[Funland] Truy tố 29 bị can vụ Đồng Tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

Fedora

Xe tải
Bản chất của việc này là tranh chấp khiếu kiện về đất đai. Việc này có làm sai nên một số cán bộ ở Mỹ đức đã bị tòa kết án. Do chưa giải quyết được việc này dẫn đến dân phản kháng, trong đó có dấu hiệu sử dụng vũ lực. Nhiều quan điểm đưa ra là khủng bố theo em chưa đúng bản chất của vấn đề. Cái gì cũng có tính lịch sử của nó, giống trước đây biệt đông SG đánh bom sứ quán Mỹ theo các cụ thì gọi là gì? Với em là hành động phản kháng của dân Việt nam đối với lưc lượng xâm lược và việc phản kháng của dân Đồng tâm cũng có lý do của nó.
So sánh mấy thằng tiền án tiền sự đầy mình, mục tiêu chỉ là đất và tiền với những người chiến đấu vì lý tưởng, hy sinh vì lý tưởng là một sự xúc phạm. Lý luận bẩn thỉu !!!

m4s

Xe điện
Kể mà đồng chí Chủ tịt giữ lời hứa từ lần đầu, ko bắt bớ ko khởi tố thì dân Đồng Tâm đã ko mất niềm tin nặng nề dẫn đến sự việc này. Haizzz

Bản chất vụ này dân Đồng Tâm ko phải chống phá chính quyền, ko *********.
Mà chỉ là tranh chấp đất đai hay chính xác là lợi ích kinh tế.
Vậy nên chính quyền dùng vũ lực có lẽ là điều không nên vì còn rất nhiều cách để xứ lý.
Lâu lâu lại tòi ra 1 cụ như từ kẽ đất chui lên
Bọn này chúng nó tự nâng cấp từ đấu tranh chống tham nhũng lên thành đấu tranh chính trị lâu rồi, câu dính trên miệng là "đồng bào cả nước" và câu "cộng đồng quốc tế' hoặc " tổ chức nhân quyền, báo đài QT"... cũng sắt máu ra phết
Tranh chấp đất đai thì đổ máu như Vân Trì, khói lửa tưng bừng như VG hay ầm ĩ như TT cũng có sao đâu?
Bạo động bằng vũ khí, gây chết người, chống đối chính quyền bằng bạo lực thì đông tây kim cổ đều bị xử tội chết ko vé khứ hồi

Chỉnh sửa cuối:

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Kể mà đồng chí Chủ tịt giữ lời hứa từ lần đầu, ko bắt bớ ko khởi tố thì dân Đồng Tâm đã ko mất niềm tin nặng nề dẫn đến sự việc này. Haizzz
Em lại ước gì đồng chí Chủ tịt đận ấy đừng có hứa. Bắt luôn từ đận ấy thì đã không có chuyện sau này xảy ra.

• Vodka
Reactions: NNS

thamvuky

Xe tăng
Bản chất vụ này dân Đồng Tâm ko phải chống phá chính quyền, ko *********.
Mà chỉ là tranh chấp đất đai hay chính xác là lợi ích kinh tế.
Vậy nên chính quyền dùng vũ lực có lẽ là điều không nên vì còn rất nhiều cách để xứ lý.
Em cũng từng nghĩ như cụ cho tới khi xem tấm hình có mấy nhân vật được khoanh tròn đến chơi nhà

Ông ấy giữ lời hứa, không khởi tố, truy tố vụ bắt 38 cbcs còn gì? nếu truy tố vụ đó thì phải hàng trăm bọn côn đồ bị thụ án
Vụ đó có đầy đủ dấu hiệu của tội giam giữ người trái phép, chống người thi hành công vụ, phá hoại tài sản NN, đe dọa giết người,đe dọa giết nhiều người, tội khủng bố và âm mưu khủng bố, và tất cả mớ tội đó đều phạm tội có tổ chức

Chỉnh sửa cuối:

