêu ý kiến để lãnh đạo và quản lý cải thiện chứ mợ.
Nêu ý kiến nhưng phải có cơ sở pháp luật đầy đủ (vi phạm gì?, căn cứ điều, khoản Luật nào?, văn bản quy phạm pháp luật nào?), chứ không phải nói khơi khơi mà không có cơ sở pháp luật.

Si đa

Xe đạp
Nêu ý kiến nhưng phải có cơ sở pháp luật đầy đủ (vi phạm gì?, căn cứ điều, khoản Luật nào?, văn bản quy phạm pháp luật nào?), chứ không phải nói khơi khơi mà không có cơ sở pháp luật.
Cảm ơn mợ, em hiểu ý mợ rồi.
Em cũng đồng ý với mợ.

bạch trà

Xe tải
Văn bản đấy in hai mặt, số trang chẵn không có dấu giáp lai đâu cụ ạ.
Trang lẻ thì có trang có dấu, có trang không có.
Em đã soi từng trang, có những trang không hề có dấu hiệu cái dấu. Làm văn phòng đánh dấu giáp lai này ai chả biết xoè văn bản ra đóng cộp 1 cái duy nhất vào là xong giáp lai. Quyển mỏng 47 trang in hai mặt thì dấu giáp lai in lại phải to hơn nhiều, nên em mới kết luận văn bản fake.

sonthuy42

Xe tải
Bản chất vụ này dân Đồng Tâm ko phải chống phá chính quyền, ko *********.
Mà chỉ là tranh chấp đất đai hay chính xác là lợi ích kinh tế.
Vậy nên chính quyền dùng vũ lực có lẽ là điều không nên vì còn rất nhiều cách để xứ lý.

Chỉnh sửa cuối:

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Em đã soi từng trang, có những trang không hề có dấu hiệu cái dấu. Làm văn phòng đánh dấu giáp lai này ai chả biết xoè văn bản ra đóng cộp 1 cái duy nhất vào là xong giáp lai. Quyển mỏng 47 trang in hai mặt thì dấu giáp lai in lại phải to hơn nhiều, nên em mới kết luận văn bản fake.
Bản điều tra lộ ra ngoài là do mấy thằng dân chủ cuội, lấy từ gia đình các bị can và up lên face cụ ạ. Một văn bản đầy đủ thông tin, tường tận các chi tiết như vậy thì không thể có nhóm nào đủ trình độ làm giả đâu. Cái dấu giáp lai đóng vào mép văn bản, phải nhìn thực tế mới thấy được,

Gcar

Xe container
Bản điều tra giả hay không tạm thời cứ xem đã, khi nào thắc mắc chi tiết nào thì tính tiếp. Đọc thấy cụ Kình có dùng phóng lợn đâm đứt tay 1 công an, khỏe thật thế mà ban đầu có thằng bảo là cụ đang ngủ thì bị bắn! 3 giờ sáng đi live stream mà ngủ sao được.

minhvmu

Xe buýt
Ơ, em đâu có nói Chính Quyền không đàng hoàng, không công lý - cụ đừng nhét chữ vào mồm em. Thủ pháp này cụ dùng để đánh đông dẹp bắc thì em thua cụ rồi.
Cái khốn nạn của đám dân chủ là lập lờ câu chữ, thông tin đưa ra bao giờ cũng lửng lơ, cắt ghép, phương pháp ngụy biện kiểu trích dẫn thông tin ngoài ngữ cảnh, kiểu bằng chứng vụn vặt hoặc kiểu trắng đen.
Nói chung tự cho mình khôn nhưng thích thể hiện vu vơ và tự kỷ ám thị mình luôn đúng, đếch thích nghe lời phản bác. Vớ vẩn thôi.

