[Funland] Trường Sa 1988 với góc nhìn của CIA

tomtomchát

Xe container
Cụ ơi giờ AK nhà mình đầy, đạn dược cũng tự sx đc rồi mà, cụ rộng rãi biên chế mỗi cụ dân 1AK với 5 băng cho máu, dưng liệu có tình trạng tèo hết mịa nó các quan trước khi giặc tràn vào ko nhỉ =)) =))=))
Lúc ấy chắc cụ trốn khẩn trương, kẻo ai gọi cụ cũng giựt mình thon thót :)) :)) =))

xebetong

Xe container
Em không thích chiến tranh.
Còn LX thời ấy không yếu, cgi gà gật tý thôi, nếu có một cuộc chiến, có khi lại ngon với LX. Như kiểu được bơm dopinh vào máu ý.
LX oánh Apga... vô tích sự, nơi chó ăn đá gà ăn sỏi, còn đạo Hồi xịn nữa.
Em bi bô tý hehe.
Lúc đó LX lỗi hệ thống, đói rã họng, em nghĩ TQ đã có cách thỏa thuận kiểu gì đó để LX lờ đi, lúc đó LX vẫn đóng ở Cam Ranh

thanhtran72

Xe tải
Căm thù thì căm thật
Nhưng phải công nhận nó giỏi. Nó chọn đúng thời điểm 1974 và 1988. Trong vòng 15 năm mà chiếm được cả một vùng biển rộng lớn. Cơ hội ngàn năm có một

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Căm thù thì căm thật
Nhưng phải công nhận nó giỏi. Nó chọn đúng thời điểm 1974 và 1988. Trong vòng 15 năm mà chiếm được cả một vùng biển rộng lớn. Cơ hội ngàn năm có một
Lịch sử TQ là lịch sử của tan hợp - hợp tan ;)) Em đành hóng, năm 70 ai dám nghĩ LX tan rã.

haiphdt

Xe buýt
30 năm nồi da nấu thịt cả triệu người chết, so với cái đảo cái nào to? Năm nó đánh Hoàng Sa lúc đấy Mỹ ko đánh lại được?
Năm nó đánh Hoàng Sa,Mỹ còn lừa VNCH để làm sao VNCH gây sự trước,kích cho mấy phát,nổ súng là TQ nó luộc gọn luôn.Mỹ đứng nhìn xem vỗ tay hoan hô,ngay ở trong nước máy bay cũng không ra hỗ trợ.
Mỹ mà không đánh lại được??????

LeTai1979

Xe cút kít
Em thấy VTV vừa đưa tin tưởng niệm Gạc Ma, nói thẳng phết. :D

haiphdt

Xe buýt
Khôn như cụ quê em đầy. Đồng minh rồi đạt mục đích rồi lại trung lập? Như cụ thì sau này thằng nào tin cụ nữa? Đến to như ông Mỹ còn cần đồng minh. Cụ dựa vào điểm gì mà nghĩ VN trung lập là yên thân? Trên thế giới có mỗi ông Thụy Sĩ trung lập kiểu đó mà yên thân thôi.
Giờ chỉ có làm sao lập được Ngân Hàng toàn Châu Á thì may ra mới Trung Lập được.
Ông Thuỵ Sĩ là cái két của thế giới,chả thằng nào dại mà đi phá két của mình cả,thế nên chả cho Trung Lập nó cũng bắt phải Trung Lập

chuminhkhoa09

[Tịch thu bằng lái]
Lịch sử TQ là lịch sử của tan hợp - hợp tan ;)) Em đành hóng, năm 70 ai dám nghĩ LX tan rã.
Cả thế giới đều tan hợp hợp tan chứ riêng gì TQ, ngay VN cũng khắc nhập khắc xuất mấy lần, ngay dân Cam nó cũng coi miền nam VN là một phần máu thịt bị chia cắt của dân Khmer

haiphdt

Xe buýt
Cháu chỉ quote lại Công hàm, xin ko bình luận để tránh bị banned nick, cụ hiểu ntn cũng được, lịch sử sẽ phán xét Công hàm này và những người quyết định đưa quân VN vào CPC 11 năm.
Lịch sử phán xét rồi,người ở bên này lẫn bên kia đều đã công nhận,có gì nữa mà lịch sử phán xét??Phán xét cái gì??
Cụ dùng từ "Phán xét" là không đúng,cụ nên sử dụng từ ngữ cho đúng.
Những người quyết định đưa quân vào CPC ai dám Phán Xét họ??
Em nói thật cụ không nên ngồi đàm đạo chính trị kiểu đưa cái gì cầm lấy và vứt toẹt vào diễn đàn cả ngàn người,nó chả có tác dụng gì đâu.