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Cái khốn nạn của đám dân chủ là lập lờ câu chữ, thông tin đưa ra bao giờ cũng lửng lơ, cắt ghép, phương pháp ngụy biện kiểu trích dẫn thông tin ngoài ngữ cảnh, kiểu bằng chứng vụn vặt hoặc kiểu trắng đen.
Nói chung tự cho mình khôn nhưng thích thể hiện vu vơ và tự kỷ ám thị mình luôn đúng, đếch thích nghe lời phản bác. Vớ vẩn thôi.
Chỉ có bọn vớ vẩn mới lấp lửng, cắt ghép và ngụy biện thôi cụ nhỉ ?
Cụ đúng, cụ cứ dùng lý lẽ để bảo vệ. Và cũng cho người khác được mở mồm nói. Em cũng chỉ mong được phép nói, đừng có bịt mồm người khác.

m4s

Xe điện

m4s

Xe điện
Ông ấy giữ lời hứa, không khởi tố, truy tố vụ bắt 38 cbcs còn gì? nếu truy tố vụ đó thì phải hàng trăm bọn côn đồ bị thụ án
Vụ đó có đầy đủ dấu hiệu của tội giam giữ người trái phép, chống người thi hành công vụ, phá hoại tài sản NN, đe dọa giết người,đe dọa giết nhiều người, tội khủng bố và âm mưu khủng bố, và tất cả mớ tội đó đều phạm tội có tổ chức
Cụ nhanh quên hoặc ko biết Google thì em hộ cụ 1 đoạn vậy
HỨA

THỰC TẾ

minhvmu

Xe buýt
Chỉ có bọn vớ vẩn mới lấp lửng, cắt ghép và ngụy biện thôi cụ nhỉ ?
Cụ đúng, cụ cứ dùng lý lẽ để bảo vệ. Và cũng cho người khác được mở mồm nói. Em cũng chỉ mong được phép nói, đừng có bịt mồm người khác.
Thích thì cứ nói, chỉ cần dẫn chứng chính xác điều luật, văn bản hợp lệ, tôn trọng diễn biến thực tế và bản chất của sự kiện, không lồng ghép chân kiến vào thân voi, không dùng câu hỏi tu từ... Được như thế người nghe sẽ tôn trọng và thực sự lắng nghe.

hoviba

Xe container
Vụ đó có đầyđủ dấu hiệu của tội giam giữ người trái phép, chống người thi hành công vụ, phá hoại tài sản NN, đe dọa giết người,đe dọa giết nhiều người, tội khủng bố và âm mưu khủng bố, và tất cả mớ tội đó đều phạm tội có tổ chức
Chính vì những người thực thi pháp luật và có trách nhiệm bảo vệ luật pháp và trị an xã hội lại ngồi lên luật pháp mới khiến mọi chuyện có kết cục như ngày hôm nay.

Nếu chính quyền làm đúng luật pháp từ khi đó thì người dân phải chấp hành theo pháp luật, vi phạm thì cứ theo luật mà xử, kể cả chính quyền có sai. Để mấy năm sau, khi cả dân lẫn chính quyền đều sai, dẫn tới mức bạo động, lúc đó người dân tự chuyển biến thành khủng bố và bị tiêu diệt thì cũng là lẽ đương nhiên.

Em lại ước gì đồng chí Chủ tịt đận ấy đừng có hứa. Bắt luôn từ đận ấy thì đã không có chuyện sau này xảy ra.
Anh này khả năng tùy biến còn dễ hơn điếu cày ủy ban, thế nên căn lính chiến vẫn sang làm chính trị ngọt sớt,
Cứ phải sắt máu mới chăn dắt lũ con dân hung hãn vào khuôn phép được

Cortana

Xe tải
Bản chất của việc này là tranh chấp khiếu kiện về đất đai. Việc này có làm sai nên một số cán bộ ở Mỹ đức đã bị tòa kết án. Do chưa giải quyết được việc này dẫn đến dân phản kháng, trong đó có dấu hiệu sử dụng vũ lực. Nhiều quan điểm đưa ra là khủng bố theo em chưa đúng bản chất của vấn đề. Cái gì cũng có tính lịch sử của nó, giống trước đây biệt đông SG đánh bom sứ quán Mỹ theo các cụ thì gọi là gì? Với em là hành động phản kháng của dân Việt nam đối với lưc lượng xâm lược và việc phản kháng của dân Đồng tâm cũng có lý do của nó.
Comment thế này mà cũng có ng vodka :(
Nhất là cái ông gì ở Séc, lúc nào cũng tỏ vẻ trung lập.

