[Funland] Truy tố 29 bị can vụ Đồng Tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
E cũng kg hề có tư duy lạm sát, chỉ nhấn mạnh duy nhất 1 điều: CA có quyền xả súng từ bên ngoài để tránh hy sinh nhưng họ đã kg làm do bên trong có phụ nữ, trẻ em bị làm lá chắn.

Cụ tham khảo cảnh sát Paris xả 5000 viên đạn từ bên ngoài vào một căn hộ nghi có kẻ khủng bố cầm đầu ẩn nấp.

Việc bác so sánh hành động của cảnh sát Việt Nam và cảnh sát Pháp là không hợp lý. Cảnh sát Việt Nam có chữ Nhân dân trong đó bác ạ.

Chỉ có Cảnh sát Nhân dân Việt Nam.
Làm gì có Cảnh sát Nhân dân Pháp.

VCHDHN

Xe container
E cũng kg hề có tư duy lạm sát, chỉ nhấn mạnh duy nhất 1 điều: CA có quyền xả súng từ bên ngoài để tránh hy sinh nhưng họ đã kg làm do bên trong có phụ nữ, trẻ em bị làm lá chắn.

Cụ tham khảo cảnh sát Paris xả 5000 viên đạn từ bên ngoài vào một căn hộ nghi có kẻ khủng bố cầm đầu ẩn nấp.

" Cảnh sát Pháp ngày 18-11 đã bắn hơn 5.000 phát đạn vào một căn hộ ở ngoại ô Paris trong suốt một cuộc bố ráp kéo dài bảy giờ chống lại một nhóm chiến binh trang bị vũ khí hạng nặng và biến khu vực này thành một vùng chiến sự."
:)):)):))Cứ tưởng cái nick này chỉ chọc ngoáy, nhưng không phải.:)):)):))

Gcar

Xe container
Cụ ơi, có khá nhiều bài viết phân tích rằng để đốt cháy ba người bằng xăng thì có khi mất nhiều giờ, và trong môi trường yếm khí như giếng trời thì có khi không cháy nổi ?! Em thấy cũng có cái lý của nó.
Thôi lạy mấy cụ bảo là xăng đốt không cháy, đốt mất nhiều thời giờ. ^:)^
Lại có lời khai đầy đủ của vài ông "nhân chứng" ở đấy mà còn cãi cố thì nói làm gì nữa.

Bluehelmet

Xe buýt
Theo Trung tướng Phạm Phú Thái , người trực tiếp hạ cánh xuống sân bay đã thông tin thì sân bay Miếu Môn đã có từ những năm 1968, hiện trạng sân bay vẫn còn những vị trí được khoét vào núi làm hầm chứa máy bay, căn cứ vào bản đồ, cũng hiện hiện trạng thì các hộ dân lấn chiếm đã đào ao thả cả vào giữa đường băng.
Các hộ lấn chiếm đã thống nhất đền bù và sẵn sàng di chuyển bọn chả liên quan gì thì lại đòi quyền lợi, Bản chất là nhà lão Kình tham lam (đã nhận gần 2 tỷ tiền của anh em dân chủ và dân ngu), và ngu (bị mấy thằng nghị gật xúi giục, bị bọn dân chủ bơm thổi, bị mấy thằng gián điệp trong đại sứ quán xui ăn kut. Cái kết sấp mặt l có thể dự báo trước cho cả dòng họ Lê Đình.
Sau khi anh T bi bô trên face thì đã có người chỉ ra tọa độ anh ấy đề cập đến nó ở chỗ khác rồi. A ấy cúng không nhắc lại nữa cụ lại dẫn lại làm gì?

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Việc bác so sánh hành động của cảnh sát Việt Nam và cảnh sát Pháp là không hợp lý. Cảnh sát Việt Nam có chữ Nhân dân trong đó bác ạ.

Chỉ có Cảnh sát Nhân dân Việt Nam.
Làm gì có Cảnh sát Nhân dân Pháp.
Thì vậy, đã bảo CANDVN nhân đạo ngút trời, cụ nào còn nghi ngờ nhớ chép lại còm này 1000 lần.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
" Cảnh sát Pháp ngày 18-11 đã bắn hơn 5.000 phát đạn vào một căn hộ ở ngoại ô Paris trong suốt một cuộc bố ráp kéo dài bảy giờ chống lại một nhóm chiến binh trang bị vũ khí hạng nặng và biến khu vực này thành một vùng chiến sự."
:)):)):))Cứ tưởng cái nick này chỉ chọc ngoáy, nhưng không phải.:)):)):))
Nhà Kình trang bị nhẹ nên chỉ có chục viên thôi. Cụ thắc mắc gì? Quan trọng là cs Pháp xả súng từ bên ngoài.

