[Funland] Truy tố 29 bị can vụ Đồng Tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

diboduoimua

Xe tăng
Còn một vấn đề nữa là về mấy quả Lựu đạn, sau hôm xảy ra vụ ĐT thấy báo nói con cháu ô Kình mua lựu đạn, có cả ảnh chụp lựu đạn nằm lăn lóc. Giờ lại bỏ truy cứu vụ lựu đạn, em cứ thấy sao sao ấy.

diboduoimua

Xe tăng
Riêng vụ bắt giữ trái phép công an, Kình đã đáng tội tù. Do chính quyền quá nương tay.
Trong vụ ĐT ô Kình sai, nhưng nếu như NN xử lý chuẩn mực thì không để lại nhiều đáng tiéc như ngày hôm nay.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Còn một vấn đề nữa là về mấy quả Lựu đạn, sau hôm xảy ra vụ ĐT thấy báo nói con cháu ô Kình mua lựu đạn, có cả ảnh chụp lựu đạn nằm lăn lóc. Giờ lại bỏ truy cứu vụ lựu đạn, em cứ thấy sao sao ấy.
Báo là ngôn luận. Toà là tư pháp. Nói là việc của mồm. Xử là việc xét chứng cứ. Sao cc cứ đòi đem báo ra làm chứng cứ?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Con ông Kình đã khai hết từng lời nói, tin con ông Kình hay tin con mẹ nào trên mạng?
Con đồng chí Kình khai trên Face thì tôi tin.
Có đồng chí dất trung kiên khác còn khai: "Tôi quyết định về để đối diện sự thật". Tôi tin tuyệt đối luôn.

Tin gì mấy con mẹ nào trên mạng.

Btw, theo bác, cái hố mà con mẹ kia nó chụp ảnh đưa lên, có đúng / giông giống hiện trường không bác?

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Trong vụ ĐT ô Kình sai, nhưng nếu như NN xử lý chuẩn mực thì không để lại nhiều đáng tiéc như ngày hôm nay.
Theo cụ, chuẩn mực phải ntn? Chưa thấy ai lưu manh như nhà Kình, ngang nhiên nổ trên mạng toàn bộ kế hoạch sắm vũ khí, hô hào giết người, hạ quyết tâm giết người.

Gcar

Xe container
Btw, theo bác, cái hố mà con mẹ kia nó chụp ảnh đưa lên, có đúng / giông giống hiện trường không bác?
Mình không chuyên môn chả dám phán. Nhưng xăng cháy có đặc điểm khác với củi cháy. Muội đen thường do khói mà xăng thì rất ít khói. Bảo con mẹ kia đốt thử đã trước khi bi bô.