hoviba

Xe container
Comment thế này mà cũng có ng vodka :(
Nhất là cái ông gì ở Séc, lúc nào cũng tỏ vẻ trung lập.
Cụ muốn thảo luận với em thì cứ tag thẳng em vào. Em cũng đưa rõ quan điểm là chính quyền Hà Nội đã sai lầm khi giải quyết vụ việc này từ trước. Em rót vodka mời cụ trên vì cụ ấy có ý đúng với quan điểm của em, như vậy chẳng lẽ không được. Hay cụ cho rằng chỉ những người vi phạm pháp luật ở Đồng Tâm là sai hoàn toàn nên những cái sai của chính quyền được bỏ qua.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhanh quên hoặc ko biết Google thì em hộ cụ 1 đoạn vậy
HỨA

THỰC TẾ
Công an kg trực thuộc UBND.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Cụ muốn thảo luận với em thì cứ tag thẳng em vào. Em cũng đưa rõ quan điểm là chính quyền Hà Nội đã sai lầm khi giải quyết vụ việc này từ trước. Em rót vodka mời cụ trên vì cụ ấy có ý đúng với quan điểm của em, như vậy chẳng lẽ không được. Hay cụ cho rằng chỉ những người vi phạm pháp luật ở Đồng Tâm là sai hoàn toàn nên những cái sai của chính quyền được bỏ qua.
Cq cụ thể đã sai gì trong vụ ĐT, cụ cho biết rõ đc kg ạ?

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Hoàn toàn có thể sử dụng biện pháp khác để giải quyết nhóm ông K không gây hậu quả như cách đã làm. Hoàn cảnh mấy chục CSCĐ bị tạm giữ năm 2017 còn nguy hiểm hơn nhiều, chủ tịch C đã giải quyết mà không hề có thương vong nào. Cách giải quyết vấn đề của chủ tịch C được đánh giá cao từ tất cả các bên.
Cách gq của C.con dẫn đến nhà Kình ảo tưởng sức mạnh. Tiếp sau vụ bắt giữ cscd, Kình tiếp tục đánh phá đội xây tường rào, chặn đập xe quân sự, đe doạ người kg cùng phe nhóm và đỉnh điểm là mua vũ khí, tuyên bố giết người.

hoviba

Xe container
Hoàn toàn có thể sử dụng biện pháp khác để giải quyết nhóm ông K không gây hậu quả như cách đã làm. Hoàn cảnh mấy chục CSCĐ bị tạm giữ năm 2017 còn nguy hiểm hơn nhiều, chủ tịch C đã giải quyết mà không hề có thương vong nào. Cách giải quyết vấn đề của chủ tịch C được đánh giá cao từ tất cả các bên.
Em lại không đồng quan điểm với cụ trong vấn đề này. Đành rằng đồng chí Chủ tịch Hà Nội vì cứu lính nên đưa ra lời hứa không truy cứu người phạm pháp. Nhưng về pháp luật như vậy là sai hoàn toàn. Sau khi cứu được lính, đáng lý ra chính quyền phải đứng ra nhận sai vì đã ngồi lên luật, mà xử lại tất cả theo luật, dù là từ ông Chủ tịch. Có như vậy thì ai cũng sẽ nghiêm chỉnh chấp pháp, từ dân cho tới quan.

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Việc này thể hiện cái thiếu hiểu luật pháp của đ/c C.con cụ ạ. Chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn của anh ấy như thế nào, bản thân anh C.c còn chả biết, xuống hứa bừa hứa xiên. Chính C.c đã gieo mầm mống dân túy phản loạn ở cái đất làng Hoành, và bây giờ đã nhận trái đắng, trái đắng cho làng Hoành và bản thân anh ấy, tài mọn mà trèo cao.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Kg có bất kỳ tranh chấp nào ở ĐT. Nhà Kình thủ đoạn lôi tranh chấp đất nhằm đánh lận con đen, ngụy biện cho hành động phản loạn.

Trạng thái
Thớt đang đóng