[Funland] Truy tố 29 bị can vụ Đồng Tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

Gcar

Xe container
E cũng chả tin gì nhưng nhìn cái clip K già vuôt râu cười tươi trong lúc mấy thằng khác tuyên bố chuẩn bị lựu đạn, xăng...giết, giết... thì em nghĩ bọn này dell nên gọi là dân
Buồn cười là có mấy ông lại còn bảo clip photoshop! Clip do chính chủ râu dài đưa lên mà lại!

cocsku

Xe cút kít
Tại sao không đưa ra tòa để tranh chấp? Vụ này hoàn toàn đủ đk để tòa phân xử.
Vụ này chẳng cần phải khôn khéo, chỉ cần công khai, minh bạch ngay từ đầu thì đã không để đến hậu quả như bây giờ. Khi có tranh chấp, các bên có chứng cứ đưa ra toà án phân giải thì đã khác. Đằng này xông vào đánh chém nhau trước, xong mới lôi toà án ra giải quyết vụ việc đánh nhau. Mâu thuẫn vẫn còn đó, nó chỉ bị ỉm đi thôi, sẽ đến lúc bùng phát lại.

minhvmu

Xe buýt
cái câu cuối cùng của Cụ dễ gây hiểu lầm cho người đọc đấy ạ, Cụ nói vậy có khi người ta lại hiểu dân chủ là xấu (hình như cũng có nhiều Cụ đang hiểu thế này), Dân chủ là tốt và 1 xã hội công bằng văn minh phải có tính dân chủ. chẳng qua trên mạng đang dùng cụm từ dâm chủ đó để nói về cá nhân, nhóm đang chỉ trích tuyên truyền rằng nước ta ko có dân chủ để gây nhiễu loạn thôi. ông Nguyễn ********* đã từng phát biểu rằng chúng ta "Dân chủ đến thế là cùng" Vì vậy đừng để mọi người hiểu rằng Dân chủ là xấu
Cụ góp ý thì em cũng tiếp thu. Nhưng đám dâm chủ luôn rêu rao giá trị dân chủ kiểu ở bển, rồi bóp méo tính chất dân chủ của ta. Cũng như cụ nói, cần phải có công bằng, văn minh, nhưng bọn dâm chủ đấy có thèm quan tâm đến tính chất công bằng + hành xử văn minh không?
Quay lại vấn đề chính, đây là vụ án hình sự vì: tổ chức + tàng trữ vũ khí trái phép; chống đối người thi hành công vụ bằng vũ khí, chất nổ; gây hậu quả nghiệm trọng(3 chiến sĩ hy sinh). Tất cả những điều trên đều vi phạm những điều luật hình sự đã được ban hành. Như vậy, đối với bất cứ hình thái chính trị xã hội, luật pháp ở bất cứ nước nào thì cũng đều bị nghiêm trị. Ý em là vậy cụ ạ.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Ai bảo cụ là không bị khai trừ? Đợi xem chết rồi đảng viên có đi viếng không nhé!
Khai trừ hay không E ko biết, nhưng khả năng khai trừ phải 99.99999%
Nhưng việc chết Đảng viên có đi viếng hay không E nghĩ ko liên quan lắm đến việc khai trừ. trước ở gần nhà E có ông em phạm tội vợ con bơ vơ, ông anh nhận người khác vào cơ quan làm việc rất dễ dàng nhưng không nhận cháu ruột vào sợ ảnh hưởng đến bước đường công danh sự nghiệp của ông ấy, dù rằng thời đó cháu ông là 1 kỹ sư (ngày trước kỹ sư hiếm chứ ko như bây giờ).

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Sao hồi Mỹ diệt Bin Laden không bảo Mỹ xin lệnh bắt? Không bảo Mỹ đến nhà cụ Bin vào giờ hành chính?
Tuổi tôm cứ đòi học Mỹ. Mỹ dội tên lửa giết luôn Soleimani ngay trong sân bay quốc tế lúc rạng sáng.

vandinh

Xe container
Miếu Môn đất quốc phòng? Sự thật này bị ai bao che?
E chịu. Chỉ biết rằng rất nhiều đất quốc phòng đã bị bán và sử dụng sai mục đích. Cụ có biết chắc đất Miếu Môn họ sẽ chỉ sử dụng cho mục đích quốc phòng k?

