[Funland] Trường quố tế học phí 1 tỷ 1 năm là thế này sao.

Lyquangdieu1

Xe tăng
Mình thấy cái bạn Thuỷ này ghê gớm, đánh đá & tào lao, hoang tưởng. Chẳng hiểu sao lại được tung hô & khen ngợi.

Trong cái clip nói chuyện với trường, bạn Tây kia cũng đâu có nói gì quá đáng. Hành động & lời lẽ của chị này thì kiểu bố đời, mẹ thiên hạ. Tao có tiền, chúng mày phải phục tùng. Chẳng thấy sự tôn trọng nào đối với thầy cô.

Việc chị muốn gặp cháu bé kia và trường không cho là đúng quy trình rồi. Nếu gặp cùng lắm là đòi gặp bố mẹ cháu kia thì còn được, chứ không phải cháu. Nhà trường có trách nhiệm bảo vệ bọn trẻ ở cả hai phía là chuẩn.

Lúc đầu xem mỗi cái clip thì có thể giải thích & có thể thông cảm chị vì con, vì yêu, vì bứ xúc quá mà nóng nảy, giận mất khôn. Nhưng càng về sau càng xem thì càng thấy sự lố bịch, vô học, độc ác, ảo tưởng của chị gái này.
Ông trong clip để tay sau lưng, theo em là để tránh có va chạm, lỡ đụng vào hay can ra thì chị thủy lại nói là có hành động quá trớn. Như trong bóng đá cầu thủ cản bóng thì che tay sau lưng.
Còn mồm mép mợ thủy thế kia thì ai cãi cho lại.

Girl lai oto

Xe tải
Phụ huynh cư xử chợ búa như thế này mà được đa số cộng đồng mạng bênh vực và ủng hộ, em thấy hơi bị chán cho cái dân trí. Bà này lao tới trường như một cơn bão, đe doạ bảo vệ là không cho vào sẽ livestream từ cổng, nên họ buộc phải cho vào. Vào tới nơi chị gào thét lên. Ông thầy giáo hay quản lý người NN cố gắng điềm đạm và nói chuyện xoa dịu thì chị càng được đà, gào thét lên rồi bảo tôi không muốn nói với ông!? Ô hay, chuyện bạo lực học đường không ai cổ vũ cả, nhưng nó xảy ra rồi, chị làm như vậy mọi việc có tốt lên ngay không? Chị nóng giận vậy họ không ngăn cản chắc chị xông vào đánh nhau với gia đình kia? Chị làm vậy, con chị có được làm lành vết thương cháu bị chịu ngay lập tức không? Thay vì dịu xuống, nói lên sự ức chế của mình và nhà trường lắng nghe xử lý từ từ.
ISHCMC là trường QT tốt nhất nhì Saigon, con chị này học ở cơ sở American Academy, không biết có phải song ngữ hay không vì có nhiều con em người Việt theo học ở đây, học phí thấp hơn cơ sở Xuân Thuỷ khoảng 30%. Sau Ishcmc là BIS và để được nhận vào không hề dễ. Chị gào to trên mạng, rồi nói các đồng chí CA là thằng nọ kia, thì chị giỏi rút con khỏi trường này xem ai nhận vào trường khác. Mình quen kha khá học sinh học cả hai trường này ISHCMC và BIS thì công nhận con nhà Việt Nam toàn siêu giàu (sáng nào Thảo Điền cũng tắc đường vì quá nhiều xe hơi đưa các con đi học) nhưng đa phần là con nhà ngoan ngoãn tử tế. Chị Thuỷ cư xử nổi danh thế này, nói thật là không có lợi cho con đâu. Mà nghe chị và mẹ chị nói chuyện tại trường học với thầy cô giáo của con vậy, thì chắc gì con chị đã hiền và dễ bắt nạt. Đúng là giàu mới và giàu cũ nó khác nhau kha khá.

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Đứa con đã hư còn con mẹ thì láo, văn hóa lùn. Cứ tưởng to mồm lên mạng live đã hay ho, trước người ko biết họ bênh nhưng xem kỹ clip thì thấy: Con hư tại mẹ ngu !

Xe nội lước

Xe container
E buồn cười nhất đoạn bác đun nước để ăn bột đậu :))
Vâng . Thì 1,2 năm một lần , nhà em lại có người cho hoặc mua độ 2 lạng bột đậu. Cả nhà biết em thích ăn món này. Cứ có là em đun nc ngay..em tưởng ông bố em ân hận vì đánh em đau quá nên mua bột nịnh em..ai dè .

Hoàng Trang

Xe ngựa
cc lúc ấy chỉ tài adua..không thực sự hiếu chiến..điều này em cho là đáng mừng cho xh. ( Chứ cc cũng máu chiến thì chả hay ho cho gì.).
1 cu khỏe mà cân 20 thì có mà cụ ấy đi bộ đội rồi mới về học lớp 6 🤣.
Em kể cc nghe. E đi học dát hơn con cáy .cấp 1 chuyển nhà 4 lần nên em chuyển trường 3 lần.. theo xu hướng lạc hậu dần . Mà càng vào khu vực lạc hậu thì ngày đó nguy cơ bị tẩn ngày càng cao 🤣. Tẩn ở trường , tẩn ở khu ở mới..vv đều có cả. Mà 6,70% là bị đông tẩn 1, to con tẩn nhỏ con , lớn tẩn bé. Tan học bọn nó lần lượt đi theo sau để tẩn.
Nhưng có cái kỷ niệm này: 1 lần em vào lớp 5 ở trường mới , lớp mới. Vài hôm là có chuyện ngay. Lợi dụng ra chơi và nhất là cuối giờ đã có đôi 3 bạn cà khịa. Em sợ quá chạy ra sân..giá em từ từ thì thôi . Nhưng chạy nên bị đuổi đập , đạp..đau quá quên mình là ai , em quay lại che đầu rồi vòng tay đấm vô thức..ai dè cổ tay em vụt 1 đường vòng vào giữa mặt 1 bạn đầu tiên, mặc các bạn khác em lại lao vào ẩy hết sức bằng cả 2 tay vào ngực bạn ấy. Bạn ngã ngửa..bạn lồm cồm dậy chưa đứng đc em lại đá cho phát hết sức ngang sườn ..bạn vẫn dậy đc bỏ chạy hay đánh tiếp cũng k rõ lắm , nhưng em xông vào ngoàm tay kẹp cổ vật ngửa và đè không thoát đc..chợt thấy quanh em quá nhiều chân ..họ hô toáng : bỏ ra , mày dám đánh L à, nó khỏe nhất lớp đấy.. em quá hoảng vội buông ngay L đứng dậy , bỏ L đó ra tìm cặp lủi luôn..hôm sau em sợ k dám đi học . Hôm sau nữa anh nhà bác đưa em tới trường..
L không đánh em nữa , các bạn tình cảm hơn..em đã trở thành sv đc kết nạp của lớp 5G ngày đó.
Ở khu tt mới cũng vậy.không phải nơi nào cũng quá đáng . Nhưng chính cái khu mà em về ở và chuyển về học lớp 5G đó thì có vài đại k 🤣. Sau 1 năm em đã chấm dứt chuỗi ngày lạc loài của mình..em đã đánh trả 1 anh hơn em 1 lớp( nhưng 2 tuổi ). Khi anh đủn em vào cái hố phân ngựa đc phủ que , lá , đất bột ngụy trang. Em đánh nhau với anh trong hoảng sợ ( chót đấm 1 cái và anh tát cho tối mắt )..chỉ nghĩ duy nhất đấm nhanh nhất , mạnh nhất , nhiều nhất có thể. Đấm không kịp nhìn đòn..và không hề biết 1 mu bàn tay đã chảy đầy máu.. em dừng đc là do 1 chú tóm chặt lôi ra , em đạp với anh ấy vài cái vô vọng...bố em đã đánh em 1 trận mà cc cứ tưởng tượng là mông và sau đùi em nó béo lên trông thấy , béo không đều ..em kêu khóc cũng k tha. Sau lôi em sang nhà xin lỗi 2 bác , xin lỗi anh .. (đm anh ). E lí nhí khoanh tay không dám nhìn thẳng..2 bác cũng tha và anh chả nói gì..lúc về em mới dám nhìn trộm 1 cái..anh k nói gì cũng đúng ..mắt anh đâu có nhìn thấy gì..2 mắt anh còn béo hơn mông em nhiều. Môi anh như cặp chuối và khóe mũi 1 màu đo đỏ.
Hôm sau bm em đi xin đc 1/2 lọ penexinin rượu mật gấu ..mua thêm 2 lạng bột đậu xanh.. em sợ nhưng hiểu mật gấu cho ai . Bột đậu thì chắc bố ân hận nên mua cho mình.
- con đun nc nhá.
- bố em gắt .đun nc làm gì ..bột để tao sang xl bac T , cho anh H đấy.
Kỷ niệm bị đánh của em nhiều lắm. Nhớ đc chút hầu cc.
Ạ cụ, lần đầu tiên em thấy cách so sánh: "hai mắt béo hơn mông" =)).

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn nhớ y nguyên hồi em lớp 6, lớp em có 1 thằng to hơn hẳn luôn và nó cũng chấp cả lớp đánh nhau (cũng ko phải ghét nhau, chỉ là chấp thôi). Bọn em ra sân thể dục, quây thành 1 vòng tròn, nó đứng giữa và 1 phút sau là cảnh... 1 mình nó đuổi hơn 20 thằng chạy khắp sân :D
Hồi lớp 7 em cho dchi đúp 2 năm chép bài. Ông trùm của lớp luôn. Đánh hội đồng tay chân ko ăn thua 1 hit 1 kill.

Xe nội lước

Xe container
Ạ cụ, lần đầu tiên em thấy cách so sánh: "hai mắt béo hơn mông" =)).
🤣. Thì đôi mí mắt anh ấy bấy giờ lồi tròn ra , màu tím đỏ . Chỉ còn 2 cái khe chạy ngang như vết nứt trên đó.. vị trí đại K của anh ấy sau này vẫn không ai soán ngôi đc. Nhưng từ đó em là đứa duy nhất của khu không phải chịu khuất phục các uy vũ từ đại K. Có lẽ đó là do ông bố em đã thay con trai bồi thường chiến phí 2 lạng bột đậu 🤣.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Phụ huynh cư xử chợ búa như thế này mà được đa số cộng đồng mạng bênh vực và ủng hộ, em thấy hơi bị chán cho cái dân trí. Bà này lao tới trường như một cơn bão, đe doạ bảo vệ là không cho vào sẽ livestream từ cổng, nên họ buộc phải cho vào. Vào tới nơi chị gào thét lên. Ông thầy giáo hay quản lý người NN cố gắng điềm đạm và nói chuyện xoa dịu thì chị càng được đà, gào thét lên rồi bảo tôi không muốn nói với ông!? Ô hay, chuyện bạo lực học đường không ai cổ vũ cả, nhưng nó xảy ra rồi, chị làm như vậy mọi việc có tốt lên ngay không? Chị nóng giận vậy họ không ngăn cản chắc chị xông vào đánh nhau với gia đình kia? Chị làm vậy, con chị có được làm lành vết thương cháu bị chịu ngay lập tức không? Thay vì dịu xuống, nói lên sự ức chế của mình và nhà trường lắng nghe xử lý từ từ.
ISHCMC là trường QT tốt nhất nhì Saigon, con chị này học ở cơ sở American Academy, không biết có phải song ngữ hay không vì có nhiều con em người Việt theo học ở đây, học phí thấp hơn cơ sở Xuân Thuỷ khoảng 30%. Sau Ishcmc là BIS và để được nhận vào không hề dễ. Chị gào to trên mạng, rồi nói các đồng chí CA là thằng nọ kia, thì chị giỏi rút con khỏi trường này xem ai nhận vào trường khác. Mình quen kha khá học sinh học cả hai trường này ISHCMC và BIS thì công nhận con nhà Việt Nam toàn siêu giàu (sáng nào Thảo Điền cũng tắc đường vì quá nhiều xe hơi đưa các con đi học) nhưng đa phần là con nhà ngoan ngoãn tử tế. Chị Thuỷ cư xử nổi danh thế này, nói thật là không có lợi cho con đâu. Mà nghe chị và mẹ chị nói chuyện tại trường học với thầy cô giáo của con vậy, thì chắc gì con chị đã hiền và dễ bắt nạt. Đúng là giàu mới và giàu cũ nó khác nhau kha khá.
Em thấy văn của mợ có khá nhiều định kiến
- Sao bảo vệ ko cho vào để phải bị đe doạ mới cho vào?
- Sao mợ nghĩ ko ngăn cản là lao vào đánh nhau? Mẹ này đã vớ cái gì để làm vũ khí chưa?
- Giờ con mợ bị đánh và được nhà trường xoa dịu kiểu chuyện đã rồi, làm vậy có tốt ngay ko, vết đau có dịu đi không. Nói kiểu đó thì chán cho trình độ sư phạm và nhận thức của mợ và quản lý nhà trường.

Nghe mợ nói chuyện kiểu ăn cây nào rào cây đấy. Conflict of interest lắm

Lyquangdieu1

Xe tăng
Trường làm chuẩn là k cho thủy gặp bé kim. Lỡ có chuyện gì thì sao.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Em xem thấy đoạn bố và cô bé kia thách thức thì thấy ko có vẻ gì họ là nạn nhân cả

nam9999

Xe hơi

gis123

Xe điện
Nói chung mèo mả gà đồng gặp nhau thôi các cụ mợ ơi, ko nên mất thời gian vào mấy cái chuyện này.

annika

Xe buýt
Rặt 1 giọng của phường mới giàu, đua đòi đú đởn cho con học quốc tế lấy oai. Bị bọn con nhà giàu xịn nhiều đời chúng nó phân biệt đối xử, thì lại lên mạng be rầm lên.
Nói vậy ko đúng. Cô đó nóng Thái đô của ban giám hiệu thôi.

Alisoma

Xe buýt
Full clip vụ các cháu đánh nhau đã khiến nhiều người thấy hớ khi bị mạng ảo dẫn dắt. Giờ có khi cô ca sĩ kia đang ngồi khấn để không bị bế vào chơi với chị Hằng.

Đọc thớt này em thấy sự ganh ghét người giàu là ko hề nhẹ, y như có thớt về đi du học ngày trước. Học ở đâu mà chả là học, so sánh trường làng, trường điểm với trường qt làm gì, miễn sao con học tốt, vui vẻ và hoà nhập là được rồi. Còn sau này con thành công đến đâu thì phụ thuộc nhiều yếu tố khác nữa ngoài bằng cấp, các cháu học trường qt thì có nhỉnh hơn về sự hoà nhập, giao tiếp và có thể là tư duy trong những công việc liên quan đến quốc tế, và đó cũng là một điểm đáng lưu ý trong thế giới ngày càng phẳng.

Em định hướng con em vào đại học thì cho đi du học, em nói với con ưu tiên số 1 là học bổng để cho nó cố gắng, tự đặt ra mục tiêu cái đã. Dù em biết nếu cho cháu học trường qt từ sớm hoặc cho đi du học sớm thì sẽ tốt hơn cho cháu trong việc hoà nhập với Xh ở bển, em vẫn cho con học trường làng vì em quan điểm dù sau này có thành đạt đến đâu, có trở thành công dân toàn cầu thì trước tiên phải là người Việt cái đã.

Danngoaidao

Xe tăng

E cóp cho cccm hóng.
Hỏng rồi, sau khi dậy sóng là tiết mục bới móc đời tư của các lều báo rồi. Em lại hóng đời tư phụ huynh bên kia chiến tuyến.