[Funland] Trường quố tế học phí 1 tỷ 1 năm là thế này sao.

Nha Trang@

Xe điện
Xem clip của cô ca sĩ có con học ở trường QT em cứ liên tưởng đến sự việc cũng xôn xao trên sóng TH cách đây mười mấy năm. Đó là có một mợ là hiệu trưởng một trường QT dẫn con gái rượu đi thi hát. Trước khi lên sân khấu cả nhà mợ ấy khen cháu gái hát rất hay và có thể trình diễn năm thứ tiếng!? Nhưng khi ra sân khấu thì cháu chỉ xin được hát bằng tiếng... Việt bài Tình mẹ. Điều đáng nói là do cháu hát không hay nên bị loại, thế là mợ hiệu trưởng ấy liền cướp mỉcro xông lên bảo vệ con quyết liệt, chê BGK không tiếc lời. Hậu quả là để lại trò cười cho miệng mồm thiên hạ trong một thời gian dài.

LienPhuong

Xe điện
Em dạy hai đứa f1 là không được tự nhiên đánh bạn, còn nếu bạn gây sự thì nhắc nhở cảnh cáo 2 lần, còn đến thứ 3 vẫn gây sự là tẩn luôn, và tẩn thật đau, mọi vấn đề và hậu quả bố sẽ giải quyết, may mắn là cả 2 đứa đều triệt để làm theo, gấu là gái Bình Định nên cũng truyền cho f1 dăm miếng phòng thân.
Nhỡ con cụ tẩn chết con người ta thì cụ lại khóc. Chỉ nên đánh lại để tự vệ nếu nó đánh mình thôi, gây sự bằng mồm thì không đánh chứ.

DurexXL

Xe lăn
Hồi em học chuyên KHTN thì đánh nhau liên tục.
F1 nhà em vừa xong chuyên Sư phạm, em hỏi nó 3 năm vừa rồi trong lớp con có vụ đánh nhau nào không, nó nói bọn con không đánh nhau tay không, hẹn nhau giờ giấc rồi vác dao vác súng tẩn nhau trên mạng.
Chuyên Tổng Hợp
93-96
Mễ Trì
Vẫn hội thao Phù Đổng bình thường :D
Nhưng chỉ tay không, cùng lắm là cái mũ cối Cụ nhể

P/s: có hôm bụp cả ở quán bi a đầu cổng

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Xem clip thấy con ca sỹ này ăn nói rất láo, dạng văn hóa lùn, chửi bới loạn xạ kiểu cả vú lấp miệng em. Có vài đồng bạc nghĩ nó đã là gì, rẻ rách, xã hội bao việc, mà cái đám đu trend câu view mạng xã hội định hướng dư luận láo nháo cũng nên cho đi chăn kiến vài đứa, làm điểm cho xã hội bớt loạn

Girl lai oto

Xe tải
Em thấy văn của mợ có khá nhiều định kiến
- Sao bảo vệ ko cho vào để phải bị đe doạ mới cho vào?
- Sao mợ nghĩ ko ngăn cản là lao vào đánh nhau? Mẹ này đã vớ cái gì để làm vũ khí chưa?
- Giờ con mợ bị đánh và được nhà trường xoa dịu kiểu chuyện đã rồi, làm vậy có tốt ngay ko, vết đau có dịu đi không. Nói kiểu đó thì chán cho trình độ sư phạm và nhận thức của mợ và quản lý nhà trường.

