[TNGT] Trung Tâm Tư vấn, Hỗ Trợ Pháp Lý Xử Lý Vi Phạm Và Tai Nạn Giao Thông OF

Kiachi

Xe tải
Hay quá cụ chủ liện hệ ban quản trị diễn đàn xúc tiến đc luôn thì tốt quá. Cảm ơn

shuttle bus

Xe tăng
@ all : Kính các cụ, mợ hiện nay ý tưởng này mới đang chỉ trên ý tưởng, trên giấy. Để thực hiện được cũng cần phải có thời gian nhất định. Hội đủ yếu tố về cả Nhân lực, vật lực và sự ủng hộ của BĐH OF cũng như sự cho phép của các CQ NN !
Nên trong thời gian sớm nhất em sẽ cố gắng thu xếp một cuộc gặp Offline giữa các cụ đã ủng hộ và cùng chung ý tưởng với em và mời các cụ Min, Mod cũng như các cụ bên Funs để bàn bạc, nghiên cứu cụ thể vấn đề này. Để Trung tâm này sẽ sớm được ra đời phục vụ các OFers nói riêng và những người điều khiển phương tiện khác nói chung. (b)

Chỉnh sửa cuối:

and

Xe buýt
Cháu ủng hộ và đạt gạch, đôi khi cuộc sống cần lắm những tấm lòng ợ

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát
Nhà cháu nhất trí ngay....mong được góp phần nhỏ bé vào một ý tưởng lớn, mong cho xã hội ngày càng tươi đẹp hơn.
Cầm chân của nhà cháu : 09161610 không 5....gọi là có

Chỉnh sửa cuối:

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Vâng cám ơn cụ đã ủng hộ và cho ý kiến ! Nếu khi nào cụ và các cụ bên Funs rảnh mình gặp nhau bàn qua vụ này cụ nhé !
Mong sớm được gặp các cụ (b). Số dây thép em đã gửi vào vodka rồi đấy ạ :D
Em nhận được rồi cụ ạ,

Sang tuần chúng ta sẽ sắp xếp một buổi để các bên ngồi với nhau, kết hợp với đại diện Ban điều hành, các kụ đang là luật sư sinh hoạt trên diễn đàn OF .

Cụ cứ chuẩn bị kỹ tài liệu để bảo vệ dự án này của cụ nhé !

Việc bây giờ là cụ sao lưu lại nội dung của thớt này rồi paste vào trang một của thớt đính thứ nhất đã có của cụ để chủ đề được xuyên suốt hơn cụ ạ.

Số điện thoại của em đã nằm trong vote của kụ .

shuttle bus

Xe tăng
Em nhận được rồi cụ ạ,

Sang tuần chúng ta sẽ sắp xếp một buổi để các bên ngồi với nhau, kết hợp với đại diện Ban điều hành, các kụ đang là luật sư sinh hoạt trên diễn đàn OF .

Việc bây giờ là cụ sao lưu lại nội dung của thớt này rồi paste vào trang một của thớt đính thứ nhất đã có của cụ để chủ đề được xuyên suốt hơn cụ ạ.

Vâng ! Thanks cụ đã chỉ giáo ! Hẹn sớm được gặp các cụ (b)

Tuanphim

Xe điện
Em nhận được rồi cụ ạ,

Em thích nhất cái chỗ đo đỏ đới :D.
Em nghĩ nếu có kinh phí duy trì là có thể tiến hành được đấy, FUNS cũng đã có ý tưởng này rồi nhưng do ABC... nên chưa tiến hành được.

shuttle bus

Xe tăng
Kính các cụ !
Hiện tại em đã có được một số sự ủng hộ của các cụ bên BĐH và rất nhiều member ! Nên em xin up date kế hoạch thực hiện lên trang nhất thớt này ! Mời các cụ, mợ vào tham gia cho ý kiến và góp ý ạ !
Thanks cả nhà (b) !

Chỉnh sửa cuối:

My Mò

Xe điện
Con mụ nài âm mưu từ bao giờ đấy? Chuiẩn đấy. Em 1 phiếu làm thủ quỹ nhá :D

shuttle bus

Xe tăng
Con mụ nài âm mưu từ bao giờ đấy? Chuiẩn đấy. Em 1 phiếu làm thủ quỹ nhá :D
Mưu mô gì đâu :)) ! Bức xúc quá nên em mới nảy ra cái ý tưởng này ! Tự mình giúp mình còn hơn là ngồi chờ mấy ông NN với báo lá cải giúp đỡ. Kiểu đấy sợ lắm :P
Cho mợ làm thủ quỹ thì có phải nộp Thuế nữa không ???

