Trưng cầu dân ý: theo các bác Camry, Altis, Vios phù hợp với lứa tuổi nào?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Câu hỏi tương đối sâu xa -> câu trả lời cũng ko cạn
Xin thưa bác Mát !
Trong phân khúc : ''Theo em nghĩ''
Vios vs rio of accent
Atis vs forte vs Elantra
Camry vs K5 vs Sotana
100 người thì có 99 người sẽ trả lời khác nhau, nhưng riêng em thì câu trả lời là:
Các loại xe bác nêu ra trên phù hợp với độ tuổi ''Có những suy nghĩ, nhìn nhận sự việc chính chắn hơn - không còn sôi nổi và bồng bột nhất thời của tuổi trẻ trong chính con người mình - cái chính chắn đó nó có thể xuất hiện trong em khi tới 36 tuổi, nhưng trong bác lại là 60 hoặc 70 tuổi và thằng bạn em khi nó mới 25 tuổi ạ''
Xin thưa bác em đã từng đi xe Hàn, em không chê xe Hàn vì thời điểm đó có oto là một nấc thang mới của cuộc đời em, bây giờ em đã bước đc cao hơn nấc thang đó thì em có những suy nghĩ khác ạ đó là xe Nhật và khi em bước đc qua nấc thang này nữa thì sẽ là xe Đức hoặc Ý chứ không bao giờ là xe Hàn trừ khi em bị tuột thang trở xuống lúc đó lại xe Hàn chạy phe phé ạ.
Có thể trong phân khúc đó thì xe Hàn có thể nội trội hơn về kiểu dáng và trang thiết bị,
còn tại sao lại sau khi đi xe Hàn rồi có đủ các yếu tố để thừa khả năng đi ô to các bác lại chọn xe Nhật hay Mỹ, Ý, Đức.. thì hãy để lứa tuổi nào các bác có các yếu tố trên đã., * loại trừ các bác quá yêu xe Hàn hoặc buộc phải sử dụng xe Hàn*
Đúng rồi, hãng nào cũng có những phân khúc tương ứng khác nhau. Việc lựa chọn ngoài yếu tố fan còn do túi tiền, sở thích nữa.

ninhkent

Xe tăng
E thấy cái xe sinh ra có phải đánh vào từng con người cụ thể đâu nhỉ. Nhiều tiền thì chọn cam ri, đi sướng hơn VIOS và Altis là đúng rồi. Cứ theo túi tiền mua. Hết

PLD

Xe buýt
Đúng rồi, hãng nào cũng có những phân khúc tương ứng khác nhau. Việc lựa chọn ngoài yếu tố fan còn do túi tiền, sở thích nữa.
Túi tiền sở thích đôi khi nó còn do tâm lý bầy đàn chi phối nữa,
Em thích xe mẹc, ông bạn bảo không đc, phải mua toi vì toi nhiều người đi. Em thích xe hàn mới, ông bạn bảo ko đc, cứ phải làm con toi cũ bằng tiền mà đi, vì nhiều người đi mặc dù nó chẳng ra gì, thế là bị tâm lý bầy đàn thôi.:)

phuongtv_76

Xe container
Em thích xe mẹc, ông bạn bảo không đc, phải mua toi vì toi nhiều người đi. Em thích xe hàn mới, ông bạn bảo ko đc, cứ phải làm con toi cũ bằng tiền mà đi, vì nhiều người đi mặc dù nó chẳng ra gì, thế là bị tâm lý bầy đàn thôi.:)
Âm binh đã hiện hình:D

toyota78

Xe buýt
-Em đang đi altis và sn 78 thì có già đời ko, nhưng mà em thấy cũng hơi ông cụ, nhiều mẫu toy mới trông trẻ góc cạnh hơn,

lmtuan

Xe tăng
Ôi các cụ chém nhau kinh quá. Xe gì cũng chạy gạo hết mà :)))))