Nghe mợ nói chuyện kiểu ăn cây nào rào cây đấy. Conflict of interest lắm
Trường QT thì ngay cả phụ huynh có con học tại đó, nếu không có việc như họp phụ huynh thì cũng không phải muốn vào là vào đâu cụ. Tại ISHCMC phụ huynh được cấp thẻ vô cổng bảo vệ như học sinh, chỉ dành riêng cho việc tới gặp trường khi có hẹn với thầy cô giáo. Trường học qui củ, an ninh được đảm bảo tốt. Có thể là suy diễn cá nhân, nhưng nhìn một phụ huynh gào thét ầm ĩ tại một cơ sở giáo dục thì em nghĩ có khả năng khi gặp phụ huynh của bé kia, chị ta sẽ lao vào chửi tay đôi và đánh, sự tức giận không kìm chế nổi nó nguy hiểm cụ ạ. Bạo lực thì không nên và không được giải quyết bằng bạo lực, cả tinh thần lẫn thể xác cụ ạ, cái này cũng là tư duy sống của mỗi người, theo em thì ngồi xuống nói chuyện với quản lý nhà trường, chắc chắn là ban giám hiệu họ sẽ làm rốt ráo và kỉ luật bé vi phạm nhưng phải cho họ thời gian. Người khôn và có văn hoá thì không ai chọn và cư xử như người mẹ này.

Jangmi

Xe buýt
Xem clip thì thấy con nhà thủy bi ko phải hiền đâu, đánh nhau 1 đánh 4 là có thật.
Con nhà thủy bi bán chân gà áo xanh da trời, kim trần áo xanh lá cây
Con bé áo xanh da trời ko phải con Thủy Bi mà chị gái con bé bạn của con Thủy Bi, nó học lớp 9 và chính nó đã thừa nhận trên face về chuyện đánh nhau này rồi, do em nó bị đánh nên nó mới đến hỏi con Kim sao đánh e nó và thế là cả hai tẩn nhau

Ben BMS

Xe buýt
Chuyện trẻ con oánh nhau thôi mà rình rang khắp làng trên xóm dưới, CĐM cũng quá rảnh.
VN có hơn chục ngàn trường phổ thông, oánh nhau và bắt nạt đâu chả có, phụ huynh nào có con bị oánh cũng livestream tố cáo thì loạn cmn lên, lại béo tay Mark xoăn.

Xem clip thấy con ca sỹ này ăn nói rất láo, dạng văn hóa lùn, chửi bới loạn xạ kiểu cả vú lấp miệng em. Có vài đồng bạc nghĩ nó đã là gì, rẻ rách, xã hội bao việc, mà cái đám đu trend câu view mạng xã hội định hướng dư luận láo nháo cũng nên cho đi chăn kiến vài đứa, làm điểm cho xã hội bớt loạn
Kiểu con tao là nhất. Ko cần biết ai đúng ai sai, con tao có thể sai trước sai sau thì kệ, nó còn trẻ con. Cứ động đến con tao là tao xù lông lên bảo vệ con tao, tao sẵn sàng chửi bới để gây sự chú ý, vì tao là phụ nữ độc lập mạnh mẽ. Tao cũng tấn công trên mạng, đưa public thông tin đứa trẻ kia vì nó dám động đến con tao.