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Cụ góp ý thì em cũng tiếp thu. Nhưng đám dâm chủ luôn rêu rao giá trị dân chủ kiểu ở bển, rồi bóp méo tính chất dân chủ của ta. Cũng như cụ nói, cần phải có công bằng, văn minh, nhưng bọn dâm chủ đấy có thèm quan tâm đến tính chất công bằng + hành xử văn minh không?
Quay lại vấn đề chính, đây là vụ án hình sự vì: tổ chức + tàng trữ vũ khí trái phép; chống đối người thi hành công vụ bằng vũ khí, chất nổ; gây hậu quả nghiệm trọng(3 chiến sĩ hy sinh). Tất cả những điều trên đều vi phạm những điều luật hình sự đã được ban hành. Như vậy, đối với bất cứ hình thái chính trị xã hội, luật pháp ở bất cứ nước nào thì cũng đều bị nghiêm trị. Ý em là vậy cụ ạ.
E chỉ nói là câu đó nó dễ gây hiểu lầm thôi Cụ ạ, chứ ý Cụ E hiểu và E cũng đồng ý với những vần đề trên của Cụ. Pháp luật phải được áp dụng nghiêm minh với bất kể công dân nào, không phân biệt dân, quan, chính trị hay tôn giáo. Tuy rằng theo đuổi sự công bằng này còn dài và ở bất cứ nơi nào trên trái đất này cũng ko đạt được đến tận cùng của sự công bằng

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
E chịu. Chỉ biết rằng rất nhiều đất quốc phòng đã bị bán và sử dụng sai mục đích. Cụ có biết chắc đất Miếu Môn họ sẽ chỉ sử dụng cho mục đích quốc phòng k?
E biết chắc kg có ai tranh chấp đất Miếu Môn vs quốc phòng. Còn MM sử dụng mục đích gì là chuyện khác, kg liên quan đến vụ 29 đ/c bị truy tố giết người.

Linh Miu

Xe buýt
Mỹ là Mỹ và chúng nó chả là cái d él gì mà phải lấy làm gương.

Em thật, cụ giận em cũng nói:D dù em biết sẽ nhiều loại vào vu vạ rồi bla bla này nọ là DLV, 3 củ, đạo dụ :))
Chang ơi, nắng nóng thế này tập trung làm vại quại bia hơi đê chứ đồng vơi nhôm gì cho nhọc Chang à :P

vandinh

Xe container
E biết chắc kg có ai tranh chấp đất Miếu Môn vs quốc phòng. Còn MM sử dụng mục đích gì là chuyện khác, kg liên quan đến vụ 29 đ/c bị truy tố giết người.
Cáu đám 29 người và dân ĐT thì sai và hành động ngu muội thì rõ rồi. E chỉ nói về cái việc sao đừng để nó sảy ra như vậy nữa. Mà muốn vạy thì làm thế nào hả cụ?

minhvmu

Xe buýt
Cụ đưa ra câu hỏi thì tương lai để cố biện hộ cho sự việc hiện tại. Hỏi thế thì ai muốn trả lời. Mà dù cho họ ”sẽ sử dụng sai mục đích đất quốc phòng” thì để luật pháp xử lý vi phạm của họ, chứ không phải việc xử lý là do cụ quyết định.

binhsu7273

Xe cút kít
Chỉnh sửa cuối:

binhsu7273

Xe cút kít
Cụ không sâu chuỗi lại lại các còm nên cụ thấy lan man, cái đó là do góc nhìn của mỗi người, em không có ý kiến gì với còm của cụ.
Chỉ để cho rõ thì cụ kia từng nói đến chuyện quá khứ làm CM của các cụ các ông nước ta, cụ ấy có ý là làm CM mà để chết đến vài triệu người, nhưng cụ ấy không hiểu được là trong quá khứ có CM như thế thì mới có đất nước ngày nay, không có thì chắc gì bố mẹ cụ ấy đã có cơ hội gặp nhau để sinh ra cụ ấy, cụ ấy muốn thay đổi qua khứ nhưng muốn giữ nguyên hiện tại, đấy là điều vô lý. Cụ có thể tìm hiểu trò xếp hình Domino, một góc cạnh giải thích của hiệu ứng Domino khác là nếu quân Domino đằng trước không đổ thì những quân Domino đằng sau cũng không đổ, trong trò xếp hình Domino, khi xếp hình đổ toả ra hình cánh quạt, nếu quân Domino không đổ đúng góc, những quân Domino khác được xếp ở góc khác của hình cánh quạt cũng có khả năng không đổ và trò xếp hình Domino sẽ bị coi là thất bại nếu không đổ hết. Hãy coi CM ngày xưa là quân ở trước, nếu không xảy ra được như thế thì quân ở sau - coi như là những người được sinh ra nhờ thành công của CM như cụ ấy - sẽ không bao giờ đổ - nghĩa là không có cơ hội sinh ra, hình lật không bao giờ xuất hiện - cuộc sống của họ không tồn tại, đơn giản vậy thôi. Xét lại quá khứ theo kiểu đấy khác gì ăn cháo đá bát đâu. Vì em biết cụ ấy sẽ lan man sang những thứ khác hòng tìm 1 cái đúng (kể cả không liên quan) để chiếu ngược lại chứng minh cho cái sai trong còm đấy của cụ ấy là đúng, kiểu nguỵ biện thế thì em chặn từ gốc cho nó nhanh.
Em cũng chỉ rảnh có ngày hôm qua, đáng lý cũng chả còm làm gì, nhưng mà cái thói đạo đức giả của nhiều nick OF nó bậy quá mức, hèn quá mức, nên em mới vặn, còn không em kệ, với những người đầu đầy hằn học với đất nước, chỉ thích đất nước loạn, em chỉ thấy tởm lợm. Chúc cụ một ngày vui vẻ, em cũng lượn đã.
Thôi thì quote cả đoạn vậy để độc giả đọc cho dễ hiểu. :)

Chỉnh sửa cuối:

buidinhphuoc

Xe điện
Không biết cái gạch đỏ nó bằng chất liệu gì, có thu hồi được, có được bảo quản kỹ càng không các cụ nhỉ?

minhvmu

Xe buýt
Cáu đám 29 người và dân ĐT thì sai và hành động ngu muội thì rõ rồi. E chỉ nói về cái việc sao đừng để nó sảy ra như vậy nữa. Mà muốn vạy thì làm thế nào hả cụ?
Theo kiến thức của em, chửa có quốc gia nào trên trái đất này làm được điều như cụ mong muốn. Em nghĩ, để không để xảy ra lần nữa thì phải diệt tận nọc ”quan tham, dân gian”. Hỡi ôi, tính ”tham" và tính "gian” lại thuộc về hành vi, suy nghĩ, ý chí của từng cá nhân con người. Luật pháp nghiêm minh, công bằng đến đâu thì cũng chỉ dừng ở mức ngăn chặn, làm giảm sự tham và gian, k thể triệt tận nọc được.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Không biết cái gạch đỏ nó bằng chất liệu gì, có thu hồi được, có được bảo quản kỹ càng không các cụ nhỉ?
Cá nhân E ko tin những văn bản kiểu này, có vẻ rất chi tiết nhưng nói thật chứ thử đổ 1 chậu xăng rồi bật lửa đốt xem, nó bùng ngập lên chả nhảy ra còn không kịp ấy chứ (nó là phản xạ sinh tồn tự nhiên) , tuổi gì mà còn lấy chân đạp, muốn đạp cũng không đạp được

Trạng thái
Thớt đang đóng