[Funland] Truy tố 29 bị can vụ Đồng Tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ cho xin cái đầu. Ngay từ đầu đã xác định đất quốc phòng, dân lấn chiếm trái phép.
Tại sao không đưa ra tòa để tranh chấp? Vụ này hoàn toàn đủ đk để tòa phân xử.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
E cũng chả tin gì nhưng nhìn cái clip K già vuôt râu cười tươi trong lúc mấy thằng khác tuyên bố chuẩn bị lựu đạn, xăng...giết, giết... thì em nghĩ bọn này dell nên gọi là dân
Ở Mỹ, riêng cái clip này đủ kết tội âm mưu khủng bố, fbi xuất hiện phút mốt, ký lệnh chuyển hộ khẩu sang Guantanamo kg hẹn ngày hồi hương.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Tại sao không đưa ra tòa để tranh chấp? Vụ này hoàn toàn đủ đk để tòa phân xử.
Muốn ra Toà, điều kiện đầu tiên là phải nộp đơn. Ai tranh chấp phải nộp đơn. Dân nộp đơn lại hoá ra lòi mặt lấn chiếm trái phép sao? Nhà K kg có đất tranh chấp, tư cách nào nộp đơn?

taplai2012

Xe trâu
Muốn ra Toà phải có đơn. Ai tranh chấp phải nộp đơn. Dân nộp đơn lại hoá ra lòi mặt lấn chiếm trái phép sao? Nhà K kg có đất tranh chấp, tư cách nào nộp đơn?
Thế đơn vị quân đội ko có quyền kiện dân hay sao? Tại sao phải cứ đợi dân kiện?

TruongPhat355

Xe tải
E chỉ thấy nhiều Cụ hung hãn trong tranh luận, thể hiện sự tầm thường trong hiểu biết và diễn đạt, phạm tội thì phải trả giá điều đó dễ hiểu, nhưng trả giá băng khuôn khổ pháp luật chứ ko phải cũng tẩm xăng đối, hay san phẳng hoặc tru di. Thời nào rồi mà các Cụ phát biểu theo cảm tính vậy chứ.
Với E tội phá hại Đất nước lớn hơn phá hoại chính quyền nhiều lần, nhiều vụ án làm hại kinh tế đất nước, thậm chí ảnh hưởng tới cả an ninh quốc phòng cũng ko thấy các Cụ ấy nhảy lên như vụ Đồng Tâm này.
Với E tranh luận cần dùng lý lẽ thuyết phục, dùng từ ngữ phù hợp ( 4R có qui đinh) tránh mạt sát hay qui chụp công kích nhau,
Em nghĩ là bài cả đấy, như kiểu có nhiều tầng, lớp ý..

bomon

Xe tăng
Tội của ô Kình cứ chiếu theo quy định của Pháp luật mà xử, khởi đầu em ko nói đến nữa, chỉ nói đến cái đêm thảm khốc thôi, nếu như Chính quyền cứ để giờ Hành chính tiến quân vào thì không có đáng tiếc xảy ra.
Ông chỉ được cái lý thuyết giấy, giờ hành chính vào thì lại không được dùng bạo lực với dân như năm 2017. Cái bọn cổ súy nhà lão Kình trên mạng để lão sinh ảo tưởng cũng phải chịu trách nhiệm về cái kết cục đáng buồn này. Về luật thì chả có tội nhưng nếu có lương tâm thì ít nhất cũng có suy nghĩ.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
2017 có trát bắt người mà lái sang thành bắt cóc. Dân giữ lại cho ăn, đíu có thằng dân nào được quyền giữ người nhé. 3 chiến hy sinh là hệ quả của việc tộc nhà Kình đã tuyên bố trên video là tích trữ bom xăng+ vũ khí+ chất nổ + chỉ huy như hạch + sự nhân nhượng dân túy thái quá của chính quyền.
Án tại hồ sơ, cố thủ tấn công lại cảnh sát bằng hung khí khi cảnh sát đã bao vây và yêu cầu đầu hàng -> 3 chiến sĩ bị giết dã man khi thi hành nhiệm vụ -> dẹp hết lý do hay nguyên nhân gây ra hành động đó, Tội giết người là treo án tử. Chấm hết.
Bất luận nguyên do, giữ đất hay tham đất, nhưng 1 khi đã có tổ chức, đã có chuẩn bị + đe doạ sử dụng vũ khí, đã gây ra án mạng => thể chế có dân chủ đến đâu thì cũng phải dập cho ra bã.
cái câu cuối cùng của Cụ dễ gây hiểu lầm cho người đọc đấy ạ, Cụ nói vậy có khi người ta lại hiểu dân chủ là xấu (hình như cũng có nhiều Cụ đang hiểu thế này), Dân chủ là tốt và 1 xã hội công bằng văn minh phải có tính dân chủ. chẳng qua trên mạng đang dùng cụm từ dâm chủ đó để nói về cá nhân, nhóm đang chỉ trích tuyên truyền rằng nước ta ko có dân chủ để gây nhiễu loạn thôi. ông Nguyễn ********* đã từng phát biểu rằng chúng ta "Dân chủ đến thế là cùng" Vì vậy đừng để mọi người hiểu rằng Dân chủ là xấu

