[Funland] Trường học giờ có cả thu gom vỏ lon bia!

Pet_HUT

Xe container
Việc giáo dục ý thức bảo vệ môi trường cho học sinh là việc làm ý nghĩa.
Tuy nhiên trong cv thì mục 3 và mục 5 nó thể thiện người thực hiện làm hỏng ý nghĩa của nó.
- Không nên có số lượng tối thiểu.
- Không nên có điểm phạt, chỉ có điểm thưởng.

hatinh5760

Xe điện
Từ xưa rồi. Bình thường mà.
Gọi là kế hoạch nhỏ.
Ra đại lý phế liệu có tất.
Làm gì mà nâng cao qđ vậy.
Khu ĐT nhà e, đổi vỏ lon lấy cây cảnh, chậu hoa nhỏ, có bác mang 500 vỏ lon ra đổi. Vui phết. Nhoằng cái, hết quà, phải về chở lên bổ sung.

Mang mịa con về nhà mà dạy, người ta tạo ra phong trào tích cực lại cứ đi dè bỉu.
Sinh ra cái đầu ko phải để đội mũ bảo hiểm, phải tư duy cho tử tế chứ đừng nghĩ người ta khuyến khích uống bia lấy vỏ lon đi nộp. Chọc gậy bánh xe là giỏi.

Yeuaibaygio

Xe container
Ngáo thật, chắc phải đi mua thùng bia, nước ngọt về đổ đi lấy vỏ cho con.
Ở quê e cũng thấy bà chị gom cho 2 thằng ở quê nộp về trường, chắc chủ chương chung từ trên.
Thằng, con nào nghĩ ra kg biết
Mua lại của hàng đồng nát hoặc quán ăn chứ ạ. :D
Nhà em không bán đồng nát bao giờ, bỏ riêng mấy đồ tái chế được vào 1 túi cho người thu gom rác.

Mytv

Xe điện
Việc giáo dục ý thức bảo vệ môi trường cho học sinh là việc làm ý nghĩa.
Tuy nhiên trong cv thì mục 3 và mục 5 nó thể thiện người thực hiện làm hỏng ý nghĩa của nó.
- Không nên có số lượng tối thiểu.
- Không nên có điểm phạt, chỉ có điểm thưởng.
Chuẩn cụ. Chương trình kế hoạch nhỏ cũng vậy. Nên khuyến khích thôi chứ ko nên điểm phạt hay tối thiểu. E toàn phải lấy giấy vụn ở cq đem về nhà tích trữ.

Khongdanhvong

Xe điện
Để tạo cho HS ý thức giữ gìn vệ sinh và tái chế rác thải. Tôi chả hiểu sao nhiều vị vào comment thể hiện ý thức rất kém.
Bố mẹ gom cho mang đi nộp cho cô thôi,ý nghĩa giáo dục rất thấp cụ ạ, y như giấy vụn. Trong khi học sinh ra cổng trường vứt rác thì không thấy nhắc nhở (như trường con em ngay tại HN).
Vấn đề nữa là nhỡ nhà không có, có ít thì đi mua để nộp cho lấy điểm thi đua? Giáo dục học sinh cần thực tế, thành thật, đây khá là "thành tích". Muốn giáo dục thì trước hết giáo dục hành vi giữ gìn vệ sinh ngay tại trường học, rồi cho học sinh ra công viên gom rác lại ý nghĩa hơn.

tdtd

Xe điện
Nhà cụ không dùng 1 lon nước ngọt nào ạ?
Mà cụ có đọc hết nội dung của công văn không.
Không chỉ lon bia/ nước ngọt mà có thể là các sản phẩm từ nhôm, sắt, nhựa (Hay nhà cụ không dùng thứ nào từ những thứ này )
Có thì cũng gom cho người thu rác hết rồi cụ.

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Không biết các cụ thế nào chứ em rất thích cho con trẻ nhà em được tham gia các hoạt động như dọn dẹp vệ sinh trường lớp hàng tuần như nhổ cỏ, quát sân, nhặt lá hay tưới cây trong trường. Tiếc là nhiều trường toàn bê tông, cây cối cũng ít, không có vườn hoa!

Nhật Nguyệt

Xe tăng
Bố mẹ gom cho mang đi nộp cho cô thôi,ý nghĩa giáo dục rất thấp cụ ạ, y như giấy vụn. Trong khi học sinh ra cổng trường vứt rác thì không thấy nhắc nhở (như trường con em ngay tại HN).
Vấn đề nữa là nhỡ nhà không có, có ít thì đi mua để nộp cho lấy điểm thi đua? Giáo dục học sinh cần thực tế, thành thật, đây khá là "thành tích". Muốn giáo dục thì trước hết giáo dục hành vi giữ gìn vệ sinh ngay tại trường học, rồi cho học sinh ra công viên gom rác lại ý nghĩa hơn.
Cụ gom cho con cụ ạ? Con cụ học lớp mấy rồi? Trường nêu trong thớt là trường THCS tức là HS cũng đủ lớn để tự đi xin/ nhặt được vỏ lon rồi. Cá nhân tôi thấy đủ thực tế và thành thật đối với đa số HS.

Yeuaibaygio

Xe container
Nhà em giờ yêu cầu nộp chục vỏ lon cũng khó vì đến đâu em bỏ rác đến đó. Cả 2 vợ chồng do công việc đã hay phải ăn uống khách khứa nên về nhà hầu như không uống bao giờ, may ra tháng được dăm lon, nước ngọt không uống. Không gọi là bắt buộc nhưng có điểm trừ thế kia thì cũng chẳng khác gì bắt buộc, bố mẹ lại đi xin, mua cho con đi nộp cho đủ chứ bản thân bọn trẻ con chả để ý gì đâu.

Em đồng ý với Cụ là tăng cường giáo dục ý thức gắn với thực tế, bắt chúng nó quét dọn về sinh trường lớp hàng tháng ấy.

PhongFood

Xe điện
Không biết các cụ thế nào chứ em rất thích cho con trẻ nhà em được tham gia các hoạt động như dọn dẹp vệ sinh trường lớp hàng tuần như nhổ cỏ, quát sân, nhặt lá hay tưới cây trong trường. Tiếc là nhiều trường toàn bê tông, cây cối cũng ít, không có vườn hoa!
Cái trực nhật này thì tùy trường cụ. F1 nhà em học trường làng, 1 tuần là đến lượt phải về sinh lớp 1 lần; lau bảng, quét lớp, xếp bàn ghế. Các cháu học cấp 3 cũng trực nhật, vs sân trường và thêm cả sắp xếp và hướng dẫn các bạn để xe đúng vị trí.

sekhonglamo

Xe máy
ôi, oto fun mà cũng lắm thành phần trí thức kém đến vậy sao =))

max89j

Xe hơi
Ngày trc mình gom giấy vụn, các cháu giờ đa dạng thêm lon bia :D

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Giờ hết giấy rồi,với lại giá giấy đang thấp,nhôm đang cao bác ạ. Lại còn ghi chú là học sinh đập bẹp trước khi nộp....thật là không thể tin được.

vieteuro

Xe container
Bình quân 1 lớp 35 cháu x20 vỏ 700 lon xấp xỉ 140k
Cả trường chắc được khoảng 3 triệu

vieteuro

Xe container
E làm gì cũng cho f1 phụ
Từ sửa xe hàn xì đóng mộc
Rèn kỹ năng dần cho chúng nó