[Thảo luận] Trưởng phòng CSGT dọa dân?

Lara

Xe tải
Em vừa bỏ 1 tiếng ra đọc lại nghị định 34, chả thấy điều nào phạt việc lái k chính chủ cả. Nên em khẳng định là không thể bị phạt đc :). Cụ CSGT kia chỉ đc cái dọa dân thôi

vihali

Xe container
Các Cụ phê nhiều nhưng chưa tự phê. Dân mình dân trí cao lên thì các quan mới cao thêm còn thì hơi đâu. Ô.Ngọc chắc hiểu luật hơn khối Cụ nhà mình. Em đồ rằng tỉ lệ lái xe nói riêng và dân mình nói chung nắm luật lơ mơ là khá cao. Ngay cụ chủ thớt cũng chỉ suy luận theo logic mà thôi
Em nói là em chưa nghiên cứu kĩ và vì thế em phát biểu trên suy nghĩ của em nhưng không phải phát biểu bừa vì trước đó em cũng nghiên cứu đủ các loại luật lá luật rừng nhưng do không phải nghề nên em chưa dám nói là kĩ.

Vấn đề là em suy luận thế là đúng hay sai, ông Ngọc nói đúng hay sai thì cụ chả nói.

My Mò

Xe điện
Em nói là em chưa nghiên cứu kĩ và vì thế em phát biểu trên suy nghĩ của em nhưng không phải phát biểu bừa vì trước đó em cũng nghiên cứu đủ các loại luật lá luật rừng nhưng do không phải nghề nên em chưa dám nói là kĩ.

Vấn đề là em suy luận thế là đúng hay sai, ông Ngọc nói đúng hay sai thì cụ chả nói.
Cũng cần phải xem lại báo chí cụ ạ. Giờ thành lá cải nhiều lắm. Em chỉ tin khi nói trực tiếp trên truyền hình. Còn đối với luật thì không có điều khoản nào là bị phạt khi đi xe không chính chủ cả

Liberty150i

Xe tải
thế này mà mình mượn xe đi nếu xxx vịn thì bị ăn biên bản à...???sao mà oái oăm vậy việt nam ơi...

search

Xe điện
luật chỉ quy định nếu mua bán xe và có HD công chứng thì phải sang tên trong vòng 30 ngày. Còn ko có luật nào quy định là đi xe phải đúng tên đăng ký của mình cả. Trong trường hợp nếu xxx bắt xe mà ng lái ko đúng tên đăng ký, phải chứng minh người ta đã mua xe mà ko sang tên thì mới bị phạt còn ko thì có phạt cái mứt. Mà theo em biết thì nếu chưa sang tên thì bên thuế phạt chứ cũng ko phải bên xxx phạt. Vì mua bán ko sang tên là liên quan đến thuế, xxx giao thông chỉ có nhiệm vụ kiểm tra xe có dầy đủ giấy tờ lưu hành, ng lái có bằng lái và các giấy tờ tùy thân ko chứ liên quan e'.o gì đến vấn đề sở hữu xe. Phát biểu như mứt mà cũng to mồm.

thanh.nguyen

[Tịch thu bằng lái]
em sợ báo nhầm, cụ xxx này em cũng biết, cụ này tính rất cẩn thận, ko nói linh tinh thế này đâu
Mọi người nói nhỏ thôi, không anh trưởng phòng CSGT HN lại phải lên báo đính chính là báo viết không đúng những lời tôi nói, ý tôi muốn nói là... bla, bla, bla.

seadogs

Xe tăng
Ôi cái bọn đầy tớ của dân bây giờ ngu từ trên xuống dưới, em đố thằng CSGT đấy dám thề độc là chưa bao giờ mượn xe của vợ chạy ra ngoài uống bia đấy :))

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Ôi cái bọn đầy tớ của dân bây giờ ngu từ trên xuống dưới, em đố thằng CSGT đấy dám thề độc là chưa bao giờ mượn xe của vợ chạy ra ngoài uống bia đấy :))
Em thấy họ không ngu nhưng họ chỉ liều thôi :P
Đối với các nước tư bẩn phát triển thì phát biểu như vậy rễ nhận được chiếc giầy hay dép vào mẹt lắm , nhưng ở mình nó khác , tính chất vua chúa , làng xã mà

Các cụ nói đúng đấy , xe không cần chính chủ vẫn sử dụng được bình thường ( cần bằng lái ..v..v..v.. ) , em ví dụ thế này nha : xe của cơ quan nhà nước bao giờ cũng thuê lái xe ( xe công ) , vậy nếu theo ông Ngọc nói thì tất cả xe công mà thuê người lái xe thì phải chính chủ , vậy em xin vào làm lái xe hịn hịn 1 tí , sau đó em bán đi mua xe rẻ tiền ( vì là xe của em nên em được quyền bán hay cho mượn ..v..v..v ) , vừa có xe vừa có tiền + lương , cái này quá hay theo như ông Ngọc nói

Powermax

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cháu ước lượng 70% xe đi ngoài đg ko phải chính chủ đi đâu ạ.

anchibui

Xe điện
Ông này ngu hết chỗ của dog...
Đăng đàn lên báo chí mà phát biểu thế này.... thì thể hiện năng lực kém quá.

ToLaiNhanDan

Xe hơi
đăng kí biển ngoại tỉnh chắc phải cầm theo cái giấy chuyển nhượng quá :))

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
E mà đổi xe em cũng làm con biển tỉnh, còn bác Tr CSGT phát biểu thì bác cứ làm.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Thằng cha này mang tiếng Tây học mà N gu vãi.
Thử hỏi cái thằng sốp phơ làm thuê cho ông pờ rê si đăng thì cái con ô tô nó vưỡn vần vô lăng í đứng tên nó hay ông Chủ tịt???

Cahtra2008

Xe tăng
Chú pearl này mới chỉ là trưởng phòng thôi,nên phát ngôn còn thoải mái. Như # mà còn phát ngôn kinh tởm hơn nhiều

xamthung

Xe tăng
Yeah , như thế một nhà bắt buộc mỗi người phải có một xe gắn máy . Nói câu này anh Ngọc lại vả anh # rồi

pupil

Xe điện
Thường thì ở đời cái gì cũng có giá của nó mới công bằng. Nói láo mà đếch bị sao thì tội đếch gì em không nói, trúng thì trúng chả trúng thì cũng chỉ mất tiền của dân là cùng. Nói láo mà phải xin lỗi Quốc hội, xin lỗi dân rồi từ chức xem có thằng nào dám nữa không ! Như nước Đại Pháp kia kìa, ông Frăngxoa về vườn bao lâu rồi còn bị móc lên cơ .