Trưng cầu dân ý: theo các bác Camry, Altis, Vios phù hợp với lứa tuổi nào?

jiulong

Xe tải
Các cụ cứ chém gió, cụ chủ thớt trưng cầu dân ý (ITALIA) cơ mà, các cụ toàn người Vịt

accord1992

Xe tăng
Em xin ý kiến các bác về từng loại xe ạ!

25 tuổi đến 30 tuổi.
30 tuổi đến 40 tuổi.
40 tuổi đến 50 tuổi
Trên 50 tuổi
Mong rằng các bác đừng vào chém trong thớt, chỉ nêu ra ý kiến khách quan
Cụ không thể gói vào hãng Toy được vì còn có nhiều lựa chọn nữa (kể cả việc chọn xe Hàn, xe tàu). Vd 30 tuổi có nhiều tiền không hợp với Cam thì mua Accord, Bim 320, Mer C .....

conghvnh

Xe máy
Theo tôi phù hợp với tiền nào thôi **==...

Nhiều bác bảo em ghét xe Nhật, nhưng thực ra em chưa bao giờ nói xe Toyota xấu hoặc không bền hoặc hay hỏng vặt.....
Thực ra xe Toyota tốt.
Em chỉ đáng ngại về việc TOYOTA Việt Nam có thực sự mang lại cho người tiêu dùng Việt một sản phẩm xứng đáng với giá tiền bỏ ra hay không thôi. Và liệu chất lượng xe TOYOTA tại Việt Nam có ngang bằng với xe dành cho Thái Lan hay không?

Nhờ Riêng về thiết kế, em xin hỏi các bác là các bác thấy từng loại xe trên phù hợp với lứa tuổi nào (xét về người chủ lái xe nhé):
Cụ thể là :
25 tuổi đến 30 tuổi.
30 tuổi đến 40 tuổi.
40 tuổi đến 50 tuổi
Trên 50 tuổi

RAVA

Xe ba gác
Bác này đúng không hiểu gì cả
Đầu tiên phương tiện phải phù hợp với đặc điểm cá nhân:
Đó là khả năng tài chính, chiều cao, cân nặng, khả năng lái, giới tính, độ tuổi, địa hình...
Và Tuổi là yếu tố rất quan trọng khi mua xe: bác lớn tuổi không thể mua cái xe trẻ trug hiện đại như FORTE hoặc Mazda 3 được.
Cái đó gọi là văn hoá xe.
Hoặc một người quá thấp không thể mua xe mà ngồi hạn chế tầm quan sát được.
Hoặc nữ không thể đi 4tuner được
Thanh niên thì không thể đi Camry được.
Nếu mua xe mà không biết những cái này gọi là thiếu văn hoá xe.
30 tuổi, có 3 tỷ thì mua Audi, Mer đi sướng phết.
Chỉ sợ 30 tuổi đi VIOS thôi.
-Chú này lập thớt mới quên mợ nó thớt cũ "em 30t xin tư vấn mua Vios", đúng là mad thật?:((

matiz19

Xe tăng
Hahaha, cụ nói e hồ đồ, thế cụ suy bụng ta ra bụng người rồi[-X. E thì ko biết mình ở nấc mấy, nhưng luơng của em đã cao hơn mức mà con người cảm thấy Hạnh Phúc theo nghiên cứu của ông Maslow, đủ để ko phải lăn tăn chuyện cưỡi cái Matiz nói phét về mỹ thuật :D.
Mức nào mà con người cảm thấy hạnh phúc vậy cụ?
Em chỉ thấy ông Malow cưỡi Matiz nói "khi đã thỏa mãn một nhu cầu thì nó không còn là nhu cầu nữa". Vì vậy con người có xu hướng leo lên trên bậc thang trong tháp nhu cầu (nhiều tình huống lại phải leo xuống :D). Em không thấy bảo ở mức nào là hạnh phúc nên không biết cụ đang đứng ở đâu :D

RAVA

Xe ba gác
Mức nào mà con người cảm thấy hạnh phúc vậy cụ?
Em chỉ thấy ông Malow cưỡi Matiz nói "khi đã thỏa mãn một nhu cầu thì nó không còn là nhu cầu nữa". Vì vậy con người có xu hướng leo lên trên bậc thang trong tháp nhu cầu (nhiều tình huống lại phải leo xuống :D). Em không thấy bảo ở mức nào là hạnh phúc nên không biết cụ đang đứng ở đâu :D
-Theo theo chú Mà tịt thì "hạnh phúc là hài lòng với những gì mình có" à?:-s

Dynamat

Xe buýt
E kết luận là ko riêng gì Camry, Altis hay Vios, tất cả các mẫu xe ô tô nào trên thị trường, đều không đc thiết kế bộ phận sinh dục để phân biệt giới tính cũng như tuổi tác. Xe ô tô nào cũng hợp với bất cứ ai đủ tiền mua, và cảm thấy thích mẫu xe ấy! Và mẫu xe nào, dù mê mẩn, cũng sẽ ko hợp tuổi, nếu ko đủ tiền mua nó! :)).
The end!
Cụ già rồi mà phát biểu hồ đồ quá :D Bây giờ em đưa cho cụ 2 cái ảnh một già một trẻ, một nam một nữ cụ có phân biệt được không, cho dù cụ không nhìn thấy bộ phận sinh dục của họ? đương nhiên là được trong đa số trường hợp. Vậy thì xe nó cũng thế, nó cũng được thiết kế mang tính biểu cảm theo ý đồ của nhà sản xuất để phù hợp với nhóm khách hàng mục tiêu, với từng phân khúc sản phẩm. Có già có trẻ, có ngông cuồng có điềm đạm...

Em nghĩ mình bàn về vấn đề này hơi sớm. Nó dành cho những người ở nấc thang thứ 3 trở lên chứ không phải dành cho những người nằm ở thang đầu tiên trong tháp nhu cầu Maslow. Mà ở VN hay ngay như ở trong of này cũng phải chiếm đến 90% :D
Tầm chỉ ngang nghĩ đến các bộ phận, không nhìn ra tổng thể :)
Sợ cụ dưa hanh này thế. Minh đọc xong lại nghĩ đến bài báo co ah chàng sv yêu 1 cô sv. Sau 2 năm yêu mhau kô lấy đc nhau ah chang mở sổ ghi chép ra và bát cô nang pải trả cho anh ta thiếu 200 ngìn là đủ 20 tr nhưng ah ta bắt cô nàng trả đủ 20 tr. Nào là tiền mua hoa tiền ăn sáng. ... Thật giống nhau các cụ nhỉ.
Ấy ấy
KHông nên nói bác RAVA như thế.
Chẳng qua bác ấy ghi chép cẩn thận thôi :)
Bà nào lấy được bác RAVA quá hạnh phúc, chồng làm thay A-Z còn gì.
Sáng đi chợ chẳng cần đếm tiền, tính xem nên mua gì.

Hằng Lê

Xe tăng
chú cứ tập trung mà lái xe đi, ham hố làm gì rồi lơ đễnh cái đang chạy tăm tư phanh giúi thì lại khổ :D
đang có mấy thanh niên làng băn khoăn về xe cộ kìa, về xem thế nào đi :))

Isu_zu

Tháo bánh

Cu_Bi

Xe buýt
Bỏ phiếu có được gì không cụ chủ?!

matiz19

Xe tăng
-Theo theo chú Mà tịt thì "hạnh phúc là hài lòng với những gì mình có" à?:-s
Còn có nhu cầu tức là còn hạnh phúc cụ ạ :D
Hài lòng với những gì mình có chả qua là tự an ủi thôi

LandRover_311

Xe tải
Cái cụ dynamat đi đến đâu làu có mâu thuẫn xảy ra đến đấy , thớt nào cũng Hot

ddaabb

Xe máy
Tuỳ vào túi tiền thôi bác ạ

hoa_mai

Xe tải
có tầm tiền nào thì mua như thế, quan trọng là sở thích, có tiền em cũng mua mẹc s, mua camry, sợ j ai chê già, già cũng được, cái thằng chê mình có khi đang đi bộ ấy chứ. em dám khẳng định rằng, xe hàn nó phù hợp túi tiền của ng VN, có khoảng 400 - 500 các cụ có xe mới cứng đi, nhưng từng ấy ko thể mua toy mới. ai chả biết xe Đức, Nhật là số 1. em giờ cũng đang mong có matiz đi đây, cái xe cũng chỉ là phương tiện thôi mà, có là cái j ghê gớm đâu, các cụ cứ nhìn mấy ông doanh nghiệp đi mẹc, bim, audi nhưng chắc éo j trong túi đã có đồng nào, chỉ là cái vẻ bề ngoài. tóm lại là sở thích và túi tiền, bố em năm nay 64T, đang đi Lac CDX đây, có sao ko ?

cerato08

Xe điện
Cụ giật tít này hơi phản cảm và có ý chế nhạo Toy. Cá nhân em thấy có tiền mua 4 bánh chạy đã là tốt lắm rồi ạ

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Nhiều bác bảo em ghét xe Nhật, nhưng thực ra em chưa bao giờ nói xe Toyota xấu hoặc không bền hoặc hay hỏng vặt.....
Thực ra xe Toyota tốt.
Em chỉ đáng ngại về việc TOYOTA Việt Nam có thực sự mang lại cho người tiêu dùng Việt một sản phẩm xứng đáng với giá tiền bỏ ra hay không thôi. Và liệu chất lượng xe TOYOTA tại Việt Nam có ngang bằng với xe dành cho Thái Lan hay không?

Nhờ Riêng về thiết kế, em xin hỏi các bác là các bác thấy từng loại xe trên phù hợp với lứa tuổi nào (xét về người chủ lái xe nhé):
Cụ thể là :
25 tuổi đến 30 tuổi.
30 tuổi đến 40 tuổi.
40 tuổi đến 50 tuổi
Trên 50 tuổi
Câu hỏi tương đối sâu xa -> câu trả lời cũng ko cạn
Xin thưa bác Mát !
Trong phân khúc : ''Theo em nghĩ''
Vios vs rio of accent
Atis vs forte vs Elantra
Camry vs K5 vs Sotana
100 người thì có 99 người sẽ trả lời khác nhau, nhưng riêng em thì câu trả lời là:
Các loại xe bác nêu ra trên phù hợp với độ tuổi ''Có những suy nghĩ, nhìn nhận sự việc chính chắn hơn - không còn sôi nổi và bồng bột nhất thời của tuổi trẻ trong chính con người mình - cái chính chắn đó nó có thể xuất hiện trong em khi tới 36 tuổi, nhưng trong bác lại là 60 hoặc 70 tuổi và thằng bạn em khi nó mới 25 tuổi ạ''
Xin thưa bác em đã từng đi xe Hàn, em không chê xe Hàn vì thời điểm đó có oto là một nấc thang mới của cuộc đời em, bây giờ em đã bước đc cao hơn nấc thang đó thì em có những suy nghĩ khác ạ đó là xe Nhật và khi em bước đc qua nấc thang này nữa thì sẽ là xe Đức hoặc Ý chứ không bao giờ là xe Hàn trừ khi em bị tuột thang trở xuống lúc đó lại xe Hàn chạy phe phé ạ.
Có thể trong phân khúc đó thì xe Hàn có thể nội trội hơn về kiểu dáng và trang thiết bị,
còn tại sao lại sau khi đi xe Hàn rồi có đủ các yếu tố để thừa khả năng đi ô to các bác lại chọn xe Nhật hay Mỹ, Ý, Đức.. thì hãy để lứa tuổi nào các bác có các yếu tố trên đã., * loại trừ các bác quá yêu xe Hàn hoặc buộc phải sử dụng xe Hàn*

Chỉnh sửa cuối: