[Funland] Trường quố tế học phí 1 tỷ 1 năm là thế này sao.

Bemagauvn

Xe điện
E vừa hóng được là nhà trường đã xác nhận con chị Thuỷ bị em Kim kia tác động vật lý bên trong trường, c Thuỷ yêu cầu check cam nhưng nhà trường say no. Hiện giờ c Thuỷ yêu cầu nhà trường hoàn trả lại cho c ấy số tiền những ngày mà con chưa học và trả học bạ để c ấy chuyển trường cho con
Trên báo tin mới nhất và ngay từ đầu luôn khăng khăng là ở ngoài trường ạ,

maixuanhuong

Xe tăng
Tuổi này ngày xưa em đi học cũng oánh nhau hoài (toàn bị oánh). Cái này trường nào chả có chứ cứ gì Quốc tế đâu. Trường Quốc tế chắc quản lý theo kiểu Tây, chắc phải tìm hiểu ngọn ngành rồi mới đưa ra quyết định.

Jangmi

Xe buýt
Trên báo tin mới nhất và ngay từ đầu luôn khăng khăng là ở ngoài trường ạ,
Tin này từ 10 tiếng trước rồi mà bạn, còn họp mới kết thúc thôi, c Thuỷ vừa lên livestream đó, mà bên trên vào cuộc điều tra rồi, sự thật chắc chắn sẽ lộ ra thôi

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều Bác cứ chê bai trường này trường nọ, nhưng mình thấy đa dạng là tốt, mỗi một trường sẽ phù hợp với 1 gia đình, với các học sinh mà họ nhắm đến. Nên cần lựa chọn đúng trường theo nhu cầu, khả năng của mình, của con mình.

Nhưng mình tin rằng chị Thủy này đã cho con học nhầm trường, còn trường nào phù hợp với gia đình chị thì mình chưa thể nghĩ ra.

Bạn mình kể, có 1 trường trung học tư rất nổi tiếng ở 1 nước mà rất nhiều gia đình giàu có cho con đến học, đã trả lời với phụ huynh khi được hỏi con tôi khi tốt nghiệp ở trường sẽ được gì? đó là sự cân bằng trong cuộc sống.

Điều đó nghe thật đơn giản, nhưng rất khó thực hiện, những đứa trẻ sống trong nhung lụa, không có gì ngoài điều kiện thì đó là cái chúng nó, gia đình nó cần.

Chứ không phải như đại đa số là kiếm cái nghề, hoặc vào được trường ĐH tốt, để kiếm được tiền nhiều nhất.

Nên trường nào cũng có đối tượng học sinh của nó, không phù hợp với bạn thì sẽ phù hợp với người khác.
Đa dạng ai chẳng thích, nhưng trong đa dạng có chủ đạo. Mr Huệ CTQH nói mình thấy quá đúng: giáo dục y tế nên là hậu vệ, loanh quanh 16m50 thôi chứ đẩy xã hội hóa giáo dục y tế lên tiền đạo, phát triển lấy xhh gd y tế làm nền tảng là hỏng bét.

Chỉnh sửa cuối:

Bemagauvn

Xe điện
Ý em là em không bênh bên nào cả, nhưng em tin là sự vụ phức tạp hơn và động thái của trường đối với vấn đề rất vô trách nhiệm, trong khi đó nếu sát sao, có tâm thì giải quyết cực nhẹ nhàng. Đẩy vụ việc đi khá xa!
Kết quả nó thấy rõ ràng luôn, đừng nói là không sợ mất uy tín, mặc kệ không ảnh hưởng.
Đến trước buổi họp như các cụ thông báo vẫn vin vào sự vụ xảy ra ngoài trường và hành xử thế là đúng 😁.
Tin này từ 10 tiếng trước rồi mà bạn, còn họp mới kết thúc thôi, c Thuỷ vừa lên livestream đó, mà bên trên vào cuộc điều tra rồi, sự thật chắc chắn sẽ lộ ra thôi
Mâu thuẫn đánh nhau từ trong trường trước đấy rồi cụ. Xong ra ngoài mới tẩn nhau cật lực.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Nếu biết về học bổng ở mấy trường quốc tế cụ/mợ sẽ biết nó có mức giảm 75% cho một số khối lớp. Từ 600tr còn 150tr/năm đó cụ. Mức chỉ bằng hay thấp hơn 1 trường dân lập chất lượng cao thôi.
Học bổng mà phát như voucher phát ở đèn xanh đỏ oá? Thế thì ra gì. Rẻ thế nhà có tiền ko thèm cho con học

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Ý em là em không bênh bên nào cả, nhưng em tin là sự vụ phức tạp hơn và động thái của trường đối với vấn đề rất vô trách nhiệm, trong khi đó nếu sát sao, có tâm thì giải quyết cực nhẹ nhàng. Đẩy vụ việc đi khá xa!
Kết quả nó thấy rõ ràng luôn, đừng nói là không sợ mất uy tín, mặc kệ không ảnh hưởng.
Đến trước buổi họp như các cụ thông báo vẫn vin vào sự vụ xảy ra ngoài trường và hành xử thế là đúng 😁.
Hì hì người Mỹ rất duy lý và sợ dính pháp lý nên đụng cái là chối đã. Nhưng đâu biết người Việt rất duy tình, ngay lý mà ko ngay tình cung chết à

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Học bổng mà phát như voucher phát ở đèn xanh đỏ oá? Thế thì ra gì. Rẻ thế nhà có tiền ko thèm cho con học
Hì hì nhiều mẹ bỉm sữa chứ nhăm nhăm kiếm cái voucher siêu thị hay voucher vé mb có mấy triệu. Trong khi voucher học phí tiền trăm tiền tỷ thì ko để ý, vì thương con lấn át lý trí.

Đúng là các bà mẹ Việt Nam anh hùng! Các mẹ relax đi, thương con cũng phải thương mình. Đừng quá áp lực thương con kỳ vọng con rồi nổi khùnh như Thủy Bi.

Bố mẹ ko giải tỏa kỳ vọng của bản thân, mình ko làm được mà cứ bắt con phải làm, sẽ gây áp lực thái quá cho con cái, đã nhiều vụ thương tâm.

Chỉnh sửa cuối:

taiadau

Xe điện
Câu biết bố mày là ai , thường nam nói , mà đây con bé Kim nói cụ nghĩ nó khịa đểu ai .
Đó là câu truyện thật từ chính FB mẹ bé kia .
Em nghĩ ko quan trọng con bé nói có ý gì, ta cứ kệ nó thì hơn là lý giải ý mà cụ cho là ý của con bé. Nói thật, em ko hợp với phong cách của mợ Thủy này, ko thích kiểu cư xử ầm ỹ ntn dù là mợ/con mợ ấy đúng hay sai, nhưng 1 mình nuôi 2 đứa trẻ như vậy là điều đáng nể, 2 đứa con mợ ấy ko đáng nghe những điều vớ vẩn như vậy. Chuyện nào ra chuyện đó các cụ ơi.

VuNgoanMuc

Xe điện
Lại " thông tin mới " từ facebook và livestream à :D

Thôi đi ngủ mai còn đi làm

coquay

Xe container
Đúng vụ này e cũng chỉ hóng cách giải quyết của trường học QT mà thôi, trường mà làm khéo thì h chắc cũng chả có gì
nhưng chắc trường chỉ thích thu tiền học phí và bảo vệ danh tiếng thôi

Cụ kết luận vội vàng quá rồi. Em hồi sinh viên gia sư cho đứa cháu học trường Wellspring đây. Các kỹ năng khác chưa biết thế nào, chứ Toán Lý Hoá thua xa học sinh trường thường. Còn muốn kết luận toàn diện phải làm hẳn nghiên cứu khoa học cụ ạ.
[/QUO
Học trường quốc tế lại còn phải học thêm toán lý hóa thì khổ quá cụ nhỉ. Phụ huynh như này bảo sao con trầm cảm

ubisapro

Xe trâu
E lót dép hóng tin mới :D

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ mợ trích dẫn lại để em biết thêm cụ mợ thế nào.
Xin lỗi nhưng em ko cần cụ mợ biết về em😁. Em chỉ thấy bảo học bổng nhiều thế nên hoảng lắm và nêu quan điểm cá nhân thôi.

vnposh

Xe điện
Cái này thì mợ sai hoàn toàn nhé. Trường công lập và rất nhiều trường dân lập, trẻ đi học cấm nhuộm tóc, mặc váy quá ngắn (trên đầu gối 15cm thì phải), áo hở rốn, săm trổ (nếu hình săm bị lộ ra là phạt), có trường còn cấm trang điểm. Còn kính áp tròng màu thì e chưa nghe nói.

Với cá nhân e (có thể do e cổ hủ, lạc hậu), e thấy trẻ đi học mà nhuộm tóc, mặc váy ngắn, áo hở rốn, săm trổ là không phù hợp. Vì môi trường giáo dục ở VN, việc phá cách như vậy thường mang tác động xấu cho trẻ khác nhiều hơn. Và chốn học đường là để học tập chứ không phải chỗ thể hiện cá tính qua hình thức bề ngoài. Không phải tự nhiên thế giới sinh ra đồng phục học sinh. Là để không phân biệt giàu nghèo, không phân biệt cá tính.

E thấy ngày xưa thời e đi học, ăn mặc rất bình thường, mà giờ đứa nào cũng ngoan và công việc ngon lành như thường. Giờ thì mạng mẽo lắm trò nên trẻ con sinh tật đòi thể hiện quyền trẻ em và thể hiện cá tính. Cái tốt chưa thấy, nhưng chỉ thấy những đứa trẻ quá thể hiện và đòi hỏi quyền cá nhân thì tính ích kỷ vị kỷ quá cao, không coi ai ra gì.
Các cụ sinh thành nhà cháu vẫn hay mắng: Mất nết. :D

E vừa hóng được là nhà trường đã xác nhận con chị Thuỷ bị em Kim kia tác động vật lý bên trong trường, c Thuỷ yêu cầu check cam nhưng nhà trường say no. Hiện giờ c Thuỷ yêu cầu nhà trường hoàn trả lại cho c ấy số tiền những ngày mà con chưa học và trả học bạ để c ấy chuyển trường cho con
Em ủng hộ việc chị ấy chuyển trường cho con, gặp em em cũng sẽ không bao giờ cho con học trường ấy, vì lương em tháng 3 triệu ăn rồi thì lấy đâu ra gần tỷ/ năm cho con học. :D

Demchinhhang.net

Xe container
Nếu em là người có quyền trong ngành GD em sẽ đưa môn học về truyền thông vào ngay từ cấp 2. Lấy tên "truyền thông đại cương" cho nó vĩ mô.