[Funland] Trường quố tế học phí 1 tỷ 1 năm là thế này sao.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ sinh thành nhà cháu vẫn hay mắng: Mất nết. :D
Được các cụ mắng là thấy vui vì các cụ mắng là các cụ dạy chứ bố mẹ hiếm khi từ con trong thâm tâm. Các cụ bảo: có sinh con mới hiểu lòng cha mẹ. Nên khi e phỏng vấn tuyển dụng, ai mà gia đình con cái ko đuề huề là e ngại. Chưa lo được cho mình, cho gia đình mình, chưa sinh con chưa hiểu lòng cha mẹ thì làm sao tin được người ta lo được cho công ty? Hậu phương vũng chắc ko bị sao nhãng tâm lý cũng toàn tâm toàn ý hơn cho cty

vnposh

Xe điện
Vâng có thể là em chưa đúng ạ vì em thường gặp các bé con của bạn bè, ngoài 13 thì tụi nó nhuộm tóc, cắt tém và đeo khuyên tai mấy nấc. Con nhà tử tế ở Hà Nội và học trường tốt cụ nhé. Bố mẹ gần gũi con và chia sẻ sở thích với tụi nó. Tất nhiên khi đi học thì các con mặc đồng phục như các bạn khác. Nhưng tụi học sinh, chỗ nào hở ra được là nó làm đẹp cụ ạ, giày hàng hiệu, rồi cặp rồi túi. Em tôn trọng ý kiến của cụ, nhưng cá nhân em không thấy gì sai khi các con có nhu cầu làm đẹp và thể hiện cá tính.
Dù đồng quan điểm với mợ ở nhiều còm hay của mợ, nhưng riêng khoản "cá tính" nghiêng này nhà cháu phản đối vì không phù hợp lối sống của người Việt Nam, đặc biệt là phụ nữ.

Con đầu nhà cháu là gái. Bạn bè và đồng nghiệp của nó từ Tây da trắng, Hàn, Nhật tuyền những cháu dịu dàng, giỏi giang, trang phục nhã nhặn; chưa thấy đứa nào có những biểu hiện "suy thoái" như "nghiêng". :D

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Dù đồng quan điểm với mợ ở nhiều còm hay của mợ, nhưng riêng khoản "cá tính" nghiêng này nhà cháu phản đối vì không phù hợp lối sống của người Việt Nam, đặc biệt là phụ nữ.

Con đầu nhà cháu là gái. Bạn bè và đồng nghiệp của nó từ Tây da trắng, Hàn, Nhật tuyền những cháu dịu dàng, giỏi giang, trang phục nhã nhặn; chưa thấy đứa nào có những biểu hiện "suy thoái" như "nghiêng". :D
Quá độ chị em áp lực thôi, chứ ăn trắng mặc trơn rồi xã hội có chuẩn rồi thì lại bình hòa nhẹ nhàng. Nhưng cụ nói nước nào chứ em thấy pn Nhật cũng rất vất vả, sau bao nhiêu năm phụ nữ Nhật cam chịu theo lễ giáo, từ thập niên 1990s 2000s mới bunng ra, đi làm, tự chủ tài chính ko phụ thuộc chồng, hút thuốc nhiều (tỷ lệ phụ nữ Nhật hút thuốc, xăm mình, single mom tăng mạnh).

Nhưng phụ nữ Nhật vẫn rất cam chịu, ngực lép và thích mặc đồ màu lạnh. Tội nghiệp vãn phải co mình với nụ cười giả tạo. Bao giờ phụ nữ Nhật bơm ngực ưỡn ra thì mới là tự do nữ quyền, hehe cứ bơm ngực là thích

Chỉnh sửa cuối:

vnposh

Xe điện
Quá độ chị em áp lực thôi, chứ ăn trắng mặc trơn rồi xã hội có chuẩn rồi thì lại bình hòa nhẹ nhàng. Nhưng cụ nói nước nào chứ em thấy pn Nhật cũng rất vất vả, sau bao nhiêu năm phụ nữ Nhật cam chịu theo lễ giáo, từ thập niên 1990s 2000s mới bunng ra, đi làm, tự chủ tài chính ko phụ thuộc chồng, hút thuốc nhiều (tỷ lệ phụ nữ Nhật hút thuốc, xăm mình tăng mạnh).

Nhưng phụ nữ Nhật vẫn rất cam chịu, ngực lép và thích mặc đồ màu lạnh. Bao giờ phụ nữ Nhật bơm ngực ưỡn ra thì mới là tự do nữ quyền, hehe cứ bơm ngực là e thích
Con nhà cháu làm ở Canada.

