[Funland] Trường quố tế học phí 1 tỷ 1 năm là thế này sao.

rongnho

Xe tăng
Xem clip thì thấy con nhà thủy bi ko phải hiền đâu, đánh nhau 1 đánh 4 là có thật.
Con nhà thủy bi bán chân gà áo xanh da trời, kim trần áo xanh lá cây

Chỉnh sửa cuối:

Danngoaidao

Xe tăng
Em rất rảnh và kiên nhẫn nên là em túm tắt cái like sờ trym lần 1 cho các cụ mợ rộng đường dư luận nà
Bà chị này đang đi bên ngoài, nghe tin con bị đánh chạy về trường
K biết có gặp đc ai chưa, nhưng bà nhảy vào trong phòng con bé kia, hỏi nó là sao cháu đánh bạn, nó trả lời cô là ai mà cháu phải nói chuyện với cô
Sau đó ông gv (chắc là hiệu trưởng?) nhảy vào đuổi bà ý đi ra ngoài (vì k đc trực tiếp gặp học sinh khác nếu k có phụ huynh hoặc thầy cô ở đó, nhỡ bà xiên nó phát thì ai chịu).
Em nghĩ đoạn này khả năng đứng ở vị trí ông hiệu trưởng thì lúc đấy nghe tin 1 chọi 4 là auto con bé kia bị bắt nạt.
Sau đó thì bùmmmm, chiến tranh nổ ra và bà chị bắt đầu like sờ trym
Khi like sờ trym thì yêu cầu là đối chất cả bên đánh và bên bị đánh, yêu cầu bên đánh phải nhận lỗi
Trường muốn giải quyết theo hướng gì đó mà bé phiên dịch viên dịch k thông (và k nói đc hết câu luôn vì cứ nói 3 tiếng là phụ huynh đã lại nhảy cmn vào mồm rồi, khổ thân anh áo xanh can hoài k đc). Sau đó nữa thì phụ huynh yêu cầu gặp bố con nhà kia, trường bảo k cho, nếu muốn thì đưa sdt để phụ huynh đối chất.
Bùmmmm lại chiến tranh lần hai, rất nhiều phụ khoa văng ra và hẹn hò phụ huynh đợi ở cổng trường chiến nhau một trận
Ấn tượng nhất là phụ huynh chỉ mặt thầy tây và nói rằng cái thằng ngu này tôi khum mún nói chuyện nữaaaaa
Sau khi loại nhà trường ra khỏi đấu trường, thì bên đánh gọi bên bị đánh ra nói chuyện, k biết trước đó có xô xát gì chưa, câu đầu tiên nghe đc là trốn như con chó.
Sau khi hai bố con đi ra thì ông bố cũng hùng hổ chỉ tay các thứ nhưng k rõ nói gì, khả năng có rất nhiều phụ khoa.
Quay mặt bố con nó lên đây để cđm tìm xem thằng này là thằng nào
Ra ngoài cổng gặp bác bv tường thuật là tụi nó uýnh nhau trong cái hẻm kia kìa…
Các em bị đánh tường thuật lại là bọn trường khác cầm mã tấu đồ các thứ đứng chờ,
Phụ huynh quay lại trường thì k đc vào nữa, có 2 anh bv nói là trường đã mời ca và đang làm việc vs ca, các vị phụ huynh bị nhốt ở ngoài
Sau đó chị gái có kể thêm là sáng mới chuyển trường cho con thì chiều nghe tin con bị đánh, mới nói vs mẹ là con định sang nc ngoài đây chứ ở vn thấy k an toàn thì lại gặp chuyện này chắc đi luôn
Sau đó thì anh CA ra nên là trình bày vs anh CA, k biết anh đấy nói gì (chỉ nghe đc mỗi đoạn anh bảo k đc quay mặt anh nhắc đi nhắc lại mấy lần)
Sau đó anh CA đi đâu đó và chị gái ngồi chửi thêm độ 20p
Sau đó anh CA come back với cái biên bản, đoạn này có anh áo xám trình bày thêm là ban đầu có nhờ nhà trường họp đôi bên lại trao đổi đàng hoàng, nhưng trường bảo là trường k có chức năng đó vì đánh nhau là ở ngoài trường học, chỉ cho sdt để đôi bên giải quyết. Và khi mà nói chuyện với bố bên đánh thì ông đó kiểu: m làm đ*o gì đc tao, con t uýnh con m đó rồi m làm đ*o gì đc tao vvv
Xong cái anh CA bảo mọi ng ký biên bản nhưng mà chị này k đồng ý kí vì chưa có đoạn tụi nó doạ mai thịt con chị.
Thế là hết like sờ trym lần 1, đính kèm là biên bản
Đây là diễn biến sau khi sự việc giữa các phụ huynh và nhà trường thôi cụ nhỉ, nhưng nguyên nhân ban đầu ko thấy phụ huynh nào nhắc tới nhỉ.

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ có bị live định hướng không mà cứ bảo 1 con bé tẩn 4 đứa rồi tẩn mấy đứa chị nhỉ ?
E xem clip thì là tẩn nhau và nó chắc cũng đau !

rongnho

Xe tăng
Bản chất là đánh nhau và có đứa đau hơn, con mẹ kia già mồm thôi

myob

Xe tăng
Hôm qua rồi m xem lại live đến đoạn con em ở nhà ngoan là em dừng lại, vào hóng thông tin các cụ cho khách quan. Kekee
Nghe câu đấy em cũng dừng lại và ra chỗ khác đọc tin… con em ở nhà nó chả bao giờ ngoan cả…mình ngày trươcd còn chả ngoan nên bị bố mẹ vụt gẫy cán chổi huống gì bây giờ đòi hỏi nó ngoan …. hơn mình😩😩😩😩😩

hiepchiken82

Xe tăng
chij gái bán hàng online hay sao í mà thích ầm ĩ thế nhỉ

farevell

Xe buýt
Con mẹ bán chân gà này nó chửi rất hay nên nhiều cụ tin nó quá :))

vnposh

Xe điện
Các cụ cho em hỏi học sinh mấy trường kiểu như Ams, chuyên ngữ, chuyên KHTN ... có đánh nhau bao giờ ko ạ ?
Các con nhà cháu là cựu học sinh Chu3, thời bọn nó đi học chỉ thấy học lễ nghĩa (trường vẫn hơi cổ cổ) với ghè nhau học lực, chưa thấy ghè nhau bằng chân tay bao giờ dù có học taekwondo.

qddt

Xe tăng
Em hóng theo tren thôi. Vì hễ thằng nào nói " mày biết bố mày là ai không" hay đại loại thế thì chỉ hôm trc hôm sau lí lịch đã nổi:))
Còn ko phân biệt được acc fake acc thật phát ngôn thì còn bị dắt mũi dài.

Tuy nhiên cái câu "mày biết bố mày là ai không" ai đó chế ra trong sự vụ này là rất thâm đấy. Vì có cô ca sĩ nào đó up giấy khai sinh của chính con mình lên FB và có vài dòng bỏ trống =))

Gianthuong123

Xe tải
Họ có tiền họ muốn hưởng chất lượng dịch vụ tốt thì họ chọn trường QT thôi cụ?? Không lẽ bắt họ phải học trường bình thường??
Cụ nghĩ trường chuyên là trường bình thường à .
Chắc cụ ko ở VN rồi nhỉ , dân có tiền con mình học dốt vào Ko nổi trường chuyên thì mới cho qua tư , quốc tế .
Quốc tế xịn thì chỉ có vài trường thôi cụ .

Chỉnh sửa cuối:

@xichlo@

Xe điện
Các cụ cho em hỏi học sinh mấy trường kiểu như Ams, chuyên ngữ, chuyên KHTN ... có đánh nhau bao giờ ko ạ ?
Thằng nhà em nó dùng luật pháp quốc tế giải quyết mâu thuẫn 2 bạn khác lớp!
Rõ hơn là các điều khoản liên hợp quốc trong quan hệ quốc tế :D

vnposh

Xe điện
Cụ nghĩ trường chuyên là trường bình thường à .
Chắc cụ ko ở VN rồi nhỉ , dân có tiền con mình học dốt vào Ko nổi trường chuyên thì mới cho qua tư , quốc tế .
Và nhiều câu chuyện thật như đùa: Con các cô các chú học trường này (Chu3) mà mỗi năm chỉ mất vài triệu, lại chủ yếu phục vụ các con mình thôi á (bảo hiểm y tế, đoàn phí, phô tô bài vở...). (Lời của các bà xôi chè cổng trường) :D

Giờ tất nhiên có hệ CAM rồi, nhưng vẫn quá rẻ.

Lyquangdieu1

Xe tăng
Đôi khi trẻ con hành sử như người lớn… nhưng cũng nhiều người lớn hành sử không bằng trẻ con
Đăng thông tin người khác lên, nhằm mục đích kích động là phải phạt cụ à.
Lớn mà hành xử kích động vậy là thua.

Lyquangdieu1

Xe tăng
Bả nhảy chồm chồm vào họng, ai mà làm việc được

Khúc sau công an cũng bó tay luôn

E ko rõ ạ, mà thuế bên giáo dục chắc rẻ thôi
Mồm mép các mợ này như thế có cho ai trình bày đâu.
Nhà trường im lặng cung cấp thông tin, như thế là chuẩn rồi cụ.

burjkhalifa

Xe hơi
Mình thấy cái bạn Thuỷ này ghê gớm, đánh đá & tào lao, hoang tưởng. Chẳng hiểu sao lại được tung hô & khen ngợi.

Trong cái clip nói chuyện với trường, bạn Tây kia cũng đâu có nói gì quá đáng. Hành động & lời lẽ của chị này thì kiểu bố đời, mẹ thiên hạ. Tao có tiền, chúng mày phải phục tùng. Chẳng thấy sự tôn trọng nào đối với thầy cô.

Việc chị muốn gặp cháu bé kia và trường không cho là đúng quy trình rồi. Nếu gặp cùng lắm là đòi gặp bố mẹ cháu kia thì còn được, chứ không phải cháu. Nhà trường có trách nhiệm bảo vệ bọn trẻ ở cả hai phía là chuẩn.

Lúc đầu xem mỗi cái clip thì có thể giải thích & có thể thông cảm chị vì con, vì yêu, vì bứ xúc quá mà nóng nảy, giận mất khôn. Nhưng càng về sau càng xem thì càng thấy sự lố bịch, vô học, độc ác, ảo tưởng của chị gái này.