taplai2012

Xe trâu
Sao phải kiện khi kg có ai tranh chấp?
Cụ nói chuyện cùn quá. Muốn nc vs em thì phải biết phân tích, xác định từng thời điểm từng vụ việc.
Chứ e ko nói chuyện vs nh ng hóng hớt nghe dc câu này câu kia phán như đúng r.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuyện cùn quá. Muốn nc vs em thì phải biết phân tích, xác định từng thời điểm từng vụ việc.
Chứ e ko nói chuyện vs nh ng hóng hớt nghe dc câu này câu kia phán như đúng r.
Cụ nêu tên cụ thể đi? Ai tranh chấp đất vs quốc phòng ở Đồng Tâm? E guk mãi chưa ra?

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Éo mệ. Nhiều cụ cứ lôi chuyện nước Mẽo nó bắn bỏ mấy đứa chống đối gây nguy hiểm cho CS để so sáng với VN. Trong khi đó các cụ phải thấy nó thành luật và tất cả mọi người phải theo. Dân họ theo nhưng cái bọn lãnh đạo nó cũng phải theo vì lãnh đạo chỉ liên đới đến sai phạm đã xấu hỏi từ chức. Đằng này ở VN thì lãnh đạo làm sai bao che cho nhau dân éo nào nó muốn tin trong thời 4.0 này.
Miếu Môn đất quốc phòng? Sự thật này bị ai bao che?

taplai2012

Xe trâu
Cụ nêu tên cụ thể đi? Ai tranh chấp đất vs quốc phòng ở Đồng Tâm? E guk mãi chưa ra?
Thôi, kiểu lý luận cụ em miễn tiếp. Không tranh chấp mà hậu quả thương vong lớn như vậy à? Còm cuối nhé! Tiễn cụ.

Gcar

Xe container
Thế đơn vị quân đội ko có quyền kiện dân hay sao? Tại sao phải cứ đợi dân kiện?
Quân đội đang giữ đất trong tay, sao lại phải đi kiện? Cụ có bao giờ kiện hàng xóm vì nó thèm cái nhà của cụ hay không?

Còn vụ việc kia thì là giải quyết việc khủng bố chứ không có đất đai gì bên trong cái làng đó cả.

Chỉnh sửa cuối:

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
cái câu cuối cùng của Cụ dễ gây hiểu lầm cho người đọc đấy ạ, Cụ nói vậy có khi người ta lại hiểu dân chủ là xấu (hình như cũng có nhiều Cụ đang hiểu thế này), Dân chủ là tốt và 1 xã hội công bằng văn minh phải có tính dân chủ. chẳng qua trên mạng đang dùng cụm từ dâm chủ đó để nói về cá nhân, nhóm đang chỉ trích tuyên truyền rằng nước ta ko có dân chủ để gây nhiễu loạn thôi. ông Nguyễn ********* đã từng phát biểu rằng chúng ta "Dân chủ đến thế là cùng" Vì vậy đừng để mọi người hiểu rằng Dân chủ là xấu
Có 2 loại dân chủ: DemoCRACY và DemoCRAZY. Chỉ loại 2 mới xấu, dân chủ đến mức nhận vơ đất người khác là của mình, sẵn sàng giết người.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Thôi, kiểu lý luận cụ em miễn tiếp. Không tranh chấp mà hậu quả thương vong lớn như vậy à? Còm cuối nhé! Tiễn cụ.
Hậu quả thương vong lớn do chống phản loạn, kg phải do tranh chấp.

Em vẫn sẵn sàng đón cụ quay lại lớp học.

Gcar

Xe container
Tội của ô Kình cứ chiếu theo quy định của Pháp luật mà xử, khởi đầu em ko nói đến nữa, chỉ nói đến cái đêm thảm khốc thôi, nếu như Chính quyền cứ để giờ Hành chính tiến quân vào thì không có đáng tiếc xảy ra.
Sao hồi Mỹ diệt Bin Laden không bảo Mỹ xin lệnh bắt? Không bảo Mỹ đến nhà cụ Bin vào giờ hành chính?

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Có 2 loại dân chủ: DemoCRACY và DemoCRAZY. Chỉ loại 2 mới xấu, dân chủ đến mức nhận vơ đất người khác là của mình, sẵn sàng giết người.
Cụ dùng tiếng Việt E mới hiểu.
Nhận vơ đất, tài sản.... của người khác hoặc gây các tội khác không phải là Dân chủ, Cụ nhầm rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng