[Funland] Trường học tổ chức cho hs đi thăm chùa, đình, đi ngoại khoá

Audi fan

Xe tải
Cái này là các khu du lịch liên kết với cty lữ hành, rồi cty lữ hành làm việc với Phòng giáo dục hay trực tiếp với trường để tổ chức tour cho các trường (có thể thấy các trường trong cùng một quận huyện thường đi các điểm với các tour y như nhau). Và khỏi phải nói thì cũng biết các đơn vị này cũng ăn một số kha khá % của các tour này rồi. Em không phản đối việc cho các con đi như thế này, nhưng các đơn vị tổ chức, bao gồm cả trường và cty tour cần có tâm hơn khi tổ chức các tour để đảm bảo an toàn cho các cháu tham gia thôi. Như trường con em năm ngoái cũng tổ chức vote việc các kiểu để lựa chọn một số điểm đến nhưng cuối cùng thì vẫn phải chọn tour mà nhà trường phím, vì nhà trường (thông qua ban/hội phụ huynh) để thuyết phục từng lớp nên lớp mà đi theo tour khác thì cũng khó.

hanoikhongvoi

Xe tải
Chỗ em mẫu giáo đã được cho đi rồi các cụ ạ. Nói chung là tùy theo địa điểm mà mình có nên cho con đi hay không. Còn việc từ chối thì cũng đơn giản thôi, gia đình có việc gì đó hôm đấy cháu ko đi được
Ở trên lớp cô “quán triệt” cộng với sự háo hức của bạn bè các con nên thường là trên 80-90% số bạn trong lớp đi. Nên ngại từ chối sợ bị gv soi,

hanoikhongvoi

Xe tải
Em thấy cho các con C1, C2 đi đình, chùa thì không nên. Có rất nhiều điểm khác cho các con chơi, hoặc em thấy 1 khu nào đó rộng tổ chức cho các con chơi kiểu team bulding cũng tốt. Lớp nào có ban PH hoạt động năng nổ càng tốt vì sẽ có thêm PH đi theo hỗ trợ cô giáo.
E đồng ý với cụ

Khai hoan sviet

Xe hơi
lo gì cô giáo buồn,nhiều khi mình lo lắng quá mức cần thiết

Napolong

Xe điện
Chủ trương là tốt nhưng cách tổ chức và lựa chọn địa điểm ko phù hợp. Nên là e ko ok lắm.
Vấn đề chính là như thế đấy ạ.

Nhà trường có thể cải tiến theo mấy hướng:

01. Làm việc và lên kế hoạch sớm với các địa điểm: Bảo tàng, nhà máy, khu sinh thái...

02. Khảo sát mức độ quan tâm và lấy nhu cầu phục vụ của PHHS

03. Công khai chi phí

Như vậy em nghĩ sẽ dễ phối hợp và theo dõi hơn.

hanoikhongvoi

Xe tải
Vấn đề chính là như thế đấy ạ.

Nhà trường có thể cải tiến theo mấy hướng:

01. Làm việc và lên kế hoạch sớm với các địa điểm: Bảo tàng, nhà máy, khu sinh thái...

02. Khảo sát mức độ quan tâm và lấy nhu cầu phục vụ của PHHS

03. Công khai chi phí

Như vậy em nghĩ sẽ dễ phối hợp và theo dõi hơn.
Vâng làm đc thế thì đã tốt; đây thì cứ đưa cái giấy của cty sự kiện thông báo về lịch đi và địa điểm, tiền đóng; ko đc hỏi, ko đc bàn j.