haiphdt

Xe buýt
Với cái CH này Đông Lào có mà cãi vào mắt, bọn tàu nó trình CH này lên Liên Hiệp Quốc mà VN có bác bỏ được đâu
Cụ nên đọc lại luật biển rồi muốn nói gì thì nói,công hàm nào công nhận đảo là của Tàu??Bậy bạ mà cũng lao vào còm.

zonet

Xe tăng
Rất ít thông tin chính thức về sự việc này. Cám ơn cụ thớt đã cho em thêm hiểu biết

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cả thế giới đều tan hợp hợp tan chứ riêng gì TQ, ngay VN cũng khắc nhập khắc xuất mấy lần, ngay dân Cam nó cũng coi miền nam VN là một phần máu thịt bị chia cắt của dân Khmer
To thì xác suất tan hợp cao hơn và tầm.ảnh hưởng lớn hơn.

TieuFu

Xe container
Với cái CH này Đông Lào có mà cãi vào mắt, bọn tàu nó trình CH này lên Liên Hiệp Quốc mà VN có bác bỏ được đâu
So với cái lưỡi bò của anh Tưởng sáng tác ra thì cái giấy này thuộc hàng cháu chắt thôi ! Có gì mà xoắn

dao_hiep

Xe buýt
Có phải Liên Xô muốn đặt vũ khí hạt nhân ở Cam Ranh, nhưng Việt Nam ko đồng ý nên làm mất lòng Liên Xô.

TieuFu

Xe container
Tư duy dựa vào TQ, Mỹ, Nga hay Pháp... thì trước sau gì cũng bị chúng nó bán đứng.

Đau lòng là đợt bầu cử Mỹ rồi lộ ra rất nhiều bạn trẻ khoẻ vẫn ngày đêm mơ ước Bụt Trăm sẽ làm phép để thay mặt các bạn ấy bảo vệ chủ quyền ngoài TS, HS.

Tư duy tầm gửi, ăn sẵn được một số bạn trẻ nâng tầm từ vận mệnh bản thân lên. Rồi coi như dân tộc này cũng nghĩ và làm như họ
Giao tiền cho tay bài bạc rồi cầu cho nó gặp may phỏng cụ ?

TieuFu

Xe container
Đảo Guam, Marshall cách Mỹ bao nhiêu km? thổ dân gốc của đảo đó bao giờ giành được độc lập? hay cũ nghĩ rằng chiếm cả quốc gia sát nhập vào Hợp chủng quốc thì sướng hơn bị đồng chí anh em láng giềng gặm chấm 1 phần lãnh thổ?
vết thương ngoài da và khối ung thư ác tính trong ruột cái nào nguy hiểm hơn?
Nên nhớ rằng ý thức hệ Tư bản chủ nghĩa là kẻ thù không đội trời chung của Cộng sản chủ nghĩa.
Không tình cảm nào thiêng liêng bằng tình đồng chí quốc tế vô sản.
Không quyền lợi nào cao cả bằng quyền lợi giai cấp
Quyền chịch xoạc mới là quyền tối thươnhj của Of, nhẽ cụ nhầm thớt ?

chuminhkhoa09

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng mà nghĩ cũng cay thật, nếu mà đánh nó nhưng không đánh được thì còn an ủi, nó giết mình 10 người thì mình cũng phải cho 2, 3 thằng của nó nằm xuống, đằng này đứng im làm bia cho nó bắn. Thế thì khô máu cái nỗi gì

tuannghiagtvt

Xe buýt
Đảo Guam, Marshall cách Mỹ bao nhiêu km? thổ dân gốc của đảo đó bao giờ giành được độc lập? hay cũ nghĩ rằng chiếm cả quốc gia sát nhập vào Hợp chủng quốc thì sướng hơn bị đồng chí anh em láng giềng gặm chấm 1 phần lãnh thổ?
vết thương ngoài da và khối ung thư ác tính trong ruột cái nào nguy hiểm hơn?
Nên nhớ rằng ý thức hệ Tư bản chủ nghĩa là kẻ thù không đội trời chung của Cộng sản chủ nghĩa.
Không tình cảm nào thiêng liêng bằng tình đồng chí quốc tế vô sản.
Không quyền lợi nào cao cả bằng quyền lợi giai cấp
Em không đồng ý, đã vang cụ.