HUMMER H4

Xe hơi
Em xin được làm đại diện tại khu vực Hải Phòng và Hải Dương, nhớ pm cho em khi thành lập cụ nhé. Em đặt cục gạch rồi đấy..

Nấm mỡ

Xe điện
Em chẳng hiểu biết gì nhưng đọc qua thấy ý tưởng thành lập trung tâm này có vẻ còn nhiều điểm chưa rõ ràng:
  • Nhìn qua phương án tài chính thì không phải hoạt động phi lợi nhuận, vậy cần có đăng ký kinh doanh đàng hoàng, trừ phi trở thành Trung tâm do OTV mở & đăng ký KD của OTV có (bổ sung) lĩnh vực này. Nếu không phải do OTV đầu tư mà chỉ dùng OF làm đòn bẩy ban đầu thì vấn đề tài chính phải đề cập đến cơ chế hợp tác với OTV (dù là không có gì cũng phải nhắc đến).
  • Trước tiên phải nghiên cứu các quy định pháp lý liên quan. Điểm bắt đầu có thể là Thông tư số 01/2010/TT-BTP ngày 9/02/2010 của Bộ Tư pháp hướng dẫn thành lập và hoạt động của các trung tâm tư vấn pháp luật (hướng dẫn một số điều của Nghị định số 77/2008/ND-CP ngày 16/7/2008 của Chính phủ về tư vấn pháp luật).
Nếu xem xét thấy không đủ điều kiện thành lập như luật định hoặc có khó khăn nhưng các bác vẫn muốn có một hội trên OF để giúp OFers xử lý các vấn đề này thì chỉ nên phối hợp với Ban Điều hành xem xét thành lập một chi hội. Chi hội này có thể vừa tư vấn những vấn đề cơ bản và đơn giản, vừa dùng uy tín (sẽ dần hình thành nếu làm tốt) để bảo đảm và giới thiệu cho OFers tìm đến cách dịch vụ tư vấn pháp lý chuyên nghiệp đáng tin cậy. Và chi hội này sẽ phải làm các công việc này miễn phí - trừ các khoản quỹ sinh hoạt này kia do mọi người đóng góp tự nguyện để "vui với nhau" như các chi hội khác trên OF.

Em xin lỗi vì ném đá có thể gây tổn hại đến nhiệt huyết của các bác. Nếu sai, mong các bác bỏ quá cho ;)

waterfall

Xe buýt
Em chẳng hiểu biết gì nhưng đọc qua thấy ý tưởng thành lập trung tâm này có vẻ còn nhiều điểm chưa rõ ràng:
  • Nhìn qua phương án tài chính thì không phải hoạt động phi lợi nhuận, vậy cần có đăng ký kinh doanh đàng hoàng, trừ phi trở thành Trung tâm do OTV mở & đăng ký KD của OTV có (bổ sung) lĩnh vực này. Nếu không phải do OTV đầu tư mà chỉ dùng OF làm đòn bẩy ban đầu thì vấn đề tài chính phải đề cập đến cơ chế hợp tác với OTV (dù là không có gì cũng phải nhắc đến).
  • Trước tiên phải nghiên cứu các quy định pháp lý liên quan. Điểm bắt đầu có thể là Thông tư số 01/2010/TT-BTP ngày 9/02/2010 của Bộ Tư pháp hướng dẫn thành lập và hoạt động của các trung tâm tư vấn pháp luật (hướng dẫn một số điều của Nghị định số 77/2008/ND-CP ngày 16/7/2008 của Chính phủ về tư vấn pháp luật).
Nếu xem xét thấy không đủ điều kiện thành lập như luật định hoặc có khó khăn nhưng các bác vẫn muốn có một hội trên OF để giúp OFers xử lý các vấn đề này thì chỉ nên phối hợp với Ban Điều hành xem xét thành lập một chi hội. Chi hội này có thể vừa tư vấn những vấn đề cơ bản và đơn giản, vừa dùng uy tín (sẽ dần hình thành nếu làm tốt) để bảo đảm và giới thiệu cho OFers tìm đến cách dịch vụ tư vấn pháp lý chuyên nghiệp đáng tin cậy. Và chi hội này sẽ phải làm các công việc này miễn phí - trừ các khoản quỹ sinh hoạt này kia do mọi người đóng góp tự nguyện để "vui với nhau" như các chi hội khác trên OF.

Em xin lỗi vì ném đá có thể gây tổn hại đến nhiệt huyết của các bác. Nếu sai, mong các bác bỏ quá cho ;)
Ý của cụ để mọi người định hướng rõ ràng hơn thôi. Đôi khi cũng cần những viên gạch thế này cụ ạ.

shuttle bus

Xe tăng

Vì trên đây mới là ý tưởng và là những suy nghĩ của riêng em nên cũng không thể tránh được những chỗ thiếu sót và bất cập. Chính vì vậy mọi ý kiến,đóng góp của các cụ, các mợ sẽ làm cho ý tưởng này sẽ dần hoàn thiện và thực tế hơn ! Điều này rất đáng quý.
"Một cây làm chẳng nên non, ba cây chụm lại nên hòn núi cao"

Kính mong các cụ, các mợ tiếp tục đóng góp ý kiến để dự án này sẽ ngày một hoàn thiện và thực tế hơn (b) !

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Trước tiên em hoàn toàn hủng hộ ý tưởng tuyệt vời. Em xin bổ sung: Cái này anh em mình chẳng việc gì phải liên quan đến cơ quan nhà nước hay xin phép cơ quan nào cả. Chỉ đơn giản là một Hội ảo trên OF nhưng hoạt động thật, giống như các chi Hội OF khác có Ban điều hành riêng (đặt dưới quyền của BDH diễn đàn), nhưng hoạt động của Hội này thuôc dạng đặc biệt. Các bác đừng quá phức tạp phải lôi văn bản nọ kia ra làm gì, nếu thế thì sẽ chẳng bao giờ thành lập được và có thành lập thì cũng nhanh chóng giải tán. Hội này theo em nếu thành lập được thì đặt vào sticky thread ngay tại box ATGT cho anh em dễ vào hoặc làm một khu riêng đồng hành với ATGT (cái này BDH xem xét kỹ lưỡng ạ).

tuanphoto

Xe hơi
Em ủng hộ cả 2 Tay

cwise

Xe container
..... Ban Điều hành xem xét thành lập một chi hội. Chi hội này có thể vừa tư vấn những vấn đề cơ bản và đơn giản, vừa dùng uy tín (sẽ dần hình thành nếu làm tốt) để bảo đảm và giới thiệu cho OFers tìm đến cách dịch vụ tư vấn pháp lý chuyên nghiệp đáng tin cậy. Và chi hội này sẽ phải làm các công việc này miễn phí - trừ các khoản quỹ sinh hoạt này kia do mọi người đóng góp tự nguyện để "vui với nhau" như các chi hội khác trên OF.

;)
Quan điểm của em là Như thế này. Tóm lại, luôn luôn là miễn phí, dính đến tí thù lao, lợi nhuận e là cái sự FUN nó bớt đi ít nhiều.

theanh212

Xe điện
Trước tiên em hoàn toàn hủng hộ ý tưởng tuyệt vời. Em xin bổ sung: Cái này anh em mình chẳng việc gì phải liên quan đến cơ quan nhà nước hay xin phép cơ quan nào cả. Chỉ đơn giản là một Hội ảo trên OF nhưng hoạt động thật, giống như các chi Hội OF khác có Ban điều hành riêng (đặt dưới quyền của BDH diễn đàn), nhưng hoạt động của Hội này thuôc dạng đặc biệt. Các bác đừng quá phức tạp phải lôi văn bản nọ kia ra làm gì, nếu thế thì sẽ chẳng bao giờ thành lập được và có thành lập thì cũng nhanh chóng giải tán. Hội này theo em nếu thành lập được thì đặt vào sticky thread ngay tại box ATGT cho anh em dễ vào hoặc làm một khu riêng đồng hành với ATGT (cái này BDH xem xét kỹ lưỡng ạ).
Em hoàn toàn ủng hộ và xin một chân ủy viên. Tuy nhiên em vẫn muốn hội hoặc trung tâm phải có tư cách pháp nhân. Mong cách các cụ luật gia tư vấn thêm.

cwise

Xe container
Em hoàn toàn ủng hộ và xin một chân ủy viên. Tuy nhiên em vẫn muốn hội hoặc trung tâm phải có tư cách pháp nhân. Mong cách các cụ luật gia tư vấn thêm.
Em không hoàn toàn phản bác "pháp nhân" ở đây, nhưng anh em phải xem xét kỹ nó có thực tế và hợp lý để xây một pháp nhân trong lòng một pháp nhân thuộc diễn đàn này hay không? Dính đến ông nhà nước thì mệt lắm. Nếu mà gọi cho có pháp nhân nhé, thì em lập m.i.a nó Công ty TNHH OTV - website là otofun.com.vn chẳng hạn song song với Công ty CP OTV - otofun.net, website mới này chỉ chuyên việc mà bác chủ thread đưa ra nêu trên. Mà em tin chắc chắn là chẳng ông ofer nào tham gia đâu nếu lôi cái gọi là tư cách pháp nhân ở đây. Bác thử vào mục các Hội xem, sinh hoạt còn hơn pháp nhân nhiều lắm lắm.