[Funland] Trường học tổ chức cho hs đi thăm chùa, đình, đi ngoại khoá

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Một đống tiền vào túi hiệu trưởng và ban giám hiệu đấy, bỏ làm sao được.
Mấy cái vụ: chứng chỉ tin học, học ngoại ngữ chương trình liên kết, ngoại khóa dã ngoại, thay thế trang bị thiết bị học tập, bếp ăn bán trú... hiệu trưởng mà cầm 10% là còn ngúng nguẩy.
Sự thật như thế mà!

Ớt xanh

Xe điện
Một đống tiền vào túi hiệu trưởng và ban giám hiệu đấy, bỏ làm sao được.
Mấy cái vụ: chứng chỉ tin học, học ngoại ngữ chương trình liên kết, ngoại khóa dã ngoại, thay thế trang bị thiết bị học tập, bếp ăn bán trú... hiệu trưởng mà cầm 10% là còn ngúng nguẩy.
Theo em biết thì thay thế trang thiết bị thuộc miếng bánh của sở rồi ợ, các phần còn lại thì của anh tất hihi

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Đi thăm quan đền chùa hay khu vui chơi giải trí là các hoạt động ngoại khóa có ích của các con.
Tai nạn chỉ là không may thôi, có thể xảy ra bất cứ đâu.
Đành rằng rơi vào nhà ai thì cũng xót nhưng cũng nên nhìn nhận khách quan.

Dungha

Xe điện
Hồi trước thì em vẫn đi với trường. Và bản thân cũng rất thích đi. Nhưng hồi xưa thì chỉ đi những di tích lịch sử cỡ đền Gióng, đền Đô, ko đi chùa chiền. Đình làng Lệ Mật thờ ông đánh dậm thì càng chả bao giờ đi.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cấp 1 trường f1 nhà em thường đi các trang trại giáo dục quanh HN . Em vẫn cho đi hết .

dalink

Xe điện
Tùy quan điểm mỗi người thôi cụ. Việc đưa con đi trải nghiệm là điều cần thiết, em ủng hộ. Nhưng con em lớp 8, cô giáo yêu cầu tất cả các cháu chia thành tổ, đi các điểm khác nhau, nơi xa nhất là 50km, nơi gần nhất hơn 10km, thậm chí có nơi phải đi ra ngoài đảo... trong khi cô không tổ chức và hướng dẫn chuyến đi, chỉ ra yêu cầu, các con đi thế nào là việc của các con. Em nói sai luật giáo dục là ở chỗ đó, cô giáo có thực hiện quyền đánh giá, thực hành phương pháp giảng dạy, nhưng đồng thời cũng phải đúng luật đảm bảo các yếu tố an toàn cho học sinh khi di chuyển xa, nhất là tại thời điểm hiện tại giá lạnh, cận tết, dịch bệnh vẫn đang lởn vởn.
Thế bố mẹ các cháu làm phỗng ạ? Còn với chương trình kiểu đó thì phụ huynh và giáo viên nên có trao đổi. Điều kiện ở VN và trường công k đòi hỏi đc nhiều đâu. Muốn tốt cho con thì lăn vào.

hd-vt

Xe container
Cứ trong bốn bức tường ăn ngủ đọc và ị cho chắc ăn. Sau không thành ông lọ bà kia thì ahbp. Bảo tồn gen là đây chứ đâu, nhưng không may tự kỷ thì lại công cốc.

TungC

Xe tải
Quan trọng là trang bị kỹ năng sống cho các con để thích nghi vì cuộc sống có nhiều rủi ro, tham gia giao thông ở VN còn nguy hiểm gấp nhiều lần. E thấy bọn tây lông còn cho trẻ em mẫu giáo đi dã ngoại liên tục bằng các phương tiện công cộng, các bé cầm tay nhau đi đầy ngoài đường

Cứ cho đi thôi, có điều trước khi đi thì các hoạt động, thời gian biểu nên tiếp thu ý kiến phụ huynh. Ko cho chơi các trò nguy hiểm. Có rất nhiều điểm tham quan ngoại khoá mà các cháu có thể đi như viện bảo tàng, thăm các làng nghề (gốm, rau, lụa...), đình chùa cũng được nhưng đi đông các cháu sẽ ồn ào làm hỏng không khí thiêng liêng, nhưng cũng có những khu như chùa Bái Đính. Những nơi đó vừa có ngoại khoá vừa học hỏi tốt cho các con. Tuy nhiên nên thuê hướng dẫn viên, họ sẽ giúp thuyết trình về lịch sử từng khu nếu đi đình chùa...

Minh Sang 2019

Xe tải
Quan điểm của em là c1 c2 đi dã ngoại nhẹ nhàng thôi, tránh các trò mạo hiểm. Còn c3 trường có thể cho các e vào thăm các trại giam, nói chuyện với các tù nhân đang cải tạo tốt và tặng sách cho họ. Hoạt động này thực tế, cũng là để các em nghe được những lời khuyên nên tránh các hoạt động phạm pháp từ chính những tù nhân và trên hết là có cái nhìn cởi mở hơn về họ, tránh sự kỳ thị khi sau này họ tái hòa nhập cộng đồng. Tốt hơn là đi xem mấy bức tượng, về hầu như chẳng để lại cái gì trong đầu ;))
Đó là ý kiến của cụ. Chứ nhiều phụ huynh họ sẽ phản đối giống như trò mảo hiểm cụ phản đối thôi.

Phòng và vé

Xe tải
Em thì cho con tham gia các hoạt động của nhà trường ngay từ mẫu giáo. Và em hoàn toàn ủng hộ các hoạt động ngoại khóa này. Đây là hình thức để các con tự biết cách sinh hoạt tập thể, tuân thủ các quy định ngay từ bé khi không có bố mẹ kèm. Các con cũng thích được đi chơi với các bạn chứ đi với bố mẹ thì đi mãi rồi
Ngoài ra em nghĩ chẳng cô giáo nào không hài lòng khi con không tham gia đâu vì thường đăng ký gần hết lớp luôn. Đi càng vắng các cô càng nhàn đỡ phải quản lý nhiều đặc biệt mấy bạn nghịch ngợm không nghe lời. Vậy nên đi hay không là do phụ huynh quyét định thôi

stone_lamp

Xe điện
Có nhiều cụ suy luận hs đi chơi là để kiếm tiền cho nhà trường chứ ko có tác dụng gì, suy nghĩ thế cũng đúng nhưng cái nguy hiểm là luôn mang lại cho trẻ em cảm giác mình là quý tử, là vật quý cần bao bọc sẽ có sf một đứa trẻ yếu đuối và dựa dẫm. Ngoại khoá là hđ cần thiện, nó phải có trật tự và kỷ luật và xd được tính hoạt động và lv tập thể

chẳng có tên

Xe tăng
Nhóc nhà e từ mẫu giáo đến cấp 3 bây h đều tham gia đi những chuyến tham quan! Quan trọng là mình phải dặn dọ nhắc nhở con mình! Em luôn dặn con em bé thì phải luôn bám sát cô giáo, đi theo hướng dẫn của cô giáo, ko nô đùa xô đẩy nhau ở những nơi canhj bể bơi ao hồ hay đường núi gạp ghềnh. Mặc dù nhó nhà e biết bơi em cũng khuyến cáo ko đc tự ý đi cùng bạn ra bơi bể , suối hoặc biển. Nếu dfi tham quan Đình Chùa em luôn dặn vào đấy phải trang nghiêm ko nô đùa nghịch hoặc chạm tay vào những đồ trong đó

Mr.Alo

Xe lăn
Cấp 1 trường f1 nhà em thường đi các trang trại giáo dục quanh HN . Em vẫn cho đi hết .
f1 em thời c1 cũng thế , loanh quanh mấy trang trại giáo dục hay đi thăm quan di tích ls thôi , bắt hs đi chùa là em ko thích lắm , chùa là nơi yên tĩnh cho bọn trẻ đi không hợp , với trẻ thì ép đi thăm chùa cũng ko đúng

samoclan

Xe điện
KINH DOANH!

chẳng có tên

Xe tăng
Nhóc nhà e từ mẫu giáo đến cấp 3 bây h đều tham gia đi những chuyến tham quan! Quan trọng là mình phải dặn dọ nhắc nhở con mình! Em luôn dặn con em bé thì phải luôn bám sát cô giáo, đi theo hướng dẫn của cô giáo, ko nô đùa xô đẩy nhau ở những nơi canhj bể bơi ao hồ hay đường núi gạp ghềnh. Mặc dù nhó nhà e biết bơi em cũng khuyến cáo ko đc tự ý đi cùng bạn ra bơi bể , suối hoặc biển. Nếu dfi tham quan Đình Chùa em luôn dặn vào đấy phải trang nghiêm ko nô đùa nghịch hoặc chạm tay vào những đồ trong đó
Khi có lịch nhà trường thông báo đi địa điểm nào thì em đều tìm hiểu kỹ đặc thù địa lý , vui chơi thế nào để có hướng dẫn căn dặn cụ thể nhất cho con!

Chembao

Xe container
Chào các cụ/mợ:
Nhận tiện chuyện vừa xảy ra vụ rơi 2 toa tầu lượn ở KDL Đảo Ngọc xanh làm 3 em lớp 11 Trường ở Đông anh thương vong và 1 trường hợp hôm thứ 6 vừa rồi ở KDL Đại Nam 1 em hs bị đuối nước khi trường tổ chức đi dã ngoại; em lập thớt này để các cụ/mợ nêu quan điểm.
1 . Trường học cấp 1, cấp 2 hnay rất hay tổ chức cho các hs đi thăm chùa, đình, đi thăm quan ngoại khoá (Trường cấp 1 cu con nhà em tổ chức cho đi Chùa Gia Quất, Đình Lệ Mật ở Long Biên): Cá nhân em ko nên cho các cháu đi như vậy. Vì Các chùa ở quanh Phường cháu ở thì bố mẹ cũng thỉnh thoảng cho đi rồi và đi rất đông ko thể quan tâm, để ý được các hs đang tuổi hiếu động. Trường cũng đã tổ chức cho các hs đi dã ngoại; cấp 1 theo em là không nên bì các cháu còn nhỏ quá chưa yên tâm.
2. Trường cấp 2 cu lớn nhà e tổ chức cho các cháu đi các KDL (lớp 6 đi Đảo Ngọc Xanh, Lớp 7 đi Khoang Xanh Ao vua). E thấy cũng có vẻ đc, nhưng mà cần tăng người lớn đi hướng dẫn, chăm sóc chúng nó, chứ chỉ có 1 hd viên và 1 cô giáo thì ko ổn. Cần đặc biệt chú ý đến các trò mạo hiểm, hoặc bơi lội rất nhiều rủi ro, gần như năm nào cũng có.
Em nghĩ qua hai chuyện xảy ra vừa rồi thì Bộ GDTĐ cũng cần chỉ đạo các trường, chấn chỉnh để ko để xẩy ra các trường hợp tương tự.
QUA HAI CHUYỆN XẢY RA TUẦN VỪA RỒI NHÀ E CŨNG SẼ RẤT CÂN NHẮC KHI CHO CON ĐI CÁC HOẠT ĐỘNG NHƯ VẬY. QUAN ĐIỂM CỦA CÁC CỤ THÌ SAO??????
Cũng nên tổ chức cho học sinh đi đây đó cho các cháu hiểu biết thêm nhất là ở thành phố, sau này ra trường còn có chút kỷ niệm nhưng phải tổ chức đảm bảo an toàn, riêng e mỗi lần f1 đi lo phết nhiều lần phải đi kèm để gsat cho yên tâm

lehahai

Xe buýt
Không tổ chức các chuyến này thì thầy cô làm sao tăng thu nhập! Còn cho con đi thì các bậc phụ huynh nên cân nhắc xem địa điểm nào phù hợp thì cho đi. Giờ là các cty du lịch liên kết với các trường.
Thầy cô có quái gì trong mấy vụ này? Giáo viên nào đi cùng còn lo sốt vó lên chứ báu gì.

lehahai

Xe buýt
f1 em thời c1 cũng thế , loanh quanh mấy trang trại giáo dục hay đi thăm quan di tích ls thôi , bắt hs đi chùa là em ko thích lắm , chùa là nơi yên tĩnh cho bọn trẻ đi không hợp , với trẻ thì ép đi thăm chùa cũng ko đúng
Những chùa mà cho học sinh tham quan thì không có yên tĩnh đâu, người ra vào nườm nượp.

hanoikhongvoi

Xe tải
Đi thăm quan đền chùa hay khu vui chơi giải trí là các hoạt động ngoại khóa có ích của các con.
Tai nạn chỉ là không may thôi, có thể xảy ra bất cứ đâu.
Đành rằng rơi vào nhà ai thì cũng xót nhưng cũng nên nhìn nhận khách quan.
Cụ làm nghề gõ đầu trẻ rùi.