Gcar

Xe container
Đáng lẽ sau vụ bắt 39 cảnh sát cơ động, tưới xăng vào người thì phải xử lý rồi. Không hiểu sao làm vụ này chậm nhỉ?

hoviba

Xe container
Đáng lẽ sau vụ bắt 39 cảnh sát cơ động, tưới xăng vào người thì phải xử lý rồi. Không hiểu sao làm vụ này chậm nhỉ?
Cái đó thì cụ phải tìm lại cái bản viết tay của đồng chí Chủ tịch Thành phố Hà Nội, xem đồng chí ấy thay mặt ngành tư pháp Việt Nam ra quyết định gì.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Cái đó thì cụ phải tìm lại cái bản viết tay của đồng chí Chủ tịch Thành phố Hà Nội, xem đồng chí ấy thay mặt ngành tư pháp Việt Nam ra quyết định gì.
Chủ.tịch.ubnd kg có quyền thay mặt tư pháp. C.con bất đắc dĩ làm để cứu mạng nhân viên công lực, tránh bọn khốn kích động giết người.

Ali chemist

Xe hơi
Không biết tại sao lại phải mổ bụng ông Kình ra làm gì sau khi ông ý đã chết nhỉ

Gcar

Xe container
Không biết tại sao lại phải mổ bụng ông Kình ra làm gì sau khi ông ý đã chết nhỉ
không mổ ra khám nghiệm có thằng lại bảo CA dã man cho chó xé xác cụ Kình :D, rồi lại hỏi tại sao không khám nghiệm?

Chỉnh sửa cuối:

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Thì vậy, đã bảo CANDVN nhân đạo ngút trời, cụ nào còn nghi ngờ nhớ chép lại còm này 1000 lần.
“Ngút trời” thì nói hơi quá, nhưng trong vụ Đồng Tâm này, lực lượng cảnh sát đã giữ được sự kiềm chế rất đáng trân trọng.

hôteo

Xe buýt

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi anh T bi bô trên face thì đã có người chỉ ra tọa độ anh ấy đề cập đến nó ở chỗ khác rồi. A ấy cúng không nhắc lại nữa cụ lại dẫn lại làm gì?
Chỗ khác là chỗ nào hả cụ ơi ? cách xa chỗ hiện nay bao nhiêu m và cụ có biết tra tọa độ trên Google không thế. Còn nhiều kẻ chỉ ra vấn đề lắm, nào là hồi đấy sao có giấy đẹp thế, tại sao bút mực viết đến giờ không bị phai màu...
Nhiều kẻ không muốn tin vào sự thật, hoặc cố lèo lái để đạt được mục đích riêng nên có những suy nghĩ ngô nghê lắm.

xe mo cau

Xe buýt
xe mo cau
Ô Kình tử thủ với lý do Quốc phòng lấn đất dân. Còn cụ lại bảo do dân lấn chiếm. Rõ ràng nhà Kình ngu mà đòi nguy hiểm nhé.
Cụ mừng như bắt được vàng nhỉ? Tôi tranh luận với cụ vì cụ muốn mang dân ra xử làm gương. Tôi thì quan hay dân sai đều phải xử. Cụ là cán bộ nên bênh cán bộ là phải thôi. Còn chuyện đồng tâm thì tôi nghe vậy và biết vậy thôi đúng sai thế nào thì chỉ người trong cuộc mới biết.

MAITD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, có khá nhiều bài viết phân tích rằng để đốt cháy ba người bằng xăng thì có khi mất nhiều giờ, và trong môi trường yếm khí như giếng trời thì có khi không cháy nổi ?! Em thấy cũng có cái lý của nó.
Còn việc dùng chất gì để đốt cháy thành than trong thời gian ngắn thì em nhớ là có bài đề cập đến chất cháy chuyên dụng mà chỉ có trong lực lượng chuyên nghiệp (cái này e ko rõ lắm). Thêm nữa, kịch bản này cũng ít người nhìn thấy tận mắt nên .. thực tế thế nào chỉ có những người trực tiếp tham gia mới rõ (mọi người chỉ thấy kết quả trên báo/ảnh là một hình ảnh CA bị cháy thành than).
cụ thử nhảy xuống đó, e tẩm xăng đốt thử xem cháy ko là biết liền. Cái gì cũng phải làm thực tiễn để chứng minh cụ nhỉ

Gcar

Xe container
Cái văn bản cháu kia đưa lên chắc là fake. Các trang trong không thấy dấu giáp lai đỏ.
Mấy trang lẻ ban đầu có mà, có tới 47 trang nên chắc là chỉ 1 số có dính dấu giáp lai thôi chứ không lẽ phải giáp hết 24 tờ.

Dĩ nhiên mọi thứ có thể giả nhưng cứ chờ xem chi tiết nào được gây tranh cãi nhất thì đem ra soi có giả hay không giả.

Trạng thái
Thớt đang đóng