[Thảo luận] Trưởng phòng CSGT dọa dân?

vihali

Xe container
Em đọc thấy đoạn này

Trả lời câu hỏi về việc có phải lượng đăng ký sụt giảm là do người dân tìm về các tỉnh lân cạn đăng ký xe rồi mang về Hà Nội sử dụng, ông Ngọc cho biết, theo quy định của pháp luật người dân muốn đăng ký ở đâu là quyền của họ. Người sử dụng phương tiện được tự do lựa chọn trong việc đăng ký.

“Còn luật pháp quy định, những trường hợp nào sử dụng phương tiện không đúng tên đúng tuổi thì sẽ bị phạt. Người nào thích cầm tiền đi nộp phạt thì cứ sử dụng biện pháp như vậy”, ông Trưởng phòng CSGT Hà Nội nhấn mạnh.
b-(b-(b-(

http://vietbao.vn/Kinh-te/Ngan-voi-phi-chot-vot-dan-Ha-Noi-khong-sam-oto-don-Tet/75318779/87/
Em thì chưa nghiên cứu kĩ nên cái tít mới đặt dấu hỏi nhưng theo suy nghĩ thì người khác hoàn toàn có thể mượn xe của em đi mà không bị phạt vì việc mượn này.

Người thi hành luật mà còn lem nhem thế này thì đúng là quan trí chưa được cao so với mặt bằng chung cho lắm (em không dùng từ thấp nhé, kẻo lại bảo xúc phạm quan).

Bọn chu dẩn cứ bảo ta này nọ chứ em thấy ở ta là tự do nhất. Quan chức phát biểu bạt mạng, thậm chí vi hiến mà chả bị sao, như ở xứ thiên đường vậy.

Tran Thanh Binh

Xe tải
đã là quan thì nói cái gì chả được hả cụ!
điều 1: quan luôn luôn đúng
điều 2: nếu quan sai thì quay lại điều 1 cụ ợ

xuandai

Xe buýt
Quan thế, nên lính có khác gì đâu.

Cũng có nhiều cụ bị xxx hành hoặc dọa vì ko phải xe chính chủ mà

Hắc Ín

Xe tăng
Nô bộc của dân phát biểu thế đấy! Luật nào cấm dân đi xe không chính chủ? :77::77::77: trình độ của xxx.

nhurua

Xe hơi
Nghe ông này phát biểu, lại nhớ đến câu của các cụ ngày xưa (không phải của em): miệng...,....trẻ.

haucom

Xe tải
Trả lời câu hỏi về việc có phải lượng đăng ký sụt giảm là do người dân tìm về các tỉnh lân cạn đăng ký xe rồi mang về Hà Nội sử dụng, ông Ngọc cho biết, theo quy định của pháp luật người dân muốn đăng ký ở đâu là quyền của họ. Người sử dụng phương tiện được tự do lựa chọn trong việc đăng ký.

“Còn luật pháp quy định, những trường hợp nào sử dụng phương tiện không đúng tên đúng tuổi thì sẽ bị phạt. Người nào thích cầm tiền đi nộp phạt thì cứ sử dụng biện pháp như vậy”, ông Trưởng phòng CSGT Hà Nội nhấn mạnh.
b-(b-(b-(

http://vietbao.vn/Kinh-te/Ngan-voi-p...t/75318779/87/
Ồ lai khuyến khích mua xe máy, với oto a, Vịt mình nhiều cái cũng hay đáo để các cụ nhỉ *-:)

hungbm

Xe điện
Hỏi 10 người thì ít nhất 7 người chọn biển tỉnh cho đỡ mất tiền

nguvango

Xe buýt
Hỏi 10 người thì ít nhất 7 người chọn biển tỉnh cho đỡ mất tiền
Cái này gọi là ích tỉnh, lợi nhà :D
Mình đỡ mất lệ phí trước bạ, biển. Quê hương thì có thêm thuế để xây dựng.
Sau này ra vào thủ đô ngàn năm văn vật cũng vô tư luôn. Thu thế éo nào phí vào nội thành của cụ.

trungkhanh02us

Xe hơi
Phải bao giờ có cơ chế cho người tài giỏi ra làm quan như các nước phát triển thì dân mới sướng được.

oojimioo

Xe tăng
thái độ quan liêu...cửa quyền...

angkorwat

Xe container
Người OF
Trí tuệ các quan nhà mình thì còn phải nhiều. Các quan cứ phát biểu văng mạng cho sướng cái mồm, sai đúng không quan tâm. Vậy thì dân đen mình mới khổ, không biết bao giờ mới hết cái kiếp nạn này:((

thaygiao

Xe buýt
#` này có đảm bảo 100% quân của nó đi xe chính chủ ko?

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Các Cụ phê nhiều nhưng chưa tự phê. Dân mình dân trí cao lên thì các quan mới cao thêm còn thì hơi đâu. Ô.Ngọc chắc hiểu luật hơn khối Cụ nhà mình. Em đồ rằng tỉ lệ lái xe nói riêng và dân mình nói chung nắm luật lơ mơ là khá cao. Ngay cụ chủ thớt cũng chỉ suy luận theo logic mà thôi
Em đọc thấy đoạn này

Em thì chưa nghiên cứu kĩ nên cái tít mới đặt dấu hỏi nhưng theo suy nghĩ thì người khác hoàn toàn có thể mượn xe của em đi mà không bị phạt vì việc mượn này.

Người thi hành luật mà còn lem nhem thế này thì đúng là quan trí chưa được cao so với mặt bằng chung cho lắm (em không dùng từ thấp nhé, kẻo lại bảo xúc phạm quan).

Bọn chu dẩn cứ bảo ta này nọ chứ em thấy ở ta là tự do nhất. Quan chức phát biểu bạt mạng, thậm chí vi hiến mà chả bị sao, như ở xứ thiên đường vậy.

baogiomuaduocxe

Xe điện
em sợ báo nhầm, cụ xxx này em cũng biết, cụ này tính rất cẩn thận, ko nói linh tinh thế này đâu

Cảnh sát G.T

Xe điện

Cơ quan hành pháp còn không nắm vững luật thì khác gì hành dân, tự hủy hoại đố chệ của mình! Thế nên các vụ chống đối người thi hành công vụ liên tiếp diễn ra!!! Dẹp mía nó cái chế hòa khí độ này đi! Thay cái khác vào chạy mới ngon, mới chu dẩn được!!!

thaygiao

Xe buýt
Cơ quan hành pháp còn không nắm vững luật thì khác gì hành dân, tự hủy hoại đố chệ của mình! Thế nên các vụ chống đối người thi hành công vụ liên tiếp diễn ra!!! Dẹp mía nó cái chế hòa khí độ này đi! Thay cái khác vào chạy mới ngon, mới chu dẩn được!!!
tự khai ra nhé :))