Từ bé, nhà cháu đã uốn nắn nó theo truyền thống Việt rồi, thấy tiếp thu tốt và khi hội nhập cũng thấy thứ đó căn bản phết: Tây nó cần thứ nó không có chứ nó không cần thứ bắt chước.

Về thực tế, cháu nó vẫn nhận xét "các bạn Tây hơi tồ", nhất là các vấn đề xã hội, lịch sử, địa lý khi so sánh khả năng tiếp thu giữa hai nền văn hóa.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Con nhà cháu làm ở Canada.

Từ bé, nhà cháu đã uốn nắn nó theo truyền thống Việt rồi, thấy tiếp thu tốt và khi hội nhập cũng thấy thứ đó căn bản phết: Tây nó cần thứ nó không có chứ nó không cần thứ bắt chước.

Về thực tế, cháu nó vẫn nhận xét "các bạn Tây hơi tồ", nhất là các vấn đề xã hội, lịch sử, địa lý khi so sánh khả năng tiếp thu giữa hai nền văn hóa.
Đúng rồi cụ, gia đình Tây dù bôn ba họ vẫn rất muốn về tụ ăn bữa cơm Christmas Eve, hay Thanksgiving, còn mình ko thiếu gia đình đêm giao thừa ko ăn cơm thắp hương cho ông bà với bố mẹ.

Tây họ qua thời tự do hippie và tìm về giá trị thực, cá nhân, gia đình. Còn mình quá độ cố đọa cố buồn :P Hippie quần hôn chưa bao giờ trở thành dòng chính, dù nó là xúc tác rất quan trọng với tự do.

Nên Tây họ thích cái văn hóa gia đình của mình, dù mình ở trong đấy thấy nhiều cái dở tệ như gia đình trị công ty (a Quyết FLC hay a Dũng THM là điển hình), hay quan chức thân hữu gia đình

Chỉnh sửa cuối:

Mít tố nữ

Xe tăng
Em ủng hộ việc chị ấy chuyển trường cho con, gặp em em cũng sẽ không bao giờ cho con học trường ấy, vì lương em tháng 3 triệu ăn rồi thì lấy đâu ra gần tỷ/ năm cho con học. :D
Nhanh trí chuyển qua bán chân gà như em T biết đâu có cơ may kiếm tiền nuôi con học trường quốc tế.

29S2929

Xe tăng
Trường tư nào cụ biết cấm học sinh vậy cụ? Quyền làm đẹp của con trẻ sao cấm? Em thấy đầy tụi teen nhuộm tóc ăn mặc áo hở hang, tuổi đẹp nhất của tụi nó thì để tụi nó sống chứ!
Há , cụ tư tưởng thoáng nhỉ.
Đi học chứ phải đi làm gái đâu mà xanh đỏ với hở hang.Ra đường thì khác chứ đến trường mà nhiều đứa như vậy em cho chuyển trường ngay.

Nhanh trí chuyển qua bán chân gà như em T biết đâu có cơ may kiếm tiền nuôi con học trường quốc tế.
Em mà bán chân gà thì hụt cả vốn chứ lấy đâu ra lãi ạ.
Có phải ai cũng bán chân gà là đủ tiền nuôi con học trường quốc tế đâu.

phihanhgia

Xe container
Bạo lực học đường là vấn đề ở nhiều quốc gia. Ở VN nó là vấn đề, nhưng XH nói chung coi đó là chuyện nhỏ, thường cố tình thu nhỏ vấn đề lại.

1. Các trường công, bạo lực học đường có, đa số các vụ việc không được báo cáo, thiếu chứng cứ xác thực. Những vụ được báo cáo, các trường công giải quyết ntn cũng không có báo cáo tổng kết.

2. Các trường tư, nếu quy trình giám sát không tốt, bạo lực học đường cũng sẽ diễn ra. Những vụ được báo cáo, các trường tư giải quyết ntn cũng không có báo cáo.