hoantoanmayman

Xe tăng
Em thấy cụ bắt đầu lan man,lý lẽ sách vở giống của bọn cấp 3,em ko có ý đả kích cá nhân đâu nhé,dựa trên cảm quan cá nhân thôi,có gù cụ bỏ quá,em cứ hay nói thẳng nói thật😊
Cụ không sâu chuỗi lại lại các còm nên cụ thấy lan man, cái đó là do góc nhìn của mỗi người, em không có ý kiến gì với còm của cụ.
Chỉ để cho rõ thì cụ kia từng nói đến chuyện quá khứ làm CM của các cụ các ông nước ta, cụ ấy có ý là làm CM mà để chết đến vài triệu người, nhưng cụ ấy không hiểu được là trong quá khứ có CM như thế thì mới có đất nước ngày nay, không có thì chắc gì bố mẹ cụ ấy đã có cơ hội gặp nhau để sinh ra cụ ấy, cụ ấy muốn thay đổi qua khứ nhưng muốn giữ nguyên hiện tại, đấy là điều vô lý. Cụ có thể tìm hiểu trò xếp hình Domino, một góc cạnh giải thích của hiệu ứng Domino khác là nếu quân Domino đằng trước không đổ thì những quân Domino đằng sau cũng không đổ, trong trò xếp hình Domino, khi xếp hình đổ toả ra hình cánh quạt, nếu quân Domino không đổ đúng góc, những quân Domino khác được xếp ở góc khác của hình cánh quạt cũng có khả năng không đổ và trò xếp hình Domino sẽ bị coi là thất bại nếu không đổ hết. Hãy coi CM ngày xưa là quân ở trước, nếu không xảy ra được như thế thì quân ở sau - coi như là những người được sinh ra nhờ thành công của CM như cụ ấy - sẽ không bao giờ đổ - nghĩa là không có cơ hội sinh ra, hình lật không bao giờ xuất hiện - cuộc sống của họ không tồn tại, đơn giản vậy thôi. Xét lại quá khứ theo kiểu đấy khác gì ăn cháo đá bát đâu. Vì em biết cụ ấy sẽ lan man sang những thứ khác hòng tìm 1 cái đúng (kể cả không liên quan) để chiếu ngược lại chứng minh cho cái sai trong còm đấy của cụ ấy là đúng, kiểu nguỵ biện thế thì em chặn từ gốc cho nó nhanh.
Em cũng chỉ rảnh có ngày hôm qua, đáng lý cũng chả còm làm gì, nhưng mà cái thói đạo đức giả của nhiều nick OF nó bậy quá mức, hèn quá mức, nên em mới vặn, còn không em kệ, với những người đầu đầy hằn học với đất nước, chỉ thích đất nước loạn, em chỉ thấy tởm lợm. Chúc cụ một ngày vui vẻ, em cũng lượn đã.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Đến khi làm vụ này: Ngoài việc chuẩn bị không kỹ, lại còn để bị lộ:
Cố ý để lộ nhằm bắt quả tang nhà Kình phản loạn một cách có tổ chức, có vũ trang, có chuẩn bị, có kế hoạch, có ý chí đi đến tận cùng hành động giết người.

A.B.C.D

Xe hơi
Em nghĩ việc để xảy ra tổn thất đau lòng như vậy khi xử lý tranh chấp ở ĐT, lực lượng công an cũng phải tự kiểm điểm
Chúng nó nên mạng đe doạ, hung hãn và manh động .. rồi mà không lường trước để 3 chiến sỹ hy sinh trong đau đớn như thế

Nếu là người thân của các chiến sỹ, chắc em không dám đọc chi tiết

xe mo cau

Xe buýt
Nhiều ông dân chủ mạng, ngồi salon máy lạnh bật auto chửi. Cứ va đi rồi sẽ biết.

Hơi ngoài lề, nhưng có chút liên quan. Đầu những năm 2000, đơn vị cũ của em thi công hàng rào trường bắn Miếu Môn, mới thấy dân ở đây ngang ngược mất dạy kinh khủng. Cậu đội trưởng đội vệ binh của trường bắn bị dân đánh nhập viện, vật tư tập kết để thi công hàng rào, dân ngang nhiên ra lấy (ăn cướp) luôn...

Rất may là sau đó có hội thao bắn súng quân dụng khối ASEAN, có lữ 144 về đảm bảo an ninh. Đội này nó ko bắn chỉ thiên, mà nó bắn cày đất ngay trước mặt luôn, mới tạm yên được cái đám vừa ngu vừa tham vô thiên vô pháp đó. Và đơn vị của em mới thi công được yên ổn.
Lúc ấy lực lượng công an địa phương đâu cụ?

diboduoimua

Xe tăng
Theo cụ, chuẩn mực phải ntn? Chưa thấy ai lưu manh như nhà Kình, ngang nhiên nổ trên mạng toàn bộ kế hoạch sắm vũ khí, hô hào giết người, hạ quyết tâm giết người.
Tội của ô Kình cứ chiếu theo quy định của Pháp luật mà xử, khởi đầu em ko nói đến nữa, chỉ nói đến cái đêm thảm khốc thôi, nếu như Chính quyền cứ để giờ Hành chính tiến quân vào thì không có đáng tiếc xảy ra.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Mình không chuyên môn chả dám phán. Nhưng xăng cháy có đặc điểm khác với củi cháy. Muội đen thường do khói mà xăng thì rất ít khói. Bảo con mẹ kia đốt thử đã trước khi bi bô.
Ít hay Nhiều muội, với 5 lít (được cho là 5 lít), chỗ đó cũng đen ngòm, nhất là cái hố đó, khá bất lợi cho sự cháy và lưu thông không khí.