RAVA

Xe ba gác
-Thế hóa ra là bác ko có chính kiến, nó bảo ăn mứt cũng ăn à?:D

PLD

Xe buýt
-Thế hóa ra là bác ko có chính kiến, nó bảo ăn mứt cũng ăn à?:D
hê hê, anh lấy vd và nó cũng là thực tế của nhiều người đang ngó nghiêng chọn xe, thay vì đc đi xe mới thì bị chi phối cứ phải đi xe cũ của toi, mấy ông đi xe toy cũ cũng ăn mứt nhỉ :))

RAVA

Xe ba gác
hê hê, anh lấy vd và nó cũng là thực tế của nhiều người đang ngó nghiêng chọn xe, thay vì đc đi xe mới thì bị chi phối cứ phải đi xe cũ của toi, mấy ông đi xe toy cũ cũng ăn mứt nhỉ :))
-Khổ nỗi là có nhiều thằng đek biết là cái xe cũ đấy mà được chủ xe giữ gìn, BD đúng kỳ hạn thì nó còn tốt hơn mấy cái xe Hàn mới, thế mới đau chứ! Đi mua xe mà toàn nhìn xem đồ chơi có nhiều ko thì biết qué gì? Cứ làm 1 cái thớt thử hỏi các ông đang đi xe Hàn xem được mấy ông lại mua tiếp xe Hàn, hay là lại cái điệp khúc "thấm lắm rồi"?:D

Luu Lehong

Xe container
-Khổ nỗi là có nhiều thằng đek biết là cái xe cũ đấy mà được chủ xe giữ gìn, BD đúng kỳ hạn thì nó còn tốt hơn mấy cái xe Hàn mới, thế mới đau chứ! Đi mua xe mà toàn nhìn xem đồ chơi có nhiều ko thì biết qué gì? Cứ làm 1 cái thớt thử hỏi các ông đang đi xe Hàn xem được mấy ông lại mua tiếp xe Hàn, hay là lại cái điệp khúc "thấm lắm rồi"?:D
Cái lão lê la giờ "cũng thấm rồi"! Chỉ còn chờ bán rẻ được con xe đang đi là đổi giọng thôi :D

PLD

Xe buýt
Thấy chưa nói có sai đâu, ăn mứt là đúng rồi :)

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cái lão lê la giờ "cũng thấm rồi"! Chỉ còn chờ bán rẻ được con xe đang đi là đổi giọng thôi :D
Thấy chưa nói có sai đâu, ăn mứt là đúng rồi :)
Lừa tình mãi có bán đc cái xe hỏng cho ai đâu:D
-Em nghi là lập lắm nick quá quên mệ nó pass rồi bác ợ?:))
Đoạn này các kụ TOY độc diễn rùi, iem chả hỉu.

Luu Lehong

Xe container
Box Toy nhiều chuyện hay lém!:D
Bác sang đây từ tết mà không biết kể cũng lạ. Nói riêng nhỏ cho bác biết nhé: bác cứ sợt những bài viết hay thớt của ông Dyamad, PLD, Ceracera (Lê La Xê Ra) là dần dần biết thôi. Chắc quên mấy cái pass nên giờ chỉ còn PLD lởn vởn thỉnh thoảng nhô lên thở! Bác rõ chửa :))

PLD

Xe buýt
bác mới vào không biết đấy thôi, em và nhiều người vào chém chán rồi giờ thỉnh thoảng rỗi vác cần đi câu mấy con cá chơi, (thả tí cắn ngay)
bên này chủ yếu là tự sướng tâng bốc xe toi là chính, mà các bác bên này cũng nhiều nick tung hứng nhau kinh lắm nhằm mục đích lăng xê tăng giá xe Toi, như smile lion là nic âm binh của bác Luu lehong (lưu manh), còn au999 là âm binh của bác RAVA,
bên này mà nói lý lẽ ko ăn thua đâu, chỉ mang tính chất giải trí, giảm stress thôi :))

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Chuẩn, bên này chỉ giải trí thôi. Cần hướng dẫn kỹ thuật, sửa chữa hay mua bán, độ đẽo xe thì sang hàng xóm. Có nghề chuyên nghiệp luôn:))