Ah đấy, cụ cũng công nhận Đồng Tâm bị phá sóng. Em cũng chỉ muốn nói điều đó thôi. Cảm ơn cụ.
Phá sóng, cá mập cắn cáp là chuyện rất bình thường
Côn đồ mạng bớt hung hãn là sóng lại căng đét tràn trề, cá mập hiền như cá cờ

san phẳng thì có mà bạo loạn cụ ạ,
Ta có bài rút củi đáy nồi êm đẹp mọi bề, đã viết thành sách, tội chó gì ko dùng
Còn muốn san phẳng quá đơn giản, bạo loạn cái nồi
Dân đã gian còn hèn, chỉ lấy huyền đề cào phím là hung hãn, còn máu chảy đầu rơi thì d ái bé bằng hạt kê

minhvmu

Xe buýt
Theo em, CA chuẩn bị đầy đủ rồi. Thu thập các chứng cứ phạm tội thì đưa sang bên VKS rồi Tòa Án xử (có thể vắng mặt )- có bản án thì quây bắt sẽ hợp lý hơn.
Có hiểu luật quy định xử vắng mặt là như thế nào không mà chém gió thế. Quốc hội mạng ban hành luật mới à?

cụ ơi em chụp mũ cụ gì thế nhỉ? Em phân tích chính cái ví dụ mà cụ đưa ra minh hoạ đấy cơ mà? Hạ đẳng hay thượng đẳng thì cũng đều do cái ví dụ của cụ hết chứ có liên quan gì tới em đâu! Em mà đủ khôn để so sánh được 2 sự việc ấy như cụ thì em đã lại chẳng bằng cụ rồi ư?! :))
Quý cụ Lù Rù khéo phải ngang cơ quý cụ Xuân Hải khét lẹt trên OF, ko có các cụ ấy thì OF cãi nhau với đầu gối

Mỹ có gần 300 nhân viên ngại dao tại VN, cộng tác viên, các thành phần quýt chuyên nghề chỉ điểm gần 700 mạng. Các tổ chức vô tội vạ(NGO - Ngoe) nhiều như lợn con. Các đài báo tự do chầu vụ Đồng Tâm như ch ó hóng trẻ con đi xia. Ấy vậy mà vụ này nổ ra chả dám ẳng lấy 1 lời cho phải đạo
Bọn dân chủ trả góp nội địa cứ rồ lên là sao?
Chứng tỏ sự thật là sự thật, mang sự dối trá bón cây không thể cho ra quả sự thật được
2 ông nghị DTQ và LBN chuyên nghề đi đêm dạo này câm như hến, xú danh lưu muôn đời

Chỉnh sửa cuối:
Kính các bác!

BĐH đã có thông báo, mong các bác khi tranh luận giữ bình tĩnh, không tấn công, xúc phạm cá nhân người khác, không tổ lái sang các vấn đề chính trị. Tất cả những bài vi phạm đều bị xử lý ngay lập tức, các nick vi phạm sẽ bị xử lý hạn chế truy cập từ có thời hạn đến vĩnh viễn. Mọi thắc mắc khiếu nại về vấn đề vì phạm này đều không được chấp nhận. Các nick tham gia khiếu nại cũng sẽ bị hạn chế truy cập từ có thời hạn đến vĩnh viễn. BĐH sẽ không trả lời mọi vấn đề gì trong thớt này, nếu có ý kiến về thớt mời các bác sang bên góp ý, góp ý. Trân trọng!

thấy các bác tranh luận nhiều , iêm lang thang trên FB đọc của bác ls như này ạ
Thằng luật sư ngu ko tì vết ntn chả trách bọn điêu dân chúng nó cứ be lên toàn những chuyện ngạo ngược
Nếu cần bắt và giết thì ko quá khó, bản thân vụ này cũng có sự tham gia của lính hình sự. 16 tổ đội đã chốt chặn phong tỏa các ngả, nhóm hung thủ rút về nhà cụ Kình chỉ hơn chục đứa hung hãn nhất.
Nhưng sự việc phát sinh ngoài dự kiến, có thương vong lớn nên mới có lệnh tiêu diệt. Bản thân những đứa hung hãn, dùng xăng và phóng lợn tấn công, sau khi thúc thủ đầu hàng đều ko bị bắn chết, dù bọn này đáng bị tặng mỗi thằng 1 viên kleoj đồng vào giữa bộ não cẩu tặc
Kình lão gia tay cầm lựu đạn, bị hạ tại chỗ bằng 2 phát bắn gần là cần thiết

5008

Xe Cứu Trợ
Cụ Kình đã ra đi, em chỉ mong từ giờ không còn cụ Kình nào nữa, mà cái đó các cụ Kình nhiều khi ko quyết được.

Gcar

Xe container
Có cái clip anh Công phát biểu rất hùng dũng. Hy vọng ra tòa anh ấy giữ vững khí tiết, đừng chối nhé:

Trạng thái
Thớt đang đóng