Thông tin nhiễu loạn trên mạng thì nhiều, nếu bác bỏ qua những gì vớ vẩn (đa số), vẫn có những post thực sự đáng suy nghĩ.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới nói chuyện này lân chuyện kia cụ à.
Chuyện gì cũng kg đc phép vũ trang giết người như nhà Kình.

Hành động của nhà K do bị kích động, tung hô của báo chí dâm chủ, kg phải do chính quyền ứng xử quá nhẹ. Mục đích nhà Kình nhằm giải ngân số tiền đc tài trợ, tiếp tục củng cố vị trí "dẫn dắt CM" và nhằm thu lợi tiếp theo

vandinh

Xe container
Éo mệ. Nhiều cụ cứ lôi chuyện nước Mẽo nó bắn bỏ mấy đứa chống đối gây nguy hiểm cho CS để so sáng với VN. Trong khi đó các cụ phải thấy nó thành luật và tất cả mọi người phải theo. Dân họ theo nhưng cái bọn lãnh đạo nó cũng phải theo vì lãnh đạo chỉ liên đới đến sai phạm đã xấu hỏi từ chức. Đằng này ở VN thì lãnh đạo làm sai bao che cho nhau dân éo nào nó muốn tin trong thời 4.0 này.

Sad_man

Xe tải
Có người vô tội qua tay anh điều tra nhận tội giết người đấy cụ..

P/s: vụ này em chả biết tin ai. Nhưng em nghĩ ai dựng chuyện phát tán công cộng sẽ bị tống tù hết
E cũng chả tin gì nhưng nhìn cái clip K già vuôt râu cười tươi trong lúc mấy thằng khác tuyên bố chuẩn bị lựu đạn, xăng...giết, giết... thì em nghĩ bọn này dell nên gọi là dân

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chuyện gì cũng kg đc phép vũ trang giết người như nhà Kình.

Hành động của nhà K do bị kích động, tung hô của báo chí dâm chủ, kg phải do chính quyền ứng xử quá nhẹ. Mục đích nhà Kình nhằm giải ngân số tiền đc tài trợ, tiếp tục củng cố vị trí "dẫn dắt CM" và nhằm thu lợi tiếp theo
Cụ muốn phân tích phải có đầu có đuôi. Nói mỗi cái đuôi tính làm gì. Cái đó ai cũng biết

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Tội của ô Kình cứ chiếu theo quy định của Pháp luật mà xử, khởi đầu em ko nói đến nữa, chỉ nói đến cái đêm thảm khốc thôi, nếu như Chính quyền cứ để giờ Hành chính tiến quân vào thì không có đáng tiếc xảy ra.
Giờ hành chính? Sẽ tên bay đạn lạc khi phụ nữ, trẻ em bị kích động đổ xô đến tập trung. Bọn chúng sẽ đẩy phụ nữ, trẻ em làm lá chắn. Ban đêm mới rõ mặt anh hùng bàn phiếm. Anh em, con cháu, trai tráng nhà K phục kích đủ mặt cùng hàng nóng.

Giờ nào là quyền chọn lựa của CA, trên cơ sở đảm bảo ít thiệt hại nhất, tóm gọn hung thủ, kg cho chạy thoát nhưng ít gây xáo trộn nhất.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Cụ muốn phân tích phải có đầu có đuôi. Nói mỗi cái đuôi tính làm gì. Cái đó ai cũng biết
Cụ cho xin cái đầu. Ngay từ đầu đã xác định đất quốc phòng, dân lấn chiếm trái phép.

Trạng thái
Thớt đang đóng