[Funland] Trường học tổ chức cho hs đi thăm chùa, đình, đi ngoại khoá

starfaixoan

Xe hơi
Dã ngoại cho các cháu ra công viên là hợp lý nhất. Bày vẽ quá

puredoll

Xe điện
Nhà E trường tổ chức đi đâu cũng cho đi, các con học được rất nhiều điều bổ ích từ những chuyến đi này. Còn lại, gia đình phải trang bị cho các con kỹ năng sống thôi

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Đó là ý kiến của cụ. Chứ nhiều phụ huynh họ sẽ phản đối giống như trò mảo hiểm cụ phản đối thôi.
Họ thích bao bọc con mình là chuyện bình thường mà. Em ko ép gì họ, đây là ý kiến cá nhân vậy thôi.

Phòng và vé

Xe tải
Em thấy các trò mạo hiểm thường không có trong chương trình của nhà trường đâu, nhà trường cũng lo bỏ xừ dại gì mà cho các trò ý vào. Có chăng là khu du lịch ấy có và bố mẹ thì cho con tiền. Nên lúc hoạt động tự do thì con tự mua vé để chơi thôi. Con em lúc nào đi với nhà trường em đều dặn không được chơi các trò mạo hiểm, nếu thấy không tin tưởng được là không cho đem theo tiền, vậy là khỏi chơi

hanoikhongvoi

Xe tải
Em thấy các trò mạo hiểm thường không có trong chương trình của nhà trường đâu, nhà trường cũng lo bỏ xừ dại gì mà cho các trò ý vào. Có chăng là khu du lịch ấy có và bố mẹ thì cho con tiền. Nên lúc hoạt động tự do thì con tự mua vé để chơi thôi. Con em lúc nào đi với nhà trường em đều dặn không được chơi các trò mạo hiểm, nếu thấy không tin tưởng được là không cho đem theo tiền, vậy là khỏi chơi
Đảo Ngọc Xanh là tính trong vé rùi nha, F1 nhà em đi hồi kỳ 1. Đóng hơn bốn trăm mà tự mang đồ ăn trưa đấy cụ à.

hanoikhongvoi

Xe tải
Dã ngoại cho các cháu ra công viên là hợp lý nhất. Bày vẽ quá
Em nghĩ là các cháu đang tuổi đội viên/đoàn viên cứ cho đi chơi chỗ rộng rùi thuê cty họ tổ chức các trò chơi tập thể là vui và ý nghĩa. Chùa chiền, trò chơi mạo hiểm ko nên

hanoikhongvoi

Xe tải
Khi có lịch nhà trường thông báo đi địa điểm nào thì em đều tìm hiểu kỹ đặc thù địa lý , vui chơi thế nào để có hướng dẫn căn dặn cụ thể nhất cho con!
Em cũng phải học cụ thôi; sẽ nghiên cứu trước và căn dặn, nêid chỗ nào biết đã có lịch sử ko ổn thì ko cho đi.

Phòng và vé

Xe tải
Đảo Ngọc Xanh là tính trong vé rùi nha, F1 nhà em đi hồi kỳ 1. Đóng hơn bốn trăm mà tự mang đồ ăn trưa đấy cụ à.
Vậy ah, em cũng không rõ lắm nhưng bé cấp 2 đi mấy lần về đều kể là mấy trò mạo hiểm các bạn chơi phải bỏ thêm tiền mua vé. Em hỏi sao con ko chơi thì nói con làm gì có tiền 🤣. Cấp 1 thì auto dặn kỹ mỗi lần đi chơi tránh xa ao, hồ, bể bơi

minhvmu

Xe buýt
Thế bố mẹ các cháu làm phỗng ạ? Còn với chương trình kiểu đó thì phụ huynh và giáo viên nên có trao đổi. Điều kiện ở VN và trường công k đòi hỏi đc nhiều đâu. Muốn tốt cho con thì lăn vào.
Haiz, cụ tay hơn não. Tôi đã nói tôi ủng hộ việc trải nghiệm, dã ngoại của học sinh. Nhưng cái cách cô giáo chỉ đưa ra yêu cầu phải đi các điểm ở xa (không đồng ý các điểm trong thành phố), ngoài ra không có thêm bất cứ động thái gì về việc các cháu/phụ huynh sẽ tổ chức đi như thế nào thì tôi phản đối. Đó là cái kiểu trốn tránh nhiệm vụ tổ chức đi trải nghiệm, sợ trách nhiệm. Trong lớp có phải phụ huynh nào cũng có điều kiện kinh tế hoặc time đâu, ban chi hội phải kêu gọi 1 số phụ huynh đứng ra thuê xe(mỗi nhóm hơn chục cháu, k dùng xe gia đình được) và bố trí đi cùng các nhóm khác nhau. Về lý thuyết thì đi trải nghiệm là tốt về mặt giáo dục, nhưng tránh trách nhiệm lại là phản giáo dục.

hanoikhongvoi

Xe tải
Haiz, cụ tay hơn não. Tôi đã nói tôi ủng hộ việc trải nghiệm, dã ngoại của học sinh. Nhưng cái cách cô giáo chỉ đưa ra yêu cầu phải đi các điểm ở xa (không đồng ý các điểm trong thành phố), ngoài ra không có thêm bất cứ động thái gì về việc các cháu/phụ huynh sẽ tổ chức đi như thế nào thì tôi phản đối. Đó là cái kiểu trốn tránh nhiệm vụ tổ chức đi trải nghiệm, sợ trách nhiệm. Trong lớp có phải phụ huynh nào cũng có điều kiện kinh tế hoặc time đâu, ban chi hội phải kêu gọi 1 số phụ huynh đứng ra thuê xe(mỗi nhóm hơn chục cháu, k dùng xe gia đình được) và bố trí đi cùng các nhóm khác nhau. Về lý thuyết thì đi trải nghiệm là tốt về mặt giáo dục, nhưng tránh trách nhiệm lại là phản giáo dục.
Chủ trương là tốt nhưng cách tổ chức và lựa chọn địa điểm ko phù hợp. Nên là e ko ok lắm.

Cường Bùi Mạnh Cường

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy mẫu giáo là mơi trò dã ngoại này nhiều nhất năm đi hai lần đi gì mà lắm thế

Chào các cụ/mợ:
Nhận tiện chuyện vừa xảy ra vụ rơi 2 toa tầu lượn ở KDL Đảo Ngọc xanh làm 3 em lớp 11 Trường ở Đông anh thương vong và 1 trường hợp hôm thứ 6 vừa rồi ở KDL Đại Nam 1 em hs bị đuối nước khi trường tổ chức đi dã ngoại; em lập thớt này để các cụ/mợ nêu quan điểm.
1 . Trường học cấp 1, cấp 2 hnay rất hay tổ chức cho các hs đi thăm chùa, đình, đi thăm quan ngoại khoá (Trường cấp 1 cu con nhà em tổ chức cho đi Chùa Gia Quất, Đình Lệ Mật ở Long Biên): Cá nhân em ko nên cho các cháu đi như vậy. Vì Các chùa ở quanh Phường cháu ở thì bố mẹ cũng thỉnh thoảng cho đi rồi và đi rất đông ko thể quan tâm, để ý được các hs đang tuổi hiếu động. Trường cũng đã tổ chức cho các hs đi dã ngoại; cấp 1 theo em là không nên bì các cháu còn nhỏ quá chưa yên tâm.
2. Trường cấp 2 cu lớn nhà e tổ chức cho các cháu đi các KDL (lớp 6 đi Đảo Ngọc Xanh, Lớp 7 đi Khoang Xanh Ao vua). E thấy cũng có vẻ đc, nhưng mà cần tăng người lớn đi hướng dẫn, chăm sóc chúng nó, chứ chỉ có 1 hd viên và 1 cô giáo thì ko ổn. Cần đặc biệt chú ý đến các trò mạo hiểm, hoặc bơi lội rất nhiều rủi ro, gần như năm nào cũng có.
Em nghĩ qua hai chuyện xảy ra vừa rồi thì Bộ GDTĐ cũng cần chỉ đạo các trường, chấn chỉnh để ko để xẩy ra các trường hợp tương tự.
QUA HAI CHUYỆN XẢY RA TUẦN VỪA RỒI NHÀ E CŨNG SẼ RẤT CÂN NHẮC KHI CHO CON ĐI CÁC HOẠT ĐỘNG NHƯ VẬY. QUAN ĐIỂM CỦA CÁC CỤ THÌ SAO??????
HT có % , chung quy là thế
Bản thân gv cũng chẳng thiết tha gì, mệt vì quản trẻ

Quan điểm của em là c1 c2 đi dã ngoại nhẹ nhàng thôi, tránh các trò mạo hiểm. Còn c3 trường có thể cho các e vào thăm các trại giam, nói chuyện với các tù nhân đang cải tạo tốt và tặng sách cho họ. Hoạt động này thực tế, cũng là để các em nghe được những lời khuyên nên tránh các hoạt động phạm pháp từ chính những tù nhân và trên hết là có cái nhìn cởi mở hơn về họ, tránh sự kỳ thị khi sau này họ tái hòa nhập cộng đồng. Tốt hơn là đi xem mấy bức tượng, về hầu như chẳng để lại cái gì trong đầu ;))
Thế thì mấy DN du lịch liên kết và HT mất nguồn thu à cụ.
Mấy khi được tour cả trăm suất

gacontaplaixe

Xe tải
Chỗ em mẫu giáo đã được cho đi rồi các cụ ạ. Nói chung là tùy theo địa điểm mà mình có nên cho con đi hay không. Còn việc từ chối thì cũng đơn giản thôi, gia đình có việc gì đó hôm đấy cháu ko đi được

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em thì vẫn cho đi bình thường, số đã tai nạn thì tránh thế nào được, ko thể cứ ôm nó cả đời được. Cái duy nhất mà em ko đồng ý là ép các cháu phải đi thăm quan ĐÌNH, rồi về làm văn :-"
Bác chả hiểu gì về Giáo dục thời 14.0 cả.
Không ai ép làm văn, nhá.
Chỉ đề nghị các cháu chép bài Thu hoạch, theo mẫu, rồi nộp cho cô giáo thôi.

vneseman

Xe lăn
Em thấy cho các con C1, C2 đi đình, chùa thì không nên. Có rất nhiều điểm khác cho các con chơi, hoặc em thấy 1 khu nào đó rộng tổ chức cho các con chơi kiểu team bulding cũng tốt. Lớp nào có ban PH hoạt động năng nổ càng tốt vì sẽ có thêm PH đi theo hỗ trợ cô giáo.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Thu là thu bao nhiêu hả Cụ ? Thế xe cộ, ăn uống của các con ở đâu ạ ?
% thì các cô có éo, lo bm ra ý. Sơ xảy chuyện gì lại mất dạy như chơi
Đi làm thì loay hoay hoa hồng hoa hoét, ra đường động tý 50/50 với đám con sâu gặm tiền. Đến về còn lo chỗ găm sao con Gấu nó đk biết, còn tý mà khoảng trời riêng... Các Cụ định giải quyết luôn cả sao ?
Hay các Cụ làm cách mạng đi ạ, em thật :))