Ben BMS

Xe buýt
Phụ huynh cư xử chợ búa như thế này mà được đa số cộng đồng mạng bênh vực và ủng hộ, em thấy hơi bị chán cho cái dân trí. Bà này lao tới trường như một cơn bão, đe doạ bảo vệ là không cho vào sẽ livestream từ cổng, nên họ buộc phải cho vào. Vào tới nơi chị gào thét lên. Ông thầy giáo hay quản lý người NN cố gắng điềm đạm và nói chuyện xoa dịu thì chị càng được đà, gào thét lên rồi bảo tôi không muốn nói với ông!? Ô hay, chuyện bạo lực học đường không ai cổ vũ cả, nhưng nó xảy ra rồi, chị làm như vậy mọi việc có tốt lên ngay không? Chị nóng giận vậy họ không ngăn cản chắc chị xông vào đánh nhau với gia đình kia? Chị làm vậy, con chị có được làm lành vết thương cháu bị chịu ngay lập tức không? Thay vì dịu xuống, nói lên sự ức chế của mình và nhà trường lắng nghe xử lý từ từ.
ISHCMC là trường QT tốt nhất nhì Saigon, con chị này học ở cơ sở American Academy, không biết có phải song ngữ hay không vì có nhiều con em người Việt theo học ở đây, học phí thấp hơn cơ sở Xuân Thuỷ khoảng 30%. Sau Ishcmc là BIS và để được nhận vào không hề dễ. Chị gào to trên mạng, rồi nói các đồng chí CA là thằng nọ kia, thì chị giỏi rút con khỏi trường này xem ai nhận vào trường khác. Mình quen kha khá học sinh học cả hai trường này ISHCMC và BIS thì công nhận con nhà Việt Nam toàn siêu giàu (sáng nào Thảo Điền cũng tắc đường vì quá nhiều xe hơi đưa các con đi học) nhưng đa phần là con nhà ngoan ngoãn tử tế. Chị Thuỷ cư xử nổi danh thế này, nói thật là không có lợi cho con đâu. Mà nghe chị và mẹ chị nói chuyện tại trường học với thầy cô giáo của con vậy, thì chắc gì con chị đã hiền và dễ bắt nạt. Đúng là giàu mới và giàu cũ nó khác nhau kha khá.
Giờ đang có mấy clip bóc phốt, biết đâu CĐM lại quay xe, lúc đó cũng mệt đấy

Gr33dy

Xe đạp
Con bé áo xanh da trời ko phải con Thủy Bi mà chị gái con bé bạn của con Thủy Bi, nó học lớp 9 và chính nó đã thừa nhận trên face về chuyện đánh nhau này rồi, do em nó bị đánh nên nó mới đến hỏi con Kim sao đánh e nó và thế là cả hai tẩn nhau
Câu chuyện ai khịa ai thì chưa rõ, nhưng status chị của con Ốc thừa nhận nó hay cho mồm đi chơi xa là có.

Và clip rõ ràng và 3 quây 1 chứ ko phải 1 bắt nạt 4 r

Jangmi

Xe buýt
Câu chuyện ai khịa ai thì chưa rõ, nhưng status chị của con Ốc thừa nhận nó hay cho mồm đi chơi xa là có.

Và clip rõ ràng và 3 quây 1 chứ ko phải 1 bắt nạt 4 r
Nó đưa mồm đi chơi xa thì có nhưng nó cũng là đứa bị đánh, mà bọn trẻ con học trường đấy có đứa nào hiền đâu, chắc chắn phải có mâu thuẫn trước đó thì mới có màn choảng nhau chứ, chả ai đang yên đang lành quay ra đấm nhau cả, mà mình chỉ giải thích cho bạn phía trên là trong clip ấy con bé áo xanh biển ko phải là con bé Ốc nhà Thuỷ Bi

DurexXL

Xe lăn
Từ đầu thớt đến giờ, các Cụ Mợ cũng có nhiều quan điểm về trường, về phụ huynh rồi
Cá nhân em, qua những gì em biết, thì thấy như này:

Các nhà (gia đình) nhiều đời (từ 3 đời liên tiếp) giàu có, quan to (lãnh đạo cấp Tỉnh trở lên) thì cơ bản là không cho con học những trường như thế này
Họ lặng lẽ cho con học ở những trường công lập tốt nhất, danh giá nhất, truyền thống nhất ở tỉnh đó hoặc/và đủ tuổi, họ cho con đi hẳn ra nước ngoài học, trường tốt, danh tiếng

Con em họ, về cơ bản là tránh mọi ganh đua, va chạm trong trường, mà với những trường như em đã nêu ở trên, môi trường cũng khác hẳn, ngoan lành hơn (nếu là trường công)

Vạn nhất có va chạm gì đó xảy ra, thì tiệt nhiên không ai biết, mà Trường sẽ thu xếp nhanh chóng, bảo mật, ổn thỏa.

Cái dạng bốc đồng vứt lên mạng này thì level thấp thôi, chưa bước chân vào giới CÓ TIẾNG NÓI được

khongtinhjp

Xe buýt
Vụ này chia sẻ kinh quá. Bé bị tố 1 đánh 4 ko biết có bị ảnh hưởng tâm lý không. Hi vọng pháp luật vào sớm.

mrdaubac

Xe điện
Nhỡ con cụ tẩn chết con người ta thì cụ lại khóc. Chỉ nên đánh lại để tự vệ nếu nó đánh mình thôi, gây sự bằng mồm thì không đánh chứ.
Cụ(mợ) chưa đọc kỹ ạ, tẩn đau không có nghĩa là chết người, đối với dân võ Bình Định thì có nhiều cách lắm, f1 nhà em nó chỉ quăng đối thủ bò ra đất thôi chứ không đấm đá hay tát gì, tất nhiên vài lần bị quăng quật nằm đất là đối thủ cũng đau nhừ người rồi...

hakubyo

Xe máy
Em ý nhận lỗi hơi bị nhẹ nhàng ấy cụ.

Chứ thực tế thì là gọi hội đến dằn mặt con bé kia vì đánh em nó thì có. Con bé Kim lớp 8, bé áo xanh dương này lớp 9, to đùng lại còn đi cùng 2 bạn đến. Trên clip cũng nhìn thấy rõ là rất ghê gớm. Ra tay đẩy người trc, bị can ngăn còn cố lao vào tiếp. Hiền lành đc như những gì em ấy viết thì phúc quá >:)

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Trường QT hay mà cụ. Em mà có tiền em cũng cho F1 theo học. Mấy vụ cá biệt ntn rất ít, chứ ở trường công thì như cơm bữa.

Chưa nói đến cách giáo dục, cách dạy. Riêng việc bạn bè cùng lớp, cùng trường toàn con nhà khá giả, thành đạt. Ít nhiều cũng là elite trong xã hội. Thì mối quan hệ đó của con cũng là thế mạnh rất lớn khi các con trưởng thành bước ra đời.
Trường công có nhiều chuyện còn kinh khủng hơn nhiều

Sfgs

Xe buýt
Trường công có nhiều chuyện còn kinh khủng hơn nhiều
Chuẩn cụ, trường công có phốt thì toàn ém nhẹm đi thôi. Chạy điểm, xin điểm vv. Học tiếng ANh thì có 2 buổi trong 1 tuần ở quê em, trình độ giáo viên thì chẳng thấy thay đổi mấy.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Sở hữu khán giả trên MXH giờ thành vấn nạn.

LienPhuong

Xe điện
Em đọc trên này rồi lướt facebook, cùng một video mà mỗi bên nói một kiểu, rối não quá.
Nhưng theo em thì trường này cũng không đúng, phụ huynh họ không biết nhau, không có thông tin thì trường nên đứng ra hòa giải, đằng này lại không liên quan. Ví dụ bà kia có muốn tìm ông bố kia để nói chuyện thì cũng không biết là ai, ở đâu mà tìm. Chuyện xảy ra thì đáng lẽ ông bố kia phải gặp bà này để nói chuyện với nhau, đây tăm hơi, mỗi bà kia gào thét, nghe CĐM nói ông này còn thách thức tao mày thích đánh thì đánh gì đấy, nên bà kia càng điên. Phụ huynh như ông kia cũng hỏng.

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Chuẩn cụ, trường công có phốt thì toàn ém nhẹm đi thôi. Chạy điểm, xin điểm vv. Học tiếng ANh thì có 2 buổi trong 1 tuần ở quê em, trình độ giáo viên thì chẳng thấy thay đổi mấy.
Ý em là việc đánh nhau trong trường công.
Chỗ em có vụ hai nữ sinh cầm dao ra bãi tha ma xử lý nhau may mà có người biết báo công an ngăn chặn.
Hồi học cấp ba em còn can hai bạn nữ cầm guốc táng nhau .
Phụ nữ Việt Nam dũng cảm đánh cho Tàu rẽ đất ba cái chuyện cào cấu nhau này ăn thua gì.