Japika

Xe đạp
Cộng đồng mạng là 1 lũ ( 90% ) zombie rảnh rỗi muốn hóng chửi nhau, bóc phốt, lộ clip sex
Ai mà tận dụng đc đám này ( như con mụ Thủy và Hằng ) thì sẽ tạo được 1 mặt trận tấn công tâm lý cực kỳ tệ hại đến người bị chúng nó ( Thủy, Hằng ) ghét
Đám nghệ sỹ trừ Hoài Linh ra thì đều đã đc công an chứng minh, nhưng bọn zombie mạng vẫn cứ ko tin công an, bao che cho nghệ sỹ
Đến vụ này, lúc đầu cũng sồn sồn lên chính nghĩa, bạo lực, bắt nạt học đường
Sao khi lòi ra cái clip thì bắt đầu chuyển qua hướng giờ này ko cần biết ai đúng sai, ghét cái thái độ bố con nó =))
Lật lại câu chuyện, 3 ( hoặc 4 ) đứa đánh con anh sấp mặt lol, con anh cào lại đc mấy phát, xong 4 quý anh chị đến đòi cào mặt con anh ra, đòi phải quấy với 1 đứa lớp 8 bị đánh hội đồng ( nhưng nhờ có võ nên ngang kèo ) thì các quý anh quý chị ở đây có chỉ vào mặt 4 phụ huynh đó ko nhỉ?

Zainor Dean

Xe tải
Mấy trang trc có vẻ có 1 số mem vào bênh chị Bi rồi hehe.

Mr. Toàn

Xe điện
Nợ cụ rượu. Cụ chuẩn. Em viết chưa kín kẽ lắm. Em quên điều quan trọng nhất, cấp 1, cấp 2 học quốc tế thì làm sao thi vào trường chuyên được cho dù học giỏi đến mấy.
Vào được cụ ạ. Chỉ là chúng nó không học thôi. Con bạn em vào học vài buổi lại quay về trường tư. Nó không quen với môi trường. Bản thân con em cũng đỗ trường công nhưng nhất định không học, thích học trường cũ.
Học theo hệ quốc tế thì muốn ra nước ngoài nhàn lắm cụ. Chuyển điểm với thi qua cũng dễ, hầu như không vất vả gì mấy

Mr. Toàn

Xe điện
Bà phụ hunh thì nói vài cầu tiếng Anh bồi, mà thái độ thì toàn "tôi mất bao tiền học phí" nên phải được bla bla
Ông Tây thi đúng là kém, nên gọi phiên dịch ra
Ông Tây có hỏi "what do you want?". Thì phụ huynh kêu "nothing"
Thế thì ông ấy còn biết nói gì nữa 🤣

jazzzzz

Xe lăn

Từ nghiêng quen quen, tưởng cụ réo cụ Phúc.

Chỉnh sửa cuối:

Girl lai oto

Xe tải

Dạ, em thì con cái nó thích làm đẹp đều OK, nhuộm tóc hay xâu khuyên tai hai-ba đốt OK. Và em thấy nhiều bạn bè em con cái tụi nó cũng vậy. Cái gì mình cho là thoáng thì nó thoáng thôi cụ. Nhật và Hàn Quốc là hai xã hội bảo thủ, so với Việt Nam việc nữ quyền không bằng đâu. Tụi trẻ giờ nó ăn mặc sexy, trang điểm như tụi tây do ảnh hưởng của các mạng xã hội. Rồi còn yêu đương và qh td sớm nữa, nên thà hiểu con và vẽ đường cho hươu chạy để còn biết nó chạy tới đâu. Quan điểm sống của em là vậy và em thấy khá hài lòng, con cái chia sẻ được với hai vợ chồng em nhiều chuyện, cả vui lẫn buồn.

coolpix8700

Xe ngựa
Dạ, em thì con cái nó thích làm đẹp đều OK, nhuộm tóc hay xâu khuyên tai hai-ba đốt OK. Và em thấy nhiều bạn bè em con cái tụi nó cũng vậy. Cái gì mình cho là thoáng thì nó thoáng thôi cụ...
Mợ nhầm đấy!
Bà xã đã phải 1 lần đến trường nhận con bé út về rồi phải viết giấy cam đoan vì nó nhuộm tóc (Trường Tạ Quang Bửu). Sau đó toàn trêu nó, vì để có 1 dải tóc nâu nâu nó buộc thêm vào,...!

MrMilan

Xe điện
Ối giời, con mẹ thủy bi này livetream chửi trường con nó học lần này là lần thứ 3 rồi, cũng chuyển trường tới 3 lần rồi.
Cũng chả phải vừa đâu, hóng drama đòi tiền học phí để chuyển trường
Em đoán có sai đâu, lại livestream đòi 2 năm tiền học phí và đòi chuyển trường.
Bài này áp dụng tới lần thứ 3 rồi, vẫn chuẩn

.Bo My

Xe container
thấy có clip bà nói hôm trước vừa nói với trường sẽ chuyển, thì hôm sau con bị đánh, (ra vẻ như con bị đánh vì chuyển trường) chắc bà ấy nói hớ!

Trường nào mà tham mấy trăm triệu nhận về thì chưa chắc đủ phí luật sư.